First years na ulimbukeni wa kusoma udsm

First years na ulimbukeni wa kusoma udsm

Mkuu nakubalia na ww telecommunications ya D.I.T na udsm tofauti
Tofauti ni nini? Je kozi moja inaweza kuwa na contents tofauti kwa kuwa inafundishwa vyuo tofauti? Eg MD ya kcmc ni tofauti na ya muhimbili?
 
sasa mkuu wa nchi kasema UDSM ndo kuna vipanga wengine ni vilaza wewe utapinga? watu wanatafuta sifa tu bila kujalie ubora wa elimu!
UDSM ni chuo bora Africa Mashariki na mtu akisoma pale lazima aelimike. Tatizo watu ni husda tu zinawasumbua baada ya kukosa nafasi UDSM kutokana na ufaulu mbovu wa form six wanajenga chuki ya kukichukia chuo chetu bora. Walimu wote bora Tanzania wanatoka UDSM.
 
amaa kweli na mimi umenikuta huu ulimbukeni na sasa najuta
 
Yes hiyo ni kweli,
Huenda aliyeandika hivyo ametumia data za kipind cha nyuma,
Maana MD udsm na Udom imefutwa mwaka huu
Duuuh... Mkuu MD udom imefutwa lini???... Hacha kuropoka hovyo hivi sasa ndiyo kwanza MD first year wanasajiliwa udom hayo ya kufutwa umeyatoa wapi au ndio mihemuko
 
Wadau msaada kidogo hapa, nimechaguliwa udsm na udom,udsm kwenye profile yangu walinipongeza na wakatoa remarks kuwa ,pending TCU approval, nikatulia,udom wakatoa majina nikawemo pia,usiku wa Jana wakanitumia SMS ya hongera na kunitaka nithibitishe kama Nita enda udom,nikathibitisha,kwa maana niende udom, sasa narudi kwa file la udsm nakuta ile remarks haipo ,sasa maana yake ni nin?,
Fanya uende chuo unachoktaka ww ili ujihakikishie nafasi yako mapema sana mkuu
 
UDSM ni chuo bora Africa Mashariki na mtu akisoma pale lazima aelimike. Tatizo watu ni husda tu zinawasumbua baada ya kukosa nafasi UDSM kutokana na ufaulu mbovu wa form six wanajenga chuki ya kukichukia chuo chetu bora. Walimu wote bora Tanzania wanatoka UDSM.
Huu ndio ulimbukeni aliousemea muanzisha Uzi,

Mtu aliyeelimika hawez andika haya
 
Chuo kikuu cha dar es salaam ni Chuo kikubwa sana Africa na duniani, umeandika hayo Kwa kuwa ujui rank ya vyuo Africa na dunia nzima.
Tuliosoma UDSM tunajua unajisikiaje ukitua pale,
Hayo mambo ya kozi niyakawaida sana,

hata Havard kuna kozi inazidiwa na Oxford lakini Havard inabaki kuwa the best university. So hayo ni mambo ya kawaida, ninaimani hata wewe ungefika pale ungejisikia proud zaidi.
 
Dunia nzima vyuo vizuri vya udaktari wa tiba viko attached na hospitali. Kwa sababu udaktari wa tiba ni fani unayosoma nadharia, halafu unaenda kuangalia na kufanya vitu practical. Utasoma kuhusu miili ya watu halafu utatakiwa kuiangalia. Utasoma kuhusu wagonjwa wa magonjwa fulani halafu utatakiwa kuwaangalia.

Sasa UDSM kuna hospitali gani pale?

Labda nimeondoka Tanzania siku nyingi, siku hizi wamejenga hospitali ya viwango vya kufundishia udaktari pale?

Mtu anayeelewa udaktari atajua kwamba, ceteris paribus, Muhimbili au hata Bugando patafundisha udaktari vizuri zaidi ya UDSM. For the simple reason that UDSM doesn't have a hospital, to my knowledge.

Hakuna chuo bora. Kuna chuo bora kwa kitu fulani.

Kuna watu wa technology wanapata nafasi kwenda Harvard wanakataa. Kwa sababu katika technology Harvard si chuo mahiri. Katika technology unaongea MIT, Stanford na vyuo kama hivyo ambavyo havipo hata kwenye Ivy League.

Harvard kiko stronger kwenye business, governance na law.

Sasa kama Harvard kinaonekana kwenye mambo mengine kimepwaya, kuna vyuo havina status ya Ivy League vinakishinda, utasemaje UDSM ni chuo bora zaidi bila hata kuangalia bira katika nyanya gani na kwa nini?

Mimi kama naajiri MD, graduate wa Muhimbili ana advantage over wa UDSM right out the gate.
Unamaana ujui kama MUHIMBILI ilikuwa branch ya UDSM hahaaaa.....
 
Unamaana ujui kama MUHIMBILI ilikuwa branch ya UDSM hahaaaa.....
Wewe hujui tofauti ya hujui na ujui.

Rekebisha kwanza.

Muhimbili nimesoma mimi, kwa hiyo huwezi kunieleza kitu.
 
Kama unatumia smart phone majibu unayo!!
Smart phone inachagua tu penye h inakataa hapohapotu, wakati tunajua mtu asiyejua kuweka h inapotakiwa katika Kiswahili ni wakuja asiyejua Kiswahili.

We wakuja usiyejua Kiswahili tu.

Usitake kusingizia smart phone.
 
Hicho chuo cha kawaida sana .

Halafu si kila kozi inayotolewa hapo ni bora kuliko vyuo vingine.

Kuna baadhi ya kozi zinazotolewa hapo zinatolewa chini ya kiwango kulinganisha na vyuo vingine

Mfano

a)MD.
Huwezi kufananisha MD inayotolewa Muhas au Cuhas au KCMC na hiyo Ud.

Lakini utakuta lijitu limbukeni kisa lipo udsm basi linajiona linajuwaaaa kumbe mavi matupu.

b)Architecture

Huwezi kumfananisha architect aliye graduate ardhi na aliye graduate udsm

Huyu wa ardhi anavitu vingi sana unique amemuacha mbali sana huyo wa udsm

Anajua kuchora kuanzia kwa mikono mpaka kwa PC

Humdanganyi chochote kuhusu mambo ya archcard na autocard sijui GIS na takataka nyingine zote.


c)Building Economy /quantity survey

QS wa udsm kamwe hamfikii hata kidogo QS wa Aru

Hata course anazosoma Qs wa aru Qs wa ud hajawahi kuzisoma hata mara moja.

d)Law.
Law inayotolewa mzumbe ni mara 3 kwa ubora kuliko ile ya udsm.

e)Engineering courses
Engineering courses especially mechanical engineering inayotolewa D.I.T inamuandaa mwanafunzi kivitendo zaidi kuliko ya udsm inayomuandaa kinadharia

f)education
Kozi za education zinazotolewa udom ni bora zaidi kuliko za udsm
Ila ukiwa limbukeni huwezi kutambua hili.

g)Agricultural courses
Kozi za kilimo zinazotolewa Sua ni mara tano kwa ubora kuliko za hapo udsm
Kwanza ni rahisi hata field zake kuliko zinazotolewa hapo udsm


Madogo acheni wenge hiyo udsm ni chuo cha kawaida sana ila kinabebwa na viongozi tu.
 
Hata hivyo UDSM inamaabara nzuri sana haya wanafunzi wa SUA wanaendaga kwa practical kama sikosei ...the same to hao was ARDHI wanaendaga sana ktk kitivo cha uhandisi.

Kuhusu sheria ya mzumbe kuna mwaka Fulani kuna mtu alishawai kukataliwa kujiunga na masters degree ya sheria akiwa na GPA ya juu sana ya mzumbe ilikuwa story sana hiyo miaka ile kwa
Umekosea mkuu mimi nasoma SUA... Watu wa udsm huwa wanakuja SUA for more practical.... Ukizingatia mostly.. Kwa cozy Za kilimo kama Aquatic science and Fisheries.. Walikuja mwaka huu kwa simple statistics... Hata lecturers wengi wa Cozy Za kilimo Za Udsm chimbuko Lao ni sua... Labda wanaweza kuja Kwa cozy kama Food science and technology.... On rare cases
 
Mkuu nakubalia na ww telecommunications ya D.I.T na udsm tofauti
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji16] [emoji16] [emoji16] acheni kudanganyeni watu eti tofauti kwani wanatofauti gani. Watanzania bwana jamani ipeni UDSM SIFA ZAKE ACHENI KUWADANGANYA WATU
 
Chuo kikuu cha dar es salaam ni Chuo kikubwa sana Africa na duniani, umeandika hayo Kwa kuwa ujui rank ya vyuo Africa na dunia nzima.
Tuliosoma UDSM tunajua unajisikiaje ukitua pale,
Hayo mambo ya kozi niyakawaida sana,

hata Havard kuna kozi inazidiwa na Oxford lakini Havard inabaki kuwa the best university. So hayo ni mambo ya kawaida, ninaimani hata wewe ungefika pale ungejisikia proud zaidi.
Sio kwa reasoning hizi, mnaaibisha sana wana udsm, yan mtu ujisifie kwa rank ya chuo then program unayosoma ktk chuo hicho haina ubora??


Kubalini tu ukweli, ulimbukeni umewajaa hadi common sense inapotea,

Na bado, hicho chuo kitaporomoka sana kitaaluma.
 
Back
Top Bottom