Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Sina uhakika kama Wakristo wote wanaamini peponi/ mbinguni ni ulimwengu au nje ya ulimwengu. Nafahamu mashahidi wa Yehova ndio wanaamini hivi.

Tuachane na huo ulimwengu wa kufikirika tuongolee huu wa sasa ulio halisi, mungu anaweza kuondoa uovu katika jamii ulimwengu huu wa sasa ulio halisi?
Unatakiwa uelewe uovu kwenye jamii unatokana na watu. Ili Mungu afute uovu kwenye jamii hii ya sasa, inabidi awafute watu wote wenye mawazo mabaya, waongo, wambea, wezi, na wenye chuki.

Ndiyo maana nikatoa ile hoja kwamba, kuuondoa uovu ni pamoja na kukuondoa na wewe binadamu pia.
 
Nimeshakwambia asili ya Binadamu ni Binadamu.

Asili ya sokwe ni sokwe.

Asili ya mnyoo ni mnyoo.

Unataka asili gani nyingine?
chimbuko la binadamu ni lipi ilikuweje mpaka kikapatikana kiumbe ambacho ni binadamu maana tunajua ukichaganya siment, mchanga, na kokoto unapata zenge je binadamu alitokea tu? Na mawe miti n.k vililetwa na nan dunian?
 
Unatakiwa uelewe uovu kwenye jamii unatokana na watu. Ili Mungu afute uovu kwenye jamii hii ya sasa, inabidi awafute watu wote wenye mawazo mabaya, waongo, wambea, wezi, na wenye chuki.

Ndiyo maana nikatoa ile hoja kwamba, kuuondoa uovu ni pamoja na kukuondoa na wewe binadamu pia.
Sio kwamba uovu unatokana na Shetani ?
Vipi kuhusu matetemeko ya ardhi yanayoua watu ?
 
Hapa ninapoishi mtaa wa nne tu Kuna kanisa la walokole wanasali wanapiga makele na kulia Lia wana mlialia mungu makelele mpaka majirani hawalali

So unawezaje kunishawishi kwamba wafia dini sio vichaa !??



Wafia dini wote ni vichaa -- haiwezekani mtu anapanda ndege anaenda mpaka Makkah Kisha anapewa vijiwe eti ampige shetani ilhali hata hamuoni na huyo shetani awe yupo tu amekaa anasubiria Apigwe mawe na Kila mtu Tena Kila mwaka 😆😆
 
Sio kwamba uovu unatokana na Shetani ?
Vipi kuhusu matetemeko ya ardhi yanayoua watu ?
Shetani anashawishi tu, lakini maamuzi ya mwisho ni yako. Acha kumsingizia shetani udhaifu wako!

Hayo matetemeko ya ardhi sio uovu, ni jiografia ya kawaida ya sayari yetu kuwa hai.
 
Shetani anashawishi tu, lakini maamuzi ya mwisho ni yako. Acha kumsingizia shetani udhaifu wako!

Hayo matetemeko ya ardhi sio uovu, ni jiografia ya kawaida ya sayari yetu kuwa hai.
Sawa, tukubali kwamba tetemeko lenyewe si UOVU kwa sababu ni natural event. Lakini tatizo si kuLitaja tetemeko kuwa mwovu. Tatizo ni matokeo yake kwa viumbe wenye uwezo wa kuhisi maumivu na mateso.

Mtoto anayekufa kwenye tetemeko hajafanya uamuzi wowote, hajachagua dhambi, wala hajamsingizia Shetani. Ameangukiwa na jengo na kufa. Sasa kama Mungu aliumba hiyo nature, anaijua kila itakachotokea, na ana uwezo wa yote, kwa nini ameruhusu mfumo wa asili ambao unazalisha mateso kama hayo?

Huko mwingine ngoja aje kukujibu mwenyewe.
 
Sawa, tukubali kwamba tetemeko lenyewe si UOVU kwa sababu ni natural event. Lakini tatizo si kuLitaja tetemeko kuwa mwovu. Tatizo ni matokeo yake kwa viumbe wenye uwezo wa kuhisi maumivu na mateso.

Mtoto anayekufa kwenye tetemeko hajafanya uamuzi wowote, hajachagua dhambi, wala hajamsingizia Shetani. Ameangukiwa na jengo na kufa. Sasa kama Mungu aliumba hiyo nature, anaijua kila itakachotokea, na ana uwezo wa yote, kwa nini ameruhusu mfumo wa asili ambao unazalisha mateso kama hayo?

Huko mwingine ngoja aje kukujibu mwenyewe.
Huwezi kuwa na sheria za asili zinazochagua nani wa kumdhuru.
 
Mbona hulaumu Mungu kuleta mvua inayozalisha chakula cha kulisha mamilioni ya watu?
Kama Mungu anaweza kutoa mvua na jua, kwa nini hawezi kuhakikisha mtoto anakula kabla hajafa kwa njaa?

Kuna watoto Hadi Leo wanakufa Kwa kukosa chakula. Mungu alikuwa wapi Hadi Michael Jackson anachangisha pesa za baa la njaa Ethiopia.

Mungu mwenye uwezo wote, anayejua yote na anayewapenda wote, kwa nini anaweka mfumo ambao mtoto asiye na hatia anaweza kufa kwa njaa wakati ana uwezo wa kuzuia hilo?
 
Kama Mungu anaweza kutoa mvua na jua, kwa nini hawezi kuhakikisha mtoto anakula kabla hajafa kwa njaa?

Kuna watoto Hadi Leo wanakufa Kwa kukosa chakula. Mungu alikuwa wapi Hadi Michael Jackson anachangisha pesa za baa la njaa Ethiopia.

Mungu mwenye uwezo wote, anayejua yote na anayewapenda wote, kwa nini anaweka mfumo ambao mtoto asiye na hatia anaweza kufa kwa njaa wakati ana uwezo wa kuzuia hilo?
Kama hakuna Mungu, Michael Jackson alikuwa anafanya jambo jema kwa nani?
 
Huwezi kuwa na sheria za asili zinazochagua nani wa kumdhuru.
Kwahiyo Mungu mwenye upendo kaweka sheria za asili za kudhuru mtu yoyote Hadi watoto wachanga wasio na hatia wauawe na Matetemeko ya ardhi.


Halafu janga likitokea anashindwa kumuokoa huyo mtoto asiekuwa na hatia wakati anajua Mimi mtu mzima chizi Sina uwezo kumsaidia huyo mtoto.
 
Zaidi ya hayo kichekesho ni ,

kama Mungu anajua kabla mtu hajazaliwa kwamba mtu huyo atamkataa, ataishi dhambini na ataishia motoni, lakini bado Mungu anamleta duniani huku akiwa na uwezo wa kuzuia hiyo outcome. kwa nini amuumbe mtu ambaye tayari anajua ataishia kwenye eternal punishment?

Yani unamuumba binadamu unajua atakuja kuua watu, halafu huyo mtu akiua unasema utamchoma moto.


Hizi akili waumini wa MWAMPOSA ndio wanaweza kuelewa.Ll
Nashangaa sana wanaoamini huu upuuzi 😂
 
Back
Top Bottom