Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Mvua ni nzuri? nenda kawaulize watu waliokumbwa na El Nino kama wanakubaliana na wewe.
Hakupaswa kuleta El Nino, Mimi hata kama mvua isingekuwepo kabisa na kukawa hakuna njaa ni sawa, au hata kama tusingekuwa tunasikia njaa kabisa ni sawa pia.
 
Mvua ni nzuri? nenda kawaulize watu waliokumbwa na El Nino kama wanakubaliana na wewe.
Kusema mvua ni nzuri hakufuti madhara ya mvua. Kama Mungu ndiye designer wa mfumo mzima, swali si kama mvua ina faida; swali ni kwa nini mfumo wake unahitaji faida hiyo ije pamoja na mateso makubwa ambayo angeweza kuyaepusha
 
Mungu ametupa akili ya kulinda hao watoto, ila binadamu kama wewe ndio wazembe.
Sawa, Mungu ametupa akili ya kuwalinda watoto. Lakini je, watoto wote wanaokufa kwa njaa, mafuriko, tetemeko, kansa au magonjwa wanakufa kwa sababu binadamu wamezembea?

Mtoto wa miezi sita amezembea wapi?
Na kama Mungu ana uwezo wa kuwapa watu akili ya kuwalinda, kwa nini asiwaokoe wale ambao hawajalindwa? Kama anaweza kuingilia maisha ya watu, kwa nini intervention iwe kupitia akili za binadamu tu, wakati anajua kabla kabisa nani atakufa?
 
Kusema mvua ni nzuri hakufuti madhara ya mvua. Kama Mungu ndiye designer wa mfumo mzima, swali si kama mvua ina faida; swali ni kwa nini mfumo wake unahitaji faida hiyo ije pamoja na mateso makubwa ambayo angeweza kuyaepusha
Unaomba ulimwengu ambao hauwezi kuwepo kimantiki.
 
Sawa, Mungu ametupa akili ya kuwalinda watoto. Lakini je, watoto wote wanaokufa kwa njaa, mafuriko, tetemeko, kansa au magonjwa wanakufa kwa sababu binadamu wamezembea?

Mtoto wa miezi sita amezembea wapi?
Na kama Mungu ana uwezo wa kuwapa watu akili ya kuwalinda, kwa nini asiwaokoe wale ambao hawajalindwa? Kama anaweza kuingilia maisha ya watu, kwa nini intervention iwe kupitia akili za binadamu tu, wakati anajua kabla kabisa nani atakufa?
Nani amesema mtoto ndio amezembea? Uzembe upo kwa binadamu wazima lakini wenye akili ya kijinga kama yako.
 
UUMBAJI MAANA YAKE CHANGE OF FORM YA ENERGY ..KAZA AKILI UNAKALIBIA KUELEWA ...

KIPENGELE CHA UUMBAJI WA MUNGU KIPO KWENYE > ENERGY INABADILIKA KUTOKA MUUNDO MMOJA HADI MWINGINE >hii ndiyo uumbaji ..Mungu anabadili energy kuwa maji au kuwa moto au kuwa batidi ay kuwa sauti au kuwa usumaku au kuwa mwanadamu au kuwa jini huo ndiyo uumbaji a
Uumbaji ni creation Yani unaanza kutengeneza kitu from the scratch, energy iko transformed tu sasa mbona wewe unaibatiza jina la uumbaji? Hebu nisaidie hapo
 
Nani amesema mtoto ndio amezembea? Uzembe upo kwa binadamu wazima lakini wenye akili ya kijinga kama yako.
kama binadamu mwenye uwezo mdogo ana wajibu wa kumlinda mtoto, Mungu mwenye uwezo wote na anayejua kila kitu ana wajibu gani?

Kama mtoto anateseka kwa sababu watu wazima wameshindwa kumsaidia, Mungu alikuwa wapi wakati huo? Alijua kabla kwamba mtoto huyo atateseka, ana uwezo wa kuzuia, lakini akaacha itokee.
 
Nani amesema mtoto ndio amezembea? Uzembe upo kwa binadamu wazima lakini wenye akili ya kijinga kama yako.
Sasa kama Mimi nina akili za kijinga na Bado huyo Mungu ananipa majukumu ya kulinda mtoto huoni huyo Mungu ndio Mpuuzi.

Anawezaje kumpa rungu chizi.
 
kama binadamu mwenye uwezo mdogo ana wajibu wa kumlinda mtoto, Mungu mwenye uwezo wote na anayejua kila kitu ana wajibu gani?

Kama mtoto anateseka kwa sababu watu wazima wameshindwa kumsaidia, Mungu alikuwa wapi wakati huo? Alijua kabla kwamba mtoto huyo atateseka, ana uwezo wa kuzuia, lakini akaacha itokee.
Wajibu wa Mungu ni kutoa Haki ya Milele sio kuwa yaya au bodigadi wako kila muda hapa duniani.
 
Wajibu wa Mungu ni kutoa Haki ya Milele sio kuwa yaya au bodigadi wako kila muda hapa duniani.
"Hhaki ya milele’,....... kama Mungu anajua kabla ya mtu kuzaliwa kwamba mtu huyo ataishia motoni, na bado anaamua kumuumba, alikuwa na option gani ambayo Mungu mwenyewe hakujua? Kama mwisho tayari unajulikana kwa Mungu, unaita vipi mfumo huo kuwa free choice yenye matokeo ambayo Mungu hakuyachagua?

Kwa hiyo usijibu kwa kusema Mungu si bodyguard. Mimi sijasema hivyo. Nakuuliza kwa nini Mungu mwenye uwezo wote alichagua reality yenye suffering hii wakati alikuwa na uwezo wa kuumba reality yenye suffering kidogo bila kuacha kuwa Mungu.
 
"Hhaki ya milele’,....... kama Mungu anajua kabla ya mtu kuzaliwa kwamba mtu huyo ataishia motoni, na bado anaamua kumuumba, alikuwa na option gani ambayo Mungu mwenyewe hakujua? Kama mwisho tayari unajulikana kwa Mungu, unaita vipi mfumo huo kuwa free choice yenye matokeo ambayo Mungu hakuyachagua?

Kwa hiyo usijibu kwa kusema Mungu si bodyguard. Mimi sijasema hivyo. Nakuuliza kwa nini Mungu mwenye uwezo wote alichagua reality yenye suffering hii wakati alikuwa na uwezo wa kuumba reality yenye suffering kidogo bila kuacha kuwa Mungu.
Unachanganya kujua kitakachotokea na kulazimisha kitokee. Hivi ni vitu viwili tofauti kabisa.
 
Back
Top Bottom