Wanawake wa hivi wanapatikana mkoa gani?

Wanawake wa hivi wanapatikana mkoa gani?

Usukumani hiyo, nakumbuka nikiwa mdogo nilipewa zawadi eti nilimpatia mgeni maji ya kunywa goti lipo chini na nikasubiri anywe amalize ndipo nikainuka,, enzi hizo nilipokuwa bado mjinga mjinga ila saiv aaah thubutuuuu weeee, namfanyia baba, na mume(japo hapendi)
 
Usukumani hiyo, nakumbuka nikiwa mdogo nilipewa zawadi eti nilimpatia mgeni maji ya kunywa goti lipo chini na nikasubiri anywe amalize ndipo nikainuka,, enzi hizo nilipokuwa bado mjinga mjinga ila saiv aaah thubutuuuu weeee, namfanyia baba, na mume(japo hapendi)
Hapo kwa baba na mume bado uko vizuri
Ukimheshimu mumeo hata sisi wanaume wenzake tutajiskia vizuri.
 
Mchuma janga hula na wa kwao
Haina neno! Hata huyo mwingine utakayemuweka naye sharti ni hilo hilo timiza majukumu yako upewe heshima yako ukitaka akusaidie majukumu yako heshima itabidi ipungue hutaki toa talaka tafuta mwingine and the process continues!

Huyo mwanamke wa kukusaidia majukumu yako na bado akuheshimu 100% kwa dunia ya sasa hayupo ukubali ukatae! Na siku hizi wanawake wengi hawababaishwi tena na ndoa wako tayari watukanwe na jamii kuliko kuukubali huo utumwa!
 
Siyo kila mwanaume wa kupigiwa magoti! Wanaume hawa wa siku hizi wanaokimbia majukumu yao eti tusaidiane maisha hayo magoti mtayasikia akhera wanawake wengi siku hizi wamekuwa wajeuri kwa sababu wanaume wengi hawasimamii majukumu yao ipasavyo wanataka mke naye asaidie tatizo linaanzia hapo!
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huu utaratibu miaka ya nyuma ulikuwepo vijijini kwenye jamii yetu .

Tena kupiga magoti ilikuwa kwa jinsia zote mbili; wanawake na Wanaume.
Unakuta mwanaume anapita barabarani,anasimamisha baiskeli yake anashuka anapiga magoti kuwasalilimia mliokaa pembezoni mwa nyumba, wanawake pia mnarespond the same,mnaacha shughuli mliyokuwa mnaifanya ,mnapiga magoti kujibu salamu.

Pia ilikuwa kama mtu mwanaume anatembea hana baiskeli,basi atapiga magoti na kuondoa kofia kichwani na kusalimia .

Utaratibu huu umefifia sana kwa miaka hii,siyo Wanaume wala wanawake..wote ni wajeuri.
Utaratibu huu pia upo katika shughuli za misiba,,,ni lazima mtu anapofika msibani apige magoti kama ishara ya kusalimia umati wa waombolezaji,hapo sasa anaweza kupita kuanza kusalimia mtu mmoja mmoja.


Huu utaratibu upo majumbani mwetu pia,,mmekaa kikao wanafamilia,
Binti au mama hawezi kwenda kuongea na baba ama mwanaume yoyote bila kupiga magoti.
Wageni wakija nyumbani ni lazima kuwakarimu kwa kuwakaribisha chakula huku ukiwa umepiga magoti,unawanawisha huku umepiga magoti(hii mara nyingi inakuwa kwenye shughuli za magari,harusini,nk)

Utaratibu huu pia nimeuona katika shule nyingi za kikristo ,mfano mzuri ni Uwata secondary.
Ni utamaduni kupiga magoti na kusalimia.
Mwalimu anapopita ama mtu mzima,unapiga magoti unamsalimia, yaani haijalishi utapishana na walimu wengi kiasi Gani.
Mkitaka mabinti zenu wawe hivyo wapelekeni huko.


Tuna adjust kutokana na mazingira,,
Wanaume wa sasa mmenyoa viduku,mmevaa suruali zimetoboka,mmevaa pensi,heshima Hamna halafu mnataka tuwapigie magoti?
Hapana kwa kweli.
Tutapiga magoti pale yanapostahili.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Haina neno! Hata huyo mwingine utakayemuweka naye sharti ni hilo hilo timiza majukumu yako upewe heshima yako ukitaka akusaidie majukumu yako heshima itabidi ipungue hutaki toa talaka tafuta mwingine and the process continues!

Huyo mwanamke wa kukusaidia majukumu yako na bado akuheshimu 100% kwa dunia ya sasa hayupo ukubali ukatae! Na siku hizi wanawake wengi hawababaishwi tena na ndoa wako tayari watukanwe na jamii kuliko kuukubali huo utumwa!
Wanawake wa Africa kazi ipo[emoji23][emoji23][emoji23]


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Usukumani hiyo, nakumbuka nikiwa mdogo nilipewa zawadi eti nilimpatia mgeni maji ya kunywa goti lipo chini na nikasubiri anywe amalize ndipo nikainuka,, enzi hizo nilipokuwa bado mjinga mjinga ila saiv aaah thubutuuuu weeee, namfanyia baba, na mume(japo hapendi)
Hahahahahah baharia vipi huwezi kunipigia goti?
 
Siyo kila mwanaume wa kupigiwa magoti! Wanaume hawa wa siku hizi wanaokimbia majukumu yao eti tusaidiane maisha hayo magoti mtayasikia akhera wanawake wengi siku hizi wamekuwa wajeuri kwa sababu wanaume wengi hawasimamii majukumu yao ipasavyo wanataka mke naye asaidie tatizo linaanzia hapo!
Ndio maana ndoa nyingi zinakwama kwa mawazo kama haya.Ikibidi kusaidia kama una uwezo wa kufanya,fanya bila kulalamika na utafurahia maisha
 
Siyo kila mwanaume wa kupigiwa magoti! Wanaume hawa wa siku hizi wanaokimbia majukumu yao eti tusaidiane maisha hayo magoti mtayasikia akhera wanawake wengi siku hizi wamekuwa wajeuri kwa sababu wanaume wengi hawasimamii majukumu yao ipasavyo wanataka mke naye asaidie tatizo linaanzia hapo!
Wewe kupona huu ugonjwa ni ngumu sana, we inaonekana partner wako humchukulii kama rafiki bali unamuona ni workhose tu!
 
Back
Top Bottom