Hii ni hadithi ya kijinga tu isiyo na maana.
Naomba niseme, mimi ni mwanafunzi wa historia. Kamwe siwezi kuifanya historia inihukumu kwa mabaya. Siwezi kuwa sababu ya Taifa letu kushindwa kuandika historia mpya ya kuiondoa madarakani CCM iliyochoka na kutufukarisha. Historia ya maisha yangu imeandikwa kwa harakati za mageuzi na ndio maana sijawahi kuwa mwanachama wa chama chochote zaidi ya CHADEMA. Wakati vijana wasomi wengine walikwenda kutafuta mkate makazini au kwenye vyama vingine vya siasa vilivyokuwa vinang'ara wakati huo, mimi nilijiunga CHADEMA na kushiriki kukijenga mpaka hapa mnapokiona. Siwezi kufuta matumaini ya mabadiliko ya Watanzania.
Napenda ifahamike kuwa CHADEMA haina mgombea Urais wa mwaka 2015. Muda utakapofika taratibu za chama kupata mgombea zitatangazwa na tunaotaka kugombea tutajitokeza au tutaombwa na vikao vya chama.
Yeyote atakayeteuliwa na chama kupeperusha bendera ya chama chetu ndiye atakuwa mgombea wa chama chetu. Mimi binafsi nitamwunga mkono mgombea yeyote atakayepitishwa na chama. Kama CCM wanakuwa kama fisi kusubiri mkono udondoke wasahau. CHADEMA hatutogombana kwa sababu ya Urais. Kwangu mimi Urais sio an End. It is just a means to an end. Malengo haya haya niliyonayo yanaweza kutekelezwa na Rais Mbowe, Rais Mkuumbo, Rais Slaa au hata Rais Lissu. Uwezo na maarifa yangu siku zote nimeyaweka katika kuhakikisha Taifa letu linakuwa bora zaidi kiuchumi, kijamii na kisiasa. Urais ni dhamana tu ya kufikia malengo hayo.
Mada kama hizi badala ya kujenga chama zinabomoa kwa kupandikiza mbegu za chuki miongoni mwa viongozi. Mwandishi wa makala haya angetumia akili zake hizi kuandika mradi wa maendeleo ya kijiji ingesaidia sana badala ya kumwaga chuki na kuleta mfarakano.
Yeyote anayedhani kwamba ataivuruga CHADEMA kupitia kwa Zitto aandike maumivu. CHADEMA ni movement. Zitto ni sehemu ndogo sana ya CHADEMA kama ilivyo kwa mwanachma mwingine yeyote. Wengi tulioanza nao hatunao, na wengi tulionao sasa hatukuwa nao.