BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Wana JF.
Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Tanzania zimetangaza rasmi mgogoro na Serikali baada ya kueleza kuwa haitashiriki Sensa ya Watu na Makazi kutokana na muhimili huo wa Dola kukataa kuingiza kipengele cha dini kwenye dodoso la Sensa.

Akizungumza na waandishi wa habari Jijini Dar es Salaam jana, Katibu wa Jumuiya hiyo, Sheikh Issa Ponda alisema, Jumuiya za Kiislamu ziliwasilisha serikalini mapendekezo matatu kabla ya Waislamu kushiriki zoezi hilo.

Mapendekezo hayo kushauriana na wawakilishi wa dini iunde tume huru ya Sensa na kuitangaza kabla ya Agosti 20 mwaka huu iwe na wawakilishi wa dini za Waislamu, Wakiristo, na madhehebu mengine katika hatua za mchakato wa Sensa.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Uhusiano na Uratibu, Stephen Wassira alikataa mapendekezo hayo, Sheikh Ponda alisema kuanzia sasa wataendelea kuzitaarifu balozi zote zilizopo nchini, Mashirika ya Umoja wa Mataifa, Nchi wafadhili na mamlaka zingine kwamba kitachofanywa Tanzania ni utafiti na wala siyo Sensa kwa kuwa zaidi ya nusu ya raia wake hawajahesabiwa.

Waislamu tumepanga kufanya maandamano makubwa ya amani nchi nzima kupinga dhulma dhidi ya Waislamu.

CHANZO: MWANANCHI JUNI 22 2012

Ni jumuia hazishiriki au waislamu?, Mbona tuko nao mtaani na wanasema watashiriki?
 
Hata juzi walijipendekeza kwa kulaani kauli ya Mnyika (JK DHAIFU) walitokwa sana povu.
 
Hata juzi walijipendekeza kwa kulaani kauli ya Mnyika (JK DHAIFU) walitokwa sana povu.
Ndio maana Serikali hata siku moja haijisumbui wala kukoseshwa usingizi na watu ambao thamani yao ni Ubwabwa tu.
 
Hivi waislamu ni muhimu sana kila kitu wanachopendekeza kiwe hivyo?amesema walipeleka mapendekezo, sasa ni lazima iwe hivyo ulivyopendekeza. Huu ni upuuzi na waache kushiriki, na wataendelea kulalamika tunazurumiwa mpaka mwisho wa hii dunia, waislamu wa nchi hii watakuwa nyuma kwa sababu ya ujuha wa viongozi wao.
 
vyombo vya habari vinakuza sana jambo hili kwa manufaa binafsi angalia wanasema Jumuiya na taasisi za kiislamu lakini wanashindwa kuzitaja.... ponda sio msemaji wa waislamu wote nchini kama alivyosema Mufti kwamba Bakwata haina msimamo huo.

Ponda anaweza kuwa na hoja ya msingi lakini nadhani inakuzwa.
 
SENSA WAGOME..MCHAKATO WA KATIBA NAO UKIJA WAGOME..UCHAGUZI MKUU NAO UKIJA WAGOME...UANDIKISHAJI WA DARASA LA KWANZA UKIANZA WAGOME..
mbona raha sana hii dini ya mnyaaazi mungu
 
Nashukuru Mungu bado ninaenzi dini za mababu zangu!


Dini ya wazungu (wakristo) na waarabu (waislamu) zinatufanya tusiifurahie dunia ya Mungu mmoja .. wapagani na dini za matambiko zina heshima sana.

Dini hizi mbili ni kama zilikuja duniani kumwaga damu ya binadamu badala ya kuhubiri amani, umoja na mshikamano viashiria ya upendo wa Mungu kwetu sote.
 
Dini ya wazungu (wakristo) na waarabu (waislamu) zinatufanya tusiifurahie dunia ya Mungu mmoja .. wapagani na dini za matambiko zina heshima sana.

Dini hizi mbili ni kama zilikuja duniani kumwaga damu ya binadamu badala ya kuhubiri amani, umoja na mshikamano viashiria ya upendo wa Mungu kwetu sote.
Moja inahubiri amani ,mshikamano na upendo, nyengine inahubiri chuki,utengano na uvunjifu wa amani...kwani wewe huoni hilo? zote kwa pamoja zingekuwa zinahubiri chuki na utengano Tanzania isingekuwapo leo hii...
 
Huyu shehe na watu wake pamoja na wafuasi wao ndio watatekeleza hayo..! Mimi nitahakikisha natoa idadi kamili ya watu waishio nyumbani kwangu, siwezi kushabikia mambo ambayo sioni umuhimu wake. Misikiti tunayo mingi sana mitaani mwetu, sijui kwa nini huyu shehe asiamuru waisilamu tuhesabiane kupitia misikiti yetu, matokeo anataka kuanzisha bifu na serikali, bifu lisilo na maslahi ya kiimani na uislamu. Mbona wenzetu wakristo wanafanya sensa zao, sisi tunashindwa nini?, au nani amewahi kukataliwa na serikali kwa sababu ya kuomba kuhesabu waislamu?
 
Dini ya wazungu (wakristo) na waarabu (waislamu) zinatufanya tusiifurahie dunia ya Mungu mmoja .. wapagani na dini za matambiko zina heshima sana.

Dini hizi mbili ni kama zilikuja duniani kumwaga damu ya binadamu badala ya kuhubiri amani, umoja na mshikamano viashiria ya upendo wa Mungu kwetu sote.
hapo kwa wakristu napingana na wewe mana sisi tunaambiwa mpende adui yako,.....ukipigwa shavu moja mgeuzie na shavu lingine..... na kadhalika.

umeona zanzibar wamechoma makanisa lakini wakristu wala hawajachoma misikiti............na mgogoro wa dini nigeria ..........wakristu wameombwa kutoripiza kisasi dhidi ya waislam........sasa unavyosema wakristu hatuhubiriwi kuhusu amani, umoja na ushikamano si kweli.........labda kwa hao wenzetu.
 
Wana JF.
Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Tanzania zimetangaza rasmi mgogoro na Serikali baada ya kueleza kuwa haitashiriki Sensa ya Watu na Makazi kutokana na muhimili huo wa Dola kukataa kuingiza kipengele cha dini kwenye dodoso la Sensa.

Akizungumza na waandishi wa habari Jijini Dar es Salaam jana, Katibu wa Jumuiya hiyo, Sheikh Issa Ponda alisema, Jumuiya za Kiislamu ziliwasilisha serikalini mapendekezo matatu kabla ya Waislamu kushiriki zoezi hilo.

Mapendekezo hayo kushauriana na wawakilishi wa dini iunde tume huru ya Sensa na kuitangaza kabla ya Agosti 20 mwaka huu iwe na wawakilishi wa dini za Waislamu, Wakiristo, na madhehebu mengine katika hatua za mchakato wa Sensa.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Uhusiano na Uratibu, Stephen Wassira alikataa mapendekezo hayo, Sheikh Ponda alisema kuanzia sasa wataendelea kuzitaarifu balozi zote zilizopo nchini, Mashirika ya Umoja wa Mataifa, Nchi wafadhili na mamlaka zingine kwamba kitachofanywa Tanzania ni utafiti na wala siyo Sensa kwa kuwa zaidi ya nusu ya raia wake hawajahesabiwa.

Waislamu tumepanga kufanya maandamano makubwa ya amani nchi nzima kupinga dhulma dhidi ya Waislamu.

CHANZO: MWANANCHI JUNI 22 2012
mwezi August hauko mbali..........tutajua ukweli .
 
Baadhi ya matizo ya ndugu zetu waislam yaweza kuwa yafuatayo.
1. Hawana msemaji wao wote.
2. Wanadharauliana wenyewe kwa wenyewe, hawaheshimiani kamwe.
3. Misikiti ni mali za watu binafsi, sio taasisi kama yalivyo makanisa.
Ndiyo maana maamuzi yao yaliyo mengi yanawageuka wenyewe (back fire).
 
Huwezi kuingiza katika dodoso la sensa swali kwa kufurahisha mtu. Imani ya mtu ni kitu ambacho kinabadilika badilika. Ni sawa na majina ambapo naambiwa kuwa hata huyu Ponda huko kwao alikuwa na jina tofauti na hili analotumia hapa Tanzania. Udini utatuumiza sisi akinamama na wanetu.
 
Nafikiri hizi Jumuiya ni zile za Tanganyika. Znz pasi na shaka kuko poa tu.

Je sensa hii itajumuisha mpaka Znz au only TNG
 
Huwezi kuingiza katika dodoso la sensa swali kwa kufurahisha mtu. Imani ya mtu ni kitu ambacho kinabadilika badilika. Ni sawa na majina ambapo naambiwa kuwa hata huyu Ponda huko kwao alikuwa na jina tofauti na hili analotumia hapa Tanzania. Udini utatuumiza sisi akinamama na wanetu.

Mama heshima kwako.
Hebu muanike huyo Ponda, ni wa wapi? Amekuja lini humu nchini? Kumbe tunaumizwa vichwa na mtu ambaye siyo mtanzania mwenzetu.
 
Hivi kuna tatizo gani serikali wakiweka dodoso za dini kwenye Sensa?
Nchi (Serikali) ya Tanzania haiendeshwi kwa misingi ya kidini, lakini inatoa uhuru kwa kila raia wake kuabudu kupitia misingi ya dini anayoitaka. Hii sensa inafanya na serikali (ambayo haina dini) sasa hizo dodoso za kidini zinaumuhimu gani kwa serikali isiyoendeshwa kwa misingi ya kidini? Kama tumeshapewa uhuru wa kuabudu
kupitia dini zetu, kwa nini tusitumie uhuru huu katika kujua idadi zetu kupitia madhehebu tunayo abudia? Ugumu unakujaje hapo? Kwa nini tusijifunze kufanya maamuzi kwa njia za kistaarabu? Tukiambiwa asilimia kubwa ya sisi waislamu tuna tatizo la kutotumia shule katika kufanya maamuzi tutakataa kwa kutumia hoja gani hapa..?
 
Zoezi hilo la Sensa limeonyesha litajumuisha idadi ya Makanisa na Misikiti, sasa iweje wanaongia ndani ya Misikiti na Makanisa hawataki wahesabiwe.

Mkuu, hebu fafanua tafadhali hapo kwenye italic na wekundu. Inamaana kuna swali linauliza eneo lako lina misikiti mingapi na makanisa mangapi au limekaa kaaje hilo swali? Nitafurahi nikipata jibu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom