BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Hahahahahahah mwananzengo hebu waambie wanisomee Albadir yao ! Siongopi majini wala ushenzi wao mwingine....damu ya Yesu inanilinda daima zidi ya nguvu za kishetani za hao ndugu
Wanajf wenzangu, mkiona huyu jamaa amepotea without trace, msianze kumuulizia ulizia humu ati yuko wapi?!.

Anyway, wenyewe, namuombea msamaha huyu jamaa kwa sababu namfahamu, mkimpotezea atakayeteseka kwa kuokota makopo sio yeye bali wanaomtegemea!.

Bahati yako nimeshakuombea msamaha, vinginevyo....
 
mlishaambiwa serikali haina dini.............wafanye sensa ya udini ili iweje??????????
 
Kama wanataka kujua idadi ya waumini wao si wafanye sensa yao wenyewe kwani kuna mtu atawakataza, fedha za walipa kodi hazifanyi kazi ya kanisa wala msikiti! Watumie busara.
 
Mkuu Ntamoholo, jini linaweza kutumwa kwa mtu au kitu, haliwezi kutumwa kwenye dhana!. JMT dhana wakati sensa ni tendo ambalo haiwezi kutupiwa jini, labda watendaji ndio watupiwe majini!. Kwani wewe unajhua jinsi Albadir inavyofanya kazi?. Kwani wanaotumwa kuitekeleza Albadir unawajua ni kina nani?!. Wee acha tuu hiki kipengele cha dini lazima kiwekwe!, vinginevyo ....

Kwa hiyo uisilam,ni majini, albadir,suicide bombing, kuchoma makanisa, kuua wasio waisilamu , chuki nk, kwa nini lakini???? mie sidhani kama mtume alianzisha hii dini kwa madhumuni haya bali ni wajinga wachache wasioenda shule ndio huwaza ujinga kama huu. naomba cv ya huyo shekhe aliyesema anapinga sensa ANA ELIMU GANI???
 
Nini maana/manufaa ya sensa? Kwa ufahamu wangu na kwa ufupi. sensa ni kwa ajili ya kusaidia serikali kupanga mipango ya maendeleo kwa ajili ya watu wake. Kwa mujibu wa katiba yetu nchi yetu ni "secular state" haifungamani na imani yeyote ya kidini!!! Sasa kujua kama kuna waislam wangapi, wakristo wangapi, wapagani wangapi e.t.c kuna saidiaje dhumuni kuu la kuwa na sensa?

Kama shida ni kuwa kuna takwimu zinazotolewa kuhusu idadi ya madhehebu/imani mbalimbali basi nadhani wanaozitoa wanajua sababu ya kuzihitaji na sidhani kama wanazuiwa kufanya hivyo(ndo maana wanazitoa kwa uhuru) lakini wa maana ya kuwa na sensa ya watu kwa ajili ya mipango ya maendeleo bado sioni umuhimu wa kujua idadi ya watu kwa mujibu wa imani zao!!!!
 
WHAT IS QUALTITY/QUALITYY? Anyways its nat ur faulty. The issue is we dnt want provocative ideas in this country. sio lazima uhesabu waumini wako ndo upange maendeleo. Kwani unataka kuwagai pesa or..? Makanisa yaliyopo huko kila kona hayatoshi kuanalyse situation ya waumini wake and then wapange hayo maendeleo? Kwani kuongeza swali la dini kwenye hiyo sensa wl cost the government extra money..? So sio ishu ya gharama hapa waislam wanayotaka kuserve. Da thing is we dont intertain provocative religious activity in this country caz sio waislam na wakristo pekee wanaoishi humu..!!
 
Ni jambo jema Waislam wana haki ya kujua wako wangapi ili waweze kupanga mipango yao vizuri kwa mfano watahitaji Hospital ngapi, shule ngapi n.k. Vivyo kwa sisi Wakatoliki na wenyewe wanahitaji kujua wako wangapi waweze kuhakikisha uwepo wa huduma muhimu za kijamii kwa waumini wao. So I concur with their motion.
 
I think this people need to understand or rather to know that the government is more importnat than an individual,kwa hiyo sidhani kama serikali iko hapa kusikiliza huu upuuzi wa hawa watu,wamekuwa na matatizo kila kukicha,

Nadhani muda umefika sasa wa kusema enough is enough,we can't leave like this,mara mahakama ya kadhi,mara sensa,mara uamsho,mara baraza la mitihani,mara shule za sekindari za kikristu zinawanyanyasa, jamani tunachikisema sisi tumechoka haya mambo yenu muda uliobaki ni wakuijenga hii tanzania na sio malumbano yasiyo na msingi, sensa ni muhimu sana kwa serikali yeyote iliyoko ili kujua vipaumbele wakati wa kupanga budget,nyie si mnamisikiti yenu mkahesabiane wenyewe kwa wenyewe huko muache mambo yenu ya ubaguzi,
 
Ni jambo jema Waislam wana haki ya kujua wako wangapi ili waweze kupanga mipango yao vizuri kwa mfano watahitaji Hospital ngapi, shule ngapi n.k. Vivyo kwa sisi Wakatoliki na wenyewe wanahitaji kujua wako wangapi waweze kuhakikisha uwepo wa huduma muhimu za kijamii kwa waumini wao. So I concur with their motion.

Usemavyo, ni vyema kwa waisalam, wakrisito, wapagani(japo inaonyesha umesahau sio watz wote ni waislaam na wakristu tu) kujua idadi yao ili wapange mipango yao....hilo ni sawa lakini je kwa serikali ambayo ni "secular" inasaidia nini maana serikali haipangi mipango ya maendeleo based on idadi ya waislaam, wakristu, wapagan e.t.c. inapanga mipango yake based on idadi ya "WATANZANIA" wote!!!!

NB: Kumbuka hii ni sensa ya serikali na si ya wakristu, waislam, wapagani e.t.c.
 
hivi hapa kinacho gomba ni nini? kwamba waislamu hawawezi kuswali mpaka wajue idadi yao au ni yale mashindano ya kitoto sisi tupo wengi kuliko nyinyi?

na kama ni kuhusu hizo takwimu wanazo pinga kutoka kwa sijui cia, au wagalati, basi si na wao wato data zao kutoka hiyo sensa ya 1957 au 1967 then wa extrapolate, maana najua wapo magwiji wa hesabu so wanaweza kufanya hiyo kazi, njia ya pili ni hiyo idadi ya 1967 halafu waongeze idadi ya walio zaliwa katika koo za iislamu na wagalati waliobadili dini kuwa waislamu, then watoe walio fariki.

wakisha maliza waweke kwenye web au jarida kwamba kwakuwa wao wanao wakee wanne na wastani wa watoto wao ni sita basi wapo 65% na wengine ni 35%.

Na anaye pingana nao alete data zake walinganishe na zao, au wamfuate Pengo wamulize formula aliotumia then nao waiweke kwenye idadi yao ili wapate jibu. na shida ikizidi basi tutumie majina yetu ya asili tuachane na John, Juma nk tutasikia tu kidwa, chausiku, matarajio, furaha, tabu, mchele na kadhalika
 
Mi najiuiliza, kama waislam wanataka kujua wako wangapi kwa nini wasifanye sensa ya kwao kama ambavyo wakristo hufanya!? wanataka kutumia mgongo wa sensa ya serikali kujijua wako wangapi! watumie gharama zao wenyewe... Serikali yetu hii haina dini! Kuweni wastaarabu nyie, mnataka serikali itumie kodi zetu kuwahesabu nyie? Mbona nyie walalamishi sana?.
 
WAPUMBAVU NA WAJINGA WACHACHE WASITULETEE UJINGA HAPA.

Ok mie mkristu jee unanichukia?? na kama unanichukia kwa nini? au mie muisilamu jee unanichukia ??? na kwa nini?? MUISILAMU, MKRISTO, MPAGANI, WOTE NDUGU labda hao freemasons ndio tuwajadili.

Hawa mashekhe wasituchonganishe kwa maslahi yao waliyoahidiwa na waarabu. mie natoka kwenye familia ya wasilamu na wakristo 50/50 na hii ndivyo ilivyo tanzania nzima ukiacha kwa wale wala urojo, sie sote ni ndugu na tunapendana ndio maana unaona rais musilamu baraza la mawaziri wakristo wengi zaidi, hapo nampa kikwete big UP!
 
If i were the goverment of Tanzania, ningepiga marufuku anything that has to do with religion especially ukristu na uislam, kuanzia majina, discussions, radioz, news etc. Marufuku!!! everyday religion religion, c,mon people, i am tired of this shit! People work hard to build their nation and you are just there bragging about foreign religions. will religion solve our problems? will religion pay our bills? will religion build our roads? In short religion is a social gathering like any other social gathering like political parties, tribes etc. Am feeling sorry for my friends who support this motion! Its an absurd.

People should distinguish between time and event, and between wisdom and knowledge. It is not always the case that good things will be good, at some point they will be bad, it jus happen,because at that particular point in time people have different or enough knowledge to make the right decision or description about that. This is what i call wisdom. In this particular case, you just need wisdom that it is just not the ´right time´ for the goverment. It is not about who else did or did not. I hate this shit!!!
 
Mi natokea msikitini ijumaa.Msimamo ni uleule hatuhesabiwi hadi kipengele cha dini kiwepo
siwezi kushangaa hata kidogo kwani hiyo ndio asili yenu. Mmepanga kuendelea kuchoma makanisa na mali nyingine za wafuasi Wa Kristo au maandamano ya vurugu na uporaji kama mlivyo zoea? Mwisho wa kuvumilia upumbavu wenu umekwisha! mkijaribu tu, uwepo wenu Tz utakuwa historia.
 
Naona watu mnabishana kitu ambacho kwanza hakina ubaya wowote. Sensa ni ya WATU sio nchi (na watu wake wana dini) hivyo unapotaka kuhesabu watu hakuna ubaya wowote kuweka vipengele hivi ikiwa leo hatutumikii tena siasa ya UJAMAA (Socialism). Hata Wachina na Warusi wao walikataza kabisa na kusema nchi yao haina dini na hata watu wake hawatakiwi kuwa na dini, haya yalikuwa ya miaka ile ya vita baridi. Hivi sasa Wakristu na Waislaam wapo na wanahesabiwa maana lengo la sensa ni kuwajua watu wake kwa makundi ya kijamii.

Kupinga hoja ya Waislaam ni kuonyesha hofu na mashaka ktk matokeo na kama hakuna tunapinga kitu gani ama kutakuwa na ubaya gani kama kipengele hicho kikiwekwa?. Maana kila siku humu JF ubishi ni kuhusu asilimia ya Waislaam na Wakristu, basi bora sensa hii iondoe ubishi huu. Halafu pia sidhani kama sensa haina kipengele cha Jinsia, Kabila, uzawa na kadhalika (haina maana wanatengwa) kwani sensa hii itaweza tu kutufahamisha Tanzania ina wazawa wangapi na wageni wahamiaji wangapi na kwa vipengele vipi. Pasipo vipengele kama hivi utaweza vipi kumhesabu Mkenya au Mrwanda aliyehamia Tz. na vile vile wao wanaweza kusema kabila la nini mbona mnatutenga? Kesho inawezekana tukawa na duo citizenship tutaweza vipi kumtenga Mmalawi ambaye anadai Utazania?.

Kwa hiyo ndugu zangu tuyapokee malalamiko ya watu kwa fikra huru, sii kujifungia ktk sanduku la Udini hata ktk jambo dogo ambalo haliwezi kubadilisha maisha yako isipokuwa kuweka record ya usahihi wa watu wake ktk jamii zao. I wouldn't mind kuwepo vipengele vyote muhimu ktk utunzaji wa record za sensa ambayo kitaalam inatakiwa kuwa na majibu yote.

Mkandara,

Pokea kalike unajua kuna watu wapuuzi humu jamvini sijapata kuona wanahoji kipengele cha dini wakati kuna vipengele vyengine wakiulizwa watasema vina umuhimu sasa iweje dini iwe tatizo? Hadi sasa sijaona hoja ya msingi against kipengele cha dini zaidi ya upuuzi tu na blah blah.
 
PhD na Master 2...with that level of thinking!? Kazi tunayo waTanzania...

Kama kuna register kwenye Misikiti na Makanisa...kwa nini unahitaji serikali ihesabu watu kwa dini zao kwenye sensa? Mchumi...hata huoni hapo unaongezea serikali mzigo wa cost isiyo na msingi. Tunafaidkia vipi na kodi yetu iliyokusomesha mpaka uwe na PhD ya Uchumi wakati uwezo wako wa kufikiri na kureason ni sawa na 'Issa Ponda'!?

Bwana wa WHO,

Labda nikujulishe kama hufahamu kuwa hivi misikitini au makanisani watu wakioana huwa wanasign register fulani kuwa hawa ni bwana na bibi. Na vile vile misikiti na makanisa Tanzania ina register za kujua waumini wao wa maeneo ya hapo sasa gharama gani unayoongelea wewe au ya kuzua. Acha wazimu huo ati addition cost ipi wakati registers zipo since zamani zina rekodi za waumini muda mrefu kwanini wasizitumie kuverify?

Yes dude I have a PhD ya economics tena from top three universities in the World!!! na Masters from top 4 universities in the world. Call me arrogant I considered it confidence as I clearly know what I am talking about kadanganye wengine dude sio sisi Adios!!! Asante sana kwa kunilinganisha na Sheikh Ponda ila sijamfikia yeye kwani amesoma sana dini mie uislamu wangu wa kuungaunga ila inshallah nitamfikia siku moja ila nakushukuru sana maana hiyo kiwango kikubwa sana cha wadhifa!
 
Bwana wa WHO,

Labda nikujulishe kama hufahamu kuwa hivi misikitini au makanisani watu wakioana huwa wanasign register fulani kuwa hawa ni bwana na bibi. Na vile vile misikiti na makanisa Tanzania ina register za kujua waumini wao wa maeneo ya hapo sasa gharama gani unayoongelea wewe au ya kuzua. Acha wazimu huo ati addition cost ipi wakati registers zipo since zamani zina rekodi za waumini muda mrefu kwanini wasizitumie kuverify?

Yes dude I have a PhD ya economics tena from top three universities in the World!!! na Masters from top 4 universities in the world. Call me arrogant I considered it confidence as I clearly know what I am talking about kadanganye wengine dude sio sisi Adios!!! Asante sana kwa kunilinganisha na Sheikh Ponda ila sijamfikia yeye kwani amesoma sana dini mie uislamu wangu wa kuungaunga ila inshallah nitamfikia siku moja ila nakushukuru sana maana hiyo kiwango kikubwa sana cha wadhifa!


Tena hiyo University lazima iwe kwenye Christian majority country maana hakuna chuo kama hicho kwenye Muslim majority country....jiulize kwa nini!
 
Tena hiyo University lazima iwe kwenye Christian majority country maana hakuna chuo kama hicho kwenye Muslim majority country....jiulize kwa nini!

Hahahaha very well! je nikuulize unataka kutuambia tusihoji kwanini kipengele cha dini kisiwepo katika sensa? Hebu nipatie mchakato wa kwanini kipengele hicho kisiwepo mie nifahamu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom