Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Mkandara na waislamu wengine katika jukwaa hili mnajidanganya.
Mnajaribu kulifanya jambo hili ni la kidini na hapo ndipo napenda kuwaambia kuwa waraka upo, unaeleweka hata kwa sie tusio wa-RC. Tumeusoma na kuuelewa hata kama mnataka kutushawishi vinginevyo.
Na kama nia yenu ni kutuingiza katika hoja za uchaguzi kupitia dini, basi na tufanye hivyo tuone kama waislamu mtashinda. Sorry nimeamua kusema hivyo baada ya kupitia series ya post zako zenye muelekeo wa dini tupu.
 
Mtanzania:

Waraka wa kanisa ni mzuri sana. Lakini kanisa katoliki limechemsha. Na sio kanisa katoliki tu bali viongozi wa dini zingine pia.

Mafisadi ni watanzania na waumini wa dini. Na viongozi wa dini wanawajua hao watu. Kama viongozi wa dini wanatakia mema taifa, basi waambie watu na kutaja majina yao waziwazi.

Mbona Nyerere alisema Lowasa ni mla rushwa? Mbona mwanakijiji anasema JK unaboronga?

Wakara hautasaidia iwapo viongozi wa dini wanawakumbatia wahalifu
.

Elimu ya uraia isipofika kwa Wananchi hata kanisa likisema kwa majina waumini wake mafisadi, bado wataendelea kuongoza. Mmesahau Lowasa/Chenge walipojiuzulu mapokezi waliyopata kwenye majimbo yao? Naamini waraka bado una nafasi nzuri ya kuwapa wananchi nafasi ya kujua vigezo vya kuwapima wagombea uongozi wao. Tatizo kubwa ni elimu ya uraia kwa wapiga kura, na waraka huo ni sehemu ya elimu ya uraia tuliyokoseshwa kwa makusudi na watawala.
 
Mtanzania na kundi lako naomba ujue kwamba kanisa haliko kumnyooshea mtu mmoja mmoja kidole na kama lilifanya makosa huko nyuma sasa linasena basi .Badala ya kumtaja mtu na kuzua malumban limeamua kuchukua njia nyeupe sasa ni wewe kutaka ujiunge ama uache wenzako waendelee .Tunakungoja maeneo tuku hoji nawe maana naona una ungana na Kingunge .Mawazo yako wewe ama move yako ileeeeeeeeeeee si kila mmoja atakuja kw anjia yako mbona hatujasema umechemsha ?
 
jamani , naona hii issue imenipita kidogo kwani huo waraka ulilengwa kwa watu gani ? Jee ni watanzania wote, wakristo wote au wakatoliki tuu ?
.

Hakika kama waraka huu wangeutoa kwa waumini wao tu ingakuwa japo kuna hafadhali. Lakini hawa wakatoliki wanafika mbaaaaali sana kutaka itumike kama ,anifesto ya uchaguzi.

Hii ni hatari sana kwa uslama wa nchi. Hakika hawa ni maharamia wakubwa sana wanataka nchi iongozwe na pope kwani kila jambo lao lazima lipite kwa pope.
 
.

Hakika kama waraka huu wangeutoa kwa waumini wao tu ingakuwa japo kuna hafadhali. Lakini hawa wakatoliki wanafika mbaaaaali sana kutaka itumike kama ,anifesto ya uchaguzi.

Hii ni hatari sana kwa uslama wa nchi. Hakika hawa ni maharamia wakubwa sana wanataka nchi iongozwe na pope kwani kila jambo lao lazima lipite kwa pope.


Hizi si lugha za wastaarabu na walio enda shule .Huwezi kuwaita wakatolii maharamia .Waislam hamkawii kupigana hapa kwa jambo dogo .Ile ni elimu tu ya uelewa so hakuna haja ya kulia lika .Ukitaka soma uelewe na kama unabakia gizani kama msomi wa madrasa stay out acha wanai taka Elimu ya Uraia wapate .
 
