Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
hapa ndugu umebandika kitu gani??? au umelewa??? Hebu angalia upya bandiko lako.

Wewe nadhani ni kingunge na kama siye basi ni mpagani kama kingunge. Huwa unasali kanisa gani? Ni wapi ulikuwa ukichukua attendance ya wahudhuriaji kanisani? Au umetumwa kuropoka??

Hiyo serikali unayojidai kuitetea eti imenyang'anywa kazi yake ilikuwa wapi miaka yote?? Kwa kuwa wamelikoroga basi ndo wanona wanashindwa, taabu inaanza?

Najua wewe ni wale boko haram, tayari mmeambiwa anzisheni wenyewe gulio la kukatana viganja na vikanyagio, sasa tusikie tena mnataka sijui nini??

Kazi kupeleka watoto madrasa tu alafu wanaishia kusigina!!!

Kaka punguza munkari....kumbuka kny msafara wa mamba hata kenge huwa wanajibanza!

BWT: Huyo aliyetaka waraka/ilani inapatikani vizuri kule kny thread ya makwaia vs kingunge etc!
 
Katoliki ni lazima ifute waraka wake. Hii haitokani na maudhui yaliyokwenye waraka ila jinsi waraka huo utavyowafikia walengwa kwa usawa.

[COLOR="Red"[/COLOR][/COLOR]
[COLOR="Red"[/COLOR]
Udhaifu wa waraka huo upo kwenye utoaji wa taarifa hiyo. Jukwaa kuu litumikalo kutoa taarifa hizo mpaka sasa hivi ni katika kanisa. Waumini wa katoliki ni yapata asilimia 23 ya watanzania wote. Na wahudhuriao kanisani yahesabiwa kama asilimia 15 ya watanzania wote.

Sasa hebu fikirieni, waraka muhimu kama huo uliochukua sura ya kitaifa kuwafikia wananchi wapatao asilimia 15, kweli huku si kutenda haki kwa watanzania. Nchi ambayo imeamua kuendeshwa bila dini, yaani wananchi wqake wana dini lakini serikali haina dini. Maelezo haya ni lazima yafanyike kwa vitendo.

Hivyo kanisa katoliki lisitafuite udhaifu wa maandishi ila jinsi inavyochukua shughuli za serikali. Swali ni kwamba ni kwa kiasi gani kanisa lahitaji kuchukua shughuli za serikali?[/QUOTE


Kama wewe ni mtafutaji wa habari kama mimi utagundua ni kwa nini serikali yoyote lazima iteteme kwa ujumbe wowote utokao Katoliki. Siyo kwa sababu ya idadi ya waumini au ushabiki wa ki-dini kama wengi tunavyojaribu kujadili kwa mitizamo hiyo, ni kwa sababu za kihistoria.

Catholic is an institution. siyo tu hivyo, the oldest institution than any at present existence. Mbaya zaidi, the only remaining with firm establishment. Nyingine ilikuwa Olympic committee lakini ilianguka baada ya mambo yao ya corruption kuwekwa wazi miaka michache iliyopita.

Catholic is the only religious institution with a permanent observer status in the UN. Hakuna dhehebu jingine lenye nafasi hiyo hapa Duniani. Jiulize kwa nini?

Ktk hali hiyo serikali kama za kwetu, haziwezi hata siku moja kujaribu kuweka nguvu ya kisiasa kwa Catholic. ukiona zinafanya ni kwa kiwewe au kwa ignorance kama ya Kingunge. Hakuna jinsi mtu Kama Kingunge anaweza kushindana na institution kama hii ila tu kwa kutojua maana kutojua hatari kwaweza kukupa ushujaa.

Ukiona ma-rais wa nchi kubwa Duniani wakitafuta kumutembelea pope siyo kwa ajili ya utalii. Serikali kama hizi za CCM are no where withstand the immunity and power of the Catholic. Poteza muda kidogo utasikitika kuona serikali zilizoingia mgogoro na Catholic jinsi zilivyoanguka kwa urahisi.
 
WARAKA WA WAKATOLIKI: MIAKA YOTE NEC WALIKUWA WAPI?

Kanisa katoliki miaka yote unapokaribia uchaguzi huwa wanatoa waraka kama huo kwa ajili ya kuelimisha waumini wao haki za musingi za uraia kabla ya kushiriki uchaguzi. je NEC huwa iko wapi? mbona haijawai kufikia maamuzi kama ya sasa? kulikoni?

Wanatanzania wanapaswa kujua kuwa kanisa, na siyo wakatoliki tu, linawajibu wa kiutume katika kuelimisha wananchi na hasa waumini wao. Lakini pia kanisa linawajibika siyo kuandaa waumini wao kwenda mbinguni tu bali pia kuwa raia wema wanaopaswa kuishi kama raia wengine na kushiriki matunda ya maendeleo ya nchi yao. Kwa vyovyote kanisa haliwezi kunyamaza kama ufisadi unaitafuna nchi. Na hapa halipaswi kuomba kibali cha NEC kwa kuwa linafanya hivyo kwa kutimiza wajibu wake.
Nakubaliana na wewe kabisa mkuu.
Huu ndio ukweli ambao nimekuwa nikiusema katika post zangu nyingi kuhusiana na mjadala huu.
Ubarikiwe.
 
Sasa ngoma iko hapa waaa .Hata CCM wakilia itasambazwa tu .Wale wote wa kuuoinga wataka manenk with substance wanakaribuwa kutupa kosa la kila line kwa uwazi hapa .Kazi ndiyo kwanza imeanza .Watakutana Mwanza watajipanga zaidi .

Kanyaga twende .
 
CCM na watawala wa sasa....

Oneni waraka wa maaskofu kama ni mrejesho wa dhati na wazi japo kuwa ni mchungu! ( Honest Feedback).

Honest feedback is like a mirror, whether you like it or not that is what you are from the perspective of whomever gives you the feedback.

Kama kusingekuwa na shida inayosumbua watu sio tu wenye akili timamu, wenye exposure ya kutosha na uwezo mkubwa wa kung'amua mambo mazuri na mabaya kwa wakati mwafaka kwa kuwasaidia wale wanaowaongoza, watu hawa (Maaskofu)ambao sio tu wanautashi wa kufuata imani zao wa ustawi wa himaya ya Mungu bali wanawajibu mkubwa wa kukemea mabaya ( whether yanafanywa na waumini wao au bin adam mwingine yeyote) hata kama kitendo cha kukemea mabaya hayo kitahatarisha maisha yao ama uhuru wao.

Siamini shida iliyowapelekea maaskofu hao kuandika waraka huo kwa "waumini wao" ni uchu wa madaraka, au upendeleo wa kuwafanya watu wa sect fulani kushinda katika uchaguzi ujao, au ni chuki dhidi ya watawala wa sasa bali ni sustainability ya ustawi wa wafuasi wao amabayo inaonekana kuzingirwa na choyo, nia mbaya, tamaa, ulevi wa na matumizi mabaya ya madaraka, kukosa mwelekeo, vision vinyu na zaidi kukosa hata aibu pale wanapogundua kuwa walio wengi wanawaona ni wachafu, badala ya kujirudi wanatumia muda na rasilimali zetu kujisafisha.

Naamini pia kuwa hata kama hawa maaskofu wangetumia nguvu ya ziada kuueneza na kuuelezea waraka wao, kama hauna relevance ya kile kilichopo, kama hauna touch ya ukweli, na kama hauna nafasi ya kurekebisha hali iliyopo, waumini wao wangeupuuza, usingekuwa hot cake kama ilivyo sasa. Kwa maana nyingine ni ukweli mchungu kwa wale unaowagusa.

Kwa wakati huu, CCM na watawala waliopo kila wanavyozidi kuukemea na kulalama juu ya waraka kuu wanaufanya uwe popular zaidi, na kujenga hamu ya kutaka kujua kilichomo. Walio wengi mara baada ya kujua hauna ubaya, wanakuwa mabalozi wazuri wa kuueneza na kuuelezea. Labda ni mpango wa Mungu. Kuwa wale walevi wa madaraka waendelee kuupinga ili uzidi kuenea ili awareness iongezeke, maana hili ni darasa lililokuja by default ( ngumbaru) kwa kila mtu bila gharama kubwa. Na kwa akili za binadamu wanadhani wakiongea na wale walioutoa mambo yatakwisha...

Nionavyo mimi swali sio tu waraka wenyewe peke yake, hapana, kinacho watisha CCM ni kwamba hii RATIBA YA UFUATILIAJI iliyowekwa na maaskofu kwamba kila kilichopangwa kinatekelezwa scientifically na kwa ukamilifu ikitekelezwa italeta balaa..maana lazima perfection ya waraka itaendelea kutokana na mrejesho wa wasomaji na reaction ya walengwa, ili siku za mwisho kabla ya uchaguzi hukumu itakuwa wazi kwa wale waraka huu unaowalenga....kila mtu atapata haki yake Mpiga kura na mpigiwa!

Wito wangu, waraka uendelee kusambazwa, na uendelee kuboresha kila wakati kadiri siku zinavyozidi kwenda. Watu na mashirika yanayosimamia utawala bora watoe sponsorships ya kuhakikisha kuwa kila mtu anapata ujumbe uliomo, na waamue wenyewe kama yaliyomo yanawafaa au la, maana waraka huo haulazimishi watu, bali unatoa changamoto, kwanini watawala na CCM wanataka kuwaamulia watu mambo yakujua au kusikia? Wakati ule wa chombo cha habari kimoja(redio na magazeti) waliotulazimisha kusikia yale waliyotaka tusikie umepitwa na wakati.

Sasa hivi kila mtu anataka kusikia kila kitu then afanye maamuzi. Kingunge na wenzio acheni kuwahadaa watanzania, you are not so special to decide for everyone, you must respect other people's opinion and their way of thinking. You are not God fathers of Tanzanian, you have become irrelevant and obsolete...you should thus step back and let the will of people prevail.

Waraka wa maaskofu was a consulted effort, make no mistake kwamba wamekurupuka. It was thought thru well and thoroughly. Kwa sie waamini Mungu amewapa maneno ya kuongea kwa wakati wake ili watu wake ambao ni matajiri mno wenye kila kitu ndani na nje ya ardhi yao, wame tekwa na wajinga na walafi wachache, ambao wako tayari kufanya chochote waendeleze ulafi na dhurumati kwa walio wengi.

Your days are counted enyi iwatawala wabovu na wezi wa mali za walio wengi!
 
Nasubiri kwa hamu sana mpambano kati ya CCM na kanisa! Utawala wa wachache wenye kulinda maslahi yao binafsi na familia zao unaanza kubomoka polepole..... . CCM kwa heri....
 
Zakumi, nashukuru kwa kuwa sasa umenifumbua macho na nimeweza kuona sababu ya malumbano yote haya. Nimeelewa sasa kuwa, waraka huu kama ulivyo hauna makosa yoyote na ndio maana wanaoukosoa wala hawasemi makosa yake kwa kuhofia kupata upinzani mkubwa na usio na mipaka. Ila ni dhahiri kuwa waraka ungependwa saaaaaaana kama usingezungumzia Kadhi Mkuu na Taifa kujiunga na OIC. Ina maana pia kuwa, wanaoupinga wanajua hivyo ila wanahofia kutamka wazi kuwa hiyo ndio kasoro yake. Nadhani wangesema ukweli tu.

Mimi nadhani iko wazi kabisa kuwa ili serikali iweze kushiriki katika uundaji wa mahakama ya Kadhi au Kujiunga na/au OIC ni lazima ifanye yafuatayo;
1. Ibadilishe Katiba au
2. Ivunje Katiba
3. Iruhusu taasisi nyingine zote za dini kuwa na Mahakama zake kama inavyoainishwa na dini hizo
4. Iwe tayari kuona mahakama zake zikipokonywa baadhi ya mamlaka na kushughulikiwa na mahakama hizo za kidini.
5. Ifahamu kuwa, ni vigumu kuinyima taasisi moja mamlaka ya kufungua mahakama kamili kulingana na taratibu na kanuni za dini yenyewe.
6. Iwe tayari kukidhi mahitaji sawa kwa kila mahakama ya kidini iliyoanzishwa (kifedha, miundmbinu n.k.)

Nadhani sasa nimeelewa mantiki nzima ya mjadala huu. Na ni vyema kujadili kwa kuzingatia maana mpya zinazojitokeza.
Ebu nambie wewe, kwa nini hizi pia zisiwe sababu kwa Waraka wa kanisa Katoliki?..(ili serikali iweze kushiriki)
 
Waraka wa Kanisa Katoliki ni wa kuwahamasisha Watanzania wachague viongozi bora. Si wa shughuli nyingine.

Ni waraka unaoogopwa sana na viongozi walioko madarakani. Wanajua fika kwamba wananchi wakifahamu namna ya kutowachagua viongozi waliooza basi wao hawatachaguliwa.

CCM inafanya kosa kubwa kudhani itaweza kulishawishi Kanisa lisitishe waraka wake. No ammount of pressure will work. Hongo haitasaidia, vitisho havitasaidia.
 
Augustine Moshi,
Waraka wa Kanisa Katoliki ni wa kuwahamasisha Watanzania wachague viongozi bora
Sidhani kama wajumbe wengine wa waraka huo huo watakubaliana na wewe!
 
Jamani wataweza yote huku wanakimbizana na Spika huku waraka na tiyari umeshatoka! Ningeelewa kama kile kikao kingestopisha mara moja lakini ndo Mkulu akajipange kuongea na watenda kazi na wote sasa hivi wameenda Msibani Mwanza! kazi kwelikweli.
 
Labda CCM watajaribu kuishinikiza serikali iseme huo waraka ni seditious material, na kwa hivyo ni kinyume cha sheria kuwa nao. I wouldn't put that past them. Lakini wajue wao sio serikali. Na hata wakifanya hivyo bado huo waraka utajadiliwa, na watakuwa wamejiharibia zaidi.
 
Hata mimi nimeisha usoma na na nimesambaza nakala kibao kwa marafiki zangu wengi. kuuondoa sasa hivi itakuwa vigumu kwa ccm.mmelia wendawazimu nyie. Subilini siku ya kunyolewa bila maji mwakani .Na kadi ya ccm nimerudisha jana .Wapinga ufisadi wote spika na wenzake fata nyayo zangu. Achana na na KJ anakotupelka siko.
 
Mbona Quran na Biblia vimekuwa vikisambazwa bure mitaani au kwa kuuzwa, vitabu vyote hivi vinapiga vita, ufisadi, viongozi wezi, wala rushwa na watu wasiowaaminifu. Vitabu vyote hivi vinaelezea ni nani kiongozi anaefaa kwa taifa la Mungu, na vimeweka wazi ni nini vinamfanya binadamu awe mzambi. Kama viongozi wanaohubiri kutumia vitabu hivi wakiamua kutoa miongozo kwenye jamii nini kibaya, mbona mtume ana hadithi zake, je kuna siku viongozi wa siasa wataziogopa, Yesu aliwahubiria watu wake na aliwaeleza wazi ni viongozi wa namna gani wasiofaa mbele za Mungu na watu.

Hata kama CCM watapinga waraka huu, wajue kwamba zipo njia nyingi za kuwafikia watenda mema, na waraka huu umeongeza chahcu na kiu ya watenda wema kujua zaidi na kusoma zaidi nyaraka mbali mbali za dini kuliko mwanzo, Upinzani wa CCM ni faraja kubwa kwani ndio unaofanya wengi kutaka kujua nini kipo kwenye waraka huo.

Na hapo wananchi wanajua ukweli na kushangaa CCM ni nini wanakiogopa. Ni vyema vikundi mbali mbali vikatoa nyaraka mbalimbali kuelimisha makundi mbali kuanzia waumini wa dini, vikundi visivyo vya kiserikali, shule, taasisi nk. Kwani ya akina kusila ni mwanzo tu mengi yaja.
 
Magobe mbona tuna ukubali kabisa sisi waraka huo na tuna usambaza kwa kasi kubwa ? Hata Radio Mario inatumia muda wake kuusemea ama bado hujasikia ?Waraka unakubalika ila mafisadi ndiyo waoga tu

Kutumia ID nyingi kunakusaidia nini? Si utumie tu ile uliyoanzishia thread yenye mada kama hii!
 
Tunamsubili kikwete kwenye kampeni sijui atakuwa anatuelezea vitu gani.kakumbatia mafisadi , maji deki umeme Richimond, TRL noma tupu Tcts , ..sijui.//////////////??????????????????????????????????????????????????????????????????????/
 
jamani huo waraka nitaupata wapi?me ndo nautaka niusome kabisaaaa!usiondolewe kabisa
 
Recta,
Mkuu mimi nakubaliana na mawazo yote ya waraka huu lakini ukitazama kwa undani zaidi kisiasa... Waraka wa kanisa ni sawa kabisa na MRENGO. Hivyo ni maudhui sawa ya chama cha siasa na ndio maana imependekezwa waunde chama, it make more sense... lakini ikiwa ugonvi wao/wetu mkubwa ni Mafisadi..kwani nini tusiwashambulie mafisadi wenyewe na nguvu yote ielekezwe kwao badala yake tunataka kubadilisha mwongozo mzima na dira ya taifa kwa kutumia mrengo mmoja wakati sababu inaletwa na kundi dogo sana la watu..Jaribu kufikiria upana wa siasa ktk mirengo yake utanielewa zaidi... soma mrengo wa vyama vya Christian Demokratic Party nchi za Ulaya na duniani utaona wakipamba sera zao kama ulivyo waraka huu...I'm a Conservative na wapo wakatoliki wengi tu upande wangu, pia wapo Waislaam/Pagani ambao wanaweza kukubaliana na siasa za CDP ktk mrengo....Waunde chama tujue moja!

Mkandara, kila kitu kina 'approach' yake. Kanisa au taasisi ya dini siyo Serikali. Kanisa au taasisi ya dini haina jeshi au polisi. Serikali ina jeshi, mahakama na polisi.

Kanisa au taasisi ya dini inahubiri, inatoa wito na kuhamasisha watu wabadilike (conversion) bila kutaja nani amekosea. Nia ni kujenga dhamiri au imani sahihi ili hatimaye mtu mwenyewe abadilike na kuweza kuchagua kile kinachoweza kumjenga na kumfanya aishi kiadilifu. Inaweza kutumia siku moja na inaweza kuwa 'lifetime' ya mtu maana 'conversion' ni 'gradual process' ya muda wote.

Serikali inafanya upelelezi na inakamata watuhumiwa ili ikithibitika wana hatia mahakama iwahukumu. Kwa hiyo, Kanisa au taasisi ya dini kazi yake inabakia "kutoa/kufundisha elimu" (to teach moral/spiritual/religious values to believers).

Kazi ya kuwafichua mafisadi ni kazi ya wananchi wakishirikiana na jeshi la polisi ili wafikishwe kwenye vyombo vya sheria. In fact, hii ni kazi ya Serikali 'per se' kwa nia ni kuhakikisha sheria za nchi zinafuatwa na kuzuia uhalifu.

Tujue kuwa lengo la kanisa au taasisi ya dini ni kutoa mwongozo wa jumla kwa waamini (wema na wabaya) ili waishi kiadilifu na watu wanaweza kukubali (kuamini) na kubadilika au kutokubali (kutokuamini) na kubadilika. Ikitokea hawaamini na hawabadiliki, kanisa au taasisi ya dini inaendelea kuwahubiria as long as wanaenda kanisani au wanhudhuria ibada za taasisi ya dini husika.

Wema wanaongozwa kuendelea kuwa wema zaidi (waangalie wasianguke) na wabaya ili waweze kuamka na kutenda mema.

Lengo la Serikali ni kuhakikisha kuwa wananchi wanafuata sheria haidhuru wawe wema au wabaya hiyo siyo issue, issue ni kuhakikisha kila mtu anafuata sheria.

Serikali haihusiki na dhamiri za watu, inahusika na kufuata sheria basi - kulipa kodi na kutimiza wajibu kadiri ya sheria za nchi zinavyosema. Kanisa linahusika na dhamiri ili waamini waweze kuwa na 'informed conscience' na waweze kuchagua kwa jinsi wanavyoguswa (to choose according to certain conscience [dhamiri njema]) katika mazingira yao.

In fact, kama kila sehemu ikitimiza wajibu wake vizuri utakuta kwamba tunakuwa na watu wema - wenye morals na wanaoheshimu sheria za nchi.
 
Ebu nambie wewe, kwa nini hizi pia zisiwe sababu kwa Waraka wa kanisa Katoliki?..(ili serikali iweze kushiriki)

Sioni jinsi gani waraka huu unavyoweza kufananishwa na matakwa ya kuanzishwa kwa Mahakama ya Kadhi au kujiunga na OIC kwa sababu waraka uliotolewa sio matakwa ya waliotoa kwa serikali. Bali ni mapendekezo tu. Lakini pia, waraka huo hauna mahitaji ya kubadilisha Katiba endapo serikali itaamua kuufanyia kazi. Mahakama ya kadhi (kama ilivyoombwa) ilitakiwa kushugulikiwa na serikali. Ili hilo liwezekeane, Katiba ilitakiwa ibadilishwe, na serikali igharamie uanzishwaji na utekelezaji wa majukumu yake. Hilo pekee ndilo lililokuwa gumu kukubaliwa na baadhi ya watu.

Kwakuwa serikali imeshafanya uamuzi mzuri wa kuruhusu kuanzishwa kwa Mahakama hiyo, sioni kama hoja hii ina haja ya mjadala zaidi.
 
Nataka amwalike Mzee Ngombale na Kilaine then atakuwa amebalance nafikiri vingineyo atakuwa anaishi kimamluki na kudhalilisha taaluma yake kwa kuwa bias!
 
Recta,
Mkuu wangu bila shaka huwezi kunielewa na hutaweza kunielewa kwa sababu unatazama swala zima kwa imani yako. Nikiwa na maana unashindwa kuona nje, pamoja na hoja zote nilizoandika mimi..
Katika Uandishi wangu nimejaribu sana kutumia mitazamo mingi na tofauti ikiwa ni pamoja na sababu zenu ktk kukataa mahakama ya kadhi, kisha nikabandika ktk Waraka ili mpate kuona vizuri kwamba mtazamo wenu ktk kutoa hukumu ni bias na unatazama upande mmoja tu wa shilingi, mwingine una walakin wakati ni kitu kile kile tu.

Maelezo ya Mh. Magoti hapo juu ni mazuri sana tena yanafaa sana ikiwa waraka huu ni kwa wakristu na haukuhitaji kwenda serikalini kwani Mafisadi ni watu wachafu, ni ktk kundi la watu wanaofanya madhambi na dini zipo kuwaepusha binadamu na Uchafu huo (conversion), sii kuwafundisha kujitenga na kuepukana na watu wengine... Sasa watu wakianza kuwaepuka kina Lowassa kinyume cha mafundisho ya dini, kwani kama alivyosema Magoti kazi ya kanisa ni kuwavuta watu kama Lowassa kuingia ktk Uongovu (conversion) na sio kuwatenga, haitakuwa mnafanya kazi kinyume cha mafundisho ya dini!

Hivyo ibada ya kuonyesha maovu na ubaya wake hauhitaji baraka za serikali...Na ajabu sana unaposema kama serikali ikiukubali waraka haina haja ya kubadilisha Katiba!. Mkuu kila kipengele ndani ya waraka huu kinamtanguliza Yesu na mafundisho ya kanisa katoliki kwa mtazamo wa wachungaji, iweje useme katiba haitaweza kuathirika..

Ufisadi mkuu wangu kulingana na mafuundisho ya dini ni dhambi kubwa sawa na maovu mengi makubwa sana mfano Ushoga, wanaume wanao abuse wake zao, kuoa wake zaidi ya mmoja yote haya ni mafundisho yenye kuifundisha jamii ya Kikatoliki na mengine mengi ambayo sii lazima yafanane au kukubaliana na dini au madhehebu mengine. Mafundisho haya ndio yanatufanya tuwe tofauti na kama yataingia ktk uchaguzi bila shaka mitazamo ya kidini itaanza kutumika kwa kila muumini.

Hivyo unapowafundisha waumini wako kumchagua kiongozi na ukachagua baadhi ya ibada au maovu ukaacha mengine mengi nii dhahiri una lengo fulani la kidini.. Dhambi ni dhambi tu mkuu wangu, hakuna mtu anayekataa mafundisho ya kanisa na hakika kanisa Katoliki ndilo lenye wafuasi wengi duniani lakini hii haina maana wao ndio wenye kuongoka. kumbuka hili neno muhimu sana!

Sote tunakubaliana kuhusu Ufisadi ni dhambi kubwa sana, lakini tunapochukua hitimisho la kuondokana na Ufisadi ni kutowachagua wahusika ktk ngazi za Uongozi hasa Ubunge ni kuupotosha Umma kwa kukitumia mhuri wa dini... Na nitarudia kusema ndio maana mimi sikuwa Mkatoliki kwa sababu ujumbe unaweza kuwa mmoja uloletwa na Yesu lakini tafsiri ya kanisa lako ktk ujumbe huo ndio siiikubali. Nikiwa na maana kuwa mimi Mkandara, naikubali Biblia na mafundisho yake lakini the go about of Catholic church ktk kueneza ujumbe wa Yesu ndio sikubaliani nao na ndio sababu sikuwa Mkatoliki..

Now, ikiwa kanisa litakubaliwa uchambuzi wa viongozi wetu kwa njia wanayoitukuza wao, Je huoni kama ibada hii inamfaa pia mtu mwenye imani tofauti ambaye pia atakuwa na ujumbe tofauti na sii lazima wajikite ktk Ufisadi?.. na wanaweza kutoa waraka kutomchagua kiongozi asokuwa na dini! meaning kama huna dini hutakiwi kuchaguliwa na wakaeneza mafundisho haya kwa waumini wao..Je, nani kati yetu sisi waumini ataipinga hoja kama hii?..
Mimi Mkandara ukiniuliza nitasema kweli mtu asokuwa na dini HAFAI kwani hamuogopi Mungu, lakini sidhani kama nitakuwa nawatendea haki wasokuwa na imani ya dini ktk nchi ambayo tunadai haina dini?..Ncxhi haina dini ina maana pana zaidi ya uhuru wa waumini wenyewe ni pamoja na sisi kuvumilia na kukubali waumini wengine wafanye ibada zao maadam hazitulazimu sisi kuzifuata (diversity).

Ni haki kwa wananchi ambao ni theruthi (1/3) ya Population yetu (Dini za asili) hao kina Kingunge kwa sababu tu Mkandara anaamini kuwa Kingunge ni Kafir na atakwenda motoni hivyo hafai kabisa kuwa kiongozi!..U feel me?..
Hivyo Waraka hauna ubaya kabisa katika maudhui yake isipokuwa mnajaribu sana kujenga hoja nzito mahala sii pake sawa na waislaam wanapojaribu kuvuta ibada zao kuwa sheria..

Waraka ukipokelewa na serikali bila shaka itakuwa ni sheria. Yatakayo fundishwa ni kutokana na sheria ya nchi dhidi ya Ufisadi hali fisadi ni matokeo ya malezi mabaya kama maovu mengine yote..Imani yangu ni kwamba mafundisho ya dini ni kuwaelimisha wananchi kuhusu tendo la Ufisadi - Fasad, waumini waepuke na maovu hayo na sii kufundisha jinsi ya kumuibua fisad ktk kundi la watu..Hivyo basi mtazamo wangu unasema kutowachagua mafisadi sio solution ila kuwaadhibu mafisadi ndio funzo linalokubalika kikatiba.
tena basi nasikia kanisa katoliki halikubaliani na adhabu kuwa ni solution, yaani kanisa linapinga kuadhibu binadamu wengine hata kama ni wachafu kuwa ni solution ya tatizo sasa kuna tofauti gani na waraka huu kuepuka kuwataja wahusika wakapewa adhabu badala yake tunafikiria kutowachagua ndio solution. Washenzi hawa wote mafisadi wamefanya Udfisadi wao kutokana na kuteuliwa kwao ktk nyadhifa mbali mbali..Mnafikiria kuwatenga Mafisadi na kutowachagua ndio solution bila kufahamu kwamba hawa washenzi ni wahalifu wanaovunja kila sheria ya imani za dini kuweza kuyafanya wayafanyayo!..Juu ya yote hayo Mafisadi sii Wabunge au viongozi wa kuchaguliwa.. Mafisadi ni viongozi wa kuteuliwa na wafanyabiashara wasioogopa Mungu wala kuheshimu imani zozote za dini.
Nitarudia kusema mahala pao ni Gerezani tu..Huu ni mtazamo huru ambao sii lazima ukubalike na kanisa wala msikiti,,
 
Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom