Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Notable alumni wa OUT karibu wote ni wanasiasa wakubwa kama Lukuvi,Ndugai, samia suluhu,saada salum mkuya,simbachawene,meghji,Anne Malecela,Juma Njwayo,Mulugo,Akonaay,Augustino Masele,Abdul Marombwa.
source:mtandao

Kumbe na Mulugo nae wa OUT, very interesting aisee! at least i have confirmed what's wrong with him!
 
Kuitwa tu kwenye interview kwa mwanafunzu wa OUT ni dhambi kubwa sana.
Interview za wanafunzi wa out ni katika kugombea udiwani tu, NO MORE
 
You have satisified your "self". We KIPANGA tuambie kwa nini first degree usome OUT (kama ulisoma first degree OUT). Fanya tafiti ufahamu ni kwa nini 99% ya wahadhiri wenu wamesoma na bado wengine wanasoma UDSM, SUA, MZUMBE etc katika level za Masters na PhD!!!

Ukilifahamu hili hutaona shida ni kwa nini kuwe na tofauti katika hili. Muhimu tu ni kuwa elimu ya mtu huchangiwa kwa kiasi fulani, labda asilimia 50, na mazingira aliyosoma. Kinachobaki ni uwezo wa mtu kiakili. Wengi wa wanaosoma Open (usinitukane tu tafadhari) ni wale mabingwa wa kuunga unga elimu. Leo utasikia cheti, mara diploma, mara degree (hata Mbunge wangu wa Musoma Mjini aliyewahi kuangukia pua kwa Ndalichako) aliunga unga huko kwenu OUT na sasa ana degree teh teh teh.

Mfano wa mwisho ninaoukupa ni wa LAWYER anayejipambanua kubobea kwenye sheria Mh. Waziri wa Tamisemi Ndg. Simbachawene. Ukifuatilia arguments zake za kisheria na kuzilinganisha na watu kama Tundu Antipasi Lissu, Halima Mdee na wengine waliokamua msuli FoL utagundua kuwa kwa kiasi kikubwa degree yake ni ya kuandikiwa na washikaji.

Kuna usemi unasema GO EAST OR WEST, HOME IS THE BEST. Endelea kutetea kwako nasi tuendelee kutetea kwetu. Japo mwisho wa siku wote tunapaswa kutumia vi-marifa tuvipatavyo kwenye hivyo vyuo kulisaidia taifa. Ila mmmmmhhhhhhhhhh...OUT

Mkuu umefafanua na kumalizia vizuri sana...akitukana atakuwa pia brain yake ipo ki Open open pia.
 
Bahati nzuri nimesoma UDSM na OUT kwa first degrees na MU kwa Masters! Anayesema anadharauliwa ni inferiority complex yake! Hakuna chuo kigumu ku-graduate kama OUT....Mengine pigeni blabla tu.
 
Katika ranking ya world universities kwa Tanzania inaongoza UDSM ikafuatia Open University ambayo imeviacha vyuo vingine vya SUA,Mzumbe n,k hivyo kipo vizuri na wahitimu wengi tu wana nafasi nzuri nikiwemo mimi

Hivi hata unaelewaga huwa wana rank kwa kutumia vigezo gani, au ranking maana yake ni nini.
 
Open University ni chuo ambacho kikiachwa kiendelee hiv kitazalisha wataalamu wa kuiteketeza hii nchi. Tena la ajabu hata wenyewe wahitimu wanalijua hili. Fuatilia usanii unaofanyika kila mahafali yao lazima wamchomeke mtu maarufu anayehitimu ili kuvutia watu kujiunga na chuo chao. Watu makini (ikiwemo JPM, Mwigulu n.k.) wamejipambanua kwa vyuo walivyosoma, UDSM na si OUT. Inshort programu za OUT ni tia maji tia maji.
NB: Kuna mbegu ya UDINI (hasa programu za Social Science, KISWAHILI kuna wavaa vipedo mule wanajazana uji,nga na kupeana marks bila mpangilio) PACHUNGUZWE!!!

Naunga mkono hoja, bila hivyo elimu itakosa thamani kabisa.
 
Goood,Out haina degree za sketi kama uds na Udom,nimesoma masters barchelor msuli wake nilikili kuwa elimu ni ghalama.Nimesoma kiswahili ila mtu wa uds na udom nampiga lecture anakubali mwenyewe.Ukiwa open karibia kila kitabu makin kinachohusu koz yako utakisoma lakn vyuo kama uds watu wanatembea na summary mfukon na anafaulu.

Mkuu safi sana.....
 
Najivunia kusoma CHUO KIKUU HURIA CHA TANZANIA kwanza ada ni nafuu sana, pili hamna stress za kiji.nga 3. tunafundishwa na magwiji katika taaluma husika. UDSM, UDOM, SUA wengi wenu ni vilaza mnajua kugoma tu. Fyuuuuu.................

Sasa ukiweka atitudi hii kweli hauwezi jitendea haki.

Inabidi ufikirie je unajibu wanayotaka kusikia ktk interview unazoenda?

Kama wachache wa humu wamekukwaza na hauoni sura zao hao wa interview si kabla haujatoka lazima unawafanya waamue hawakypi kazi.

Badilika hasira humu weka huku kichwa kikifikiria ujipaisheje kupata kazi, kuna mtu kaandika pointi nzuri ila ni kama unajibu wote kwa dharau.

Haya ni mie binti mama kuandika mengi
 
OUT ni moja ya vyuo bora Tanzania ukiangalia mchango wa alumni wake kwa jamii, ubora wa walimu, jinsi kinavyowafikia watu wengi kwa kuwa na vituo kwenye kila mkoa Tanzania nk. Pia hakuna homework assignments kama vyuo vingine ila unafanya test moja ya saa 2 na mtihani mmoja wa saa 3 unakuwa umemaliza somo. Anayedharau OUT ni mtu ambaye hajui ulimwengu wa sasa unakoelekea.

Kwa wale wanaodai kuwa PhD zinatolewa kiholela naomba wajue kuwa wanafunzi wa PhD wa OUT wanasimamiwa na maprofesa wawili na kati yao mara nyingi inapendekezwa mmoja wao awe wa chuo kingine. Hivyo mara nyingi wanakuwa wa Mzumbe, udsm, sua au udom. Baada ya kukamilisha thesis huenda kwa external examiners ambao nao ni wa vyuo hivyo nilivyotaja hapo juu.

Kuhusu Masters , OUT ndio chuo pekee ambacho wanafunzi wake wana-defend thesis zao mbele ya jopo la wanataaluma. Hivyo hakuna kufanyiwa dissertation otherwise utashindwa kudefend. Jamani msiwe mnaongea kishabiki mambo msiyoyajua.
 
iv kwann scholar weng wa OUT ni inservice wakat vyuo vingine pia vina everning sessions!. nmeuliza tu wakuu
 
Ah ah ah diva .... Hatari. Ila njoo kwenye practice . Vigezo vya OUT vinatolewa na TCU sio chuo.
Mfano Mwaka huu kuna binti ana diploma kaomba LLB out kakosa October tulienda pale centre dar wakasema hana vigezo coz kafeli fomu four.
Tukaomba batch 2 TCU ila tukaomba udsm. Ninavoongea apa kapata udsm na cha ajabu kapata mkopo juu. Kaeni mnajidanganya !!
Akose vigezo OUT apate UDSM SoL!!! Acha kujdanganya watu. Tupia jina hapa tukamtafute kwenye system ya Chuo. Weka jina basi...
 
OUT ni moja ya vyuo bora Tanzania ukiangalia mchango wa alumni wake kwa jamii, ubora wa walimu, jinsi kinavyowafikia watu wengi kwa kuwa na vituo kwenye kila mkoa Tanzania nk. Pia hakuna homework assignments kama vyuo vingine ila unafanya test moja ya saa 2 na mtihani mmoja wa saa 3 unakuwa umemaliza somo. Anayedharau OUT ni mtu ambaye hajui ulimwengu wa sasa unakoelekea.

Kwa wale wanaodai kuwa PhD zinatolewa kiholela naomba wajue kuwa wanafunzi wa PhD wa OUT wanasimamiwa na maprofesa wawili na kati yao mara nyingi inapendekezwa mmoja wao awe wa chuo kingine. Hivyo mara nyingi wanakuwa wa Mzumbe, udsm, sua au udom. Baada ya kukamilisha thesis huenda kwa external examiners ambao nao ni wa vyuo hivyo nilivyotaja hapo juu.

Kuhusu Masters , OUT ndio chuo pekee ambacho wanafunzi wake wana-defend thesis zao mbele ya jopo la wanataaluma. Hivyo hakuna kufanyiwa dissertation otherwise utashindwa kudefend. Jamani msiwe mnaongea kishabiki mambo msiyoyajua.
Umekariri. 4YI huwezi chomoka kwenye dissertation UDSM kama hujadefend thesis yako. Full stop.
 
Pole! Watanzania tuna ugonjwa wa ukosefu wa elimu.
Hata hao wanaokudharau wana hilo tatizo.
Aisee
 
Fuata moyo wako unataka nin na umewaza nin. Kuwa ww kama ww na sio kufuata ya wenzako. Utakuwa na aman na unachokifanya. No matter umesoma wap kama ukovizur hata watu wakiku underestimate utabakia ww kama ww kwenye ubora wako
 
Mnafoji sana....hata watu tunaowajua huku makazini kuwa ni vilaza...wakiingia open hugeuka vipanga...
 
Biblia inasema Aonavyo MTU nafsini mwake ndivyo alivyo. Wew umefanya nini ili hiyo dharau iondoke?
 
Jamaa wa OUT wanajuaga kujitetea kama vile watu wa FOREVER LIVING
 
Back
Top Bottom