Freeman Mbowe aungwe mkono uchaguzi ndani CHADEMA

Freeman Mbowe aungwe mkono uchaguzi ndani CHADEMA

""Lakini bahati nzuri ni kwamba wapinzani wote wa Freeman wanatoka nje ya chama hicho na akitokea mtu kujifanya anampinga Mbowe akiwa chini ya Chadema ni wazi ni kibaraka mwenye lengo la kuvuruga umoja ndani ya chama.""


Moja kwa moja ni kwamba Mbowe hatoki leo wala kesho...
Habari ndiyo hiyo
 
Historia ni mwalimu mzuri.... Hakuna aliewahi kujaribu kumpinga Mbowe akabaki salama.

Kama Mbowe anakubalika hofu ya nini kuitisha uchaguzi.?
Kiwango cha ujinga wako na chuki kwa CHADEMA kitafakari urudishe heshima yako.
 
Mbona huzungumzii TLP na UDP.Wewe unaijua tu CDM ilihali wewe ni CCM?
Mkuu ujue wako wengi na hususani huyu unaemjibu wanaishi kwa kuikashfu CHADEMA. Hamna sababu ya kendelea kumjibu mjinga; bora ni kumuepuka kumjibu aendelee na ujinga wake kwani hana madhara yo yote zaidi ya kutunza tumbo lake.
 
CHADEMA mmekuwa vipofu sana, ikiwa Mbowe ataongoza miaka yote kama mwenyekiti wenu, na sisi CCM tunaanza mchakato Mh. JPM abakie madarakani kwa miaka 20 ijayo.. Sbb sisi wananchi ndio tunaamua na sbb wananchi wengi ni CCM, tutaamua Mh. JPM aendelee kwa miaka walau 20 yaani mihula 4..
Hata katiba ya ccm hairuhusu
 
Wanyambo wana msemo wao usemao "mchawi mpe mwanao amlee"... Tumeona mwenyekiti wa taifa CHADEMA ndugu Freeman Mbowe, akiwa na mafanikio makubwa kama mwenyekiti wa chama cha upinzani nchini. Chini ya utawala wake ameongeza wabunge wengi, madiwani wengi na wenyeviti wa mitaa wa kutosha. Kwa mafanikio hayo CHADEMA wameona 'potential' yake na kuamua awaongoze kwa miaka kumi na tano, na bado wanataka kumpa mitano mingine.

Vivyo hivyo kwa CCM kwanini wasibadili katiba yao ngazi ya chama, pia ngazi ya nchi kwakua wapo wengi bungeni na ndio wanaongoza serikali. Kufanya marekebisho ya kuondoa ukomo wa mtu kugombea na kutawala hasa akiwa ni mtu mchapakazi, muadilifu, na mleta maendeleo.

Nchini China, xhi ji ping ameongezewa kutawala nchi hiyo mpaka pale atapochoka, yaani kifupi anatawala maisha yake yote. Mnataka tumzungumzie bwana Ping kuhusu maendeleo ya China? Tutakesha..! Nchini Korea kaskazini, urusi, Germany chini ya counsellor angel markel, UK chini ya Queen Elizabeth, mfalme wa Spain, Rwanda, Uganda nk. Kama nchi hizo wameweza Tanzania tutakwama wapi?

Demokrasia sio lazima kila mtu atawale, ni suala la kukubaliana Fulani atutawale kwa kupindi Fulani. Kama CHADEMA tulivyokubaliana.
Ndani ya miaka isiyozidi minne ya huyu jamaa JPM, tumeshuhudia uthubutu wa hali ya juu ambao tukiweka pembeni unafiki, na ubinafsi tutakubaliana the guy anahitaji muda zaidi kutuvusha tulipo.

Miradi mikubwa ya ujenzi kama vile SGR, stigliers gorge, madaraja, barabara, zahanati, elimu bure, nk. Ndani ya miaka minne tu, ifike mahali tuwe na shukrani japokua kodi ni zetu, maana tunajua wengine ni nini walifanyia hizo kodi.

Mie binafsi nna ugonjwa wa kupenda vitu vizuri, kwahyo kwenye siasa mtu anayepiga kazi ndo nampenda, suala la chama kwangu ni option mamba 5, nne za kwanza ni uthubutu, uchapaji kazi, kujituma, na elimu ya mtu. Ndio maana naunga mkono mbowe kuongoza CHADEMA hata miaka 50, pia Magufuli kuongoza hata miaka 30.

The irreplaceable
Nchi nyingi toa Bongo vyama vya siasa katiba zake hazina uhusiano na serikali. Mfumo wa Tanzania wa CCM huwezi kuuleta kwa vyma vingine. Try to find out nchi gani nyingine zinahusisha vyama na utawala wa serikali zao. Mambo ya ngoswe mwachie mwenyewe.
 
Nchi nyingi toa Bongo vyama vya siasa katiba zake hazina uhusiano na serikali. Mfumo wa Tanzania wa CCM huwezi kuuleta kwa vyma vingine. Try to find out nchi gani nyingine zinahusisha vyama na utawala wa serikali zao. Mambo ya ngoswe mwachie mwenyewe.
Chama kinachoongoza nchi ndo kina mandate ya kuongoza serikali. Wanachange according na mahala walipo, wakiwa chamani wanajiita chama cha siasa, wakiwa serikalini ndo wanakua watawala... Nguvu ya chama dola haitenganishwi na serikali
 
Wanyambo wana msemo wao usemao "mchawi mpe mwanao amlee"... Tumeona mwenyekiti wa taifa CHADEMA ndugu Freeman Mbowe, akiwa na mafanikio makubwa kama mwenyekiti wa chama cha upinzani nchini. Chini ya utawala wake ameongeza wabunge wengi, madiwani wengi na wenyeviti wa mitaa wa kutosha. Kwa mafanikio hayo CHADEMA wameona 'potential' yake na kuamua awaongoze kwa miaka kumi na tano, na bado wanataka kumpa mitano mingine.

Vivyo hivyo kwa CCM kwanini wasibadili katiba yao ngazi ya chama, pia ngazi ya nchi kwakua wapo wengi bungeni na ndio wanaongoza serikali. Kufanya marekebisho ya kuondoa ukomo wa mtu kugombea na kutawala hasa akiwa ni mtu mchapakazi, muadilifu, na mleta maendeleo.

Nchini China, xhi ji ping ameongezewa kutawala nchi hiyo mpaka pale atapochoka, yaani kifupi anatawala maisha yake yote. Mnataka tumzungumzie bwana Ping kuhusu maendeleo ya China? Tutakesha..! Nchini Korea kaskazini, urusi, Germany chini ya counsellor angel markel, UK chini ya Queen Elizabeth, mfalme wa Spain, Rwanda, Uganda nk. Kama nchi hizo wameweza Tanzania tutakwama wapi?

Demokrasia sio lazima kila mtu atawale, ni suala la kukubaliana Fulani atutawale kwa kupindi Fulani. Kama CHADEMA tulivyokubaliana.
Ndani ya miaka isiyozidi minne ya huyu jamaa JPM, tumeshuhudia uthubutu wa hali ya juu ambao tukiweka pembeni unafiki, na ubinafsi tutakubaliana the guy anahitaji muda zaidi kutuvusha tulipo.

Miradi mikubwa ya ujenzi kama vile SGR, stigliers gorge, madaraja, barabara, zahanati, elimu bure, nk. Ndani ya miaka minne tu, ifike mahali tuwe na shukrani japokua kodi ni zetu, maana tunajua wengine ni nini walifanyia hizo kodi.

Mie binafsi nna ugonjwa wa kupenda vitu vizuri, kwahyo kwenye siasa mtu anayepiga kazi ndo nampenda, suala la chama kwangu ni option mamba 5, nne za kwanza ni uthubutu, uchapaji kazi, kujituma, na elimu ya mtu. Ndio maana naunga mkono mbowe kuongoza CHADEMA hata miaka 50, pia Magufuli kuongoza hata miaka 30.

The irreplaceable

Hii Sasa Ni aibu...

Huna haya kusifia maendeleo ya vitu? Embu tazama mashuleni, uliza ratio ya Doctors to patient, mishahara ya wafanyakazi, upatikanaji wa maji...na Nyumba za tembe zimejaa.

Twende kwenye uchumi.... uchumi umedorora, hakuna makusanyo Ndio maana amekopa mara 2 zaidi ya JK kwa, na amekaa miaka 4 tu.

Kama ni uteuxi, kweli umekosa. Kwa pumba hizoo
 
Chama kinachoongoza nchi ndo kina mandate ya kuongoza serikali. Wanachange according na mahala walipo, wakiwa chamani wanajiita chama cha siasa, wakiwa serikalini ndo wanakua watawala... Nguvu ya chama dola haitenganishwi na serikali
Nakubaliana nawewe lakini hawawezi kuamlia vyama vingine kufanya maamuzi. Tuangalie kama Conservative wanaweza lazimisha Labour kufanya uchaguzi. Je, Jubilee yaweza kuwaambia Kanu au wengine wabadili viongozi? Internal affairs za vyama zisihusishwe na uendeshaji wa serikali.
 
Siyo mbaya hata mimi JPM namkubali sana tu, lakini siwez kuunga mkono ushenzi, upuuzi, ufirauni, na takataka zozote za kukubali kubadili katiba kisa JPM anafanya vyema! Watanzania msiwe wapumbavu kiasi hicho Amani aliyotuachia mwalimu Nyerere, akatuachia Mzee Mwinyi, akatuachia Mzee Mkapa, akatuachia Mzee Kikwete ndo kubwa zaidi kuliko hayo ma reli, sijui madege sijui ma umeme, mkianza upuuzi wenu haya yote yanaweza kusahaulika ndani ya muda mfupi sana. Msiishi kwa mihemuko ya muda mfupi, ok, leo JPM tukampitisha atawale hadi atakapochoka, kesho akaja kiongozi mbovu, katili, mlarushwa, fisadi , mdini, mkabila nk mtafanyaje? Historia kwanini haiwafundishi? Mnadhani kwanini somo la historia huwa halifutwi mashuleni japo huonekana lina mambo yaliyopitwa na wakati? Leo mnataka kujilinganisha na China, Uingereza au Korea? Jilinganisheni na weusi wenzenu huko akina Rwanda,Uganda, Sudani, Gambia, nk muone maisha waliyonayo alafu mrejee huku. Mtu anayeleta hoja ya kutaka kubadili katiba kisa Rais anafanya vizuri namuona hana tofauti na mtu asiyejitambua. Acha JPM afanye kazi kwa muda wake ukiisha apumzike tubaki kumuenzi kwa mema atakayo tuachia. Jaribuni kutafakari maisha ya Libya kipindi cha Ghadafi, lakini tafakarini kilichopelekea vuguvugu la kumuondoa na mabeberu wakapitia hapo leo ndugu zetu Wa Libya wanalia na kusaga meno mazuri yoote aliyoyajenga ndani ya miaka 40 nadhani yaliharibiwa ndani ya mwezi mmoja (soma historia ya mji wa Srit kipindi cha Ghadafi na baada ya Ghadafi) na sasa hivi itabidi wakitulia waanze upya na haijulikani wataanzia wapi na wataishia wapi. Rejeeni maisha ya ndugu zeto huko Zimbwabwe., Burundi, Congo nk Watanzania acheni ushenzi. Ni kweli JPM anafanya kazi kweli lakini si kweli kwamba watanzania wote wanafaidi au watafaidi wote. Niliwahi kuwaambia humu msiwe wajinga wajinga mkaishia mijini mkaona ma barabara, mahospitali, viwanja vya ndege, maji, umeme mkadhani Tanzania yote hiko hivyo, ingieni huko vijijini muone maisha halisi ya Watanzania walio wengi. Mimi ni mfuasi wa JPM 100% ila siwezi kushabikia huu ujinga wa akina Nkamia na wenzake, nakereka sana mtu anapoleta upuuzi wake, yaani anaangalia leo tu unashindwa kuwaza kesho na kizazi cha Watanzania wenzako wajao. Umaskini wetu haujanza leo na wala hautaisha kesho labda kama nchi mtakabidhi Malaika au Shetani viumbe vya kusadikika na vyenye uwezo nje ya binadamu. Mtu leo anarejerea nchi kama Rwanda, naamini Watanzania wengi Rwanda hamuijui na hmuijui kwa sababu mkienda Kigali mnahisi mmeifahamu Rwanda, acheni upoyoyo wenu, hebu mtaokao enda huko zama huko vijijini muone Wanyarwanda wanavyoishi, hata ndani ya Kigali maisha ni ya hovyo na magumu sana tena sana. Tatizo watu mkienda vi trip vya kula bata mndhani hayo ndo maisha kwa raia wote. Narudia JPM nampenda sana ila Muda ukiisha kama ilivyo desturi ya Watanzania basi na iendelee hivyohivyo.
 
Huwezi kupambana na changamoto mpya na ukadhani utazikwamua kwa kutumia mbinu zile zile za zamani!!! Wanachadema inabidi walitambue hilo ama sivyo chama kitadumaa zaidi.
Kama kilivyodumaa siyo?
 
Mkuu ujue wako wengi na hususani huyu unaemjibu wanaishi kwa kuikashfu CHADEMA. Hamna sababu ya kendelea kumjibu mjinga; bora ni kumuepuka kumjibu aendelee na ujinga wake kwani hana madhara yo yote zaidi ya kutunza tumbo lake.
Asante sana Kamanda wangu
 
Kungekuwa hakuna mfumo wa kupokezana wala magu usinge muona kwenye uongozi, tumia ata akili yako kidogo
Inashangaza sana. Jamaa hajamaliza hata hiyo miaka mitano ya awamu ya kwanza, tayari wameshawaza ya baada ya miaka kumi!
Anzeni kampeni ya miaka mitano itakayofuata, baada ya kumaliza hii iliyobaki. Daraja linavukwa baada ya kufikiwa!
 
Wanyambo wana msemo wao usemao "mchawi mpe mwanao amlee"... Tumeona mwenyekiti wa taifa CHADEMA ndugu Freeman Mbowe, akiwa na mafanikio makubwa kama mwenyekiti wa chama cha upinzani nchini. Chini ya utawala wake ameongeza wabunge wengi, madiwani wengi na wenyeviti wa mitaa wa kutosha. Kwa mafanikio hayo CHADEMA wameona 'potential' yake na kuamua awaongoze kwa miaka kumi na tano, na bado wanataka kumpa mitano mingine.

Vivyo hivyo kwa CCM kwanini wasibadili katiba yao ngazi ya chama, pia ngazi ya nchi kwakua wapo wengi bungeni na ndio wanaongoza serikali. Kufanya marekebisho ya kuondoa ukomo wa mtu kugombea na kutawala hasa akiwa ni mtu mchapakazi, muadilifu, na mleta maendeleo.

Nchini China, xhi ji ping ameongezewa kutawala nchi hiyo mpaka pale atapochoka, yaani kifupi anatawala maisha yake yote. Mnataka tumzungumzie bwana Ping kuhusu maendeleo ya China? Tutakesha..! Nchini Korea kaskazini, urusi, Germany chini ya counsellor angel markel, UK chini ya Queen Elizabeth, mfalme wa Spain, Rwanda, Uganda nk. Kama nchi hizo wameweza Tanzania tutakwama wapi?

Demokrasia sio lazima kila mtu atawale, ni suala la kukubaliana Fulani atutawale kwa kupindi Fulani. Kama CHADEMA tulivyokubaliana.
Ndani ya miaka isiyozidi minne ya huyu jamaa JPM, tumeshuhudia uthubutu wa hali ya juu ambao tukiweka pembeni unafiki, na ubinafsi tutakubaliana the guy anahitaji muda zaidi kutuvusha tulipo.

Miradi mikubwa ya ujenzi kama vile SGR, stigliers gorge, madaraja, barabara, zahanati, elimu bure, nk. Ndani ya miaka minne tu, ifike mahali tuwe na shukrani japokua kodi ni zetu, maana tunajua wengine ni nini walifanyia hizo kodi.

Mie binafsi nna ugonjwa wa kupenda vitu vizuri, kwahyo kwenye siasa mtu anayepiga kazi ndo nampenda, suala la chama kwangu ni option mamba 5, nne za kwanza ni uthubutu, uchapaji kazi, kujituma, na elimu ya mtu. Ndio maana naunga mkono mbowe kuongoza CHADEMA hata miaka 50, pia Magufuli kuongoza hata miaka 30.

The irreplaceable
Baada ya kuanza kusoma aya ya pili nimeacha. Eti CCM? Nchi inaongozwa kwa katiba ya CCM? Ila ngojeni tu, kwenye huu uteuzi wenu wa maoni mtang'oana meno. Kama mitaa tu mshaanza kutwangana huko kwenye ubunge na udiwani mtawekeana sumu.
 
Wanyambo wana msemo wao usemao "mchawi mpe mwanao amlee"... Tumeona mwenyekiti wa taifa CHADEMA ndugu Freeman Mbowe, akiwa na mafanikio makubwa kama mwenyekiti wa chama cha upinzani nchini. Chini ya utawala wake ameongeza wabunge wengi, madiwani wengi na wenyeviti wa mitaa wa kutosha. Kwa mafanikio hayo CHADEMA wameona 'potential' yake na kuamua awaongoze kwa miaka kumi na tano, na bado wanataka kumpa mitano mingine.

Vivyo hivyo kwa CCM kwanini wasibadili katiba yao ngazi ya chama, pia ngazi ya nchi kwakua wapo wengi bungeni na ndio wanaongoza serikali. Kufanya marekebisho ya kuondoa ukomo wa mtu kugombea na kutawala hasa akiwa ni mtu mchapakazi, muadilifu, na mleta maendeleo.

Nchini China, xhi ji ping ameongezewa kutawala nchi hiyo mpaka pale atapochoka, yaani kifupi anatawala maisha yake yote. Mnataka tumzungumzie bwana Ping kuhusu maendeleo ya China? Tutakesha..! Nchini Korea kaskazini, urusi, Germany chini ya counsellor angel markel, UK chini ya Queen Elizabeth, mfalme wa Spain, Rwanda, Uganda nk. Kama nchi hizo wameweza Tanzania tutakwama wapi?

Demokrasia sio lazima kila mtu atawale, ni suala la kukubaliana Fulani atutawale kwa kupindi Fulani. Kama CHADEMA tulivyokubaliana.
Ndani ya miaka isiyozidi minne ya huyu jamaa JPM, tumeshuhudia uthubutu wa hali ya juu ambao tukiweka pembeni unafiki, na ubinafsi tutakubaliana the guy anahitaji muda zaidi kutuvusha tulipo.

Miradi mikubwa ya ujenzi kama vile SGR, stigliers gorge, madaraja, barabara, zahanati, elimu bure, nk. Ndani ya miaka minne tu, ifike mahali tuwe na shukrani japokua kodi ni zetu, maana tunajua wengine ni nini walifanyia hizo kodi.

Mie binafsi nna ugonjwa wa kupenda vitu vizuri, kwahyo kwenye siasa mtu anayepiga kazi ndo nampenda, suala la chama kwangu ni option mamba 5, nne za kwanza ni uthubutu, uchapaji kazi, kujituma, na elimu ya mtu. Ndio maana naunga mkono mbowe kuongoza CHADEMA hata miaka 50, pia Magufuli kuongoza hata miaka 30.

The irreplaceable
Huna kazi ya kufanya?
 
Ukomo wa uenyekiti CCM unaendana na nafasi ya urais ndiye maana akichaguliwa rais mwingine kupitia CCM yule wa awali hata kabla muda wake haujaisha huamua kumwachia rais aliyepo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom