Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Mnaona matokeo wapi?

Miradi ipi haisongi?

Toka hapo Murang'a, utoke tongotongo

Dumia siyo Murang'a, toka upate akili

Kenya mna sauti gani?
- Desperate slum dwellers ndio wana sauti?

Wamebadilisha nini sasa??
Unajua ni ukweli, vumilia mtapata nafuu siku moja. ,
Kutoka vijijini hadi miji.., tunaona massive transformation happening ya housing kwa mfano..,
Tokea Bomet hadi Ruiru..., etc.,
1749060688000.jpg

1749060683335.jpg

Screenshot_20250606-204605.jpg

FB_IMG_1745604537796.jpg

Screenshot_20250511-152503.jpg

1747912774258.jpg

1748597231063.jpg

1747199862294.jpg

1748776687552.jpg

1746967388476.jpg

1748020023387.jpg

1747577820599.jpg

1747912781096.jpg

1748586971326.jpg

ruiru-housing-1.-KIAMBU-AFFORDABLE-HOUSING-PHOTO-1-1200x630.jpg

images-9.jpg

IMG-20250531-WA0004.jpg

Sijaweka ujenzi wa Kibera, Nakuru, Nanyuki, Eldoret West area, Mombasa, Kakamega.., ushuru ni wetu nyumba ziko Kenya., miradi ni ya Kenya, irrigation amefaulu sana!!., sijui mtauzia nani mazao yenu!
 
Kusimama huwezi kusimama ila utatuchukua mdaa sana kuliko tulivyotarajia, tutegemee treni ya kwanza kufika mwanza kunzia 2032 huko kigoma 2035
Very realistic., wengine wanakariri ndoto za alinacha.., tuko humu tutaona hadithi za vijiweni zinavyo umbuliwa na ukweli.,
 
Hizi nikama ndoto za alinacha., kushirikisha ubongo hauna.., if I put here county by county with per Capita income tulinganishe na Tanzania utaona aibu mlio nayo.., yaani on average Kenya imewaacha mbali.,
Haha per capital income haiwez kuwa measure ya economic activity sababu itategemeana na population ya eneo husika .
Mfano marsabit ilikuwa na estimated population ya 459,000 huku rukwa region Ina 1.5mil people , hivyo lazima tukija kwenye GDP per capital lazima marsabit itakuwa GDP/ capital kubwa hata kama total production ya rukwa ni kubwa kuliko marsabit .
Kitakacho determine economic activity ni total revenue ya eneo husika ambayo utaipata kwa kuangalia makusanyo ya revenue ya local government au county kwa Kenya.
Mfano kama marsabit itakuwa na economic activity nyingi tutegemea kutakuwa na ubora wa maisha hivyo kupelekea kuwepo kwa private vehicle nyingi sana ambazo zitapelekea uhitaji wa parking hivyo kupelekea kuwepo na makusanyo yatokanayo na parking fee kuwa mengi in the long-run resulting to multiplier effect ambayo itaa affect sectors nyingine.
Huwez tegemea per capital income kwa kuangalia makusanyo ya kra tu sababu inabeba pool kubwa na nyinyi hugawa mapato kwa kutegemea formula ambayo imeandaliwa tayar na bunge.
 
huko mbali mno mkuu. Sidhani kama phases zote hadi KG zitafika 2030. We are going to have all phases done before 2030.
Inabidi tuende kiuhalisiaa kaka tuachane na porojo za viongozi mradi kwa sasa umezorota kwa spidi tuliyonayo sasa mfano mzuri ni awamu 5 inafaa iwe imekamilika by now ila ndio kwanza tupo 50% sijui 60% sasa sijui mwenzangu unaona nini cha tofauti
 
Per Capita sio Capital, na naongelea ya counties.., ama umekurupuka tu bila kusoma na kuelewa? Mbona zezeta hivi?🤣🤣🤣🤣🤣🤣.,
Kama mna economic activity nyingi how come tana river yenye ukubwa kama kigoma inakuwa na mapato ambayo hayafikii hata nusu ya kigoma🤣🤣🤣. Mmeshindwa kuuza hata mchanga🤣🤣🤣
 
Inabidi tuende kiuhalisiaa kaka tuachane na porojo za viongozi mradi kwa sasa umezorota kwa spidi tuliyonayo sasa mfano mzuri ni awamu 5 inafaa iwe imekamilika by now ila ndio kwanza tupo 50% sijui 60% sasa sijui mwenzangu unaona nini cha tofauti
Awamu zote mpaka sasa zilitakiwa ziwe above 60 ila basi Tena
 
Nyinyi yenu ata matumaini hamna bado mnasubiria huruma kutoka kwa mchina siku mkindoa iyo fikra angalau mnaweza ata kuifikisha naivasha
Matumaini ipi na tutakamilisha kama bado mnasua sua ., we don't behave like you., hatukurupuki na mradi tu, tuna angalia viability kwanza, vile Uganda wali launch upande wao from Malaba, sasa Kenya ilitafuta PPP model ya kukamilisha hadi Malaba border and succeeded in getting mkataba,., where revenue yetu haitaguzwa kulipa, project itajilipa yenyewe, 30% inalipwa kwa serikali ya Kenya, 30% kwa ya China, na 40% Kenyan banks and Chinese banks wanagawana, because hivyo ndivyo wana contribute kwa ujenzi, yaani pesa mingi itabaki Kenya SGR ikianza kazi, a better deal than ya Uhuru na yenu ya Magufuli, kukopa kisiri., sasa ni finalizing mapping for compensation of affected people along the line., ujenzi wa SGR ni faster than roads., mko hapa mtashuhudia vile Kenya inapaa kwa kasi, going forward.., kama vile Talanta imejengwa., na housing project..,
 
Why now can't you fund even a small project with own source?
Why can't you fund your education sector with own source revenue na si kutegemea donations? Yani ka nchi kadogo kama kenya kanaspend mara 6 yenu kwenye education kisha mnajigamba 'tumenunua ndege kwa fedha zetu'. Ndo maana nchi imejaa school droupouts kuanzia rais
 
Inabidi tuende kiuhalisiaa kaka tuachane na porojo za viongozi mradi kwa sasa umezorota kwa spidi tuliyonayo sasa mfano mzuri ni awamu 5 inafaa iwe imekamilika by now ila ndio kwanza tupo 50% sijui 60% sasa sijui mwenzangu unaona nini cha tofauti
Last 3 months mradi wa phase 5 ulikua 63% sahii utakua umesonga mbele sana. Na tayari pia wameshaanza kujaribu njia za reli mkuu. 👇🏾
View: https://youtu.be/rdEE6mDK2uA?si=4H3ip6OpkjSBl7OP.
 
Matumaini ipi na tutakamilisha kama bado mnasua sua ., we don't behave like you., hatukurupuki na mradi tu, tuna angalia viability kwanza, vile Uganda wali launch upande wao from Malaba, sasa Kenya ilitafuta PPP model ya kukamilisha hadi Malaba border and succeeded in getting mkataba,., where revenue yetu haitaguzwa kulipa, project itajilipa yenyewe, 30% inalipwa kwa serikali ya Kenya, 30% kwa ya China, na 40% Kenyan banks and Chinese banks wanagawana, because hivyo ndivyo wana contribute kwa ujenzi, yaani pesa mingi itabaki Kenya SGR ikianza kazi, a better deal than ya Uhuru na yenu ya Magufuli, kukopa kisiri., sasa ni finalizing mapping for compensation of affected people along the line., ujenzi wa SGR ni faster than roads., mko hapa mtashuhudia vile Kenya inapaa kwa kasi, going forward.., kama vile Talanta imejengwa., na housing project..,
Empty talks 🚮 hapa si mahali pa kujifariji. 🤣🤣🤣🤣 sisi tunakuonyesha maendeleo ya mradi we unaleta blah blah.
 
Kama mna economic activity nyingi how come tana river yenye ukubwa kama kigoma inakuwa na mapato ambayo hayafikii hata nusu ya kigoma🤣🤣🤣. Mmeshindwa kuuza hata mchanga🤣🤣🤣
Idadi ya watu wa Tana River ukilinganisha na Kigoma ni ngapi??.., tuweke list uone vile mko hovyo? You do per Capita one by one, latest data, fyata utulie kimya kimya nisikuaibishe bure, ni wewe ulikurupuka humu na list siku moja?🤣🤣🤣🤣., Tanzania hamuna lolote ukanda huu.., yaani kama Dar ndio inalingana na Kiambu na Nakuru county kwa revenue unatuambia nini wewe?🤣🤣🤣.,
 
Idadi ya watu wa Tana River ukilinganisha na Kigoma ni ngapi??.., tuweke list uone vile mko hovyo? You do per Capita one by one, latest data, fyata utulie kimya kimya nisikuaibishe bure, ni wewe ulikurupuka humu na list siku moja?🤣🤣🤣🤣., Tanzania hamuna lolote ukanda huu.., yaani kama Dar ndio inalingana na Kiambu na Nakuru county kwa revenue unatuambia nini wewe?🤣🤣🤣.,
Blah blah. 🤣🤣🤣🚮
 
Idadi ya watu wa Tana River ukilinganisha na Kigoma ni ngapi??.., tuweke list uone vile mko hovyo? You do per Capita one by one, latest data, fyata utulie kimya kimya nisikuaibishe bure, ni wewe ulikurupuka humu na list siku moja?🤣🤣🤣🤣., Tanzania hamuna lolote ukanda huu.., yaani kama Dar ndio inalingana na Kiambu na Nakuru county kwa revenue unatuambia nini wewe?🤣🤣🤣.,
Tana river 456,000 kigoma 1.5 mil according to 2019
 
Empty talks 🚮 hapa si mahali pa kujifariji. 🤣🤣🤣🤣 sisi tunakuonyesha maendeleo ya mradi we unaleta blah blah.
Maneno ya wachawi na warogi wa South haina nguvu kushinda nia ya Wakenya, itakua tu kama mlivyo nena eti "Talanta haitajengwa..," sasa mko wapi? mtalilia kwa choo, tuko hapa sote kushuhudia SGR., mtakoma!!
1749146150144_Untitled_design_-_2025-06-05T205414.996.jpg

ff73c2d1-d959-4645-a760-f17049c92a2b.jpg
 
Back
Top Bottom