Hivi Ugonjwa wa mama mkwe unanihusu kweli?

Hivi Ugonjwa wa mama mkwe unanihusu kweli?

Uwii sisi wa mama wakwe watarajiwa shughuli ipo.Mungu mkubwa tunakemea magonjwa yasijekutuingiza kwenye majaribu.Pole sana kwa majaribu kwani kama uliamua kuwa mzuri na mtiifu hilo ndio jaribu lako ukilishinda basi uko levo nyingine kabisa
 
1. Ingekuwa mkeo ndo mwenye uwezo na mama yako ndo mgonjwa halafu ndugu zako wanakutazama wewe wakijua familia yenu ipo vizuri, kisha mkeo akasema ameshatoa milioni 3 ka akiba kametetereka ungejisikiaje?
2. Akifariki leo Mungu apishe mbali ikibidi utoe milioni 3 zingine ku facilitate mazishi utatoa au hamtamzika? Kwa hiyo bora kumtolea pesa maiti kuliko aliye hai?
3. Leo hii ingekuwa ni mwanamke kaja na mada hii kuhusu mama mkwe wake ungesikia ambavyo watu povu lingewatoka kuhusu "wanawake na roho mbaya", pesa kitu gani zinapita!
4. Hamna mapenzi ya dhati hapo maana cha kwanza unamuona kama "mama yake" na hakuhusu! Ila akiumwa wa kwako ni "mama yenu " yafaa amhudumie. Mwenyezi Mungu akulinde na mtihani wa kuuguliwa na mzazi wako na ukamhitaji mkeo ambadili nguo kama mtoto mdogo ndo utajua kama una ndugu au la na utaelewa thamani ya mke! Sio kila kitu ni pesa. Ndugu wanaweza kukukimbia ukabaki na mke tu mnahangaika wao kazi kuja jioni na kusema "tupo pamoja"!
Msaidie mkeo hana choice ana ndugu wa "tupo pamoja" huyo, utakaposhindwa itaeleweka. Ila umejaribu
 
hapo ukweli ni kwqmba hampendani wewe unafeki kwamkeo na mkeo ana feki kwako coz ww unamwwona mzgo huyo mama na mkeo hathamin mchango wako kwake had kuruhisu ndg wakuseme. hiv ndg nao hawana akili hawapaswkukitegemea kwa kila kitu wala kukulaumu hata wao wanatakiwa kuwajibika.
 
Mleta mada hujaanzisha mada ambayo haulalamiki (complain), kila mada unayoanzisha wewe ni kulalamika tu.

Kama unaweza hudumia kama huwezi jinyonge.

Ya nini tabu na raha ipo?
 
ukisikia majaribu mkuu ndiyo hayo.
umeshapoteza vingi mama huyo ni terminal case coz inaonekana ana ugonjwa wa figo.
tatitizo lilopo kwenye familia yako ni kuvurugika kwa misingi ya ndoa yenu,
sitaki kumjua ,source of all dis drama!, na kujaribu kujadiri hilo sasa ni kupoteza muda.
naliona tatizo lako kama fursa mpya ya kujenga misngi iliyobomoka ya ndoa yako, cha kufanya
sio kususa, biliv me ukifanya maamuzi hayo, then mother akifariki soon kama navyotarajia kutokana na elimu yangu duni ya utabibu, kwan the condition possess poor prognosis, utafungua lawama za mkeo na ndg zake kukutwisha guilt yote .

chakufanya, chukua hatua zifuatazo
itisha kikao cha pande zote na ongeeni kuhusu hili tatizo.
pili tangaza mpango wa kujenga ufa wa familia yako kwa kuwataka wote wasiohusika na familia yako waondoke.
tatu endelea kumhudumia mama hata kama fedha yote ya akiba itakwisha.
najua utaniuliza then wht will hapen for your childrens and your family?
nakutamkia mbele za JF, na utaleta ushuhuda humu ndani watoto wako hawatakufa njaa wala kushindwa kuendelea na masomo.
msingi wa ushauri huu ni kuwa unachokipitia ni jaribu, ambalo ukilishinda maisha yako yanakwenda kubadilika kabisa.
 
Mama mkwe ni sawa na mama yako mi ningekuwa ni wewe ningemuuguza bila kunung'unika ila hiyo ndoa yenu haina upendo. Mimi mama mkwe namuuguza na hata pesa nachangia bila kinyongo kwa kuwa katika watoto wake wote ni mimi na kijana wake ndio tunauwezo bila yeye mimi nisingepata mme mzuri na watoto wazuri namuheshimu kama mama mzazi . Msaidie watoto hawatakufa njaa wala baba yako hatakosa dawa za pressure infact Mungu anaweza tumia wema wako kumponya baba yako
 

Gharama zote tangu mama huyo anaondoka ugweno kwa Gari ya kukodi hadi dar ni mimi. Sasa wanataka kunipangia maisha yangu?Niliyoyafanya yote hayana maana? Kumbe ningemkataa from day one angekua ameshajifia siku nyingi tumezika. Nina hasira sana kwa kweli Kwanza naona nikawatimue wote sitaki mtu kwanguHivi hii ni haki kweli? Familia imejaa wanaume kwa wanawake lakini wanashindwa kutibu mama yao?

Najua cha kufanya ngoja

Wewe Mungu? futa hiyo kauli yako, unaweza kufa wewe huyo mgonjwa akabaki. Mara ngapi tunaona wagonjwa taabani wanaishi na wanaowaguza ndiyo wanatangulia.

Hivi hizo shule mlienda kusomea ujinga?
 
Usiamue mambo kwa Hasira,Na pia huyo mama asinge kufa kwa 7bu yako, maana MUNGU naye huwa anasababu, na 7bu ya mkweo kuendelea kuwa hai mpaka leo ni wewe.
Yupo aliyewaelekeza waje kwako na huyo ni MUNGU.
Hivyo toa tu uwasaidie maana huwezi jua ni kwanini mungu amewaelekeza waje kwako,

Hivi ujui kuwa mkweo akifariki macho yote yatakuwa kwako?
Na je hautahusika na taratibu za mazishi?, na kama utahusika itakutoka shilingi ngapi.? au hautotoa ?

TOA BILA SHAKA MUNGU ATAKUREJESHEA ULICHOTOA.
 
Jumamosi nimewatamkia wazi ndani kwamba siwezi tena, mgonjwa anatakiwa achujwe damu kwa mashine maalum kila siku kadhaa, burhan wametaka vipimo upya kwa gharama zingine tena bado madawa na kadhalika.

Nilikua na ka akiba kangu benki sasa kamepungua kwa kiwango ambacho ni alarming na shule zinafunguliwa mwazo wa July, kwetu kijijini mzee wangu anaishi na dawa za pressure kila siku lazima ziwepo nanunua pakti nzima 32,0000 kila mwezi, yaani muda si mrefu naweza ku run mad, sio kwamba sina hela kwenye akaunti ila sasa ndo tunatumia akiba hivyo ambayo hutusaidia kwa msingi sana kama ada uendeshaji wa nyumba.

Kuchujwa damu kwny mashine maalum (Dialysis) ni gharama mno almost 2.8m per week, nakushauri kaa na wakwe mkafungulie mama mkwe Bima ya afya ya NHIF kidogo gharama zitashuka sana it only cost you 80K per month n hope utaweza kuafford



Hiyo bima ya NHIF ni mtu yoyote anaweza pata hata Kama si muajiriwa sehemu?
Namtafutia mzazi wangu private health insurance, Ila si mfanyakazi Ila anaweza kulipia.

Mwenye kujua anijulishe.
 
navin-govind

Nnachokiona hapa ni ubahili wako tu.

Malalamiko yako yanaishia na mahesabu ya pesa tu, hakuna zaidi.

Sijuwi hizo pesa ulikuwa una "save" za nini? kama hizo pesa ulizo save haziwezi kusaidia wakati wa shida kama hii ya mama mkwe wako unataka uziweke zisaidie ukisha kufa? Fikiri.

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
@navun-govind

Nnachokiona hapa ni ubahili wako tu.

Malalamiko yako yanaishia na mahesabu ya pesa tu, hakuna zaidi.

Sijuwi huyu hizo pesa ulikuwa una "save" za nini? kama hizo pesa ulizo save haziwezi kusaidia wakati wa shida kama hii ya mama mkwe wako unataka uziweke zisaidie ukisha kufa? Fikiri.

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?

Ha haha ha,,nimecheka sana.
 
Mm ndiyo mana naelekea kusema naweza nisioe,
Mana wanawake wa xx bhana wanavituko usiombe,

Wanachonifurahisha kabla ya ndoa Ni wapole kuliko yesu,
yereuwiii ngoja mfunge ndoa akikuvumilia mwez shukuru mungu,
Utaskia mtoto WA mjomba anakuja kusalimia, Mara wa dada kamaliza 4,
Yaan Ni vituko baada ya vituko, ila wanasema ndoa Ni uvumiliv komaa kaka.
 
You need to start your own business (Have multiple sources of income). Hyo ndio dawa.

Best of Luck.
 
Una masimango wewe
Hivi ulifanyaje?
Ushawatimua?
Mamkwe anaendeleaje?
 
Lol...hivi wanaume huwa hawapewagi mafunzo kabla ya ndoa eeh...hebu nichangamkie fursa mimi..maana on a seious note sio kila mwanaume anafaa kuwa mume...
 
Wacha masimangu ndugu pesa zipi hizo unazoongelea wewe milion 3 unaweza fananisha na uhai wa mtu achilia mbali mama aliyekuzalia mke?
Kama unauwezo fanya kadiri ya uwezo wako na bila kulalama iko siku hata wewe utakuja hitaji msaada wa namna yeyote kutoka kwa wanafamilia hiyo...
Tuko tofauti sana mimi na familia ya ukweni kwangu wamekuwa kama ndugu zangu tulozaliwa nao tatizo likiwa juu ya uwezo wangu tutakaa tudiscuss tujue tutafanyaje...si kulalama na vi milion 3..

Masimango gani wakati amekuambia ameshatia alichokuwa Nacho na amesema hadi alart ameshapata kuwa account inakauka,yeye ndiye anaejua alichonacho.
Pia amesama kuna ishu ya Ada iko njiani karibu na nyumbani,kipi bora,watoto wadogo wawe wajinga au hiyo mizee ya kike kwa kiume waliozaliwa na mkwe waucheze nafasi yao?
Jamaa kafanya sehemu yake kwa uweZo wake,ajiingize kwenyeadeni utadhani yuko peke yake?
Dogo inaonyesha uko shule bado,kiasi cha kutoona sehemu stahiki mtu mzima kulalamika.
Eti vimilioni 3,acha ujinga
 
Huyu jamaa bado kiakili ni bachelor.
Kwakuwa hampendi mke wake, hata hamuonei huruma
Hajajifunza au hakulelewa kujua maisha ya kifamilia

Kifupi ni very selfish guy.
Kama Faiza Foxy alivyosema namuunga mkono!!
Yani unakosa kauli ya upole ya kueleweka na familia. Una roho mbaya sana wewe. Sio shida ya hela tu bali roho mbaya inakutawala jirekebishe
 
Back
Top Bottom