Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Tukifikiria kwa undani, waraka wa wakatoliki ni matokeo ya mianya ya kisiasa ambayo haikushughulikiwa ipasavyo na taasisi za kisiasa na hivyo ni lazima taasisi nyingine kwenye jamii izibe pengo hilo.

Kama vyama vya siasa vingekua serious na vikawa na nia njema kweli ya kuchagua viongozi waadilifu, wangeshatoa mwongozo wenye maudhui kama huo wa wakatoliki na hivyo wakatoliki wasingekua na haja ya kutoa waraka wao.

Kuchagua viongozi wabovu ni chazo cha matatizo mengi yanayowakabili watz ikiwa ni pamoja na umaskini, sera mbovu za maendeleo na ubabaishaji. Kanisa limeshatambua hilo na ndio maana wakajaribu kushiriki. Kwa vile si wanasiasa wala serikali wameweza kutatua tatizo la kuchagua viongozi wabovu.

Badala ya kukosoa kwa nini kanisa au waislamu wanaingilia maswala ya siasa, tuangalie ni nani ameshindwa kufanya kazi yake hata inabidi taasisi za dini zimsaidie. Kama kutakua na power vacuum au iresponsible organs lazima migongano kama hii itaendelea kutokea. Ndivyo hivyo hata watu wanapohisi kuwa mahakama ni dhaifu kutoa haki au polisi hawafanyi kazi yao wanachukua sheria mkononi kuchoma moto vibaka.
 
Jana "Askofu Mkuu" Kakobe naye akaudandia waraka wa RC na mwongozo wa Waislam kwamba utavuruga amani na utulivu wa Nchi. Akasahau kabisa aliyokuwa akiyafanya na Mrema 1995. Na leo magazeti karibu yote ya kiswahili yamempa coverage kubwa.

The motivation for the newspapers keeping the waraka issue on the front pages is Sales! You know controvesy sells. Kakobe haijapita hata mwezi he was busy calling the public to boycot the forthcoming elections civil and national elections but nobody I reapeat nobody
raised a fingure! Had it been Cardinal Pengo to make this call the whole polical establishemnet would come down on him like a tonne of bricks.

You will recall that immediately after the recent CCM NEC meeting in Dodoma the Evengelical Church in Tanzania issued a statement in support of Speaker Sam Sitta and sort of censured NEC for attaking the speaker and went a far as promising to honour the speaker! There was no screaming whatsoever from the CCM, Government or the public for that matter. Had it been the Catholic church to say Sitta is a hero the reaction would have been, well your guess is a good as mine!

As I have said elsewhere today in JF there is a tendecy in this country for a section of people to always see a snake in every little shrub. Kanisa Katoliki halipaswi kufanya au kusema lolote pasipo kuwa na agenda ya siri!!

In the Citizen paper this morning Bishop Kilaini was quoted saying that RC does not see eye to eye with Kakobe on many issues so he is not suprised that Bishop Kakobe could have missed this opportunity to bash the cardinal and be seen to a reasonable and good behaved son of the soil forgetting that hardly two weeks ago the very same guy was agitating for elections boycot. With double talkers like Kakobe who needs hypocrites!
 
Umefika wakati sasa kujua mchele na pumba katika mwelekeo wa Taifa hili. Ni dhahiri hali hiyo imeanza kujionyesha kwa Kingunge hata Msambya kukurupuka na kusema mwongozo huo haufai. Hakika hao wana lao jambo. Isitoshe wabunge wengine wanatoka sehemu ambazo kimaendeleo itachukua muda kupiga hatua. Sababu kubwa ni kuwa mafisadi wamepewa mwanya wa kuongoza nchi kwa kuwaibia wananchi. Mafisadi wamebaka uchumi wa Tanzania. Iweje leo Mbunge unaetegemewa kuwatetea wananchi uwakumbatie mafisadi? Waraka huu hata na mwingine ukiandikwa utaungwa mkono kama hauegemei kuwatenga/ kuwagawa wananchi. Kingunge una hofu gani????????????????????????????????????????????????????????????



ya dini yamewashinda ya siasa watayaweza..wamalize kwanza ufisadi kwenye taasisi za dini then tunaweza tukawaconsider kwenye siasa japo sio mahala pao, yesu mwenyewe aliwaambia ya kaizari mwachie kaizari..ya mungu muachie mungu.
 
Ni kweli, Kama kanisa lina wajibu wa kuielimisha jamii kuhusu wajibu wa wananchi katika serikali yao na hasa jinsi ya kuchagua viongozi ambao tunahisi kuwa watakuwa chachu ya maendeleo ya Taifa hili. Lakini ni wajibu wao kuhakikisha kuwahawavurugi amani katika nchi hii wakijua fika kuwa nchi hii ina Dini zaidi ya moja. Kuhusu ufisadi nawunga mkono kabisa kwa sababu viongozi tulionao sasa wameshindwa kuonyesha uwajibikaji ktika kuundoa huo ufisadi
 
ya dini yamewashinda ya siasa watayaweza..wamalize kwanza ufisadi kwenye taasisi za dini then tunaweza tukawaconsider kwenye siasa japo sio mahala pao, yesu mwenyewe aliwaambia ya kaizari mwachie kaizari..ya mungu muachie mungu.

Sio hivyo ndugu, Hujui kuwa dini zina sehemu kubwa sana katika siasa za dunia hii? angalia, hata wafalme wa israeli kipindi hicho walichaguliwa na Mungu, Tukimwacha mungu nasi pia atatuacha katika taifa hili
 
Hili kanisa katoliki na kiongozi wao Pengo hivi hawaoni haya? kanisa lao linamatatizo chungu nzima yanayotakiwa kushughulikiwa lakini wao wameyaacha na kuanza kuhubiri siasa hivi kweli wanaakili? bado ule mgogolo wa mapadre kuoa au kutokuoa haujaisha bado kanisa linagubikwa na mambo ya ushirikina,masista wao wamekuwa vicheche,mahudhulio ya vijana kanisani yanapungua wao hawajiulizi hata! mapadre wanapungua kwa sababu vijana hawataki wito bado kanisa halijiulizi kwahili? matokeo yake wameona bora waanze siasa kwa sababu dini shetani kawazidi nguvu,kanisa limepoteza mwelekeo, linataka kuwa na sauti mbele ya selikali badala ya kuwa na sauti mbele ya shetani,hata ukienda makanisani kwao siku hizi hawana lolote! wanahubiri ya kaisali zaidi kuliko ya MUNGU,wako kibiashara zaidi siku hizi.
Mi nafikiri muda umefika kuelezana ukweli tu,muda wa kanisa kutuibia dhahabu zikaijenge roma umekwisha sasa nashangaa sana hata ule mswada wa madhebu ya dini kutokulipa kodi ulipoondolewa, kwanini wasilipe kodi? mbona wanafanya biashara? kipi cha msaada wanachokifanya sasa? hata zamani walipofanya hivyo walikuwa na kusudi lao, hawa wakatoliki wasituchanganye kabisa! mambo hayo wakayafanye ROMA kwenye selikali yao.
 
Msiwalaumu bure kwani mlidhani wao watajisaidia wapi wakati kuoa hawataki huku wakiwa marijali?Kwa uchunguzi uliopo Tanzania kwamba 21% ya watoto wa mitaani wamekokotolewa na mapadre,maaskofu na makadinal(Anayetaka kubisha huyo ni mbishi asilia)!Kinachouma zaidi ni kusababisha mashoga wengi hususani nchi za dunia ya 3 kwani mwanzo wa ushoga ni vitendo vya aibu wanavyofanyiwa watoto na hao wanaojiita 'wachamungu' ambao kule jahanamu moto wa mungu wa kweli unawasubiri.Ndio maana hapa kanisani kwetu kuanzia maaskofu na wachungaji wote wamepata 'majiko' sababu wanajua bila jiko mambo hayaendi sawa na matokeo yake ni kumuhasi aliyeumba.Sasa hawa ndio wanaotaka kufundisha demokrasia,inawezekana hivyo vitendo vya kudhalilisha watoto ndio wanataka kufundisha waumini wao,kuweni macho na naweni uso.
 
wewe unayeongea haujui chochote, mimi si mkatoliki, lakini nampenda sana Pengo, kwasababu yeye si mnafiki kama watu wengine, walivyo. nikiwa na maana kuwa, yeye si mnafiki kama wachungaji, mapadri na mashehe na mamufti wengine walivyo(si wote).

siku zote waumini wetu kanisani, wanaumia sana, wanaugua matatizo chungu mzima, na tunachojua ni kwamba, tatizo la umasikini tz haliwezi kuondoka kwa sisi wachungaji na mapadri kuwaombea tu watu wengi, ila na kuwaelemisha, kuwatetea na kuwalindia maslahi yao. hii ni inahusisha hadi kuhakikisha kuwa hakuna fisadi anayewaibia waumini wetu, kwasababu kwa kufanya hivyo,waumini wetu wengin wanakuwa wagonjwa,wengi wanakufa kwa pressure ya matatizo hata kabla ya wakati wao kwasababu ya maisha magumu na shida za dunia ambazo zingine zinatatulika na zinakuwa zimesababushwa na mafisadi.

mtu asiyepiga mafisadi, akitegemea kuhubiri tu, huyo hajajua sawasawa anachofanya na kilichomzunguka. ni muda mrefu sana wezi wa nchi wametuchukua advantage of our upole na imani zetu, wanaona kwasababu tulikuwa mambo dini haiwezi kuchanganywa na siasa (kitu ambacho hakijaandikwa kwenye Biblia yoyote ile), watu wanatuibia wakijua hatutaongea kwasababu tume be pinned na vitabu vitakatifu. kumbe tulikuwa hatujaelewa tu, tulikuwa hatujasoma vizuri. kwasasa, tutapiga kampeni hadi makanisani, ila si ya kuchagua mtu wa dini yetu tu, bali mtu yoyote ambaye tunajua ni mwaminifu, hata kama ni muislam.
 
Wakielimisha ni sawa tu ila wakifikia hatua ya kuwachagulia watu viongozi twaweza kuwa na neno. Kwa sasa nahitaji waendeleze elimu hiyo kabla mambo hayajawa mabaya zaidi ya ilivyo sasa.

Kabla Tembo wa Loliondo, Mikumi, Selous, Manyara na kwinineko hawajaisha.Kabla mashimo ya Geita, Chunya etc hayajawa makubwa sana.Jamani hivi hatuoni au twataka kuongea tu????Haya endeleeni kuupinga waraka then ifike siku tuanze kusema tungejua tuusome na kuuelewa waraka muda huo tutakuwa tumeshachelewa.

Hali ilivyo sasa inahitaji watu wa kuamua sasa na siyo kusubiri "Vijana subirini tu ninyi ni taifa la kesho sawa ee e e e" By the time kesho inafika nanyi hampo tena kama hatujafa basi tushakuwa Vibabu. Wakati wa Ukombozi ni sasa.

Tchao
 
Wao walimtaka Salim siyo Kikwete

wakatoliki hawakuwa wanamtaka mtu yoyote kati ya waliokuwepi isipokuwa wana waambia wananchi wawachague viongozi waadilifu, so hata kikwete kama ataamua kuwa muadilifu na kutimiza matarajio ya watanzania bado wanatuambia tumchague
 
Wakielimisha ni sawa tu ila wakifikia hatua ya kuwachagulia watu viongozi twaweza kuwa na neno. Kwa sasa nahitaji waendeleze elimu hiyo kabla mambo hayajawa mabaya zaidi ya ilivyo sasa.
Tchao

Nadhani hujauelewa ule waraka kausome tena
 
wewe unayeongea haujui chochote, mimi si mkatoliki, lakini nampenda sana pengo, kwasababu yeye si mnafiki kama watu wengine, walivyo. Nikiwa na maana kuwa, yeye si mnafiki kama wachungaji, mapadri na mashehe na mamufti wengine walivyo(si wote).

Siku zote waumini wetu kanisani, wanaumia sana, wanaugua matatizo chungu mzima, na tunachojua ni kwamba, tatizo la umasikini tz haliwezi kuondoka kwa sisi wachungaji na mapadri kuwaombea tu watu wengi, ila na kuwaelemisha, kuwatetea na kuwalindia maslahi yao. Hii ni inahusisha hadi kuhakikisha kuwa hakuna fisadi anayewaibia waumini wetu, kwasababu kwa kufanya hivyo,waumini wetu wengin wanakuwa wagonjwa,wengi wanakufa kwa pressure ya matatizo hata kabla ya wakati wao kwasababu ya maisha magumu na shida za dunia ambazo zingine zinatatulika na zinakuwa zimesababushwa na mafisadi.

Mtu asiyepiga mafisadi, akitegemea kuhubiri tu, huyo hajajua sawasawa anachofanya na kilichomzunguka. Ni muda mrefu sana wezi wa nchi wametuchukua advantage of our upole na imani zetu, wanaona kwasababu tulikuwa mambo dini haiwezi kuchanganywa na siasa (kitu ambacho hakijaandikwa kwenye biblia yoyote ile), watu wanatuibia wakijua hatutaongea kwasababu tume be pinned na vitabu vitakatifu. Kumbe tulikuwa hatujaelewa tu, tulikuwa hatujasoma vizuri. Kwasasa, tutapiga kampeni hadi makanisani, ila si ya kuchagua mtu wa dini yetu tu, bali mtu yoyote ambaye tunajua ni mwaminifu, hata kama ni muislam.
lazima tuwe na mipaka
 
bado ule mgogolo wa mapadre kuoa au kutokuoa haujaisha
kaka hivi unafikiri hawa vijana wa sasa waache kuipenda ile starehe ya dunia kwa kumtumikia mungu? hili swala ni muhimu na bora waruhusiwe maana itawafanya wengi kuingia kwenye upadre. Tendo la ndoa? hahahahahahahahahahaa, wacha masihala bwana
 
Hili kanisa katoliki na kiongozi wao Pengo hivi hawaoni haya? kanisa lao linamatatizo chungu nzima yanayotakiwa kushughulikiwa lakini wao wameyaacha na kuanza kuhubiri siasa hivi kweli wanaakili? bado ule mgogolo wa mapadre kuoa au kutokuoa haujaisha bado kanisa linagubikwa na mambo ya ushirikina,masista wao wamekuwa vicheche,mahudhulio ya vijana kanisani yanapungua wao hawajiulizi hata! mapadre wanapungua kwa sababu vijana hawataki wito bado kanisa halijiulizi kwahili? matokeo yake wameona bora waanze siasa kwa sababu dini shetani kawazidi nguvu,kanisa limepoteza mwelekeo, linataka kuwa na sauti mbele ya selikali badala ya kuwa na sauti mbele ya shetani,hata ukienda makanisani kwao siku hizi hawana lolote! wanahubiri ya kaisali zaidi kuliko ya MUNGU,wako kibiashara zaidi siku hizi.
Mi nafikiri muda umefika kuelezana ukweli tu,muda wa kanisa kutuibia dhahabu zikaijenge roma umekwisha sasa nashangaa sana hata ule mswada wa madhebu ya dini kutokulipa kodi ulipoondolewa, kwanini wasilipe kodi? mbona wanafanya biashara? kipi cha msaada wanachokifanya sasa? hata zamani walipofanya hivyo walikuwa na kusudi lao, hawa wakatoliki wasituchanganye kabisa! mambo hayo wakayafanye ROMA kwenye selikali yao.
Pamoja na matatizo ya kanisa, two wrongs can't make right. Ipo shida ya uongozi wetu na kwa hilo ntamshangaa Pengo akiligwaya maana atakuwa ananufaika nalo pia. However, matatizo ndani ya nyumba yake ni lazima ayashughulikie pia.
Kwa mtazamo wangu, lile walilolikusudia kwa kutoa waraka, wana siasa wamelisukuma kiasi kwamba litafanikiwa as you know, the kite of success rises with the wind of adversity.
 
Yaani mm kwa nafasi yangu napenda viongozi wa dini wasituchagulie mtu ila wao watoe mafundisho kwa jamii inayowazunguka juu ya upigaji kura na mambo mengine kama hayo ila kutuchagulia viongozi hapo wanakosea kwani kwa mujibu wa nchi yetu haina dini ila watu wake wana dini hili ni la kuzingatia sana.Viongozi tunawapenda ila wasitulazimishe kuchagua mtu fulani.
 
Waraka zao lake "Padre" Slaa kuwa Rais...lakini wananchi wasidanganyike kukubali upupu huu..BIG kwa Rais Padre...na wanaojipendekeza wanakaribisha matatizo..mbeleni

Tumain, kwani amepatikana mwenye ukoko wa ugali usoni (sigida) asiye na matatizo
 
Waraka zao lake "Padre" Slaa kuwa Rais...lakini wananchi wasidanganyike kukubali upupu huu..BIG kwa Rais Padre...na wanaojipendekeza wanakaribisha matatizo..mbeleni

Nikushauri tu ndg. Tumain kuwa sasa hivi 'wananchi' wa kuunga mkono mafisadi hawapo tena...
 
Waraka zao lake "Padre" Slaa kuwa Rais...lakini wananchi wasidanganyike kukubali upupu huu..BIG kwa Rais Padre...na wanaojipendekeza wanakaribisha matatizo..mbeleni

Wanainama, Wanainuka Wanaona haya hao!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom