BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Ukiona katika nchi au jamii fulani suala la dini linapewa kipaumbele kiasi hichi basi nenda kapime IQ and level of literacy za watu, lazima kuna tatizo. By the way, hivi watanzania tulishaachaga kuloga na kulogana au bado?

Kwa wale wanaosema ...mbona marekani.. mbona marekani.., wakae wakijua kwamba taifa la amerika was founded na watu walio kataa utawala wakidini ulaya, na hii ilitokea mara tu baada ya biblia kutafsiriwa kwenye lugha ya kiingereza. Kwa bahati nzuri au mbaya, hili halijawahi kutokea kwenye dini ya kiislam, ndo maana uislamu uko stacked back in time. Haujaweza kubadilika kukidhiwaumini wake ukilinganisha na kasi ya mabadiliko ya kijamii duniani (ndo maana utasikia watu mfumo kristo). Watu wanashindwa kutofautisha na hawataki kuelewa kutofautisha kati ya mafundisho ya dini na tawala za kiserikali, siasa nk. Huku ni kuridishana nyuma kifikra. Wenzetu mabuda huko uchina na Japan wanalijua hili, walishaachana na buda wao long time.

Ndugu zangu, suala la dini limeshapitwa na wakati, kama mmesahau kasome kuhusu vita kuu za dunia, kasome kuhusu the french revolution. Dini zimeshapitwa na wakati, yamebaki mapokeo tu ya dini (kwa wale wenye mahitaji ya kiroho), wale wanashika dini tuwaache waendeleekushika ila nchi haziongozwi kwa dini kama ndugu zetu waislamu wanavyotaka kuelimisha watu.

Siku ikitokea watanzania wanajua kwamba dini hizi zimepitwa na wakati basi serikali itapitisha sensa kujua dini za watu (ili mradi tu kula pesa za kodi, manake serikali zetu kwa 10%).
 
mi nafikiri watanzania tujifunze kuchagua nini cha muimu na nini si cha muimu kwa wakati gani. tunamatatizo MENGI sana ambayo yanaitaji kupoteza huu muda mchache kuyatatua. kama leo hii viongozi wa dini wanashindwa kupanga mikakati yao kujua idadi ya waumini wao wakisubiri mpaka serikali ifinye. KITU GANI AMBACHO WATANZANIA TUNAWEZA KUFANYA WENYEWE? ni kweli serikali yetu inamapungufu lakini kwa kua hili tunalijua yanayoweza kufanyika bila mkono wa serikali tuyafanye.Si lazima tufanye migomo ilimradi tuonekane tunapinga, vitu vingine tujifunze kufanya wenyewe ili tupate cha kujivunia ambacho ni practically sio maneno peke yake. kwa USHAURI wangu kujua idadi ya waumini kwa dini mbalimbali si la msingi mpaka kigomea sensa, JAMANI NYIE BAKWATA KWANI TUKIJUA WAISLAMU NA WAKRISTO WANGAPI HILO LITAPUNGUZASHIDA YA MAJI? JE LITAONGEZA IDADI YA WALIMU SHULE ZA KATA? JE LITAWATOA POLISI KWENYE VIJUMBA VYA BATI WANAMOISHI TUKITEGEMEA WATULINDE? JE HILO LITABORESHA HUDUMA ZA AFYA HOSPITALI? JE HILO LITAMSAIDIA NINI MWANANCHI WA MWADUI AU MERERANI KUNUFAIKA NA MADINI YANAYOMZUNGUKA?JE HAYO YATASAIDIA UWANJA WA NDEGE WA MBEYA UISHE ILI KUKUZA BIASHARA YA WAKULIMA WA MAPARACHICHI WASIOJUA PA KUPELEKA?JE LITAMSAIDIA MKULIMA WA LINDI VIJIJINI KUSAFIRISHA NAZI YAKE KIRAHISI? jamani tunakero nyingi za msingi za kuibana serikali na sio idadi ya waumini? tuwaze kimaendeleo
 
1: Angalieni khali ya nchi kiuchumi zaidi kuliko kidini kwani dini haisadii chochote katika suala zima la kuinua maisha ya mtanzania
2😛ili suala la kidini lipo kiimani zaidi na linahusisha hisia zaidi kuliko uhalisia wa jambo hivyo basi kuweka kipengele cha dini chaweza kuleta madhara makubwa kwani maamuzi ya hisia yana madhara makubwa na yanafanyika bila upembuzi yakinifu hivyo basi kutolea mifano nchi kama uganda, uingereza, canada kuwa wana kipengele cha dini kwenye sensa haina mashiko kwenye nchi yetu kwani nchi hizo zina mazingira tofauti na tanzania
3: Kubwa kuliko yote mimi kama mkufunzi wa chuo nilitegemea kuona vuguvugu la kuchangisha michango kwa ajili ya kuinua kiwango cha elimu nchini katika shule zetu za kata ambazo kila kukicha zinazidi kufanya vibaya kutokana na mazingira mabaya kwa upande wa wanafunzi na pia kwa walimu wenyewe

fikirieni tena kwa mara ya pili kabla ya kufanya maamuzi:mullet:
 
Madai yao yana msingi si ya kupuuzwa kama mnavyofanya hapa, nyie ni wepesi kusema udini haupo kwa kuwa halikugusi na huoni madhara yake lakini tatizo lipo na kuna ubaya gani kujua waumini wa dini mbalimbali waliopo Tanzania?. kabla hujaponda jambo angalia faida na hasara zake. We kama halikuhusu nyamaza, tatizo pekee ambalo hakuna hata mtu aliy
elitaja ni kuchelewa kusemwa kwa madai hayo kwa kuwa zoezi la sensa ni maandalizi ya muda mrefu na ni gharama pia, we uliyesema halina tija ni kwa sababu hujui. lakini sensa ndio kila kitu katika mipango ya nchi taka usitake sensa inatoa taarifa muhimu sana kwa serikali. Tufikiri kabla ya kuongea sio kuropoka tu.
 
Ni lazima kujihuji sana na kufuatilia matukio duniani ya kijamii. Ukabila, Udini, Urafiki, Ukoo ukoo na mambo yote yanayofanana na hayo, yakichukuliwa kwa Jazba, kwa hasira, tena kwa kutofanya upembuzi yakinifu, wote tutaharibikiwa na malengo ya wale wanaodhani umoja wa jinsia, au udini ni bora.

Nimefuatilia sana masuala ya SOMALIA, Nchi nzima wote ni kabila moja, wote ni Waislamu, wote wanafanana lakini wamefanikiwa kujiita waislam na wameshindwa kuendelea kujiona wote ni WAISLAM (Ndugu), kwani wamegundua kuwa wao wana KOO. Kila ukoo umekwisha sahau UISLAM na badala yake tunashuhudia yanayotokea.

Machozi yananitoka nikifikiria Iraq, Syria, Yemen, Misri, Libya, Sudan na Mali. Tujihoji sana, ni nini dhamira na malengo ya viongozi wa nchi hizo. Umoja wao Je? Umejengwa katika Lipi? Katika kila jambo tusilolijua, tufahamu kuwa KUNA TATIZO.
 
Mbona dini nyingine hawajashupalia hilo jamani? What is so special kwa wenzetu Waislam? Mara mmegomea matokeo ya form four, dah! Ebu tulieni mjenge taifa lenu na mjitaftie maendeleo bwana!
 
5.6.1 Questionnaire design​
The initial draft of the questionnaire was designed by the Census Technical Office and it wasrevised by the PES technical working group and finally approved by the census technical and advisorycommittee. The questionnaire was designed to collect information relevant to the measurement ofcoverage and content error. The following items from the census questionnaire were included in the PESquestionnaire🙁i) Full name(ii) Relationship(iii) Sex(iv) Age(v) Religion(vi) Ethnicity(vii) Marital status and(viii) Existence of Agricultural holdingThe questionnaire had five sections, namely:​
Table. 11 Net difference rates and indices of inconsistency by characteristicsNo. of cases inPESNo. of cases incensusNetdifferencerateIndex ofInconsistencyGender​
Male 105,867 106, 050​
​
​
​
‐0.09 3.97Female 107,223 107,040 0.09 3.97​
Relationship​
Head of household 45, 052 44,978 0.03 7.9Spouse 32,455 32,407 0.02 8.9Child 108,951 109,563​
​
​
​
‐0.29 11.1Step child 3,922 4,011 ‐0.07 82.1Parent of head orspouse1, 037 1, 080 ‐0.02 48.8Brother/sister ofhead or spouse3, 683 4,011 ‐0.15 54.2Other relative 16,213 15,109 0.52 44.1Non‐relatives 1,411 1,507 ‐0.05 53.8103Marital statusNever married 5, 382 5,324 ‐1.88 22.2Currentlymarried/cohabiting(monogamous)5,135 5,363 0.73 17.5Currentlymarried/cohabiting(polygamous)610 418 ‐0.49 45.5​
Widowed 529 534 ‐0.2
Divorced/separated 708 552​
​
​
​
‐0.39 52.7Not applicable 5,063 5,236 2.32 13.8​
Religion​
Catholic 90,288 90,620​
​
​
​
‐0.11 14.9Anglican 78,840 77,501 0.63 18.0SDA 2,289 2,564 ‐0.13 32.4Pentecostal 9,634 10,252 ‐0.29 39.8Moslem 24,013 24,168 ‐0.07 5.0​
Others​
​
​
​
​
6,841 6,900 ‐0.03 102.1​
​
UGANDA CENSUS​
​
​
​
​

 
Kwani hata waislamu wangekuwa 99% ina implication gani kwa maendeleo ya taifa? Itasaidia kujenga shule zaidi, hospitali, maji safi, barabara umeme, n.k?

Mbona watanzania mnaacha kufuatilia na kushuguligikia mambo ya maana mnakeshea ujinga? Sasa hivi tulitakiwa tunaumiza kwa miaka 50 ya uhuru wetu mbona hali inazidi kuwa duni? Kwa rasilimali tulizo nazo madini, ardhi, watu, maji, bahari, milima mbuga za wanyama, amani, maziwa, mito hali nzuri ya hewa mbona umaskini unatumaliza! Mnakalia kutokwa mishipa ya shingo kutaka kujua waislamu na wakristu wepi wengi!! Au mnataka kutangaza taifa la kiislamu muwafukuze wakristu?

Mtanzania amka, umaskini, magonjwa, ujinga havichagui dini hata mnekuwa waislamu peke yenu isingewasaidia!!

Ukweli No. 1: Ni kwamba ni kutokana na KUJUANA, KUTAMBUANA NA KUHESHIMIANA DINI ZETU,ndio umoja na amani ya Tanzania na miongoni mwa waTanzania unapatikana. Mzee Athumani (muislamu mswalihina) na Mzee Raphaeli (mkristo wa kudumu kwenye misa) wamepanga pamoja pale Temeke Mikoroshini and Kigogo Mburahati kwa miaka nenda rudi tangu wakiwa mabachela mpaka wanajukuu. Wanatambuana (recognition), wanaheshimiana (respect), wanastahamiliana (tolerance) na wanapendana (neighbourly love) kwa miaka yote hiyo. Na hii yote ni mbali na ukweli kwamba Serikali kule juu (utawala) haina dini.

Ukweli No 2: Ni kwamba kama sikosei kile kipengele cha katiba na ibara zake kinachohusiana na jambo hili (sijui nambari zake) kinasema hivi "Serikali (nchi) ya Tanzania, haina dini, lakini waTanzania wanazo dini zao" Hii nadharia ya utambuzi wa hili katika yote, katiba pamoja na ufahamu wa waTanzania wenyewe(conscience) ikiwemo hata viongozi wa serikali (maana nao ni waTanzania vile vile), imekuwa ndio nguzo na mhimili ya umoja na amani ya Tanzania. Viongozi wetu (waTanzania wenzetu) wa kizazi hadi cha juzujuzi tu (mfano mpaka wakati wa Mwinyi) walilitambua hili na kulisimamia ipasavyo.

Yaani
1. Kila mTanzania anaaminika kuwa na imani yake (bila ya shaka imani ya uisilamu na ukristo in watu wengi zaidi)

2. Mbali na kuwa hizo imani zinatambulika na kuheshimika lakini vile vile na Kila Mtanzania (na imani yake) atatambulika, ataheshimika na kuthaminika.

Ukweli No 3: Ni kwamba ni imani zetu kwa mujibu ya fahamu zetu ndizo zitazotuundia maadili ambayo tumezoeana na kutambuana baina yetu (waTanzania), tunayajua tunayoyatarajia kutoka kwa kila mmoja wetu kutokana na kumjua imani yake, na inapjitokeza kivitendo hatushangaani kama kiroja, tunajua sote kwamba pombe kwa muislamu ni haramu na sote, wakristo, waislamu na mpaka mlevi mwenyewe (kama muislamu japo wa jina) anajulikana anakosea. Ama hakuna ushangao kwa mkristo kuona pombe ni kiburudisho, sote tunajua hivyo.

Lakini maadili yetu sote (imani zote)uzinifu hautarajiwi kuwa jambo la kawaida hata huu uzinifu wa kisasa uliopambwa (boy friend and girl friend)sote hatukubaliani nao. Kwa ufupi imani zetu na kutambuana kwetu kunatufanya kuwa na maadili yanayotarajiwa na mazuri kifamilia, kujamii, kitaifa na kimataifa.

Ukeli Tatizo No 1: Ni kwamba ulimwengu umebadilika na mitazamo ya viongozi wetu imebadilika na kuharibika. Viongozi wetu hawasimami tena kidete kutetea na kuhakikisha ustawi tulionao unaendelea. Wamekuwa wapumbavu wa kutoweza hata kunyanyua midomo na kupinga ufisadi unaotawanywa ulimwenguni hivi sasa na mafisadi wa magharibi. Wanaloliagiza wao basi viongozi wetu hufuata tu bila hata ya kuhoji. Hivyo kinachotokea sasa ni kwamba:

1. Kipengele cha katiba sasa kitasomeka "Serikali (Tanzania) haina dini, na waTanzania nao vile vile hawana dini"

2. Hivyo wasiulizwe, wasitambuliwe, na bila shaka baada ya hayo tena hapa haja ya kuheshimiwa.

Kwa mtazamo wangu mimi na kutokana na ukeli No. 1-2 hapo juu, basi kama tungekuwa kweli na viongozi waadilifu walitakiwa wafany "kinyume cha mwenendo wa sasa" na kuifanya katiba isomeke " Serikali (Tanzania) haina dini, bali waTanzania wana dini zao ambazo ndio chanzo cha vipimo vya maadili ya kila Mtanzania na nguzo ya maadili ya kiTanzaznia".

Kufanya hivi kutaifanya nchi yetu kuhimili hiki kipindi cha mpito cha maharibiko ya kimaadili ya kijamii ambayo waMagharibi wanatulazimisha na katika experiment zao.

3. Tatizo lililopo ni kwamba ndugu zetu wakristo (hasa viongozi wao kwa maslahi yao na kanisa lao) na baadhi ya waumini wakristo (kwa kujazwa kasumba za kiMagharibi kwamba uislamu na waislamu ni magaidi, nk) hawayani haya. Viongozi wa kikristo (lobby ya kikanisa)wamekaa kimya wakati nguzo na muhimili wa jamii zetu inatokomezwa.

Si hivyo tu wao kwa kushirikiana viongozi wetu wa kiserikali (lobby ya Western imperialism and capitalism)wanawaita waislamu wanaosimama kidete na kutaka mihimili hii isitokomezwe(yaani kujuana, kutambuana, kuheshimiana, kuvumiliana, kutarajiana kwa mujibu wa imani zetu)na kuwakebehi kwamba ni wakorofi, wajinga, hawaoni mbali, wamepitwa na wakati na maneno tele ya kebehi. Nini kitafuata...

4. Kwa kujua kwamba sensa hii inadhaminiwa na hao waliopanga hiyo mikakati ya "Millenium Development Goals" na viongozi wetu ni watekelezaji tu, wasiojali maslahi ya nchi bali ufisadi na kujaza matumbo yao na kiburi, isirafu na ufahari wa familia zao tu, basi pindi wakifanikiwa na kutokomeza mhimili wetu, nguzo ya umoja na amani yetu (imani na dini zetu)kimaadili watakuwa wamepata upenyo mzuri wa kuyaingiza mambo ambayo angalau huwa wakati mwengine tunajipapatua kuyakataa kutokana na maadili yetu yanayotokana na imani zetu.

Mfano: Swali: Kama sio hatuna imani na maadili yetu yatokanayo (hazitambuliki), nini kitakachowazuia kuya-push kutambulika ndoa za wanaume kwa wanaume au wanawake kwa wanawake (sodoma na gomora)katika kificho cha demokrasia na haki za binadamu? Wao hawawezi tena kuyazuia jamii zao zinanuka nayo, sasa wanataka watubambike na sisi na kipingamizi kikubwa kilichopo ni maadili yetu.

Wanajua kwa wakristo watapata greenlight lakini kikwazo kipo kutoka kwa waislamu na uislamu, na kufanya mashambulizi kwa kuchagua itakuwa ugomvi wa moja kwa moja (direct provocation) hivyo bora kutumia ujanja wa kuzifuta dini zote kwanza. Hicho ndicho wanachokifanya kwa kushirikiana na kanisa na viongozi wa serikali.

Bahati waislamu wanalitambua hili lakini ndugu zetu wakristo hawapo kabisaaaaa. Bora kwao wadanganywe na tawimu za uongo za viongozi wao kwamba wao ndio wengi nchini kuliko kupata ukweli kutoka chombo kinachohusika na mamlaka ya kufanya (serikali kama ikiweka dodoso hili)na kuendelea na amani na utulivu wa nchi yetu.

Ndugu zetu wakristo amkeni, wakati ndio huu. Kumbukeni kwamba mwisho wa yote haya haki itashinda tu na uongo utatoweka.
 
Ukweli No. 1: Ni kwamba ni kutokana na KUJUANA, KUTAMBUANA NA KUHESHIMIANA DINI ZETU,ndio umoja na amani ya Tanzania na miongoni mwa waTanzania unapatikana. Mzee Athumani (muislamu mswalihina) na Mzee Raphaeli (mkristo wa kudumu kwenye misa) wamepanga pamoja pale Temeke Mikoroshini and Kigogo Mburahati kwa miaka nenda rudi tangu wakiwa mabachela mpaka wanajukuu. Wanatambuana (recognition), wanaheshimiana (respect), wanastahamiliana (tolerance) na wanapendana (neighbourly love) kwa miaka yote hiyo. Na hii yote ni mbali na ukweli kwamba Serikali kule juu (utawala) haina dini.

Ukweli No 2: Ni kwamba kama sikosei kile kipengele cha katiba na ibara zake kinachohusiana na jambo hili (sijui nambari zake) kinasema hivi "Serikali (nchi) ya Tanzania, haina dini, lakini waTanzania wanazo dini zao" Hii nadharia ya utambuzi wa hili katika yote, katiba pamoja na ufahamu wa waTanzania wenyewe(conscience) ikiwemo hata viongozi wa serikali (maana nao ni waTanzania vile vile), imekuwa ndio nguzo na mhimili ya umoja na amani ya Tanzania. Viongozi wetu (waTanzania wenzetu) wa kizazi hadi cha juzujuzi tu (mfano mpaka wakati wa Mwinyi) walilitambua hili na kulisimamia ipasavyo.

Yaani
1. Kila mTanzania anaaminika kuwa na imani yake (bila ya shaka imani ya uisilamu na ukristo in watu wengi zaidi)

2. Mbali na kuwa hizo imani zinatambulika na kuheshimika lakini vile vile na Kila Mtanzania (na imani yake) atatambulika, ataheshimika na kuthaminika.

Ukweli No 3: Ni kwamba ni imani zetu kwa mujibu ya fahamu zetu ndizo zitazotuundia maadili ambayo tumezoeana na kutambuana baina yetu (waTanzania), tunayajua tunayoyatarajia kutoka kwa kila mmoja wetu kutokana na kumjua imani yake, na inapjitokeza kivitendo hatushangaani kama kiroja, tunajua sote kwamba pombe kwa muislamu ni haramu na sote, wakristo, waislamu na mpaka mlevi mwenyewe (kama muislamu japo wa jina) anajulikana anakosea. Ama hakuna ushangao kwa mkristo kuona pombe ni kiburudisho, sote tunajua hivyo.

Lakini maadili yetu sote (imani zote)uzinifu hautarajiwi kuwa jambo la kawaida hata huu uzinifu wa kisasa uliopambwa (boy friend and girl friend)sote hatukubaliani nao. Kwa ufupi imani zetu na kutambuana kwetu kunatufanya kuwa na maadili yanayotarajiwa na mazuri kifamilia, kujamii, kitaifa na kimataifa.

Ukeli Tatizo No 1: Ni kwamba ulimwengu umebadilika na mitazamo ya viongozi wetu imebadilika na kuharibika. Viongozi wetu hawasimami tena kidete kutetea na kuhakikisha ustawi tulionao unaendelea. Wamekuwa wapumbavu wa kutoweza hata kunyanyua midomo na kupinga ufisadi unaotawanywa ulimwenguni hivi sasa na mafisadi wa magharibi. Wanaloliagiza wao basi viongozi wetu hufuata tu bila hata ya kuhoji. Hivyo kinachotokea sasa ni kwamba:

1. Kipengele cha katiba sasa kitasomeka "Serikali (Tanzania) haina dini, na waTanzania nao vile vile hawana dini"

2. Hivyo wasiulizwe, wasitambuliwe, na bila shaka baada ya hayo tena hapa haja ya kuheshimiwa.

Kwa mtazamo wangu mimi na kutokana na ukeli No. 1-2 hapo juu, basi kama tungekuwa kweli na viongozi waadilifu walitakiwa wafany "kinyume cha mwenendo wa sasa" na kuifanya katiba isomeke " Serikali (Tanzania) haina dini, bali waTanzania wana dini zao ambazo ndio chanzo cha vipimo vya maadili ya kila Mtanzania na nguzo ya maadili ya kiTanzaznia".

Kufanya hivi kutaifanya nchi yetu kuhimili hiki kipindi cha mpito cha maharibiko ya kimaadili ya kijamii ambayo waMagharibi wanatulazimisha na katika experiment zao.

3. Tatizo lililopo ni kwamba ndugu zetu wakristo (hasa viongozi wao kwa maslahi yao na kanisa lao) na baadhi ya waumini wakristo (kwa kujazwa kasumba za kiMagharibi kwamba uislamu na waislamu ni magaidi, nk) hawayani haya. Viongozi wa kikristo (lobby ya kikanisa)wamekaa kimya wakati nguzo na muhimili wa jamii zetu inatokomezwa.

Si hivyo tu wao kwa kushirikiana viongozi wetu wa kiserikali (lobby ya Western imperialism and capitalism)wanawaita waislamu wanaosimama kidete na kutaka mihimili hii isitokomezwe(yaani kujuana, kutambuana, kuheshimiana, kuvumiliana, kutarajiana kwa mujibu wa imani zetu)na kuwakebehi kwamba ni wakorofi, wajinga, hawaoni mbali, wamepitwa na wakati na maneno tele ya kebehi. Nini kitafuata...

4. Kwa kujua kwamba sensa hii inadhaminiwa na hao waliopanga hiyo mikakati ya "Millenium Development Goals" na viongozi wetu ni watekelezaji tu, wasiojali maslahi ya nchi bali ufisadi na kujaza matumbo yao na kiburi, isirafu na ufahari wa familia zao tu, basi pindi wakifanikiwa na kutokomeza mhimili wetu, nguzo ya umoja na amani yetu (imani na dini zetu)kimaadili watakuwa wamepata upenyo mzuri wa kuyaingiza mambo ambayo angalau huwa wakati mwengine tunajipapatua kuyakataa kutokana na maadili yetu yanayotokana na imani zetu.

Mfano: Swali: Kama sio hatuna imani na maadili yetu yatokanayo (hazitambuliki), nini kitakachowazuia kuya-push kutambulika ndoa za wanaume kwa wanaume au wanawake kwa wanawake (sodoma na gomora)katika kificho cha demokrasia na haki za binadamu? Wao hawawezi tena kuyazuia jamii zao zinanuka nayo, sasa wanataka watubambike na sisi na kipingamizi kikubwa kilichopo ni maadili yetu.

Wanajua kwa wakristo watapata greenlight lakini kikwazo kipo kutoka kwa waislamu na uislamu, na kufanya mashambulizi kwa kuchagua itakuwa ugomvi wa moja kwa moja (direct provocation) hivyo bora kutumia ujanja wa kuzifuta dini zote kwanza. Hicho ndicho wanachokifanya kwa kushirikiana na kanisa na viongozi wa serikali.

Bahati waislamu wanalitambua hili lakini ndugu zetu wakristo hawapo kabisaaaaa. Bora kwao wadanganywe na tawimu za uongo za viongozi wao kwamba wao ndio wengi nchini kuliko kupata ukweli kutoka chombo kinachohusika na mamlaka ya kufanya (serikali kama ikiweka dodoso hili)na kuendelea na amani na utulivu wa nchi yetu.

Ndugu zetu wakristo amkeni, wakati ndio huu. Kumbukeni kwamba mwisho wa yote haya haki itashinda tu na uongo utatoweka.

Mkuu, unajua ukimwona jirani yako kang'atwa na nyoka lafu mtu mwingine akaja akakwambia aaaah nyoka hang'ati, hivi utafanyaje kumconvince huyu rafiki yako? Hivi unaweza kuniambia tofauti ya dini na siasa au dini na serikali?
 
Mkuu, unajua ukimwona jirani yako kang'atwa na nyoka lafu mtu mwingine akaja akakwambia aaaah nyoka hang'ati, hivi utafanyaje kumconvince huyu rafiki yako? Hivi unaweza kuniambia tofauti ya dini na siasa au dini na serikali?

Mkuu sasa nyoka ni yupi?? Maporomoko ya kimaadili yanayofungashwa na kinachoitwa "demokrasia na haki sa binadamu"??? au "kuendelea kuhifadhi na kulinda imani zetu na maadili yetu"???

Waislamu wanasema kwamba hata kama yapo ambayo tunaweza kuchukuwa kutoka "demokrasia na haki za binadamu" basi sio kila kitu. Kipengele cha "Kuulizwa, Kutambuliwa na kuheshimiwa imani zetu (wakristo, waislamu, wapagani, wa-mila)ni hazina na lazima.

Hawakukatazwa wakristo kufanya takwimu zao wala wao kupuuza utambulisho wa imani zao wakiongozwa na viongozi wa makanisa yao, lakini ni serikali na sio taasisi nyengine zozote (zikiwemo za kikristo)zenye jukumu la kuendesha na kuhifadhi takwimu hizi kitaifa. Waislamu hawako tayari kupuuzwa kwa kutoulizwa, kutotambuliwa na kutoheshiwa dini zao. Wanafanya hivyi kwa kujua thamani ya imani yao na mchango watakaotarajiwa katika kuhifadhi na kuimarisha amani na utulivu wa nchi.

Wakorofi, mafisadi, fitna ni (i)hao walio nje waliotunga hii "Millenium Development Goals" kwa kulazimisha kuondosha kipengele cha dini kwa nia ya kutuvua nguo na kutuwacha uchi na dhaifu kimaadili, (ii)viongozi wetu walio "politically and morally impotent" kwa kukubali tu bila ya kuhoji lolote na badala yake kutugeukia sisi wananchi na kutulazimisha wakati wao wanatia 10%, (iii)viongozi wa makanisa ya kikristo kwa kunyamaza kimya (silence of consent/approval)hali ya kuwa kama wangefikiri barabara wangeelewa ufisadi huu. Katika hili hawa ndio wanaotaka kuleta matatizo na waislamu ni "just last men and women standing" katika njia yao kuelekea kuharibu maadili sio ya Mtanzania tu bali maadili ya walimwengu wote.

Katika misimamo ambayo Waislamu wanayo katika meza yao, huu wa kugomea tu hiyo sensa, ndio msimamo wa kwanza na afadhali kuliko yote, pengine labda nyinyi ndugu zetu wakristo mtavuta fikira na kufahamu. Hamfikiri nyinyi kwamba mkishawaweka waTanzania uchi kimaadili (hawana dini na wanaongozwa na serikali isiyo na dini), mnawapa madini na ardhi, na mnawaruhusu kuweka military bases, nini arsenal mtakayobaki nayo kumzuia Cameron azikuozesheni harusi za wenyewe kwa wenyewe (waume kwa waume na wake kwa wake) mbali na ufisadi mwengine.

Amkeni ndugu zetu wakristo. Sio tabia ya waislamu kuumbuana pale ukweli utakapodhihirika kwamba mmekuwa mnatunisha (extrapolate/expand)takwimu za idadi ya waumini wenu, the issue is bigger than that.
 
Hii nchi haiongozwi kwa kila mtu,kila kundi kufanya analotaka kila kitu kinafanywa kwa misingi yapamoja kama taifa moja na kwa taratibu zilipo,ifike mahali tune suala la dini halina nafasi unapo zungumzi mambo ya nchi,leo tukisema wakristo tunataka hili,waislamu nao tunataka hili wapani nao tunataka hili,hatutofika jamani ,tubaki kwenye misingi aliyo tuacha nayo mwalimu nyerere
 
Mkuu sasa nyoka ni yupi?? Maporomoko ya kimaadili yanayofungashwa na kinachoitwa "demokrasia na haki sa binadamu"??? au "kuendelea kuhifadhi na kulinda imani zetu na maadili yetu"???

Waislamu wanasema kwamba hata kama yapo ambayo tunaweza kuchukuwa kutoka "demokrasia na haki za binadamu" basi sio kila kitu. Kipengele cha "Kuulizwa, Kutambuliwa na kuheshimiwa imani zetu (wakristo, waislamu, wapagani, wa-mila)ni hazina na lazima.

Hawakukatazwa wakristo kufanya takwimu zao wala wao kupuuza utambulisho wa imani zao wakiongozwa na viongozi wa makanisa yao, lakini ni serikali na sio taasisi nyengine zozote (zikiwemo za kikristo)zenye jukumu la kuendesha na kuhifadhi takwimu hizi kitaifa. Waislamu hawako tayari kupuuzwa kwa kutoulizwa, kutotambuliwa na kutoheshiwa dini zao. Wanafanya hivyi kwa kujua thamani ya imani yao na mchango watakaotarajiwa katika kuhifadhi na kuimarisha amani na utulivu wa nchi.

Wakorofi, mafisadi, fitna ni (i)hao walio nje waliotunga hii "Millenium Development Goals" kwa kulazimisha kuondosha kipengele cha dini kwa nia ya kutuvua nguo na kutuwacha uchi na dhaifu kimaadili, (ii)viongozi wetu walio "politically and morally impotent" kwa kukubali tu bila ya kuhoji lolote na badala yake kutugeukia sisi wananchi na kutulazimisha wakati wao wanatia 10%, (iii)viongozi wa makanisa ya kikristo kwa kunyamaza kimya (silence of consent/approval)hali ya kuwa kama wangefikiri barabara wangeelewa ufisadi huu. Katika hili hawa ndio wanaotaka kuleta matatizo na waislamu ni "just last men and women standing" katika njia yao kuelekea kuharibu maadili sio ya Mtanzania tu bali maadili ya walimwengu wote.

Katika misimamo ambayo Waislamu wanayo katika meza yao, huu wa kugomea tu hiyo sensa, ndio msimamo wa kwanza na afadhali kuliko yote, pengine labda nyinyi ndugu zetu wakristo mtavuta fikira na kufahamu. Hamfikiri nyinyi kwamba mkishawaweka waTanzania uchi kimaadili (hawana dini na wanaongozwa na serikali isiyo na dini), mnawapa madini na ardhi, na mnawaruhusu kuweka military bases, nini arsenal mtakayobaki nayo kumzuia Cameron azikuozesheni harusi za wenyewe kwa wenyewe (waume kwa waume na wake kwa wake) mbali na ufisadi mwengine.

Amkeni ndugu zetu wakristo. Sio tabia ya waislamu kuumbuana pale ukweli utakapodhihirika kwamba mmekuwa mnatunisha (extrapolate/expand)takwimu za idadi ya waumini wenu, the issue is bigger than that.

Na maanisha, swala la dini lina matatizo na maswali mengi sana, hasa Tanzania. Ni swala ambalo limeshaleta machafuko na maafa duniani. In short, hili ni 'tatizo'. Hivi taifa likigawanyika how will you deal with that situation?

Kwa hiyo swala hapa ni kwamba either uwe mkristo au muislamu au dini yoyote, hilo halina uhusiano wowote na serikali, utajua wewe na Mungu wako. Ndo maana serikali inasema haina dini, very good point, inachojua ni haki za binadamu on contemporary basis, kwa mfano haki za watu kuabudu, kuishi, kunywa maji safi na salama, kulala mahali pazuri, kusoma, kupiga kura nk. Na katika hili zingatia kwamba huwezi leo kuanzisha dini inayokula watu halafu serikali ikakuruhusu eti kwa sababu tu 'unauhuru wa kuabudu'. Haya ni baadhi tu ya maswala ambayo serikali inadili nayo. Kama utakubaliana na mimi, haya maswala hayana uhusiona wa moja kwa moja na dini yako, na ndo maana hatuendi shule kusoma dini. Kwa hiyo tunapozungumzia maswala ya serikali , mambo ya dini hayana nafasi. Swala la haki za waislamu au wakristo wakadai misikitini au makanisani ambako tunaamini kuna maisha ya milele.

Kama waislamu wanataka kugoma ili serikali iwasikie vizuri basi wagome kwenda misikitini kusali mpaka serikali iwajengee misikiti au mbona hamgomi kusali kwa sababu serikali haijawaletea maji ya kunawa? au hivi siyo vya muhimu kwenu? au inabidi kuwa shirikisha wakristo kwenye vitu kama hivi?

Alafu sijawahi kusikia kwamba taasisi za kidini haziruhusiwi kuwa na idadi ya waumini wao, au nimeelewa tofauti?
 
sio dini tu,basi hata kipengele cha ukabila kiwekwe......Hivi tuna matatizo kiasi gani watanganyika? Haya imeshajulikana kwamba waislamu wapo 90% halafu ikishajulikana iwe nn? mnaacha kuummiza kichwa na mambo ya maana katika nchi hii tunakimbilia kujuana dini ipi ina watu wengi...!! mimi naona tungetafuta ni dini ipi inaongoza kwa kuwa na mafisadi wengi au ni kabila lipi linaongoza kwa kuwa na wala rushwa wengi na mafisdai serikalini labda ingesaidia wat wangeona aibu kidogo...!! Duh..Tanganyika kweli kazi ipo!!!
 
Ingekuwa serikali haipang sera za maendeleo kwa kuangalia dini basi isingekuwa inayapa makanisa pesa za kuendesha mahospitali na mashule.Ingefanya shughuli hizi yenyewe lakin mbona inawapa wakristo.Uwe na akili

Mi nadhani kwa style yako ya kufikiri,nna shaka hata Quran umeielewa vibaya ndugu yangu..suala la kupata subsidy kutoka kwa serikali,halitokani na wewe kuwa mkristo au muislam,linatokana na wewe kuwa unafanya kitu ambacho kinaleta tija na maendeleo kwa raia wa nchi hii..hivyo leo hii kikundi cha wapagani kikijikusanya kikaanzisha shule bora kote Tanzania,tukazitathmini na kuona kweli zinasaidia maendeleo yetu,tukaamua kuzisaidia kidogo uendeshaji wake..tutakuwa tumewapa msaada huo kwa sababu wao ni wapagani au kwa sababu wao wanachangia maendeleo ya wananchi tunaowaongoza??..FIKIRI.
 
Mimi nahisi kuna kitu kimejificha nyuma ya pazia katika kadhia hii huko TZ hususan Bara.

Labda muwaulize wenzenu wa upande wa pili kiimani. Je kipengele hichi vipi kiwemo au kisiwemo?

Poleni sana Bara. Kwani siku zote historia haifichiki na hakuna dhulma yenye kudumu.
 
BARAZA Kuu la Waislamu Tanzania (BAKWATA) limetangaza rasmi kutoshiriki sensa ya watu na makazi inayotarajiwa kufanyika nchi nzima Agosti, hadi ombi lao la kuingizwa kwa kipengele cha dini kwenye dodoso la sensa kitakapofanyiwa kazi.

Akizungumza na waandishi wa habari Dar es Salaam jana, Amir Mkuu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu nchini, Shehe Mussa Kundecha, alisema uamuzi huo umetokana na Serikali kushindwa kusikiliza upande wa Waislamu na kuamua kutokiingiza kipengele hicho...

CHANZO: HabariLeo

Hata waislam wanapenda nakuienzi amani iliyopo! Aliyesema waislamu hawataki amani ni nani?
 
Serikali ina shughuri nyingi sana za kufanya na sio iyo ya sensa tu hata mengine pia ila tukianza kutaka kujua kuna wakristo wangapi na waislamu wako idadi gani?usishangae baadae tutake kujua wamatumbi ni wangapi na wachaga ni wa ngapi twaweza tengeneza donda ndugu hapa au wajameni mnaonaje?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom