Freeman Mbowe aungwe mkono uchaguzi ndani CHADEMA

Freeman Mbowe aungwe mkono uchaguzi ndani CHADEMA

*Na Kwinyara Kwintara*

Mbunge wa Ndanda ndugu Cecil David Mwambe, ameweka wazi nia yake ya kuwania uenyekiti ndani ya CHADEMA. Kwanza nampongeza na ni haki yake kikatiba ndani ya misingi ya CHADEMA.

Sitoandika mambo mengi kuhusiana na Mh. Huyu ila nataka niweke wazi mambo muhimu tu ya angalizo.

Kwa wenye kumbukumbu nzuri kabisa Cecil Mwambe ni miongoni mwa Wabunge na wanachama wa CHADEMA waliowahi kufika bei ya kununulika na CCM ikiwa chini ya serikali inayoongozwa na Magufuli.

Mwambe alikata tuhuma hizo kujisafisha lakini dhamira ya Mwambe ni kuifanyia kazi CCM. Mwambe amekubali kupokea pesa kutoka CCM ili kuendesha kampeni za kuwania uenyekiti ndani ya CHADEMA, Mwambe amekubali kufanya kazi na idara ya usalama kitengo cha siasa Ikulu kinachodhamiria kumuondoa Mbowe kwenye uenyeketi wa CHADEMA kikiamini uhai mkubwa wa CHADEMA ni mwenyekiti na katibu wa chama husika.

Vikao kadhaa vimefanyika kumuhadaa Mwambe asihamie CCM kwanza maana watamtumia akiwa ndani ya CHADEMA kuiua CHADEMA. Cecil Mwambe ni wakala wa kuvujisha siri nyingi za CHADEMA kwa serikali na CCM, amekua miongoni mwa wale wabunge waliodai kupinga kukichangia chama chao kikatiba.

Kwa ufupi Mwambe ni wakala na pando la CCM ndani ya CHADEMA,wenye masikio na wasikie, na kama mnataka uhai wa CHADEMA, CECIL DAVID MWAMBE asipewe hata nafasi ya kujaza fomu, Msajili na Serikali wanamtaka Mwambe awe Mwenyekiti wa CHADEMA na watampitisha kwa nguvu kama ilivyokua kwa Lipumba CUF ili asimamie dhamira ya CCM kuiua CHADEMA.

Cecil D. Mwambe hafai kua Mwenyekiti wa CHADEMA, anapwaya na ni pando la CCM ndani ya CHADEMA kwasasa.
Sio kila mgombea atashinda, usiwe na wasiwasi. Chama kina ruhusu kila mwanachama kugombea nafasi yoyote, mwache agombee ni haki yake.
 
Wanyambo wana msemo wao usemao "mchawi mpe mwanao amlee"... Tumeona mwenyekiti wa taifa CHADEMA ndugu Freeman Mbowe, akiwa na mafanikio makubwa kama mwenyekiti wa chama cha upinzani nchini. Chini ya utawala wake ameongeza wabunge wengi, madiwani wengi na wenyeviti wa mitaa wa kutosha. Kwa mafanikio hayo CHADEMA wameona 'potential' yake na kuamua awaongoze kwa miaka kumi na tano, na bado wanataka kumpa mitano mingine.

Vivyo hivyo kwa CCM kwanini wasibadili katiba yao ngazi ya chama, pia ngazi ya nchi kwakua wapo wengi bungeni na ndio wanaongoza serikali. Kufanya marekebisho ya kuondoa ukomo wa mtu kugombea na kutawala hasa akiwa ni mtu mchapakazi, muadilifu, na mleta maendeleo.

Nchini China, xhi ji ping ameongezewa kutawala nchi hiyo mpaka pale atapochoka, yaani kifupi anatawala maisha yake yote. Mnataka tumzungumzie bwana Ping kuhusu maendeleo ya China? Tutakesha..! Nchini Korea kaskazini, urusi, Germany chini ya counsellor angel markel, UK chini ya Queen Elizabeth, mfalme wa Spain, Rwanda, Uganda nk. Kama nchi hizo wameweza Tanzania tutakwama wapi?

Demokrasia sio lazima kila mtu atawale, ni suala la kukubaliana Fulani atutawale kwa kupindi Fulani. Kama CHADEMA tulivyokubaliana.
Ndani ya miaka isiyozidi minne ya huyu jamaa JPM, tumeshuhudia uthubutu wa hali ya juu ambao tukiweka pembeni unafiki, na ubinafsi tutakubaliana the guy anahitaji muda zaidi kutuvusha tulipo.

Miradi mikubwa ya ujenzi kama vile SGR, stigliers gorge, madaraja, barabara, zahanati, elimu bure, nk. Ndani ya miaka minne tu, ifike mahali tuwe na shukrani japokua kodi ni zetu, maana tunajua wengine ni nini walifanyia hizo kodi.

Mie binafsi nna ugonjwa wa kupenda vitu vizuri, kwahyo kwenye siasa mtu anayepiga kazi ndo nampenda, suala la chama kwangu ni option mamba 5, nne za kwanza ni uthubutu, uchapaji kazi, kujituma, na elimu ya mtu. Ndio maana naunga mkono mbowe kuongoza CHADEMA hata miaka 50, pia Magufuli kuongoza hata miaka 30.

The irreplaceable
 
Kuna mambo yanakera sana Bongo

Hoja ya kuwaangalia wenzetu wamefanya na sisi tufanye kama wao ni hoja dhaifu sana kwa msomi kuisema kama kigezo cha rais kuongezewa muda

Vile vile hoja ya kusema yeye kafanya mambo makubwa kwa muda mchache hakuna wengine walio wenza huo pia ni upungufu wa kufikir

Ila twende mbele turud nyuma kuna mambo bongo yanaumiza sana tena yanakera
 
Kuna watu hapa duniani hawana kabisaa shukrani,
Hata ufanye mema bilioni 100,000,000
Hata ulale kwenye matope wapite juu ya mgongo
wako wasichafuke lkn bado watakukebehi

Yapo mapungufu lkn sehemu kubwa magu anafanya vizuri
 
Habari.

Kwa masikitiko makubwa nimepewa taarifa kutoka ndani ya Chadema kwamba ,baada ya msajili wa vyama vya siasa kuiandikia Chadema ijieleze kwa nini hawafanyi uchaguzi wa mwenyekiti wa chama kinyume na katiba ya chama ,sasa Mbowe ameanza kuhaha!!

Kinyume kabisa na katiba ya chama na ni uvunjwaji mkubwa wa katiba ya chama kinachojiita cha kidemocrasia nchini ,sasa Freeman Mbowe amesambaza vijana mitandaoni wanaoendesha kampeni ya ## mbowe 5 tena#, Lengo kubwa la kampeni hii ni kumfanya Mbowe aonekane anakubalika sana ndani ya chama na awe mwenyekiti wa milele !!

Ukweli ni kwamba Mbowe tangu alipokiuza chama kwa Lowasa hakubaliki tena ndani ya chadema kwa sasa ndiyo maana kuna kundi la wabunge wamekataa kuchangia chama kila mwezi.
Vijana mliosambazwa mitandaoni mkae mjiulize je Mbowe ndiyo ana akili pekee ya kuiongoza chadema hamna mwingine? Na kama jibu ni ndiyo basi ili kukamilisha huo udikteta ondoeni neno democrasia kwenye chama chenu.
IMG_20191006_155228.jpeg
 
Billionea aliyeshindwa kujenga makao makuu ya chama?
Chama kimejengwa mioyoni mwa watu ns ndiyo maana mnatspatapa.CCM mna msjengo lakini hamna imani mioyoni mwa watu
 
Wana ccm wamechagua CDM mara kibao mbona.
Wana Haki ya kumchagua huko nje kwenye ngazi za Uraus Ubunge na Udiwani na siyo Kumchagua Mwenyekiti wa chama.Hawana Haki hiyo
 
Kama mwiba kwa ccm mh Mbowe baki. Tundu Lissu ni makini ila kwa sasa msimsumbue yuko kwenye mapito hivyo Mbowe hata ukifungwa endelea kuongoza CDM kwani uwepo wako hai bado tutakungoja tu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom