BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.
Umeishaisha elezwa nchi chini ya jangwa la Sahara zilizoingiza kipengele hicho zimo kwenye machafuko.
 
Kujua idadi ya dini fulani katika nchi haisaidii chochote katika kupanga mipango ya maenedeleo ya taifa na inaonekana kuna agenda ya siri Anaysis kidogo inaonyesha suala lenyewe ni la kibaguzi na lisilo na mantiki yeyote kwa dini nyingine. Ni vizuri serikali ikawa firm na isiruhusu kuyumbishwa na watu wachache waliochoka amani tuliyo nayo.
 
kikiwekwa kipengele cha dini watakua tayari kupokea matokeo kinyume na matarajio yao.?

Watajipanga upya ili kuhakikisha Azimio la Abuja linatimia.
Pia watahamasishana kuongeza idadi ya watoto na kurahisisha mahari ili waweze kuoa kwa urahisi.
 
Mkuu Kalamazoo1,

Rais ndiye mwajiri mkuu wa watumishi wote serekalini akihitaji takwimu za watumishi ataagiza wala haitaji kupewa takwimu na Sheikh Ponda.Isitoshe ajira serekalini haziangalii dini ya mtu labda ajira za Bakhresa Company Ltd.


Mkapa alipewa hizo takwimu za kisayansi pale Diamond Jubilee,zilikuwa zinaonesha idadi ya wafanyakazi serikalini na taasisi za uma kwa majina na dini.Ndizo zilionesha idadi ya Wislamu na wakristu ni wanagpi katika nafasi za ajira za serikali
 
Unajua kufichaficha mambo sio kuzuri hata kidogo BAKWATA kama wana ajenda yao ya siri waiseme wazi kuliko kutukologa kama hivi, kwani sababu walizozitoa kipengele cha dini kiingizwe hazina mashiko.
 
Malalamiko ya waislamu ni ya kipuuzi sana na hayana tija sana katika maendeleo na ustawi wa nchi yetu
OIC, Mahakama ya kadhi na sasa hivi Sensa ya kidini... argggghhhh

OIC sio upuuzi mzee.Fungua website ya IDB uone Waganda wanavyonufaika na OIC tena bila kujali dini zao.Mahakama ya Kadhi ingekuwa ni upuuzi Kenya wasingeiweka kwenye katiba ya mpya pia na South Afrika,wakati SA inasifiwa na kuwa na katiba nzuri ya kuigwa sio tu Afrika bali duniani
 
Duh! maskini uhurumiwe.Unadhani kikiwekwa kipengele cha dini maana yake jina la mtu ndo litakuwa linamtambulisha ni dini gan! ataulizwa dini yake atasema mwenyew,sio jina.wake up

boya wewe..mie nakuambia ukweli...au mnajidanganya waislam mko wengi sio...hahahahahahaha..shauri utakapoona mtu anaitwa Fatuma lakini dini mkrsto...
 
Unajua ndugu ni miaka 50 toka tupate uhuru lakini hatusongi mbele kama taifa,unajua ni kwa nini? 91% ya watumishi wa umma ni wakristu,kwangu hili sio tatizo,tatizo ni kwamba hawajatusaidia kama taifa kusonga mbele,ufisadi wa aina zote umetawala nchi hii.Ndio maana Waislamu tunataka tuliokoe taifa kwa kuwemo kwenye utumishi wa uma kwa sababu kwetu ufisadi ni haramu kidini na hatuwezi kuufanya.

...mkuu,hakuna dini ambayo inasema ufisadi c haram!kumbuka hata hao walioko madarakani waliapa kwa kutumia vitabu hivyohivyo vya dini,waislam kwa wkristu,lkn at the end ndo wametufikisha hapa...pili,unataka kuniambia mafisadi wote kwny huu mfumo uliooza ni wakristo?..tatu,so kupitia hiyo hesabu yenu mnayotaka kujua mpo wangapi, itasaidiaje hapa kwny kupiga vita ufisadi?tukisema mnataka iwe nchi ya kiislam mnakataa,ss hii hoja yako inajieleza hapa!
 
kazi kweli2 - mbona sababu za kuhesabu watu kufuatana na dini zao hazitajwi - naona tu ooo uingereza na blabla wanafanya hivyo!! watanzania hatuwezi kuwa na aina yetu ya kufanya mambo mpaka tuwe ni kina copy n paste!! lo tuanzie hapa - wahaya, wasukuma, wakurya, wamasai, wameru, wachagga, waluguru, wagogo, waha, wafipa, wamatengo, wanyakyusa, wahehe, wakinga, wamakonde! wako wangapi tokea ukoloni pamoja na mchanganyiko wa kiTanzania.
 
umenisaidia maana mengine niliyokuwa sikuyasema umeyasema wewe,yooote hayo walimuonesha,ngojea niitafute ile kabrasha nikuwekee hapa ujionee mwenyewe,kwa nini tuandikie mate?
We litafute uliweke hapa...usiingie mitini tu...
 
Kwa mfano serikali ikakubali kuingiza hicho kipengele na ikajagundulika kuwa walio wengi ni dini tofauti na yao wataficha wapi nyuso zao? au watasema sensa imechakachuliwa?:spit:

Acha kupriempt.Takwimu za dini zina umuhimu wake katka mipango ya nchi.nikupe mfano mdogo.Serikali inapo survay ardhi lazima iweke maeneo ya ibada,itenge sehemu za maziko kwa dini tofauti nk.kinachotafutwa hapa ni kuisaidia serikali ione umuhimu huo,pia kuondoa fitina za wale wanaotoa takwimu za uongo kwa manufaa yao
 
Sensa ya mwaka 1957 haikuonyesha idadi ya Waislamu kuwa 65%. Pia kuna sensa iliyofuata 1967 pia ina takwim inayoonyesha idadi ya Waislamu na Wakristo. Kwa hiyo si sahihi unaposema kuwa baada ya 1957 sensa zote zilizofuata zilifuta kipengele kinachoonyesha dini za watu.



MKUU sensa ya mwaka 1967 ni sensa ya kwanza kufanyika baada ya uhuru na ndio iliyoondoa kipengele cha dini bila sababu za msingi.na sensa ya mwaka 1957 ni sensa ambayo ilifanyika chini ya ukoloni na pande zote za waislamu na wakristo wameikubali bila wasiwasi wowote. nadhani ww takwimu zako ndio hazipo sahihi.
 
Wangegomea uchaguzi mkuu ingekuwa poa sana, nchi isngekuwa hapa coz hawa ndo mtaji mkuu wa Magamba!
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

hatuhesabu dini, sisi tunahesabu watu bana.........kujua waislam ni wangapi na wakristo ni wangapi inatusaidia nn????
jihesabuni kwenye misikiti yenu
 
kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama uingereza, misri, israel, na hakuna tatizo lolote.

kwa nini kufanya mambo kwa kuiga? Kila siku copying tu? Tunaishi kufuatana na tamaduni zetu wenyewe. Yaani maslahi yenu nyie mnataka yafanyike kwa fedha za watanzania wote? Uze,be mwingine hata shetani hauvumiliii
 
Siasa at work, ukweli waislamu wapo wengi. ingekuwa wakisto wapo wengi sensa ingefanyika haraka sana tena bila hoja hizo kuzungumzwa.
 
Kelele za kibaguzi za waislam hazijahi kuleta manufaa kwa waislamu wenye popote duniani mara nyingi huishia kumwaga damu na kudorora kwa maendeleo ya jamii husika.

Angalia Nigeria leo wakubali wenyewe kutawaliwa na mkristu tena mkatoliki munaowachukia nyinyi. Siku zote Mbuzi atabaki mbuzi na kuku aendelee kuitwa kuku. Haitatokea kuku aitwe nyani hilo halipo.

Serikali ikiwakubalia hawa wagomvi watazalisha jingine watadai usawa wa ajira wakati inventory ya wasomi kwao ni wachache. Hilo msahau hata kikwete hayuko tayari kwani anajua madhara yake, yule jamaa amefanya foreign ministry muda mrefu anawajua wakorofi wa kiislam duniani.

JK kajikusanyia mshiko mnene unadhani atakubali kuja kula kwa shida sababu ya fujo zenu kwendeni kuzimu nyie
 
Alipewa na nani?

Huyo mwanasayansi amepata wapi majina ya wafanyakazi wa Tanzania ambayo Rais, mwajiri mkuu wa nchi, hana?
Ni lini huyo mwanasayansi amepita maofisini serikalini kukusanya rekodi za dini za watu na majina yao?

Mkapa alipewa takwimu za kisayansi za dini za wafanyakazi Diamond Jubilee, alipewa na nani, Shehe Ponda?


Usijali nitakuwekea hapa hilo kabrasha alilopewa Mkapa na Waislamu wasomi
 
Ushauri: Serikali ikikataa kuingiza kipengele hicho, Bakwata iandae sensa ya kuhesabu Waislamu tu, tujue idadi ya misikiti inayohitajika.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom