Hivi Ugonjwa wa mama mkwe unanihusu kweli?

Hivi Ugonjwa wa mama mkwe unanihusu kweli?

navin-govind

Member
Joined
Apr 10, 2015
Posts
72
Reaction score
118
Salaam zenu wakuu,

Mambo ya ndoa ni mengi mno kwa kweli ukiamua kuwa mtoto mtiifu kwa mke ni tabu ukisema uendelee na uzinzi bado ndoa haiwi na amani, sasa sijui mtu ufanyeje. Ni kama mwezi umepita nimeamua kuacha dhambi zote zilizokua zikimkasirisha Mungu na mke wangu, for the past one month kama sikosei nimekua nikirudi saa moja kamili home, sijagusa pombe wiki ya tatu sasa, wakianza mapambio yao usiku nami nipo ingawa nakua kimya tu.

Sasa pamoja na kuonesha tabia nzuri kiasi hiki nikiamini ndoa itatulia kumbe wapi, mama mkwe wangu kaja wiki mbili zilizopita kwa ajili ya matibabu, kwa kweli ana hali mbaya alipewa rufaa kuja muhimbili, tatizo kubwa ni gharama za matibabu ambazo zipo juu mno, alipofika tu alifanyiwa vipimo mbali mbali katika hospital ya Agakhan baada ya huduma na vipimo kusuasua sana wakati mwingine wakwambie kipimo flani kimeharibika hivyo akahamishiwa Agakhan .

Wakati wanamwamishia agakhana mm nilidhani wana uwezo wa kulipia gharama kumbe hawana, Agakhan huwa wanataka deposit ya one million kabla ya admission, wife akanigeukia mimi nilipe hiyo hela, sikua nayo wakati huo nikaenda town kutoa kwenye akaunti yangu huku nikiugulia moyoni. Baada ya wiki wakamtoa, wamemwamishia burhani hospital ambayo bei zake si kama agakhan lakini bado zipo juu. Hadi anatoka Agakhan nimeshatumia 3.2 million

Jumamosi nimewatamkia wazi ndani kwamba siwezi tena, mgonjwa anatakiwa achujwe damu kwa mashine maalum kila siku kadhaa, burhan wametaka vipimo upya kwa gharama zingine tena bado madawa na kadhalika. Nilikua na ka akiba kangu benki sasa kamepungua kwa kiwango ambacho ni alarming na shule zinafunguliwa mwazo wa July, kwetu kijijini mzee wangu anaishi na dawa za pressure kila siku lazima ziwepo nanunua pakti nzima 32,0000 kila mwezi, yaani muda si mrefu naweza ku run mad, sio kwamba sina hela kwenye akaunti ila sasa ndo tunatumia akiba hivyo ambayo hutusaidia kwa msingi sana kama ada uendeshaji wa nyumba.

Na bahati mbaya insurance kazini inatuhusu, mm, make na watoto tu, tangu Jumamosi nilipotoa tamko la kutoendelea na hizo gharama nyumba imegeuka kosovo, wanandugu wa wife wamekusanyika hapo nazungumzwa vibaya asubuhi hadi jioni mimi na mwenzangu hatuzungumzishani tunapishana tu ameninunia. Maajabu ni kwamba mwezi wa nne nadhani, tulipokua na matatizo na wife yaliyosababishwa na mimi hao hao ndugu walimshauri aachane na mimi kwamba miim ni mzinzi sasa Leo mama yao angetibiwa na nani hadi kufika hapo?

Gharama zote tangu mama huyo anaondoka ugweno kwa Gari ya kukodi hadi dar ni mimi. Sasa wanataka kunipangia maisha yangu?Niliyoyafanya yote hayana maana? Kumbe ningemkataa from day one angekua ameshajifia siku nyingi tumezika. Nina hasira sana kwa kweli Kwanza naona nikawatimue wote sitaki mtu kwanguHivi hii ni haki kweli? Familia imejaa wanaume kwa wanawake lakini wanashindwa kutibu mama yao?

Najua cha kufanya ngoja


Habari hii imetumika kwenye Kipindi cha JamiiLeo kinachorushwa kila siku jioni katika Channel ya JamiiForums kwenye mtandao wa YouTube.


Kuona kipindi hiko angalia video ifuatayo, acha maoni yako na kisha Subscribe kwenye Channel ya JamiiForums.


 
1. Pole sana. . . . . Lakini mkeo anajua uwezo wako sidhani kama anafanya asilolijua au mzee ulijivika u boss de boss siku ulipoenda kuoa??!!

2. Mkweo anakuhusu kabisa ila badala ya kususa waite shemeji zako wa kiume hao ndio mnaweza kuongea mkaelewana sababu na wao wana familia na koromeo kama wewe "perspective" ya kiume mtaelewana fasta.

3. Wageni kama wengi timua kweli kama ni kuuguza watatokea makwao kwanza si kalazwa wao wanafanya nini kwako, wabaki wawili wanaolala hospitali wengine pyeeee kwao

4. Endelea kuchangia kwa uwezo wako bila kuathiri zaid maslahi ya wanao ila kamwe usimsuse mama wa mke wako

Lastly; Kuwa mume mwema na baba wa familia sio favour kwa mkeo ni wajibu wako
 
Wacha masimangu ndugu pesa zipi hizo unazoongelea wewe milion 3 unaweza fananisha na uhai wa mtu achilia mbali mama aliyekuzalia mke?
Kama unauwezo fanya kadiri ya uwezo wako na bila kulalama iko siku hata wewe utakuja hitaji msaada wa namna yeyote kutoka kwa wanafamilia hiyo...
Tuko tofauti sana mimi na familia ya ukweni kwangu wamekuwa kama ndugu zangu tulozaliwa nao tatizo likiwa juu ya uwezo wangu tutakaa tudiscuss tujue tutafanyaje...si kulalama na vi milion 3..
 
POLE SANA!kuna familia zingine ni mtihani tupu!sasa wameshakugeuza wewe ATM machine,mimi nawaza kama wewe na ningefanya ulivyofanya tu!

Wacha watibu ndugu yao na wewe mtibu baba yako hayo mengine achana nayo!utaishi kinafiki mpaka lini bwana?!kama hawataki kumtibu ndugu yao basi wacha afe!
 
Hahahahahahhaha mkuu una hasira halafu kumbe ushajua cha kufanya! Pole ndugu yangu
 
images
 
Tenda wema huende zako mkuu. Usifanye hilo kwa ajili uje kupata lolote fanya hilo kwa ajili ya mkeo, na watoto wako. Bibi yao huyo.
Pia mkifunga ndoa si mngaunganisha family…? Sasa huyo ni mzazi wako piaaa.
Mkeo hana njia ya kumlinda mama yake ila ana wew, huko kununa ni kujarib kuconvince akili yako. Angekuwa ni mama yako mzazi unge mtupa…???
 
Wacha masimangu ndugu pesa zipi hizo unazoongelea wewe milion 3 unaweza fananisha na uhai wa mtu achilia mbali mama aliyekuzalia mke?
Kama unauwezo fanya kadiri ya uwezo wako na bila kulalama iko siku hata wewe utakuja hitaji msaada wa namna yeyote kutoka kwa wanafamilia hiyo...
Tuko tofauti sana mimi na familia ya ukweni kwangu wamekuwa kama ndugu zangu tulozaliwa nao tatizo likiwa juu ya uwezo wangu tutakaa tudiscuss tujue tutafanyaje...si kulalama na vi milion 3..

Mpaka huyu bwana amekuja kulalamika hapa ujue kuna tatizo. Wewe mwenzetu inawezekana hujakumbana na matatizo kama hayo. Amekwambia hao ndugu wa mke, wamehamia kwake, na inaonekana hawana msaada wowote kwenye familia ndio maana ametumia hizo pesa ulizoziita vimilioni 3. Huoni hapo ameshatoa msaada mkubwa? Na unaweza kukuta pesa wanazo, lakini wanasema ngoja tumkomoe huyu ----. Kwa hiyo, tusimuhukumu hapa.
 
Yataka moyo na busara kuishi na watu,mkeo hakuelewi kwasababu ni mzazi wake na hakuna kama mama,kipindihiki nikigumu sana kwake unatakiwa kama mume hata kama huna pesa lakini kua nae karibu ni muhimu sana,usisahau kua na wewe una wazazi,pesa zinatafutwa sio uhai....mume /mke unaweza kupata mwengine mzuri kuliko ulomuacha lakini mama Hakuna atakaeweza kuchukua nafasi yake...
 
Wanawake wengine wanapenda sifa unaweza ukakuta wanauwezo Wa kujibana na ndugu zake bado wanambana tu ili kumkomia sasa wanashindwa ata kuchanga laki laki ili mgonjwa atibiwe na shemeji yao aonekuwa wamejitoa Kwa mama yao
 
Wanawake wengine wanapenda sifa unaweza ukakuta wanauwezo Wa kujibana na ndugu zake bado wanambana tu ili kumkomia sasa wanashindwa ata kuchanga laki laki ili mgonjwa atibiwe na shemeji yao aonekuwa wamejitoa Kwa mama yao

Kidogo sasa!yaani huyo ni wakuachwa hivyohivyo halafu uone kama ndugu hawatamtibu!yaani huyo mke anataka aonekane yeye ndiye ameolewa na tajiri mwenye huruma na anapendwa sana!
Dawa ni hiyo tu,ukiwa mpole sana nayenyewe ni mbaya,bora kuwa bandidu tu
 
navin-govind

Mhh pole sana mkuu. Matatizo kwenye ndos yapo ila haya ya kwako hayakutahili ubebeshwe kwa 100%. Ni jukumu la ndg wa upande wa mke na wewe ungekuwa unasaidiama nao.
Kaka yangu kaoa mgweno, ni shidaa! Matatizo yoooteeee ya nyumbani kwa mkewe wanambebesha. Sasa imefikia hatua kachoka maana matatizo hayaishi. Kibaya zaidi wndg wa kuzaliwa nao wa mwanamke wako wengi wanaume kwa wanawake ila mchango ktk kutatua shida zao hawatoi kabisa zaidi ya kusubiria mashemeji kama ndio wahusika wakuu! Imefikia hatua kamwambia mkewe achague ndoa au ndg zake maana kaka akisema sina uwezo zaidi ya hapo alipofikia ni ugomvi mke anatishia kurudi kwao.

Kweli waliposema kua uyaone, mie nlidhani ni maghorofa!!

Kujibu swali lako, kusaidia ukweni ni vyema ila wema usizidi uwezo!
 
Last edited by a moderator:
Tenda wema huende zako mkuu. Usifanye hilo kwa ajili uje kupata lolote fanya hilo kwa ajili ya mkeo, na watoto wako. Bibi yao huyo.
Pia mkifunga ndoa si mngaunganisha family…? Sasa huyo ni mzazi wako piaaa.
Mkeo hana njia ya kumlinda mama yake ila ana wew, huko kununa ni kujarib kuconvince akili yako. Angekuwa ni mama yako mzazi unge mtupa…???

Kwanza niwaulize nyinyi watu wawili je mmeowa?

Kama mmeowa basi mumshukuru Mungu tu kwa kuwapatia wake ambao siyo pasua kichwa.

Namuonea huruma sana mleta mada najuwa yupo kwenye situation gani, haya maisha na hizi nyumba zioneni tu hivihivi.
 
navin-govind

I see pole sana nina experince ya kutosha ya kuishi na wanawake wakorofi, ngoja nikitulia nitakupa dawa in private, huyo mkeo atakusababisha usiwe na hamu tena na mwanamke yoyote.
 
Last edited by a moderator:
Siku zote, wema usizidi uwezo, principle number one. Kama unaona imetosha, basi imetosha kweli. Hatujui hizo mil 3 umezipata kwa jasho gani.

Kuna familia ni tegemezi utadhani wana vichaa, wanabweteka tuuuu, maisha ya kuunga unga wamezoea, hawataki kubadilika. Wakipata pa kuangushia zigo utawakoma, hadi hela ya chumvi utaombwa.
 
Vitu vingine ni suala la kujadiliana kabla, inawezekana kweli mkafika eneo la tukio ndio ugeukiwe lipa? Kama huna inakuwaje?

Cha msingi ongea na ndugu wa kiume wa mkeo (nina imani wanajielewa), ili muone mnalitatua vipi suala la mgonjwa. Wote mnatakiwa kuliongea kama watu wazima, kwa kuwa vikumbo mnavyopigana havitalipa bili ya hospitali...
 
Hadi dakika hii, ndugu wa mkewe wa kiume hawajielewi, wangekuwa wanajielewa kwenye hiyo mil 3 wangechangia hata robo. Na hiyo wote kushindwa kujiongeza na kurundikana kwa shemeji yao tu inaonyesha akili zao zikoje.

Vitu vingine ni suala la kujadiliana kabla, inawezekana kweli mkafika eneo la tukio ndio ugeukiwe lipa? Kama huna inakuwaje?

Cha msingi ongea na ndugu wa kiume wa mkeo (nina imani wanajielewa), ili muone mnalitatua vipi suala la mgonjwa. Wote mnatakiwa kuliongea kama watu wazima, kwa kuwa vikumbo mnavyopigana havitalipa bili ya hospitali...
 
Kwanza niwaulize nyinyi watu wawili je mmeowa?

Kama mmeowa basi mumshukuru Mungu tu kwa kuwapatia wake ambao siyo pasua kichwa.

Namuonea huruma sana mleta mada najuwa yupo kwenye situation gani, haya maisha na hizi nyumba zioneni tu hivihivi.

Kuna lugha na namna ya kufikisha mawazo husika kwa mwenye matatizo nae akakuelewa hata kishingo upande, bt aman hiwepo. Ila jamaa ana hasira sana
 
Back
Top Bottom