Je hii ni sahihi kwa Wanandoa hasa wanaume?

Je hii ni sahihi kwa Wanandoa hasa wanaume?

Taja jukwaa zima upate nawazo murua bint ,ukianza kubagua watu hutajifunza kitu hapo
 
kati ya wanaume ambao wanaweza kuwa role modal wangu huenda ni huyo...
1. mwanamke akishaolewa anatakiwa kupaona kwao kama ugenini au kwa jirani na sio kwao tena... kwenda kwenda kwa watu bila sababu za msingi ni umbea..
2. wakwe ni miongoni mwa sehemu za kuheshimiwa sana... sio kuvamia tu.. kwa kabila langu mie ukienda kusalimia kwa wakwe bila taarifa unatozwa.. ukitaka kwenda kwa wakwe toa taarifa hata mwezi kabla ili wakuandalie hata mbuzi au ng'ombe uchinjiwe..
wanaamini mkwe wao (mwanaume aliemuoa binti yao) kwenda kusalimia na kupewa ugali wa mchicha ni kama kumdhalilisha mwanaume aliekabidhiwa majukumu ya kumlea mwanamke mwenye umri wa zaidi ya miaka20..

BTW; Wanawake mshajiwekea inferiority complex.. kila anachofanya mwanaume mnaona kama mnaonewa bila kujua side effect zake.. NA SIO LAZIMA KILA KITU UAMBIWE AU KIKUUMIZE..
 
Watu8 social life haliko serioua kiasi hicho, unless useme kuna kitu au ratiba ya muhimu inawasubiri hivyo mnaiwahi.

Nafahamu mkuu kuhusu social life n.k....lakini kwa mujibu taarifa tuliyopewa ya kujadili haijakuwa pana kiasi kwamba mjadala tuutanue hadi huko...

Binafsi katika maisha yangu mimi si mtu wa kufuata sana hizo protokali za kifamilia, lakini nimekutana na wakwe wengi ambao wanaheshimu sana na kuzingatia heshima na taratibu za kindoa...
 
na nyie mnaoomba kutajwa tajwa anzisheni topic zenu mjitaje.. another type of inferiority complex.. usipotajwa mawazo ya kuchangia yanapeperuka?
 
Moja kati ya vitu vinavyonifanya kujivunia ukurya wangu ni pamoja na hili,maamuzi yote ya kiume,yenye msimamo usiotetereka...huwa yanahusishwa na kabila langu....#proud for being Kuryan!

Mkuu, hivi maamuzi ya kiume ndio yakoje? kuwa na busara au kushirikisha mwenziwako hasa kwenye social life kwako halipo???
 
kati ya wanaume ambao wanaweza kuwa role modal wangu huenda ni huyo...
1. mwanamke akishaolewa anatakiwa kupaona kwao kama ugenini au kwa jirani na sio kwao tena... kwenda kwenda kwa watu bila sababu za msingi ni umbea..
2. wakwe ni miongoni mwa sehemu za kuheshimiwa sana... sio kuvamia tu.. kwa kabila langu mie ukienda kusalimia kwa wakwe bila taarifa unatozwa.. ukitaka kwenda kwa wakwe toa taarifa hata mwezi kabla ili wakuandalie hata mbuzi au ng'ombe uchinjiwe..
wanaamini mkwe wao (mwanaume aliemuoa binti yao) kwenda kusalimia na kupewa ugali wa mchicha ni kama kumdhalilisha mwanaume aliekabidhiwa majukumu ya kumlea mwanamke mwenye umri wa zaidi ya miaka20..

BTW; Wanawake mshajiwekea inferiority complex.. kila anachofanya mwanaume mnaona kama mnaonewa bila kujua side effect zake.. NA SIO LAZIMA KILA KITU UAMBIWE AU KIKUUMIZE..
Umeongea nilichofikiri pia. Mila zetu haziruhusu kwenda ukweni ovyo, na maana hasa ya kutoa mahari ni kusema asante na kuhamisha milki ya yule binti, toka kwa baba yake na kuja kwajo. Kwa hiyo haruhusiwi kwenda kwao "ovyo" na mumewe ndio kabisa. Haruhusiwi kabisa kwenda kama vile anampitia jiraniye kwenda kunywa beer.
 
Mkuu, hivi maamuzi ya kiume ndio yakoje? kuwa na busara au kushirikisha mwenziwako hasa kwenye social life kwako halipo???

mnyepe, umeoa? How often do you go to your in-laws??
 
Last edited by a moderator:
bado sijakubaliana na wewe .plan nikwenda kijijini kula sikukuu na wazazi.sasa yote hayo sikwamba huko mjin walishindwa kusherehekea ila waliona ni vema na wazazi na wakafurahi kusherehekea na watoto wao.

Nakujibu hili kwa faida ya wengine maana najua huwa hushindi sana jamvini, siku zote unapotaka kujadili mada kama hizi jaribu kuachana na habari za kusimuliwa au sijui mimi ningefanya hivi au vile. Tazama mazingira ya hoja iliyowekwa mezani na namna ilivyosimuliwa.

Ni hivi kijana, mila za makabila huwa hazifanani na kwa kadiri nijuavyo sikukuu huwa inasheherekewa kwa wazazi wa mwanaume...


swali inamaana hichp kimahar ulicholipa ndo kimeondoa kabisa uthamani kwa wakwe zako?

Sasa hiki unachokifanya ni ulimbukeni na inaonesha kabisa hujui thamani ya mahari (natilia shaka marital status yako).

Mahari huwa haina udogo wala ukubwa bali inawakilisha jambo moja kubwa sana katika maisha ya mtu mke na mtu mume nalo ni uthamani wa mwanamke na heshima ya mwanaume kwa wakweze...

na mkeo inamaana wazazi wake hawaana maana tena wenye maana ni wazazi wako?

Hivi sijui kuna ugumu gani wa kuelewa kilichoelezwa na mleta mada...

Hebu nieleze ni wapi ambapo mwanaume katajwa kutokujua umaana wa wakweze?

Hebu unaposoma habari inayokuhitaji kufanya uchanganuzi, jaribu kuweka pembeni kwanza hisia na tafakari uhalisia...

dada zangu ukimuona mumeo hawapend wazazi wako shituka hakuna ndoa hapo

Hii sentensi ina ukweli 100% lakini si katika mada hii...

Upo OFF POINT!!!
 
na nyie mnaoomba kutajwa tajwa anzisheni topic zenu mjitaje.. another type of inferiority complex.. usipotajwa mawazo ya kuchangia yanapeperuka?

Mkuu hiki ulichokiandika hapa sidhani kama kina umuhimu wowote....
 
Hili pia linaweza kuwa na ukweli mkuu...

Kutakua na kitu katika ambacho mdada kashwindwa kuku hadithia baina ya family hizi mbili family ya upande wa mwanamke kunajaambo hambalo watakua wamemkosea jamaa wa kiume ndo mana anaona akuna haya ya kupita ukweni hii ndo sahihi
 
mnyepe, umeoa? How often do you go to your in-laws??

Nimeoa na miaka 11 kwenye ndoa, halafu nimeoa mke tunatoka wilaya moja, ila unaanza kufika kwetu ndio uwende kwao.

Wakwe zangu naweza kukaa hata miezi mitatu au sita sijaonana nao ila nitumia simu kuwasiliana nao.
 
Last edited by a moderator:
nimewapa tu tahadhari mkuu.. kuna watu nimeona wanalalamika kisa mtoa mada kuwamention baadhi ya members...

Waliotoa malalamiko walimlenga mleta mada kuwa biased kwa kutaja wanajamvi wachache na mwenyewe tayari kalitolea ufafanuzi...

Lakini post yako haijamlenga mleta mada bali imewalenga waliotajwa, na mimi nijuavyo sisi tuliotajwa ID zetu hazipo hapo juu kwa utashi na matakwa yetu...

Lakini wewe umeanza kuwashambulia watu ambao hata hawakuwa aware kama watakuwa mentioned kwenye uzi fulani na mtu fulani na wala hawajaomba kuwa mentioned, imetokea tu!!!

Sasa sijui huo u-inferiority complex unatukuta vipi?

Hebu yasome tena maandishi yako...na matumizi ya nafsi ya tatu wingi

na nyie mnaoomba kutajwa tajwa anzisheni topic zenu mjitaje.. another type of inferiority complex.. usipotajwa mawazo ya kuchangia yanapeperuka?

CC: Daudimtwale
 
Last edited by a moderator:
hiki kisa kinafanana na jamaa mmja nilie mshuhudia akimfanyia hivyo mkewe,yule mwanamke alilia sana baada ya kumpitiliza na kutokuwasalimia wazazi wake.ni vibaya sana tena sana kufanya kitendo kama hicho,ikikumbukwa wote ni mwili mmoja na hivyo wazazi wa mke ni wazazi wako pia.na mara nyingi ukiona hivyo ujue ule upendo wa ndoa upo chini ya viwango.mimi kama mwanaume siwezi kufanza kitu kama hicho.
 
Waliotoa malalamiko walimlenga mleta mada kuwa biased kwa kutaja wanajamvi wachache na mwenyewe tayari kalitolea ufafanuzi...

Lakini post yako haijamlenga mleta mada bali imewalenga waliotajwa, na mimi nijuavyo sisi tuliotajwa ID zetu hazipo hapo juu kwa utashi na matakwa yetu...

Lakini wewe umeanza kuwashambulia watu ambao hata hawakuwa aware kama watakuwa mentioned kwenye uzi fulani na mtu fulani na wala hawajaomba kuwa mentioned, imetokea tu!!!

Sasa sijui huo u-inferiority complex unatukuta vipi?

Hebu yasome tena maandishi yako...na matumizi ya nafsi ya tatu wingi



CC: Daudimtwale

ok, nadhani nimeeleweka vibaya kwako, sikuwa na maana kuwa waliotajwa wameomba ila wale waliochukia baada ya kutotajwa kwenye thread.. embu refer kwa hawa members wawili hapo juu

dagii, slim5
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom