Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Anza wewe! Wao ni 'the voice of the voiceless' na lengo lao siyo kuhukumu watu bali kuonyesha njia..

Du,

Hivi ukitoa mitume yetu kama Muhamad na Issa (Yesu) hawa viongozi wetu wa kidini ni lini wamekuwa voice of the voiceless? Hebu nipe mifano ndugu yangu nielimike?

Halafu, kuna viumbe duniani walio na haraka ya kuhukumu zaidi ya hawa viongozi wa kidini hapa duniani? Hivi hata haya matamshi yao katika vita yao ya ufisadi (sina hakika kama nao wamo katika vita ya kupinga ufisadi) hayawi katika mtindo wa kuhukumu?

omarilyas
 
Du,

Hivi ukitoa mitume yetu kama Muhamad na Issa (Yesu) hawa viongozi wetu wa kidini ni lini wamekuwa voice of the voiceless? Hebu nipe mifano ndugu yangu nielimike?

Halafu, kuna viumbe duniani walio na haraka ya kuhukumu zaidi ya hawa viongozi wa kidini hapa duniani? Hivi hata haya matamshi yao katika vita yao ya ufisadi (sina hakika kama nao wamo katika vita ya kupinga ufisadi) hayawi katika mtindo wa kuhukumu?

omarilyas

The master asked his disciples how they could distinguish between night and daylight. "It's when you can see kids playing from far and you can tell who's a girl and who's a boy," replied one disciple. "Wrong," answered the master. "When you can distinguish a black thread from a white one," replied another disciple. "Wrong again," said the master.

After all the disciples had tried and got it wrong, the master said,"It's when you meet a man or woman and be able to RECOGNISE the image of your own kin. When you do that, it's daytime for you" and conclued, "If you can't even if it is daytime for you it is still night."

Coming back to what you've asked... You can't see religious leaders fighting against ufisadi until the day you'll RECOGNISE that they're doing so.

There's another story, which goes: "Where's God," asked a disciple. "He's right in front of you," replied the master. "Why can't I see Him," the disciple asked again. "Why can't a drunkard find his home?" asked the master in reply. "In order to see you need to be sober," concluded the master.

There're two questions I want to ask you:
1. Do you live, stay with or follow everything all religious leaders say in the country?

2. If you don't know what they're doing or saying against ufisadi, is it the samething as not doing or saying anything against itl?
 
Last edited:
A HARD look at the Tanzanian media landscape today, to my mind, is not a healthy one. It raises a number of questions. Does the Tanzanian media or media people operate according to a set of principles and values? Which comes first: media ownership interests or respective consciences of media people? Where politicians seem to grope into the darkness, can the Tanzanian media be relied upon to show the way? Is the Tanzanian media fulfilling its educative role to the public or it is doing the opposite, deepening their ignorance?

These are questions that media people, including myself, can do better to address rather than brush them away. Two instances come to mind immediately in the intervening period. This is the story of the ‘battle of the sharks versus the whales' and the controversy surrounding a House of Worship issuing a manifesto or ‘waraka' as popularised in the run-up to elections next year.

A perusal of the print media in the days of the ‘battle of the sharks and whales' was indicative of one thing: journalists openly took sides on either side of the former antagonists. They gave a spirited defence on either side of the antagonists, who happen to own a substantial chunk of the print and electronic media.

They carried this nation with them as though theirs was a real ‘national issue'! On the latter, it was surprising how emotion relating to one's religious affiliation on the part of the media personnel has played a bigger chunk. Or it was simply lack of an analytical mind related to what consequences may befall this nation if every religion in the country was to follow suit to issue pre-election guidelines on how to pick ‘clean' leaders.

It has also been surprising how seemingly serious tabloids and broadsheets have actually proceeded to prop up the church's documents and even go to the extent of printing headlines like: waraka unauzwa kama njugu…[pastoral manifestoes are selling like hot cakes!]

When ruling party ideologue, Kingunge Ngombale-Mwiru called the press the other day to explain out his stance why he had criticised the pastoral political documents as essentially an act of planting seeds of future national disharmony, he has been singled out for vicious attacks on the same tabloids, broadsheets and even the Internet! These attacks have not been in substance on his actual stand, but personal attacks on his alleged ‘ufisadi'.

I was not spared either on my stance in this column when I have consistently warned the nation to be aware of divisive trends that can easily split this country into an openly religious divide. Someone the other day forwarded to be a diatribe on the Internet alleging something like this: ‘Inaelelea Mzee Makwaia kanunuliwa na Kingunge. Njaa haina adabu!' [It would appear the old man Makwaia has been bought by Kingunge… Hunger has no self respect] Hahahahahahaha! The latter echo of laughter is mine.

But the reading I have made out of these attacks is that to the mind of some people in this country, people are not supposed to have a conscience, to think independently or maturely in the national good. Everyone has a price tag!

The hard questions to put up here then are: What has happened to this country which before was focused and politically conscious? Why is it very difficult for our people today, including most of us journalists, to appreciate someone like Kingunge who is simply warning that mixing religion and politics is folly for a young and fragile country like this one? Why are we quick to mix issues of whether he is personally clean as a leader with the essence of his actual message?

Back to the role of journalists to read the signals in society for futures troubles ahead that may engulf the whole country and the need for the journalists to point them out. Not long ago, in the course of the Mwinyi Administration or second phase CCM government as it better known in this country, I returned home one night to find my spouse a very worried person.

When I inquired what was up, she told me that her brother had dropped by the house to inform her that cursing prayers had been said against me in some mosque in Dar es Salaam. My alleged crime: articles I had been penning in my columns in the print media decrying against the huge wave then in open-air ‘mihadhara' which attacked Christianity and Christians in the country.

As I lay in my bed then, I told my spouse in a bemused tone: ‘Do not worry… Those who read bad prayers against me are not special creatures who serve this same One God with tea, assuming God takes tea!'

If I am reducing this incident in print at all is to impress upon my fellow media people to take their roles with utmost responsibility and conscience towards this country, its viability, peace and national harmony. Even where we have widened democratic space in terms of freedom of thought and speech that does not mean that this country has no principles or history with which to derive inspiration.

We should be sufficiently well-read to see what has happened in other countries, and why other people such as Rwandans had reached the level they reached when they slaughtered each other with wanton abandon.

Who were those people who were being tried in Arusha at the Special UN Court on Rwanda? Among them were clergymen and journalists, isn't it? What were their alleged crimes? Reading the Rwanda genocide story, is it not true that some churches were turned into slaughter houses? So, to my mind, Tanzanian journalists should be the first to detect actions that may divide the people of this country, stand up, write and speak up in the strongest manner possible that this country should not degenerate into the same way other countries went.

interests of owners of media outlets are not the same as the conscience of journalists individually or collectively. Of course it is true that who-ever pays the piper, plays the tune. But journalists who are competent professionally and who have a conscience must be able to tell the owners NO in the interest of this country!

The agenda setting role of the media must be real and well reflected when one takes a glance at the newspapers first thing on his television set as he watches the newspapers headlines in those special TV programmes every morning.

That agenda setting role means simply that it is the media people who must show the way when politicians are groping in darkness; unable to grasp the real issue before hand or lacking the courage to tell it.

But they must be sufficiently analytical to realise that ‘mafisadi' [a lootocracy] while it may not be obscured as a national issue, is not a song to be sung like a bunch of parrots or the sum total of the whole national problem.

Mafisadi is the offspring of the social-economic system of the country, capitalism. So ‘mafisadi' can hardly be the trunk of the tree or its roots. These are mere branches!





Nafikiri makala hii imekaa kiilivyo.Huwezi kumlazimisha Punda kunywa maji lakini ukweli ni kuwa haqwezi kukkataa kuwa hayo si maji isipokuwa hayataki tu!
 
Mkwaiya wa kuhenga!!!, kingunge Ngombale Mwiru!!!, wote majina yao yanaonesha hawana dini, kingunge mara nyingi huwa nina msamehe kwa sababu umri wake ndiyo kikwazo cha fikra na mawazo yake, ila makwaiya anatuchuuza!
 
Hatuna shida na Kingunge - Kanisa Katoliki


na Joseph Sabinus


amka2.gif

KANISA halina shida na Kingunge na wala halitaki malumbano naye kwa kuwa limetimiza wajibu wake na sasa ni wajibu wa wananchi kutafakari maudhui ya waraka wake, amesema Msemaji wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC).
Kupitia msemaji huyo ambaye ni Ofisa Habari wa TEC, Padri Modest Katonto, kanisa hilo limesema kwa kuwa tayari viongozi wake wakiwamo maaskofu wamekwishatoa ufafanuzi na maelekezo mengi, sasa linasikiliza maoni ya watu na endapo itaonekana kuna haja zaidi, basi litatoa taarifa na maelekezo zaidi kwa kile kitakachoonekana kutoeleweka vizuri au kuwakwaza wengine.
Msimamo huo umetokana na Mbunge wa Kuteuliwa na Rais, Kingunge Ngombale- Mwiru, kupinga hadharani waraka uliotolewa hivi karibuni na Kanisa Katoliki ukiwaelekeza waamini na wananchi kwa jumla, namna nzuri ya kupata viongozi bora wa taifa hili.
Katika moja ya vikao vya Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania vilivyomalizika hivi karibuni, Kingunge alitaka Kanisa Katoliki kuondoa waraka huo kwa madai kuwa unaweza kuifanya nchi kuwa mithili ya Lebanon.
Hata hivyo, Kingunge hajaonyesha kauli au kipengele chochote katika waraka huo kinachomfanya ailinganishe Tanzania na Lebanon akihofia kuibuka tatizo la udini.
Baada ya kauli hiyo bungeni, baadhi ya maaskofu walitoa ufafanuzi kuhusu waraka huo wakisema haulengi kugawa watu kwa misingi yoyote ama ya kidini, kisiasa au kikabila, bali kutoa elimu ya uraia hivyo, kuupinga ni sawa na kutetea ufisadi.
Agosti 12, mwaka huu, mzee Kingunge ambaye ni mkongwe wa siasa nchini, alifanya mkutano na waandishi wa habari nyumbani kwake ambapo aliutumia kuwashambulia maaskofu hao akitaka wamuombe radhi kwa kumhusisha na ufisadi.
Katika mkutano huo, Kingunge alisema ni makosa viongozi wa dini kutoa ilani kwa kuwa ilani za uchaguzi hutolewa na vyama vya siasa pekee.
Hata hivyo, watu wengi wameshindwa kutambua kuwa iweje siasa itenganishwe na dini kwa kuwa viongozi wa dini wanao wajibu wa kumjenga mtu kiroho na kimwili.
Hata hivyo, watu mbalimbali wakiwamo viongozi wa dini na madhehebu mengine, wanasiasa na wasomi mbalimbali wamenukuliwa wakishangazwa na uamuzi wa Kingunge.
Wengi wao wamelitaka Kanisa Katoliki kumpuuza Kingunge na kutofanya malumbano naye, lakini wakasisitiza kuwa waraka huo wa kanisa ni elimu ya uraia hivyo, hauna budi kupongezwa na wote wenye mapenzi mema kwa taifa. Kutokana na hali hiyo, ofisa habari huyo wa TEC alisema: “Kwetu kanisa si muda wa kuendelea na malumbano na wala kanisa halina shida na Kingunge kwani suala la msingi ni hoja iliyo mbele yetu.” Akaongeza: “Waziri Mkuu (Mizengo Pinda), alishauri kanisa lisipuuze maoni ya watu; basi wakati ukifika na tukajua hoja za watu hasa kinachowatatiza, tutatoa maelekezo kwa hicho kinachoweza kuwa kinaonekana kikwazo kwa wengine.”
 
Hatuna shida na Kingunge - Kanisa Katoliki


na Joseph Sabinus


amka2.gif

KANISA halina shida na Kingunge na wala halitaki malumbano naye kwa kuwa limetimiza wajibu wake na sasa ni wajibu wa wananchi kutafakari maudhui ya waraka wake, amesema Msemaji wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC).
Kupitia msemaji huyo ambaye ni Ofisa Habari wa TEC, Padri Modest Katonto, kanisa hilo limesema kwa kuwa tayari viongozi wake wakiwamo maaskofu wamekwishatoa ufafanuzi na maelekezo mengi, sasa linasikiliza maoni ya watu na endapo itaonekana kuna haja zaidi, basi litatoa taarifa na maelekezo zaidi kwa kile kitakachoonekana kutoeleweka vizuri au kuwakwaza wengine.
Msimamo huo umetokana na Mbunge wa Kuteuliwa na Rais, Kingunge Ngombale- Mwiru, kupinga hadharani waraka uliotolewa hivi karibuni na Kanisa Katoliki ukiwaelekeza waamini na wananchi kwa jumla, namna nzuri ya kupata viongozi bora wa taifa hili.
Katika moja ya vikao vya Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania vilivyomalizika hivi karibuni, Kingunge alitaka Kanisa Katoliki kuondoa waraka huo kwa madai kuwa unaweza kuifanya nchi kuwa mithili ya Lebanon.
Hata hivyo, Kingunge hajaonyesha kauli au kipengele chochote katika waraka huo kinachomfanya ailinganishe Tanzania na Lebanon akihofia kuibuka tatizo la udini.
Baada ya kauli hiyo bungeni, baadhi ya maaskofu walitoa ufafanuzi kuhusu waraka huo wakisema haulengi kugawa watu kwa misingi yoyote ama ya kidini, kisiasa au kikabila, bali kutoa elimu ya uraia hivyo, kuupinga ni sawa na kutetea ufisadi.
Agosti 12, mwaka huu, mzee Kingunge ambaye ni mkongwe wa siasa nchini, alifanya mkutano na waandishi wa habari nyumbani kwake ambapo aliutumia kuwashambulia maaskofu hao akitaka wamuombe radhi kwa kumhusisha na ufisadi.
Katika mkutano huo, Kingunge alisema ni makosa viongozi wa dini kutoa ilani kwa kuwa ilani za uchaguzi hutolewa na vyama vya siasa pekee.
Hata hivyo, watu wengi wameshindwa kutambua kuwa iweje siasa itenganishwe na dini kwa kuwa viongozi wa dini wanao wajibu wa kumjenga mtu kiroho na kimwili.
Hata hivyo, watu mbalimbali wakiwamo viongozi wa dini na madhehebu mengine, wanasiasa na wasomi mbalimbali wamenukuliwa wakishangazwa na uamuzi wa Kingunge.
Wengi wao wamelitaka Kanisa Katoliki kumpuuza Kingunge na kutofanya malumbano naye, lakini wakasisitiza kuwa waraka huo wa kanisa ni elimu ya uraia hivyo, hauna budi kupongezwa na wote wenye mapenzi mema kwa taifa. Kutokana na hali hiyo, ofisa habari huyo wa TEC alisema: “Kwetu kanisa si muda wa kuendelea na malumbano na wala kanisa halina shida na Kingunge kwani suala la msingi ni hoja iliyo mbele yetu.” Akaongeza: “Waziri Mkuu (Mizengo Pinda), alishauri kanisa lisipuuze maoni ya watu; basi wakati ukifika na tukajua hoja za watu hasa kinachowatatiza, tutatoa maelekezo kwa hicho kinachoweza kuwa kinaonekana kikwazo kwa wengine.”


Jee bado sisi waumini tuendelee kujuwa kuwa Kingunge ni Fisadi au La? Hili bado halijafafanuliwa.
 
leteni threads zenye akili jamani..acheni kumjadili kingunge..yule hana akili hata kidogo..kwanza fisadi...anajikomba kwa waislam tu vile aliwaahidi mahakama ya kadhi.yeye ndiye aliyekuwa mwkt wa kamati ya kuyengeneza ilani ya ccm wkt wa uchaguzi..sasa bunge lilipotofautiana sana kuhusu uanzishwaji wa mahakama ya kadhi ndipo akaona alicho waahidi waislam hakiwi ndiyo ajitafutia legitimacy kwa waislam kwa kuwashambulia wakatoliki..mbona hakukemea mafisadi wazi wazi kwa nguvu hiyo..na makwaia wa kuhenga mi simshangai..maana ni mbagudhi wa dini yule pamoja na seif shariff hamad..
 
.

Hakika kama waraka huu wangeutoa kwa waumini wao tu ingakuwa japo kuna hafadhali. Lakini hawa wakatoliki wanafika mbaaaaali sana kutaka itumike kama ,anifesto ya uchaguzi.

Hii ni hatari sana kwa uslama wa nchi. Hakika hawa ni maharamia wakubwa sana wanataka nchi iongozwe na pope kwani kila jambo lao lazima lipite kwa pope.

Bora mara mia kuongozwa na pope kuliko mafisadi.

Lakini kwanini wabogno vitu vyote vizuri kwenu vibaya na vibaya ndiyo vizuri?
 
Recta,
Mkuu wangu bila shaka huwezi kunielewa na hutaweza kunielewa kwa sababu unatazama swala zima kwa imani yako. Nikiwa na maana unashindwa kuona nje, pamoja na hoja zote nilizoandika mimi..
Katika Uandishi wangu nimejaribu sana kutumia mitazamo mingi na tofauti ikiwa ni pamoja na sababu zenu ktk kukataa mahakama ya kadhi, kisha nikabandika ktk Waraka ili mpate kuona vizuri kwamba mtazamo wenu ktk kutoa hukumu ni bias na unatazama upande mmoja tu wa shilingi, mwingine una walakin wakati ni kitu kile kile tu.

Maelezo ya Mh. Magoti hapo juu ni mazuri sana tena yanafaa sana ikiwa waraka huu ni kwa wakristu na haukuhitaji kwenda serikalini kwani Mafisadi ni watu wachafu, ni ktk kundi la watu wanaofanya madhambi na dini zipo kuwaepusha binadamu na Uchafu huo (conversion), sii kuwafundisha kujitenga na kuepukana na watu wengine... Sasa watu wakianza kuwaepuka kina Lowassa kinyume cha mafundisho ya dini, kwani kama alivyosema Magoti kazi ya kanisa ni kuwavuta watu kama Lowassa kuingia ktk Uongovu (conversion) na sio kuwatenga, haitakuwa mnafanya kazi kinyume cha mafundisho ya dini!

Hivyo ibada ya kuonyesha maovu na ubaya wake hauhitaji baraka za serikali...Na ajabu sana unaposema kama serikali ikiukubali waraka haina haja ya kubadilisha Katiba!. Mkuu kila kipengele ndani ya waraka huu kinamtanguliza Yesu na mafundisho ya kanisa katoliki kwa mtazamo wa wachungaji, iweje useme katiba haitaweza kuathirika..

Ufisadi mkuu wangu kulingana na mafuundisho ya dini ni dhambi kubwa sawa na maovu mengi makubwa sana mfano Ushoga, wanaume wanao abuse wake zao, kuoa wake zaidi ya mmoja yote haya ni mafundisho yenye kuifundisha jamii ya Kikatoliki na mengine mengi ambayo sii lazima yafanane au kukubaliana na dini au madhehebu mengine. Mafundisho haya ndio yanatufanya tuwe tofauti na kama yataingia ktk uchaguzi bila shaka mitazamo ya kidini itaanza kutumika kwa kila muumini.

Hivyo unapowafundisha waumini wako kumchagua kiongozi na ukachagua baadhi ya ibada au maovu ukaacha mengine mengi nii dhahiri una lengo fulani la kidini.. Dhambi ni dhambi tu mkuu wangu, hakuna mtu anayekataa mafundisho ya kanisa na hakika kanisa Katoliki ndilo lenye wafuasi wengi duniani lakini hii haina maana wao ndio wenye kuongoka. kumbuka hili neno muhimu sana!

Sote tunakubaliana kuhusu Ufisadi ni dhambi kubwa sana, lakini tunapochukua hitimisho la kuondokana na Ufisadi ni kutowachagua wahusika ktk ngazi za Uongozi hasa Ubunge ni kuupotosha Umma kwa kukitumia mhuri wa dini... Na nitarudia kusema ndio maana mimi sikuwa Mkatoliki kwa sababu ujumbe unaweza kuwa mmoja uloletwa na Yesu lakini tafsiri ya kanisa lako ktk ujumbe huo ndio siiikubali. Nikiwa na maana kuwa mimi Mkandara, naikubali Biblia na mafundisho yake lakini the go about of Catholic church ktk kueneza ujumbe wa Yesu ndio sikubaliani nao na ndio sababu sikuwa Mkatoliki..

Now, ikiwa kanisa litakubaliwa uchambuzi wa viongozi wetu kwa njia wanayoitukuza wao, Je huoni kama ibada hii inamfaa pia mtu mwenye imani tofauti ambaye pia atakuwa na ujumbe tofauti na sii lazima wajikite ktk Ufisadi?.. na wanaweza kutoa waraka kutomchagua kiongozi asokuwa na dini! meaning kama huna dini hutakiwi kuchaguliwa na wakaeneza mafundisho haya kwa waumini wao..Je, nani kati yetu sisi waumini ataipinga hoja kama hii?..
Mimi Mkandara ukiniuliza nitasema kweli mtu asokuwa na dini HAFAI kwani hamuogopi Mungu, lakini sidhani kama nitakuwa nawatendea haki wasokuwa na imani ya dini ktk nchi ambayo tunadai haina dini?..Ncxhi haina dini ina maana pana zaidi ya uhuru wa waumini wenyewe ni pamoja na sisi kuvumilia na kukubali waumini wengine wafanye ibada zao maadam hazitulazimu sisi kuzifuata (diversity).

Ni haki kwa wananchi ambao ni theruthi (1/3) ya Population yetu (Dini za asili) hao kina Kingunge kwa sababu tu Mkandara anaamini kuwa Kingunge ni Kafir na atakwenda motoni hivyo hafai kabisa kuwa kiongozi!..U feel me?..
Hivyo Waraka hauna ubaya kabisa katika maudhui yake isipokuwa mnajaribu sana kujenga hoja nzito mahala sii pake sawa na waislaam wanapojaribu kuvuta ibada zao kuwa sheria..

Waraka ukipokelewa na serikali bila shaka itakuwa ni sheria. Yatakayo fundishwa ni kutokana na sheria ya nchi dhidi ya Ufisadi hali fisadi ni matokeo ya malezi mabaya kama maovu mengine yote..Imani yangu ni kwamba mafundisho ya dini ni kuwaelimisha wananchi kuhusu tendo la Ufisadi - Fasad, waumini waepuke na maovu hayo na sii kufundisha jinsi ya kumuibua fisad ktk kundi la watu..Hivyo basi mtazamo wangu unasema kutowachagua mafisadi sio solution ila kuwaadhibu mafisadi ndio funzo linalokubalika kikatiba.
tena basi nasikia kanisa katoliki halikubaliani na adhabu kuwa ni solution, yaani kanisa linapinga kuadhibu binadamu wengine hata kama ni wachafu kuwa ni solution ya tatizo sasa kuna tofauti gani na waraka huu kuepuka kuwataja wahusika wakapewa adhabu badala yake tunafikiria kutowachagua ndio solution. Washenzi hawa wote mafisadi wamefanya Udfisadi wao kutokana na kuteuliwa kwao ktk nyadhifa mbali mbali..Mnafikiria kuwatenga Mafisadi na kutowachagua ndio solution bila kufahamu kwamba hawa washenzi ni wahalifu wanaovunja kila sheria ya imani za dini kuweza kuyafanya wayafanyayo!..Juu ya yote hayo Mafisadi sii Wabunge au viongozi wa kuchaguliwa.. Mafisadi ni viongozi wa kuteuliwa na wafanyabiashara wasioogopa Mungu wala kuheshimu imani zozote za dini.
Nitarudia kusema mahala pao ni Gerezani tu..Huu ni mtazamo huru ambao sii lazima ukubalike na kanisa wala msikiti,,

Mkuu wangu, usidhani sikuelewi. Nina kuelewa sana tu. Nadhani nakuelewa kuliko ninavyotakiwa kukuelewa. Maelezo mengi hayawezi kunifanya nikuelewe zaidi.

Mkuu wangu labda ni summarize ninachomaanisha:
1. Waislam kama watu wengine wote nchini wanayo haki ya kutimiza sala zao kama inavyoagizwa katika maongozi ya dini. Ikiwa ni pamoja na kuwa na Mahakama ya Kadhi
2. Waraka unaoutumia kujibu hoja hapa si waraka uliotolewa kama ilani, bali ni ujumbe kwa wakatoliki (internal document). Kuna document 2 ambazo najua umeziona zote
3. Serikali haina haja, ulazima wala sababu ya kufuata ushauri kutoka kundi lolote la jamii endapo ikiona hakuna manufaa katika ajenda zake kufanya hivyo
4. Kila mtu anayo haki kikatiba kutoa maoni yake bila kuvunja sheria za nchi
5. Katiba ya nchi ni ya wote. Wenye dini na wasio na dini. Isibadilishwe kwa manufaa ya dini moja au kundi fulani la watu pekee
6. Ushiriki wa maendeleo ya jamii ni wajibu wa kila mtu ndani ya jamii. Mafundisho yoyote yanayoweza kuisaidia jamii si vibaya kutolewa na yeyote bila kujali dini yake, rangi yake, sura yake, jinsia yake, nafasi yake, itikadi yake wala umri wake n.k.
7. Makosa ya jinai yafuate mkondo wa sheria inayohusika
8. Dini zote zina lengo la kumkomboa binadamu na hasa muumini wake. Hakuna Dini bora duniani zaidi ya nyingine

Mkuu hiyo ndio imani yangu kutokana na suala hili.
 
Mkuu wangu, usidhani sikuelewi. Nina kuelewa sana tu. Nadhani nakuelewa kuliko ninavyotakiwa kukuelewa. Maelezo mengi hayawezi kunifanya nikuelewe zaidi.

Mkuu wangu labda ni summarize ninachomaanisha:
1. Waislam kama watu wengine wote nchini wanayo haki ya kutimiza sala zao kama inavyoagizwa katika maongozi ya dini. Ikiwa ni pamoja na kuwa na Mahakama ya Kadhi
2. Waraka unaoutumia kujibu hoja hapa si waraka uliotolewa kama ilani, bali ni ujumbe kwa wakatoliki (internal document). Kuna document 2 ambazo najua umeziona zote
3. Serikali haina haja, ulazima wala sababu ya kufuata ushauri kutoka kundi lolote la jamii endapo ikiona hakuna manufaa katika ajenda zake kufanya hivyo
4. Kila mtu anayo haki kikatiba kutoa maoni yake bila kuvunja sheria za nchi
5. Katiba ya nchi ni ya wote. Wenye dini na wasio na dini. Isibadilishwe kwa manufaa ya dini moja au kundi fulani la watu pekee
6. Ushiriki wa maendeleo ya jamii ni wajibu wa kila mtu ndani ya jamii. Mafundisho yoyote yanayoweza kuisaidia jamii si vibaya kutolewa na yeyote bila kujali dini yake, rangi yake, sura yake, jinsia yake, nafasi yake, itikadi yake wala umri wake n.k.
7. Makosa ya jinai yafuate mkondo wa sheria inayohusika
8. Dini zote zina lengo la kumkomboa binadamu na hasa muumini wake. Hakuna Dini bora duniani zaidi ya nyingine

Mkuu hiyo ndio imani yangu kutokana na suala hili.


Mkuu rector kwa mwendo huu mbele ya Mkuu Mknadara mtakesha.Watu wamesha amua kuchukua side huta waeleza lolote .Ombi langu kwako na wewe Mkandara tuongeze kasi ya kuusambaza waraka kwa kasi .
 
Kutokana na hukumu katika kesi ya Mtikila juu ya wagombea binafsi serkali inatakiwa kuandaa utaratibu utakaowezesha wagombea binafsi katika uchaguzi wa 2010. Kwa aavile hawa hawana vyama vya kutayarisha ilani ili ndizo zitumike kuwauza wagombea kwa wananchi. Si jambo la muhimu kuwa na taasisi za kijamii zinazowaandaa watu kujua jinsi ya kuwapata wagombea wenye sifa njema? Labda wanalofanya wakatoliki ni maandalizi tu kwa watanzania kuelekea hatua hii muhimu. Na je unadhani watu wenye vyama vyao vinavyotawaliwa na kuongozwa kwa fimbo za chuma na vikao vinavyowavua watu vyeo na kuwatisha kuwanyanganya kadi watafurahi kusikia kuna mgombea asiye na chama. kwa hapo ninafikiri Kingune na Hamad wote dugu moja!!!!

Tukiondoa udini na ukabila, kwa maslahi ya nchi yetu natoa wito kwa taasisi za kijamii kutengeneza njia kuelekea mabadiliko haya. haya shime wana Jf na tushinikize mabadiliko haya kwani yatakuwa ni kwa ukombozi wetu.

Wasaalam.

Omulangi
 
Hapana ila kanisa katoliki lina agenda ya siri ya kutaka kuing'oa SISIM madarakani na hili limethibitishwa leo katika gazeti la majira kwa tamko la kilaini.Kilaini badala ya kuongelea uoza unaofanywa na mapadre anaongelea siasa.Ukweli wote wanaodai kuna ufisadi wanaongelea njozi kwani ukiacha wachache kama mama kilango hakuna anaeeleza ufisadi upi na nani kafanya isipokuwaRostama aliyeweza kuonyesha vielelezo.hizi ni propaganda ambazo tangu zamani CIA ilikwisha andaa mpango wa kuviondoa vyama vyote vilivyopigania uhuru afrika na kuviweka madarakani vyama ambavyo havina uchungu na nchi.kanisa katoliki ni moja ya taasisi inayotumika kama ilivotumika kuondoa utawala wa kikomunist nchini poland.

Bwana SaidSabke anasikitisha sana. Tunaposema CCM ni chama fisadi hatuna maana kwamba mtu fulani ni fisadi na wala tukisema mtu fulani ndani ya chama ni fisadi hatuna maana CCM ni fisadi. Kinachoongelewa hapa ni kwamba CCM kama chama tawala kinaendekeza serikali yake kufanya matendo ya kifisadi. Hivi huyu bwana hajawahi kusikia madudu yaitwa EPA, Meremeta, Deep Green, Import Support Fund, Tangold, Kiwira na ununuzi wa ndege ya Rais na Radar? kama CCM kisingekuwa chama cha kifisadi kingeishupalia serikali yake na pengine Rais Mkapa angeadhibiwa kwa hili. Ila kwa kuwa sisi demokrasia yetu ni changa na ya ovyo ovyo ndio maana chama hicho kinadiriki kusema Mkapa asisemwe!

Hivi Askofu Kilaini ni mtanzania? Kama ni mtanzania je ana haki ya kushiriki kupiga kura hapa Tanzania? Kama majibu ni ndiyo kwa nini Askofu Kilaini asiwe na haki kama tuliyonayo mimi na wewe kuhusu mwenendo wa kisiasa hapa nchini? Uaskofu wake haumuondolei haki yake ya msingi ya kusema na kutoa maoni yake kama raia kuhusu siasa nchini mwake. Kuna sehemu ya kuongelea mapadri waovu na kuna sehemu ya kuongea mambo ya kisiasa. Hivi mimi binti yangu akifanya mambo maovu inaniondolea haki yangu ya kutoa maoni juu ya mwenendo ya serikali au chama changu? Kuliingiza kanisa katika mpango wa CIA ni upuuzi wa hali ya juu and cheap politics.
 
Nimepata habari kutoka chanzo kisicho rasmi kuwa wakati NEC ikimjadili Sita, Kingunge alipandwa na jazba na kuchanachana waraka uliotolewa na Kanisa Katoliki kuhusu uchaguzi wa 2010. Kama kuna mdau anaweza kutupatia uthibitisho wa hili.

Update 1:
Tendo la Kingunge kuhusu kuuchana waraka huu liliripotiwa kwenye gazeti moja wiki jana lakini kanisa kamwe haliwezi kusikiliza achilia mbali kushutushwa na matendo ya kipagani.
 
Nimepata habari kutoka chanzo kisicho rasmi kuwa wakati NEC ikimjadili Sita, Kingunge alipandwa na jazba na kuchanachana waraka uliotolewa na Kanisa Katoliki kuhusu uchaguzi wa 2010. Kama kuna mdau anaweza kutupatia uthibitisho wa hili

Maana yake ni kwamba kabla hajauchana aliusoma, na hivyo ujumbe umemfikia. Atakuwa anaendelea kutafakari taratibu, halafu baadaye atakuja kuwa muhamasishaji na mgawaji mzuri wa waraka huo. Hii ni kama ilivyokuwa habari ya Paulo (Sauli).
 
mkuu hii inafurahisha sana. Lakini inachekesha sana kama hiyo ndio approach ya Mzee Kingunge. Yeye alijijengea jina kwa kujenga hoja, sasa hii sio style ya kingunge tunaemfahamu. I wonder kama kuuchana kuna maanisha kuwa maana yake imetoweka au content za waraka zimefutika.
 
Maana yake ni kwamba kabla hajauchana aliusoma, na hivyo ujumbe umemfikia. Atakuwa anaendelea kutafakari taratibu, halafu baadaye atakuja kuwa muhamasishaji na mgawaji mzuri wa waraka huo. Hii ni kama ilivyokuwa habari ya Paulo (Sauli).

Nakushukuru Ngabu!

Umeliweka sawa kabisa. Tafuta historia ya huyu babu. Alipokumbatia ujamaa uchwara alibadili mpaka jina kutoka Ukristo hadi akawa mpagani Nyerere! alifurahia baada ya ujamaa kuchina akajaribu market economy akiwa na mlevi Mkapa alipoona kunakucha akakumbuka shuka akajipatia tender ya kuendesha parking system Dar pamoja na stend ya Ubungo!

Yule mpuuzi Pinda akawambia Ludovick Utouh afanye Audit sijui ilishia wapi? Kwa hili la Waraka wa Wakatoliki kwa vile hakuna mwenye kutaka ugomvi na makanisa openly apart from this dying Kingunge anatafuta what we call last stand in millitary strategies na waislamu uchwara including Mwinyi and JMK wanafurahia na kucheka forgeting that anayecheka mwisho ndiye anayecheka sana. Kama ulivyoliweka kilio cha Kingunge hakipo mbali atageuka tena very soon
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom