Waumini walivyohudhuria maziko ya Sheikh Nyundo

Waumini walivyohudhuria maziko ya Sheikh Nyundo

Hakuna kwenye uislam ambapo Mtume wetu Muhammad (swalalah alaehn wasalam )tunanuombea msamaha Bali no rehma kuna tofaut kubwa uliopo hapo kati ya rehma na msamaha
Sasa mtume mwamedi mnapomuombea hua mnaomba asamehewe ushirikina alioufanya lini na upi mkuu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Acha kudanganya watu , Quran hiyo hiyo inawafundisha mumswalie Muhammad

Jiulize mnamuombea rehema Muhammad ,je ni mzima au amekufa?
Kwani hoja kumuombea mtu au kumuomba mtu ni vitu viwili tofauti, kumuomba aliekufa ni haram, na kumuomba alie hai kwa mambo ambayo hana uwezo nayo ni haramu pia, umenifahmu? Au nikufahamishe zaidi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe ulikuwa unafanyaje kwenye swala ya magharib?
Uislamu hauna tofauti na Ukatoliki, ukiangalia kwa karibu "wote wana ibada za wafu, marehemu na kuamini marehemu anaweza kuwaombea badala ya kujiombea wenyewe"

Jana baada ya swala ya magharibi nimeona waislamu wenzangu wakiomba shehe nyundo awaombee kwa mola, nilicheka sana lakini nikakumbuka dini ya wajomba zangu iko hivyo hivyo, hizi dini za wakoloni ni "mental slavery"

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jana baada ya swala ya magharibi nimeona waislamu wenzangu wakiomba shehe nyundo awaombee kwa mola, nilicheka sana lakini nikakumbuka dini ya wajomba zangu iko hivyo hivyo, hizi dini za wakoloni ni "mental slavery"

Tunatakiwa tusome dini yetu. Haandiki maneno haya isipokuwa mtu ambae hajishughukishi na dini. Wewe na hao waislamu mliokuwa nao hap msikitini, na wenye kauli hizo huitwa "SUFI".

Almuhimu Uislamu umeelekeza kila kitu katika mambo ya kiibada. Kuna somo linaitwa "Tawasul" namna kuomba dua kupitia njia fulani yaani "Wasila". Kuna njis tatu tu za kuomba dua na uoombezi, na ni haramu na Ushirikina kufanya "Wasila" kwa Maiti yaani kwa mfu.
Uislamu hauna tofauti na Ukatoliki, ukiangalia kwa karibu "wote wana ibada za wafu, marehemu na kuamini marehemu anaweza kuwaombea badala ya kujiombea wenyewe"
Haya maneno hayasemi isipokuwa mtu asie usoma Uislamu wake yaani akaishia tu kjwa muislamu jina.

Unatakiwa uujadili uislamu kwa dhati yake na sio uujadili uislamu kwa matendo ya Waislamu.

Wapi UISLAMU umefundisha ibada kwa wafu ?

Uislamu haujawahi kufanana na Ukatoliki na hautakuja kufanana na dini yoyote ya kishirikina katika mgongo huu wa Ardhi.

Angalizo, hakuwahi kujutia yule mwenye kukaa kimya, jambo kama huna elimu nalo, uliza au kaa kimya.
 
Mbn umejibu kwa kashfa, jazba
Ungejibu kwa hoja

Ova
Tunatakiwa tusome dini yetu. Haandiki maneno haya isipokuwa mtu ambae hajishughukishi na dini. Wewe na hao waislamu mliokuwa nao hap msikitini, na wenye kauli hizo huitwa "SUFI".

Almuhimu Uislamu umeelekeza kila kitu katika mambo ya kiibada. Kuna somo linaitwa "Tawasul" namna kuomba dua kupitia njia fulani yaani "Wasila". Kuna njis tatu tu za kuomba dua na uoombezi, na ni haramu na Ushirikina kufanya "Wasila" kwa Maiti yaani kwa mfu.

Haya maneno hayasemi isipokuwa mtu asie usoma Uislamu wake yaani akaishia tu kjwa muislamu jina.

Unatakiwa uujadili uislamu kwa dhati yake na sio uujadili uislamu kwa matendo ya Waislamu.

Wapi UISLAMU umefundisha ibada kwa wafu ?

Uislamu haujawahi kufanana na Ukatoliki na hautakuja kufanana na dini yoyote ya kishirikina katika mgongo huu wa Ardhi.

Angalizo, hakuwahi kujutia yule mwenye kukaa kimya, jambo kama huna elimu nalo, uliza au kaa kimya.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mbn umejibu kwa kashfa, jazba
Ungejibu kwa hoja

Ova

Sent using Jamii Forums mobile app

Hoja iko wapi mpaka nijibu hoja ? Nimemkosoa kwa kuandika uongo.

Soma tena alichokiandika niliye mjibu, na uonyeshe hoja yake iko wapi.

Hakuna hoja na haiitwi hoja ile ambayo haina ukweli ndani yake zaidi huwa ni "Tuhuma" au "Hila" au "Shubha".
 
Kama imekataza ushirikina kwanini kwenye swala yoyote ni lazima mumtaje Muhammad na bila kumtaja sala yenu haifiki mbingu sijui ni ya ngapi?

Swali la pili, kwanini kila mnapomtaja mnamuombea huo sio upagani?
Swali la mwisho kwanini marehemu muislamu akifa mnamtaka awaombee kwa mungu wenu?
Ulitaka tukimuombea dua na kumsalia Mtume Muhammad tukutaje wewe?
 
Tunatakiwa tusome dini yetu. Haandiki maneno haya isipokuwa mtu ambae hajishughukishi na dini. Wewe na hao waislamu mliokuwa nao hap msikitini, na wenye kauli hizo huitwa "SUFI".

Almuhimu Uislamu umeelekeza kila kitu katika mambo ya kiibada. Kuna somo linaitwa "Tawasul" namna kuomba dua kupitia njia fulani yaani "Wasila". Kuna njis tatu tu za kuomba dua na uoombezi, na ni haramu na Ushirikina kufanya "Wasila" kwa Maiti yaani kwa mfu.

Haya maneno hayasemi isipokuwa mtu asie usoma Uislamu wake yaani akaishia tu kjwa muislamu jina.

Unatakiwa uujadili uislamu kwa dhati yake na sio uujadili uislamu kwa matendo ya Waislamu.

Wapi UISLAMU umefundisha ibada kwa wafu ?

Uislamu haujawahi kufanana na Ukatoliki na hautakuja kufanana na dini yoyote ya kishirikina katika mgongo huu wa Ardhi.

Angalizo, hakuwahi kujutia yule mwenye kukaa kimya, jambo kama huna elimu nalo, uliza au kaa kimya.
umejaribu kutetea wale ndugu zangu wafuga ndevu na walio zipaka rangi jana kule pemba kwenye maziko ya shehe nyundo kuwa SI WAISLAM lakini mimi nakwambia ni WAISLAMU NA ni ndugu zazngu, wamefanya ibada za Sanamu, Mungu hapendi hizo ni uchawi tu.
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Kama imekataza ushirikina kwanini kwenye swala yoyote ni lazima mumtaje Muhammad na bila kumtaja sala yenu haifiki mbingu sijui ni ya ngapi?

Swali la pili, kwanini kila mnapomtaja mnamuombea huo sio upagani?
Swali la mwisho kwanini marehemu muislamu akifa mnamtaka awaombee kwa mungu wenu?
Ukiona anatajwa hapo ujue huo sio ushirikina, na je unajua anatajwa kivipi ?

Wapi Uislamu umesema marehemu akifa tunatakiwa kumwambia atuombee ?

Kumuombea mtu salama na amani ni Upagani ? Habari hizi amekwambia nani ?

Pili, hapo hatumuombei mtume Muhammad tu pekee, tunawaombea wao na kizazi cha nabii Ibrahimu. Huo ni utaratibu tu katika sala na ni jambo la wajibu.

Namna ya kumswalia mtume kupo katika matamshi haya :

"Ee Allaah! Mswalie Muhammad, Na JamaaWa Muhammad, Kama Ulivyomswalia [Ibraahiym Na Juu Ya],Jamaa Zake Ibraahiym, Hakika Wewe Ni Mwenye Kusifika Mtukufu. Ewe Allaah! Mbariki Muhammad Na Jamaa Zake Muhammad Kama Ulivyombariki [Ibraahiym Na Juu Ya] , Jamaa Zake Ibraahiym, Hakika Wewe Ni Mwenye Kusifika Mtukufu."

Huko sasa ndio kumswali mtume.
 
Hoja iko wapi mpaka nijibu hoja ? Nimemkosoa kwa kuandika uongo.

Soma tena alichokiandika niliye mjibu, na uonyeshe hoja yake iko wapi.

Hakuna hoja na haiitwi hoja ile ambayo haina ukweli ndani yake zaidi huwa ni "Tuhuma" au "Hila" au "Shubha".
Basi yaishe mkuu
Mm awe mkristo au muislam akibishana mambo ya dini huwa simuelewi
Kuwa na siku njema

Ova

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hoja iko wapi mpaka nijibu hoja ? Nimemkosoa kwa kuandika uongo.

Soma tena alichokiandika niliye mjibu, na uonyeshe hoja yake iko wapi.

Hakuna hoja na haiitwi hoja ile ambayo haina ukweli ndani yake zaidi huwa ni "Tuhuma" au "Hila" au "Shubha".
Nitak radhi sijaandika uongo, naogopa kuweka clip hapa maana jf wataifuta ila channel 10 walionyesha jana, tukubaliane sasa zaidi ya 90 % ya hizi dini ni "mental slavry' yaani utumwa wa fikra, na wameleta watu weupe/mzungu nz mwarabu, na wao wenyewe wanajua ukweli yupo mmoja tu mwenye uwezo wa kukomboa wanadamu na dhambi zao yaani ISSA BIN MARIAM a.k.a YESU
 
Nitak radhi sijaandika uongo, naogopa kuweka clip hapa maana jf wataifuta ila channel 10 walionyesha jana, tukubaliane sasa zaidi ya 90 % ya hizi dini ni "mental slavry' yaani utumwa wa fikra, na wameleta watu weupe/mzungu nz mwarabu, na wao wenyewe wanajua ukweli yupo mmoja tu mwenye uwezo wa kukomboa wanadamu na dhambi zao yaani ISSA BIN MARIAM a.k.a YESU

Umeandika UONGO, numekwambia onyesha ni wapi Uislamu umefundisha hayo, wewe unaleta habari za Waislamu na kwenye vyombo vya habari ?

Sijakuuliza habari za kuona wala sijakataa kama hujaona, haya si ya msingi, naongelea wewe kuulinganisha Uislamu na Ukatoliki, na ili wewe usiwe muongo tuwekee aya au hadithi, ambayo inasema hayo uliyo yasema.

Kisha uje kuomba RADHI wewe sio mimi.
 
Unaelewa maana ya Rehema (mercy)

mercy

compassion or forgiveness shown towards someone whom it is within one's power to punish or harm.


Sasa mtuambie kumswalia Muhammad Rehema , sio Ibada ya wafu?

Mnamuombea rehema(msamaha) marehemu Muhammad , je alikuwa wapi kujiombea akiwa HAI?


Nyie ndio majahili wakubwa
Sio ibada ya wafu.
 
Umeandika UONGO, numekwambia onyesha ni wapi Uislamu umefundisha hayo, wewe unaleta habari za Waislamu na kwenye vyombo vya habari ?

Sijakuuliza habari za kuona wala sijakataa kama hujaona, haya si ya msingi, naongelea wewe kuulinganisha Uislamu na Ukatoliki, na ili wewe usiwe muongo tuwekee aya au hadithi, ambayo inasema hayo uliyo yasema.

Kisha uje kuomba RADHI wewe sio mimi.

Nimefedheheka sana baada ya swala ya magharibi jana, Dini si vitabu ni matendo, kama tumefikia kuombea maiti sasa si kama wapagani tu, elimika, chukua hatua
 
Back
Top Bottom