Next Level,

Kwamba suala la Vatican lilijadiliwa katika JamiiForums kwa kina na kwa kirefu zamani, haliondoi ukweli huu kuwa Vatican kazi yake ni kuendeleza Ukristo, basi! Soma katiba yake! Hizi siyo hadithi, wala upotoshaji, ila ndiyo ukweli ulivyo, hata kama baadhi yenu hamtaki kuukubali! Pimeni mambo kwa uyakinifu wake na siyo kwa upendeleo tu mliouzoea. Kubalini hoja za kweli za wengine pia!

Bwassa

Una maana hata Hospitali wanazojenga na mashule ni kwa ajili ya kuendeleza Ukatoliki? Kwamba ukisha tibiwa au kusoma hapo unakuwa mkatoliki!

Ktk level ya kuwa mwanachama wa JF lazima uwe umekwisha anza kuunda maoni binafsi na siyo yale tu uliyofundishwa utotoni.

Binafsi naamini kwamba kama madhehebu ya dini hayatafanya kazi kama hizo basi hatuyahitaji. Hatuhitaji kwenda Mbinguni baada ya kupata shida za wanasiasa hapa Duniani.
 
Binafsi naamini kwamba kama madhehebu ya dini hayatafanya kazi kama hizo basi hatuyahitaji. Hatuhitaji kwenda Mbinguni baada ya kupata shida za wanasiasa hapa Duniani.
Mkuu labda wewe ndio huhitaji dini, lakini navyojua mimi toka Abraham, Moses, Yesu - viongozi tunaowaamini walipata shida kubwa na wanasiasa hapa duniani na bila shaka leo hii wako mbinguni!..
Moses aliokoa watu wake Egypt hakuipindia serikali ya Pharaoh.. na sii kwamba angeshindwa kuwachagulia viongozi bora Egypt au kuitawala..
Yesu unaamini kabisa alikufa msalabani sii kwa sababu alishindwa kuwatetea wananchi wake au yeye alishindwa na Kaizal isipokuwa alichokuja fundisha ni dini na ushindi ulipatikana kiroho na sii kubadilisha utawala wa Kaizal...
David, Suleiman na Muhammad ndio walioweza kupigana na tawala kwa sababu tawala hizo zilitaka kutokomeza WAUMINI wa dini hizo na sii mafundisho...
Kwa hiyo lazima utazame priority ya vita yetu ni against - Mafundisho au Watu..kama maadui wetu ni watu hao mafisadi na sii Mafundisho tunashindwa nini kuandika waraka utakaoweza kuwaangamiza mafisadi wanaopingana na maadili na miiko ya Uongozi..
 
.

Hakika kama waraka huu wangeutoa kwa waumini wao tu ingakuwa japo kuna hafadhali. Lakini hawa wakatoliki wanafika mbaaaaali sana kutaka itumike kama ,anifesto ya uchaguzi.

Hii ni hatari sana kwa uslama wa nchi. Hakika hawa ni maharamia wakubwa sana wanataka nchi iongozwe na pope kwani kila jambo lao lazima lipite kwa pope.

Kwenye waraka kumeandikwa: "Tunapendekeza...", "Tunatoa wito kwa Watanzania..."

Kama mtu hataki kufuata mapendekezo au wito wao bado anaweza kupiga kura vizuri tu. Manifesto ni kwa wale wanaoihitaji elimu ya uraia. Sasa wewe kama huihitaji si waachie wale wanaohitaji?

Kuna mapendekezo mengi hapa nchini yamekwishatolewa na mengi hayajafanyiwa kazi, mbona reaction kama hiyo haipo? Yaani, hutaki hata watu watoe maoni yao? Kwani Wakatoliki siyo Watanzania au hawana haki ya kutoa maoni?

Vyombo vya habari vimeripoti kuwa mwenyekiti wa UDP kawaasa waamaini wake wasipige kura 2010 na Lipumba kamu'support', mbona hatujasikia kelele zozote au kwa vile hawa ndio wameonyesha njia nzuri kwa taifa?
 
MagobeT,
Mkuu wito unasema hivi:-

Tumetumwa katika jumuiya zetu, Parokia na jumuiya ndogo ndogo, kuwahamasisha watu wafanye tafakari juu ya hali halisi ya maisha na kujua ni kwa namna gani mafundisho ya Kanisa na Injili yanatupatia mwanga wa namna ya kuboresha maisha yetu na katika Taasisi za jamii yetu. Tunachukua hatua katika kurekebisha mambo yanayokwenda vibaya na kuimarisha mambo mazuri. Ni mwaliko wa kuwasaidia watu katika kutekeleza maamuzi yaliyothibitishwa katika ahadi yao waliyoweka wakati wa ubatizo.

Chukulia wewe sii muumini wa dhehebu hili utaelewa vipi LENGO la mwakilishi wa wito kama huu..
 
Mkuu labda wewe ndio huhitaji dini, lakini navyojua mimi toka Abraham, Moses, Yesu - viongozi tunaowaamini walipata shida kubwa na wanasiasa hapa duniani na bila shaka leo hii wako mbinguni!..
Moses aliokoa watu wake Egypt hakuipindia serikali ya Pharaoh.. na sii kwamba angeshindwa kuwachagulia viongozi bora Egypt au kuitawala..
Yesu unaamini kabisa alikufa msalabani sii kwa sababu alishindwa kuwatetea wananchi wake au yeye alishindwa na Kaizal isipokuwa alichokuja fundisha ni dini na ushindi ulipatikana kiroho na sii kubadilisha utawala wa Kaizal...
David, Suleiman na Muhammad ndio walioweza kupigana na tawala kwa sababu tawala hizo zilitaka kutokomeza WAUMINI wa dini hizo na sii mafundisho...
Kwa hiyo lazima utazame priority ya vita yetu ni against - Mafundisho au Watu..kama maadui wetu ni watu hao mafisadi na sii Mafundisho tunashindwa nini kuandika waraka utakaoweza kuwaangamiza mafisadi wanaopingana na maadili na miiko ya Uongozi..

Mheshimiwa! Hapo sasa HAPANA.
Kuna sehemu ktk Biblia au Korani ambapo manabii na mitume waliwahi kuteswa na wezi?
Unachanganya mambo ya theology kama kigezo cha kuruhusu ufisadi ututese! Hayo unayoyatolea mafano hayafanani na haya.
 
.

Hakika kama waraka huu wangeutoa kwa waumini wao tu ingakuwa japo kuna hafadhali. Lakini hawa wakatoliki wanafika mbaaaaali sana kutaka itumike kama ,anifesto ya uchaguzi.

Hii ni hatari sana kwa uslama wa nchi. Hakika hawa ni maharamia wakubwa sana wanataka nchi iongozwe na pope kwani kila jambo lao lazima lipite kwa pope.

Kwa CCM kuipinga hiyo ilani, naelewa maana ignorance ya umma mkubwa wa Tz ndo umekuwa mtaji wa ushindi wao. Kwa mwana JF anaposhindwa kuona umuhimu wake eti ni Ilani ya uchaguzi, hapo simpi msamaha.

Maalim Seif kadiriki kusema kila aonapo neno ‘Ilani’ basi maana yake ni kwa chama cha siasa kujiandaa na uchaguzi. Binafsi neno hilo nimeliona tangu tupate uhuru ktk mabango mengi hata ktk ofisi za serikali.
 
Sikubaliani wala sidanganyiki na propaganda za Kingunge Ngombare Mwiru na swahiba wake Makwaia wa Kuhenga. Hawa jamaa bado wana mawazo finyu na ya kizamani saana ya enzi za ujima enzi za Ukoministi wa Urusi,Yugoslavia, Bulgaria n.k.

Kwamba unaweza ukawatawala au kuwaongoza watu kwa kupandikiza fikra na dhana tu kwenye mawazo yao na wakakubaliana na wewe kwasababu wana amini kuwa fikra au mawazo ya kiongozi wa Chama au serikali ni sahihi wakti wote yaaani enzi za ZIDUMU FIKRA SAHIHI ZA MWENYEKITI hata kama anaongea utumbo.

Kingunge ni mmoja wa vizee ambavyo bado vina mawazo potofu kabisa ya Kikomunisti. Kigunge ni mmoja wa vizee vilivyosomeshwa na serikali huko Urusi, Yugoslavia na Bulgaria enzi za Mwalimu Nyerere na vikajazwa propaganda za kuweza kuwadanganya watu kwa kutumia propaganda hizo haramu.

Kwa hiyo Kingunge na Makwaia wanajaribu kukumbukia yale waliyojifunza enzi hizo za propaganda kwa kuwahadaa Wadanganyika kuwa Waraka wa Kikatoliki ni batili na eti utahatarisha umoja wa kitaifa! Waraka ambao si kitu kingine zaidi ya kutoa elimu ya uraia kwa wapiga kura ili wachague watu makini watakaowaongoza katika kipindi cha miaka 5 mimgine.

Kingunge na Makwaia wana mtazamo hasi na unaofanana zidi ya waraka wa Kikatoliki. Wazungu wana msemo mmoja unaosema,''Birds of the same feather fly together''. Maana yake ni kwamba ndege wa manyoya yanayofanana huruka pamoja. Majina tu ya hawa jamaa yanaonyesha kuwa wanafanana au kushabihiana mmoja kwa mwingine. Hawa watu kwa lugha rahisi hawana dini na ni wapagani per ce.

Nani asiyejua kuwa Kingunge hana dini? Sina uhakika na Imani ya Makwaia lakini majina tu yaonyesha kuwa huyu jamaa hajawahi kuingia kanisani wala msikitini.Kingunge siku zote anasema hakuna Mungu na huwa anaapa kwa kutumia katiba ya nchi ambayo hataki hata kuilinda! Kwa hiyo hatushangai kwake yeye kuwashambulia na kuwakoromea Maaskofu kwasababu hana dini na hataki kusikia habari za dini.

Mimi napenda kuwaambia Kingunge na Makwaia kuwa waraka huu hauna tatizo lolote wala hautasabisha umoja wa kitaifa kuvunjika. Hii ni ELIMU YA URAIA KWA WAPIGA KURA WA AINA ZOTE WHETHER NI WAKRISTO,WAPAGANI AU MADHEHEBU MENGINE. Sidhani kama somo la Uraia(CIVICS au DS-Development Studies) linalofundishwa katika mashule na vyuo linahatarisha mstakabali wa Taifa letu.

Hivi kuna dhambi gani ya kumwelimisha mpiga kura achague mtu makini asiye MLA RUSHWA au FISADI? Kwanini Kingunge na Makwaia wanahofia sana elimu hii kutolewa kwa raia wa Tanzania ili wachague viongozi bora na si bora viongozi?

Mimi naamini kabisa Kingunge sasa anatapatapa. Kila mtu anajua ufisadi anaoufanya pale Ubungo Terminal. Kwamba yeye na famila yake wamechukua mradi wa kuendesha Ubungo Terminal na wanailipa serikali shilingi milioni 2 tu kwa mwaka wakti hiyo hela wanaweza kuiingiza kwa siku moja! Huu ni UFISADI mwingine ambao unaitafuna nchi hii. Kingunge anadai ni msafi kwa lipi wakti ananuka rushwa?

Mimi nampa ushauri wa bure. Yeye sasa hivi ameshakuwa kizee,kijibabu na kikongwe na ajuza. Kwa hiyo kwa heshima na taadhima namwomba ANG'ATUKE kwenye siasa akapumzike zake kijijini kama mzee mwenziwe Kawawa. Maana anakoenda sasa siko. Asingoje kupigwa mawe ndipo ang'atuke itakuwa ni aibu na fedheha mara mbili.

Kingunge ngaaaaa'tuka tumekuchoka maana unatuharibia nchi yetu.
 
Sikubaliani wala sidanganyiki na propaganda za Kingunge Ngombare Mwiru na swahiba wake Makwaia wa Kuhenga. Hawa jamaa bado wana mawazo finyu na ya kizamani saana ya enzi za ujima enzi za Ukoministi wa Urusi,Yugoslavia, Bulgaria n.k.

Kingunge na Makwaia wana mtazamo hasi na unaofanana zidi ya waraka wa Kikatoliki. Wazungu wana msemo mmoja unaosema,''Birds of the same feather fly together''. Maana yake ni kwamba ndege wa manyoya yanayofanana huruka pamoja. Majina tu ya hawa jamaa yanaonyesha kuwa wanafanana au kushabihiana mmoja kwa mwingine. Hawa watu kwa lugha rahisi hawana dini na ni wapagani per ce.

Makoye,

Si hao tu mkuu, kuna wengine MAGREAT THINKER tunao humu ndani nao wana mtazamo wa kina Kingunge na Makwaia....the likes of Mkandara, Barubaru, Bwassa et al!
 
Next Level nashukru kwa maoni yako.

Hivi unawezaje kuwa GREAT THINKER halafu ushindwe kupembua/kupambanua pumba na mchele kwenye hii issue ya Kingunge na Makwaia against Waraka wa Wakatoliki? Waraka unaoelimisha Wapiga kura namna ya kuchagua viongozi bora???Tatizo liko wapi hapa? Kwa serikali ambayo iko makini na inajali utawala wa sheria wenye misingi ya demokrasia ya kweli katu wasingeanza kuupinga waraka huu. Huu waraka unaisadia serikali iliyoko madarakani kwa wananchi wake kupewa ELIMU YA URAIA BURE KITU AMBACHO CCM NA SERIKALI YAKE WALIPASWA WAO NDIYO WAKIFANYE KWA VIPINDI VYOTE WALIVYOKAA KWENYE MADARAKA.

Tatizo la CCM na serikali yake hawataki kutoa elimu ya uraia kwa wapiga kura maana wanajua kabisa siku Watanzania wakielemika kwa ujumla wao kuhusu namna ya kuchagua viongozi wao bora watakao waletea maendeleo basi CCM itakuwa haina chake. CCM wanajua madhambi yao mengi ndiyo maana vitu ambavyo ni sensitive kwa jamii wanataka kuvifanya kwa siri siri ili Watanzania waendelee kuwa mbumbumbu na maamuma wa siasa na hivyo kuwa rahisi kwao kuwayumbisha kadri wanavyotaka!!!

Mimi nashauri Webmaster aturuhusu tuanze mjadala rasmi kwenye forum hii kuhusu huu Waraka wa Wakatoliki kujua hasara na faida zake kwa Watanzania.Then at the end of the day tuweze kufikia consesus kama kweli waraka huu unafaa au la!

Yawezekana kabisa kwa vile mtandao uko kila sehemu kuna mafisadi ambao wanatembelea humu na kuona jinsi wanavosakamwa. Kwa hiyo lazima watafute mbinu na mikakati ya kujitetea na kujihami. Ni dhahiri kabisa huu WARAKA UKISOMWA NA UKAELEWEKA KWA WATANZANIA ITAKUWA NI GHARIKA YA MAFISADI NA CCM YAO. Ndiyo maana wana haha kutaka kuuzuia usiendelee kusambaa. Mimi nawasikitikia kuwa wameshachelewa.

Marehemu Mao Tse-Tung wa Uchina ya kale alikuwa anapenda kutumia msemo huu, nanukuu,''Cheche moja yaweza kuanzisha moto mbugani''. Kwa hiyo Waraka wa WaKatoliki tayari ni cheche ambayo imetupwa mbugani na moto umeshaanza kuwaka.

Kujaribu kuuzima moto huu ni sawa na kuanza kumwaga petroli kwenye moto unaozidi kuwaka mbugan. Time is too late for Kingunge, Makwaia and their allies.
 
Last edited:
MagobeT,
Mkuu wito unasema hivi:-

Tumetumwa katika jumuiya zetu, Parokia na jumuiya ndogo ndogo, kuwahamasisha watu wafanye tafakari juu ya hali halisi ya maisha na kujua ni kwa namna gani mafundisho ya Kanisa na Injili yanatupatia mwanga wa namna ya kuboresha maisha yetu na katika Taasisi za jamii yetu. Tunachukua hatua katika kurekebisha mambo yanayokwenda vibaya na kuimarisha mambo mazuri. Ni mwaliko wa kuwasaidia watu katika kutekeleza maamuzi yaliyothibitishwa katika ahadi yao waliyoweka wakati wa ubatizo.

Chukulia wewe sii muumini wa dhehebu hili utaelewa vipi LENGO la mwakilishi wa wito kama huu..


Naona sababu ya kutoelewana ipo. Kwa bahati mbaya au makusudi.
Hayo maneno umeyatoa au kuyasoma WARAKA UPI?

Nilichokisoma ni waraka ulioandikwa;

WANATAALUMA WAKRISTO TANZANIA (CPT)​
​
ILANI​
​
MAPENDEKEZO YETU YA VIPAUMBELE VYA KITAIFA​

Kama ni huu hakuna hayo unayoyasema na kama yamo basi ni sabotage au conspiracy au nipe pages. Au umesoma kitu kinachoitwa MWONGOZO?

Kama ni hivyo rekebisha. Soma kinachotakiwa ili tujadili yanayofanana. Kinachojadiliwa kooooote hata ktk radio na TV ni hiyo ILANI.
 
Mchunguzi

Hii quote yako toka kwa Mkandara naona imenistua kidogo.

Yaelekea kuwa kuna vidudu watu wanaokoteza maneno ya pembeni ambayo hayamo kwenye Waraka wa Kanisa Katoliki. Hawa ndiyo wapotoshaji wanaotaka kuwa aminisha Watanzania kuwa Waraka huo umelenga au kuegemea kwenye mambo ya Kidini which is absolutely not true.

Yaelekea Mkandara yuko upande wa Kingunge na Makwaia. Mkandara asifikiri kwamba bado tuko kwenye ujima wa kudanganya watu kwa vile hawana redio,hawana luninga wala magazeti amabayo hata wakiyaona ni yale ya miaka iliyopita.

Hii ni dunia ya teknolojia ambapo dunia ni kama kijiji. Habari na matukio yanaenea kwa kasi ya mwendo wa mwanga( a speed of light). Kwa hiyo kujaribu kuwadanganya watu na poroja au propaganda za uongo hakusaidii.

Tunachojadili hapa ni WARAKA WA KANISA KATOLIKI na si vinginevo.

Soma nukuu hii toka gazeti la Raia Mwema chini ya kichwa cha habari.
''Kanisa Katoliki nchini latishwa"


Ofisa Mwandamizi wa Serikali amelithibitishia Raia Mwema kwamba kitisho hicho kimelenga kujaribu kuzuia athari za nyaraka zilizoandaliwa na Kanisa Katoliki na kusambazwa nchi nzima, zikiwa kwa kiasi kikubwa zinakosoa mfumo wa sasa wa serikali na chama tawala cha CCM.
"Unajua mumeanza kuandika haya mambo wakati tayari yalikwisha kuwa yamesambaa nchi nzima kwa waumini wote na programu ilikuwa imeanza kutekelezwa katika ngazi ya chini kabisa ya kanisa, hata serikali ilikwisha kujua na kuwatisha kuwaambia kwamba dola ina mkono mrefu," anasema mtoa habari wetu aliye karibu na pande zote husika, serikali na Kanisa Katoliki'' Raia Mwema, Julai 8,2009


Hii serikali ya CCM inajichanganya yenyewe. Kwenye KATIBA YA NCHI kuna kifungu kinacho sema juu ya UHURU WA KUTOA MAONI au MAWAZO kwa raia wake ilmradi hawavunji sheria.Waraka au Ilani hii ya Kanisa Katoliki ni Maoni/Mawazo ya Kanisa ambalo limetumia uhuru lililopewa na Katiba ya Jamhuri kutoa maoni na mawazo kwa waumini wake na wasio waumini namna ya kuchagua viongozi walio bora.

Hebu sasa serikali na watuambie ni wapi KATIBA imekiukwa katika hili????
 
Last edited:
Inashangaza kuona wasomi na wanasiasa wakongwe wanaotegemewa kutoa mwongozo na mwelekeo kwa wananchi wanazungumza tu hewani bila kutoa maelezo ya kina. Wale wanaopingana na waraka wa Katoliki watoe nguvu ya hoja na kuacha kuvuruga watu. Mtu mwenye hekima anapaswa kunukuu waraka na kukosoa hoja/vipengele hiyo na yeye kutoa mapendekezo juu ya mada hiyo anavyoona yeye. Yamkini hata wengine hawajausoma waraka huo ila wanakurupuka tu ndiyo sababu hawafafanui issues hatarishi. Tuepukane na misimamo ya Marikani na Urusi wakati wa cold war ambapo kila hoja ya Marekani ilionekana mbaya kwa Warusi na vice versa. Watanzania wenzangu tusimame katika nguvu ya hoja na si hoja ya nguvu. Tanzania ni ya Watanzania wote. Ufisadi lazima ukabwe ili utajiri wa Tanzania uwafikie Watanzania. Haki huinua Taifa!
 
Binafsi huwa sipendi kujadili watu. Huwa napenda kujadili issues. Lakini issues zinaletwa na watu kwa hiyo 'kwa shingo upande, najitumbukiza katika mjadala huu. Ukweli wa mambo ni kuwa Makwaia ni mtu mwelewa na aliyebobea katika masuala ya kijamii na hasa katika fani ya uandishi wa habari. Anajua mengi nami namuheshimu sana. Kipindi chake ni kizuri isipokuwa ipo kasoro moja ambayo nashangaa wengi haizungumzii. Kasoro hii ni pale anapoendesha kipindi utadhani yeye ni polisi au askari. Ana-command mno.

Kuhusu biasness katika kipindi chake, hiyo ndiyo hali halisi ya uandishi wa habari. Yeye anataka kujenga hoja anayoitaka kwa hiyo ni lazima atawatafuta watu wa upande wake. Umeona namna vyombo vya magharibi vinavyofanya kazi? Umeona namna vilivyoripoti vita vya IRAQ? VIPI namna vilivyoripoti vita vya SERBIA? Ni wazi kuwa vyombo hivyo vilikuwa vinaandika kwa kuzipendelea nchi za magharibi. Pale TV ya Serbia iliporipoti vingine NATO ikaamua kuibomoa.

Tuje hapa nyumbani kuhusu vita vya ufisadi. Ukiangalia magazeti yetu hapa nchini utafahamu gazeti lipi lipo upande wa nani. Objectivity in Journalism is an issue ambayo imeleta mjadala mkubwa sana duniani. In essence there is not such a thing as obejectivity.

Makwaia yeye hautaki waraka wa Katoliki hivyo hawwezi kuwaleta watu kwenye kipindi chake wanaouunga mkono. Na ukweli wa mambo ni kuwa wanaounga mkono waraka huo ni wengi mno nchini.

Kuhusu KINGUNGE napata taabu mno kumzungumzia huyu mzee ambaye ameifanyia makubwa nchi hii kwa fikra zake. Alikuwepo wakati wa Nyerere; akawepo kwa MWINYI halafu MKAPA na sasa KIKWETE. Ni mtu anayejua mambo, mwenye hekima na busara lakini kwa hakika sasa umri unamtupa mkono. Katika hili la waraka wa katoliki, ni maoni yangu kuwa amepotoka kwa bahati mbaya.
 
Wapingaji wa waraka hawana jipya . wanatetea masilahi yao yasipotee ,pindi watanzania watakapo amuka .Nani asiyejua kwamba Ubungo stand ni ya hilo lizee . Huyo Makwaia naye anataka kujulikana tu. mtu yeyote mwenye nia njema hawezi kupinga waraka huo. Nani anataka mtoto wake akikuwa awe jizi?
 
Waraka wa Kikatoliki ni mwanzo wa kuingiza nchi katika janga la udini.Wakatoliki wana ajenda ya kuiondoa CCM kwenye madaraka na hatua hii ni moja tu katika hatua nyinginezo zitakazojitokeza baadaye kidogo kabla ya uchaguzi Mkuu wa 2010.

Wameamua kutangaza ilani na kujiingiza katika siasa bila chama.Tayari madhehebu mengine bila kujua athari zake wanajitayarisha na wao kutoa nyaraka zao.

Kila dhehebu litakapokuwa na waraka wake nchi itakuwa imegawanyika kwa misingi ya kidini.Miongozo ya aina hii kwa waumini ni hatari kwa usalama wa taifa na yanaweza yakaleta madhara makubwa.

Kidogo kidogo tuna drift away kutoka kwenye umoja wa Kitaifa na kuanza kushabikia "wenzetu" katika dini.Asiyeona tatizo hili hapa ni yule anayetoa waraka wa kuwaambia waumini wafanye nini.

Mimi kwa matazamo wangu dini zingehubiri amani na upendo na jinsi ya kuwapeleka mbinguni waumini wao.Mambo ya sisa waachieni wanasiasa.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom