BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Bwana wa WHO,

Labda nikujulishe kama hufahamu kuwa hivi misikitini au makanisani watu wakioana huwa wanasign register fulani kuwa hawa ni bwana na bibi. Na vile vile misikiti na makanisa Tanzania ina register za kujua waumini wao wa maeneo ya hapo sasa gharama gani unayoongelea wewe au ya kuzua. Acha wazimu huo ati addition cost ipi wakati registers zipo since zamani zina rekodi za waumini muda mrefu kwanini wasizitumie kuverify?

Yes dude I have a PhD ya economics tena from top three universities in the World!!! na Masters from top 4 universities in the world. Call me arrogant I considered it confidence as I clearly know what I am talking about kadanganye wengine dude sio sisi Adios!!! Asante sana kwa kunilinganisha na Sheikh Ponda ila sijamfikia yeye kwani amesoma sana dini mie uislamu wangu wa kuungaunga ila inshallah nitamfikia siku moja ila nakushukuru sana maana hiyo kiwango kikubwa sana cha wadhifa!

inaelekea umesoma lakini una mapungufu ambayo labda yamezibwa na udini/dini au hujatambua kupambanua mambo kwa uwigo mpana zaidi. kwanza tanzania ni nchi haifuati uislamu au ukristo nk. hivyo data hiyo ya dini haito lisaidia taifa katika mipango yake ya maendeleo, sasa sijui katika phd yako ya economics variable mojawapo ulikuwa unaweka suala la dini?

Serikali mipango yake ni barabara, hospitali, shule nk ambavyo haviendani na dini.

Pili unatakiwa uelewa mwanzo wa hizi dini, kwanini hazikuanzia china, india, au ulaya kwenye maendeleo makubwa? jiulize wa hindi na crisis zao au maendeleo yao wa hindu hawatakwenda peponi? je imani walizokuwa wanatumia babu/bibi zetu kutufundisha tuwe watu bora zili base kwenye ukristo au uislamu? si zilijengwa na mazingira yao, kwamba ukitupa kucha ovyo mchawi atachukua na kukuloga, au ukijisaidia bila kufukia ni hivyo hivyo, na mengineyo ya kuhusu ujasiri na ufanyaji wa kazi hivyo ndivyo imani ya mtu kwenye dini inavyojengwa, the only problem kwa wazee wetu ni kuzidiwa maarifa na hawa waliokuja iwe waarabu au wazungu na dini zao ili tuwe watiifu kwao na tutimize mambo yao, sasa wewe na phd yako waweza leo hii kujua dini ya kweli? kama ni uislamu au ukiristo?

Hata tukifuata uislamu, upi ulio bora sunni au shia nk? at the end f the day dini ni wewe mwenyewe na matendo yako, na so Ponda, wala Bakwata, wala mwaarabu nk. haya mengine ni mapambio tu ya hizi dini. Mfano uislamu unaamini Mohamed SAW ndio mtume wa mwisho, sawa, je ndiye aliye bora kuliko wengine? maana nilisikia kwenye youtube ya moja wa masheikh akitamka hivyo? Je asili yake ilikuwaje, mpaka akaoteshwa na kuamua kutangazia umma tulioyapokea leo? je kabla ya hapo hao waarabu walikuwa hawana dini, walishi kivipi? maana mengine yaliokuja na uislamu ni culture za watu na si dini, mfano kuingia bila viatu, maana karene hizo watu walikuwa wanavaa talawanda za ngozi, hivyo hutoa harufu , sasa ilikutokumuudhi aliyo nyuma yako akiswali, lilo bora ilikuwa kuvua talawanda na kuosha miguu, vivyo hivyo katika usafi mwingine, na kuzuia wizi nk, hivyo vyote nasi tulikuwa navyo kwa njia zingine.

Basi ukitaka kujielimisha kama binadamu unaweza kuona mengi unayo fuata sasa hivi si sahihi zaidi ya kujituma wewe mwenyewe katika kuboresha maisha yako na yangu kwa mapendo kwa wote, ndio msingi mkuu wa ubinadamu. na si uislamu/ukristo unaojaribu kututenganisha. hakuna aliye bora juu ya mwingine zaidi ya matendo yetu. Hao wahubiri dini wapo hapo kwa maslahi yao, na si yako, kwa sababu hata leo hii, watanzania wote tukisha kuwa waislamu bado condratiction zitakuwepo. iwe kutokana na background yako au nafasi uliokuwa nayo nk nk.

kuna wakati nilipita Tanga Enzi za Marehemu sheik Ahmed bin Juma bin Ahmed, basi ukisikia hadithi za watu wengine ni kwamba maimamu au viongozi wa misikiti nk ilikuwa na watu wa ukoo wake, hii ni mifano midogo tu kuhusu contradiction za binadamu, Saadam na uzuri wake na kupenda kutenda haki kwa watu wake baadae aliona watoto wake ni bora kuliko wa wengine, na vivyo hivyo kwa Raisi aliye pita wa Syria, Togo , Gabon, DRC, nk hivyo ni vizuri tusiwe wafuasi wafuata upepo tafakari na ujitume, na hiyo Phd yako itumie kutuelimisha, ilituondokane na umaskini wetu huu chini ya muarabu na mzungu, ladba ukiwa wewe ni mwaarabu/mzungu hivyo unependa sisi weusi tuendele na ujinga wetu.
 
Hahahaha very well! je nikuulize unataka kutuambia tusihoji kwanini kipengele cha dini kisiwepo katika sensa? Hebu nipatie mchakato wa kwanini kipengele hicho kisiwepo mie nifahamu.

Unajua Mdondoaji ningekuwa mimi nafanya maamuzi ningesema kiwepo...lakini kwa jinsi mlivyo na matatizo kama matokeo ya sensa yakionesha Wakristu ni wengi mtaanza madai mapya sensa irudiwe, mfumo kristo umechakachua kwa kifupi nyie watu mna matatizo makubwa sana nadhani hata huyo mungu wenu mkifika kwake mtamdai mbona kile achowaahidhi kami hiki ama kile hakipo...kwa kifupi nyie mnatakiwa kutawaliwa kama alivyokuwa akiwafanyia Said Bare kule Somalia hamfugiki duniani wala mbinguni!
 
August,

Awali ya yote mkuu za siku nyingi. Pili turudi katika mada umegusia kuwa kujua dini hakuhusiani na mipango ya maendeleo ya nchi. Labda nikurudishie Swali je mipango ya maendeleo hakuna kipengele cha mipango miji na distribution of services mfano chakula? Tueleweshane taratibu mkuu.
 
Last edited by a moderator:
Tena hiyo University lazima iwe kwenye Christian majority country maana hakuna chuo kama hicho kwenye Muslim majority country....jiulize kwa nini!
Kinyungu mkuu wangu mbona mnakuwa wajinga kiasi hiki. Sasa Chuo kikiwa ktk Christian majority country inakusaidia nini wewe Mkristu ikiwa wanaokwenda kusoma na graduates ni dini na makabila mengine? Yaani hata siwaelewi watu na ujinga huu wa kutaja nchi za kikristu wakati elimu sii ya dini bali ni ya WATU wenye uwezo na ukitazama unakuta Wachina na Wahindi ndio wamejazana ktk hizo University na hufaulu vizuri kuliko mataifa yote..

Shule inakuwepo Marekani kwa sababu ya soko na regulations ambazo kibiashara ni faida kwa mwenyezaji. Kuna vyuo vinamilikiwa na Waarabu, Wachina, wahindi tena wasiokuwa Waislaam wala wakristu. Dar au Moshi kuna soko la vyuo na mashule kwa sababu tatunza mwanzo nazo ni location, location, location kisha ndio population na demand. Huwezi kwenda kufungua Chuo Magu ukategemea mapato sawa na Dar japokuwa asilimia kubwa ya wakazi wake ni wakristu. Lini mtaacha kusherehekea vya watu mkatazama vyenu?..


Mkuu wangu Sensa ina ulazima wa kuweka vipengele vyote vinavyoweza kuhesabu watu wake kwa makundi ya kijamii. hakuna ubaya kuuliza jinsia, umri, kabila na hata dini ni ktk mfululizo wa kupata hesabu kamili ya watu kwa tofauti zao. Ikiwa hakuna hajaya kujua dini na makabila ya wahusika na sababu ya sensa iwe kujua tu idadi ya wananchi wakazi nchini kuna uwezekano mkubwa sana wa kuendelea kupotosha ukweli ktk jambo lolote. Kweli unaamini kutumia billions ya fedha kwa ajili ya kuhesabu watu tu, kwani tusipohesabu tukaziweka ktk matumizi ya maendeleo haitakuwa bora zaidi..Unaweza kubeza lolote kuhusiana na sensa ukitaka lakini ukwlei unabakia tunahesabiwa kwa sababu nyingi sana ikiwa ni pamoja na kujua watoto, vijana, watu wazima, wazee wanaostaafu, miji yenye watu wengi na kadhalika.

Kifupi ni kwamba ukiwa unataka kufanya physical check up na mke akasema bora tupime na kizazi tujue hali zetu maana siku zote hulalamika kuhusu sababu za kutopata mtoto. Sii vizuri ukamjibu akapime yeye!, ati wewe uko fit huna sababu ya kupima uume wako kwa sababu majibu yake hayahusiani na afya yako wala yake. Lakini ukasahau kero na masimango kwa mkeo kutozaa ambayo kila siku yeye huyapata toka kwa ndugu zako. Kumaliza ubishi mkapime ikiwa mwanamke ndio sababu basi atafanyiwa tiba na kama ni wewe pia utapewa msaada japokuwa kweli unachotaka kujua ni uzima wako kiafya. Kutozaa sii ugonjwa lakini muhimu sana ktk mahusiano ya ndoa.

Mmekuwa mkitumia sana nguvu kuwanyanyasa Waislaam lakini kamwe hamtaweza kutuvunja nguvu. Na kama kweli hizi ndizo elimu mnazojisifia nazo basi tuna matatizo makubwa sana Tanzania na YAWEZEKANA umaskini wa Tanzania unatokana na WATU wenyewe. Nyerere alisema ili tuendelee tunahitaji vitu vinne na WATU ikiwa jambo la kwanza kabisa. Sasa kama watu wenyewe ndio hawa kina muchknow! wakati hamnazo kabisa basi bora kila mtu ajipange kivyake..
 
Unajua Mdondoaji ningekuwa mimi nafanya maamuzi ningesema kiwepo...lakini kwa jinsi mlivyo na matatizo kama matokeo ya sensa yakionesha Wakristu ni wengi mtaanza madai mapya sensa irudiwe, mfumo kristo umechakachua kwa kifupi nyie watu mna matatizo makubwa sana nadhani hata huyo mungu wenu mkifika kwake mtamdai mbona kile achowaahidhi kami hiki ama kile hakipo...kwa kifupi nyie mnatakiwa kutawaliwa kama alivyokuwa akiwafanyia Said Bare kule Somalia hamfugiki duniani wala mbinguni!

Mkuu unajua kudhani kitu ni sawa na kuzua na mwishoe huwa sio mzuri. Waislamu wamevumilia vingapi nchi hawajalalamika? Pili ikiwa sensa haijafanyiwa hila na usanii mie nitakuwa pamoja na wewe kuwalaumu waislamu wenzangu kuwa wamezidi kulalamika. Ila sensa ikifanyika kwa uwazi na uadilifu pamoja usimamizi wa taasisi za kidini tatizo litakuwa wapi? Je ikitokea waislamu ni wengi je wakristo mtalichukuliaje hilo?

Siad Bare ni sawa Pinochet au Adolf Hitler je unataka kutuambia waislamu hawafai kuongoza?
 
elimu ndogo ni sumu. sisi waislam twende shule kwanza ndo tutajitambua vizuri. viongozi wetu uwa wanakurupuka tu kwa sababu ya shule ndogo ukilinganisha na wakristu:yo:

Chezea Padre weye miaka 9 darasani shwain....
 
Kinyungu mkuu wangu mbona mnakuwa wajinga kiasi hiki. Sasa Chuo kikiwa ktk Christian majority country inakusaidia nini wewe Mkristu ikiwa wanaokwenda kusoma na graduates ni dini na makabila mengine? Yaani hata siwaelewi watu na ujinga huu wa kutaja nchi za kikristu wakati elimu sii ya dini bali ni ya WATU wenye uwezo na ukitazama unakuta Wachina na Wahindi ndio wamejazana ktk hizo University na hufaulu vizuri kuliko mataifa yote..

Shule inakuwepo Marekani kwa sababu ya soko na regulations ambazo kibiashara ni faida kwa mwenyezaji. Kuna vyuo vinamilikiwa na Waarabu, Wachina, wahindi tena wasiokuwa Waislaam wala wakristu. Dar au Moshi kuna soko la vyuo na mashule kwa sababu tatunza mwanzo nazo ni location, location, location kisha ndio population na demand. Huwezi kwenda kufungua Chuo Magu ukategemea mapato sawa na Dar japokuwa asilimia kubwa ya wakazi wake ni wakristu. Lini mtaacha kusherehekea vya watu mkatazama vyenu?..


Mkuu wangu Sensa ina ulazima wa kuweka vipengele vyote vinavyoweza kuhesabu watu wake kwa makundi ya kijamii. hakuna ubaya kuuliza jinsia, umri, kabila na hata dini ni ktk mfululizo wa kupata hesabu kamili ya watu kwa tofauti zao. Ikiwa hakuna hajaya kujua dini na makabila ya wahusika na sababu ya sensa iwe kujua tu idadi ya wananchi wakazi nchini kuna uwezekano mkubwa sana wa kuendelea kupotosha ukweli ktk jambo lolote. Kweli unaamini kutumia billions ya fedha kwa ajili ya kuhesabu watu tu, kwani tusipohesabu tukaziweka ktk matumizi ya maendeleo haitakuwa bora zaidi..Unaweza kubeza lolote kuhusiana na sensa ukitaka lakini ukwlei unabakia tunahesabiwa kwa sababu nyingi sana ikiwa ni pamoja na kujua watoto, vijana, watu wazima, wazee wanaostaafu, miji yenye watu wengi na kadhalika.

Kifupi ni kwamba ukiwa unataka kufanya physical check up na mke akasema bora tupime na kizazi tujue hali zetu maana siku zote hulalamika kuhusu sababu za kutopata mtoto. Huwezi kumwambia akapime yeye.. wewe uko fit wala huna sababu ya kupima uume wako kwa sababu majibu yake hayahusiani na afya yako wala yake. Lakini ukasahau kero za na masimango ya mkeo kutozaa ambayo kila siku yeye huyapata toka kwa ndugu zako. Kumaliza ubishi mkapime ikiwa mwanamke ndio sababu basi atafanyiwa tiba na kama ni wewe pia utapewa msaada.

Mmekuwa mkitumia sana nguvu kuwanyanyasa Waislaam lakini kamwe hamtaweza kutuvunja nguvu. Na kama kweli hizi ndizo elimu mnazojisifia nazo basi tuna matatizo makubwa sana Tanzania na YAWEZEKANANA umaskini wa Tanzania unatokana na WATU wenyewe. Nyerere alisema alisema ili tuendelee tunahitaji vitu vinne na WATU ikiwa jambo la kwanza kabisa. Sasa kama watu wenyewe ndio hawa kina muchknow wakati hamnazo kabisa basi bora kila mtu ajipange kivyake..

Mkuu,

Nimejaribu kuwatoa ukoko wa faida za kipengele cha dini katika sensa but nilichoambulia kejeli na matusi bila ya mtu kuja na hasara za kuwepo kwa kipengele cha dini kwenye sensa. Soma hapa chini.

Wewe shida yako nini? Mbona nyie mna TAG, Catholics, Lutheran and etc hamsemi? Hakuna kinachogawanyika huu ni upumbavu kwasababu suala la dini ya mtu lina umuhimu katika mipango miji ya nchi. Mfano Uingereza hamuwezi tu kujenga msikiti au kanisa hadi upewe kibali na halmashauri ya jiji. Sasa unadhani kwanini wamesisitiza halmashauri ndio zitoe vibali? Tatizo lenu mnasumbuliwa na UDINI TU!!!! Suala la dini lina umuhimu mkubwa sana katika maendeleo ya nchi yetu . Dini itatusaidi kujua yafuatayo nawaelekezi nchi vihiyo wa udini:-
a. Tufahamu katika kila eneo ni nyumba za ibada ngapi zijengwe (misikiti, makanisa au masinagogi) na vile vile maeneo ya kuzikana yatengwe kiasi gani yaani makaburi. Hivyo basi dini itatusaidia katika mipango miji nchini mwetu.

b. Tufahamu sababu za kurudi nyuma kimaendeleo (mfano waislamu) je imesababishwa na wao wenyewe? taasisi au mfumo mbovu uliopo?

c. Tufahamu mfumo wa nchi kiutendaji unakuwaje tukijumuisha na imani za watu kama sehemu ya maisha yao mfano ni likizo ngapi ziwepo katika nchi kama sikukuu za mapumziko. Uingereza mfano au Marekani hawana kitu kinaitwa public holiday for Eid but wana public holiday for Christmas, New Year, St. Patricks etc. Saudi Arabia, UAE, na Oman hawana sikukuu za Christmas and New Year. Ni kwasababu ya sensa wameona hakuna umuhimu wa kupumzika siku hizo. Sasa taarifa hizo hakuna mahali zinatoka zaidi ya katika sensa ILIYOANDALIWA NA SERIKALI YA MLIPA KODI!!!!

d. Kufahamu pia usambazi wa vyakula nchini. Mfano waislamu wana mwezi mtukufu wa ramadhani na huwa wanatumia vyakula vya aina fulani nchini. Vile vile wakristo wana Kwaresma huwa pengine wanatumia vyakula vya aina fulani. Hatuwezi kufahamu hilo bila ya kuwepo takwimu sahihi.

Hembu nipeni nyie sababu za msingi kisiwepo kipengele cha dini zaidi ya fear zilizogubikwa na imani za ubaguzi wa kidini???
 
Sisi wengine tunasubiri kwa hamu serikali ibadili msimamo na kutimiza matakwa ya Waislamu ili na sisi Wasukuma tulete madai yetu rasmi kuwa hatutashiriki sensa mpaka kipengele cha ukabila kiingizwe kwenye dodoso.

Lengo ni kujua jee Wasukuma tuko wangapi?. Jee wangapi wako Kanda ya Ziwa na wangapi wamesambaa maeneo mengine ili sisi wa maeneo mengine tuanzishe diasphora yetu kuwasaidia wenzetu!.

Hakuna ubishi kuwa kabila la Wasukuma ndilo kabila lenye idadi kubwa ya watu hivyo tukishaijua idadi yetu kamili tutafanya comparison na eneo tunalo miliki ili kupima kama ni halali jinsi tulivyo wengi kukalia eneo dogo la Kanda ya Ziwa huku wafugaji wetu wakitanga tanga na mifugo yao kutwa kucha wakifukuzwa kama kule Ihefu na juzi juzi Kisarawe?.

Tukijua idadi tutahakikisha tunapatiwa coresponding land kutokana na idadi vinginevyo tutateka maeneo yote tupu yanayotuzunguka na kuyataifisha kama walivyofanya wana wa Israel kule Mashariki ya Kati.

Eneo la Usukumani ndiko kwenye migodi ya madini ya dhahabu na almasi, tukishajua Idadi ya Wasukuma tunapiga jumla ya pato la madini na kuoanisha na asilimia inayowafaidia wenye madini halisi ili kuandaa sheria mpya ya mrahaba wa kubaki Usukumani ni asilimia 20% ya gross asiyetaka na aache na kufungasha tutawekeza wenyewe kwa kuuza ngombe na kusomesha vijana wetu Ulaya waje na mitaji tuchimbe wenyewe, tuuze wenyewe na kujifaidia wenyewe!.

Tukisha jua idadi tunaangalia jee ni Wasukuma % ngapi kwenye kila sekta mfano kama itakutukana Wasukuma ni 30% ya Watanzania then lazima tuwe na 30% proportions kwenye kila mahali kuanzia Uwaziri, bungeni, BOT, TRA, Majeshini etc etc hadi vyuo vikuu haiwezekani vikabila vidogo vidogo vikajazana sehemu nono za nchi hii huku kabila kubwa wakitangatanga kutafuta malisho ya ng'ombe wao tena fisi wakitengewa maeneo ya malisho (hifadhi) Ili wazungu waje wawatazame wao wapate pesa huku ng'ombe wetu wakikosa maeneo ya malisho!.

Tukisha jua idadi yetu, tutaitumia idadi hiyo kama fimbo ya kushinikiza kutendewa haki ikiwemo sisi ndio determinant nani anakuwa rais wa nchi hii!. Tutajiorganize kuhakikisha tunaleta mabadiliko ya kweli, haiwezekani katika miaka 50 ya uhuru wetu tumekuwa tukipelekwa pelekwa tuu na kunyamaza sasa tufike mahali tuseme basi!, na ikibidi tujitangazie uhuru wa maeneo yetu kama Biafra kwa sababu tuna kila kitu!, ika tutakuwa sehemu ya Tanganyika chini ya federation!.

Ndugu zetu Waislamu simameni imara kudai haki zenu!. Kumbe nyinyi ndio mko wengi zaidi ya asilimia 50%!, ulipaswa kupata nafasi za asilimia 50 kwenye kila kitu hadi teuzi mbalimbali!, lakini nyinyi mmekuwa mkipatiwa asilimia mia 10% na hizo haki zenu 40% zimekuwa zikishikwa na dini nyingine!, msikubali kabisa simameni kidete hata ikibidi kutangaza jihad tangazeni!.

Na serikali ikiwakatalia kata kata, kutekeleza madai yenu, nawashauri dawa sio kususia hiyo sense bali kuwaonyesha serikali uwezo wenu kwa kuisomea Albadir hiyo sensa isifanyike kabisa!.

I'm not jocking!.

Pasco.

I like that. Halafu Wasukuma mkimaliza tunafuata Wachaga kujua sensa yetu kwani siyo wote tunaenda Moshi Desemba.
 
Mkuu,

Nimejaribu kuwatoa ukoko wa faida za kipengele cha dini katika sensa but nilichoambulia kejeli na matusi bila ya mtu kuja na hasara za kuwepo kwa kipengele cha dini kwenye sensa. Soma hapa chini.
Huogopa hata unyasi ukiwagusa!
 
sijaona uchangiaji wa hoja zaidi ya dhihaka,km jambo la udini halina maana,kwanini serikali ilitoa takwimu za kidini katika idani ya watu hapa tz?au kama hakuna tatizo kwa kipengele hicgo kwanini maaskofu wakikatae? hebu tujaribu kuangalia madai haya si kutoa kashfa tu.
 
Huogopa hata unyasi ukiwagusa!

Hahaha Juzi umemsikia Waziri wa Fedha akizungumza kituko katika Bajeti kuwa atajitahidi kupambana na inflation ya chakula huku hazungumzii njia gani atatumia kupambana na inflation hiyo ambayo sasa ipo karibia 25% amesahau inflation ya chakula inasababishwa na demand ya chakula nchini na miundo mbinu mibovu.

Moja ya solution ya hilo ni kuwa taarifa za uhakika za dini za watu ili kikitokea mfano kipindi cha Ramadhani au Christmas ambapo demand ya vyakula fulani ni kubwa kunakuwepo na maandalizi ya awali kuhakikisha vyakula hivyo vinapatikana. Taarifa hizo hazipatikani kwengine isipokuwa katika sensa ya watanzania.

Hii nchi ni kama movie drama ya Lost!!!!!
 
mh, kwa kuangalia comment nyingi nimeona wapingaji wa madai ya waislamu hawana hoja,kwanza ukisema italeta uvunjaji wa amani si kweli hakuna la kudhibitisha hilo,pia km wakristo wao wapo wengi(kwa data za serikali sijui wametolea wapi)kwa nini waogope sensa hii kuwekwa kipengele hicho?
 
August,

Awali ya yote mkuu za siku nyingi. Pili turudi katika mada umegusia kuwa kujua dini hakuhusiani na mipango ya maendeleo ya nchi. Labda nikurudishie Swali je mipango ya maendeleo hakuna kipengele cha mipango miji na distribution of services mfano chakula? Tueleweshane taratibu mkuu.
Sasa service si tunatumia wote? vyoo vya wote na ikiwezekana hivi asian type , mabasi ya wote, ukizungumzia viwanja navyo jua kwa sehemu zilizo pimwa walikuwa wanaacha eneo moja kubwa kwa ajili ya madhehebu kuomba viwanja kwa ajili ya kanisa/misikiti.

Mfano sinza hapa karibu na ulipokuwa uwanja wa bora shoe kuelekea kijitonyama polisi, sasa bahati mbaya wenzetu huwa hamuwekezi kwenye viwanja mpaka baada ya waumini kupatikana, yaani wakaazi wa sehemu hizo kuhamia sehemu hiyo, matokeo yake misikiti mingi hujengwa kwenye maeneo yasio pimwa baada ya watu kuka sehemu na kujiona hawana mahali pa ku swali na ikiwezekana kukawa kuna kiwanja kilikuwa wazi basi serikali itatoa kwa minajili hiyo.

Kuhusu chakula sasa labda ukiwa unafuga wale wanyama ambao wengine hawagusi ndio utataka kujua wangapi wana gusa hiyo kitu, na uzuri wa siku hizi serikali haijishughulishi nacho, bali watu binafsi na hata kama serikalii kijishughulisha nacho, wanaweza kubalance kwa idadi ya watu asilimia 35% kwa sababu wengine watakuwa hawagusi, hivyo mipango ya chakula ipokwenye mahindi, muhogo,viazi,mchele, ngano , mtama, uwele, kunde, maharage , ,boga za majani, ambazo wote twala, hivi vingine ni vya ziada tu kama kumbi kumbi, senene, nk sasa hawa wenye mabar nk sio serikali ni watu binafsi na production yao au uchukuaji wa data will base on demand. kwamba leo kaleta crate 10 zikaisha siku nyingine ataweka 12
 
hizo ni fikra zako,kwa kuwa waislamu wamedai hayo lazima mtatoa mlolongo wa mambo,sasa wasukuma wakidai acha wadai,kwani nao pia wanayo ya kusema,wachaga nao acha wadai,
 
Hahaha Juzi umemsikia Waziri wa Fedha akizungumza kituko katika Bajeti kuwa atajitahidi kupambana na inflation ya chakula huku hazungumzii njia gani atatumia kupambana na inflation hiyo ambayo sasa ipo karibia 25% amesahau inflation ya chakula inasababishwa na demand ya chakula nchini na miundo mbinu mibovu.

Moja ya solution ya hilo ni kuwa taarifa za uhakika za dini za watu ili kikitokea mfano kipindi cha Ramadhani au Christmas ambapo demand ya vyakula fulani ni kubwa kunakuwepo na maandalizi ya awali kuhakikisha vyakula hivyo vinapatikana. Taarifa hizo hazipatikani kwengine isipokuwa katika sensa ya watanzania.

Hii nchi ni kama movie drama ya Lost!!!!!
hapa ndugu yangu naona umejibu mwenyewe, tatizo la production na distribution kwa tanzania si kwa sababu ya kukosa data bali miundo mbinu mibovu, ambao discourage production, hivyo tukiwa na uongozimzuri, good distribution network chakula kitafika tu kojani, wete, dar es salaam na kwingeneko. na mapungufu haya haya tokani na kuto jua idadi ya wakristo na waislamu pamoja na wapagani.
 
Hujasoma majibu ya NBS kwenye hii hoja nadhani.

Yanasema hivi 'serikali haiwezi kuweka vipengele vya kabila na udini katika sensa kwa sababu haipangi mipango yake ya maendeleo kwa kufuata vipengele hivyo'

...Hivi kuna busara kubwa zaidi ya hii jamani? Kenya wanauana hapa kila siku kisa ukabila tu na upuuzi... kwanini tunatamani kujenga utengano kati yetu!??

Ingekuwa serikali haipang sera za maendeleo kwa kuangalia dini basi isingekuwa inayapa makanisa pesa za kuendesha mahospitali na mashule.Ingefanya shughuli hizi yenyewe lakin mbona inawapa wakristo.Uwe na akili
 
habari kwa wanajamii wote.leo kwa mshituko nimesoma tamko la BAKWATA kuhusiana na sensa ya 2012. wanataka watu tuhesabiwe kwa idadi ya dini zetu.
swali kwenu BAKWATA mnataka kujua mko wangapi ili iweje? mbona hamwishi vituko ?

Kwani ktk sensa wanahesabu matundu ya vyoo ili iweje?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom