Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Inauma na najua inuma,ila ukweli ni huu,na ndio maana watu wanadharau elimu ya Open Universities.Open University ni alternative kwa wale walioshindwa,narudia walioshindwa kupata mainstream University education.Kwa nini wameshindwa is an area of debate.Ila kwangu mimi hawa wanaoshindwa mainstream uwezo wao ni mdogo,na ndio maana wameshindwa na ndio maana pia hata wanapomaliza elimu yao wanadharaulika.Mimi naamini kwamba Open Universities ni moja ya mikakati ya kuchakachua elimu.Unaweza ukakataa,lakini hiyo haibadili ukweli.Najua ukweli huu utakuumiza,lakini ni vema ukaujua kama ulikuwa huujui.
Hivi kwa nini jamii ya kitanzania mmetokea kutudharau sisi wahitimu wa Chuo Kikuu Huria? Tumekosea wapi jamani? sisi mbona ni kama wahitimu wengine kutoka vyuo vingine vikuu? yaani nimehudhuria interview kadhaa humo ni dharau dharau mwanzo -mwisho kisa nimesoma Open University of Tanzania? Dharau hizi hazivumiliki asilani. Tumechoka na punde itabaki historia. INAUMA, INAUDHI!!
 
UDSM mnapopasifu eti kuna elimu bora hakuna lolote mwendo ni full kudesa tu. Afadhali open mwanafunzi anakomaa kama kuku wa kienyeji ili afaulu mitihani.
 
Ingekua chuo tu ndo uwezo wa muhitimu,leo hii chenge ndo angekua mwanasheria bora tanzania.japo nakubali hapa open university yapo mapungufu kadhaaa
 
Ni ukweli mtupu OPEN UNIVERSITY zimeanzishwa kwa watu waliokosa nafasi/muda wa kwenda universities za kawaida (CONVENTIONAL UNIVERSITIES) hapa AFRIKA zimekuwa kimbilio la wanasiasa UCHWARA na maafisa wavivu huko serikalini hasa halmashauri/SERIKALI ZA MITAA (SM) wasiotaka kuachia vyeo vyao kwenda shule/vyuo PROPER wanaotaka digrii kwa manufaa yao ya kisiasa/kustaafia/CV ya kusomwa makaburini.

**** 60% ya wanafunzi wa OUT ni watu wenye umri wa kukaribia kustaafu (55-59 years old) KWA NINI???TAFAKARI........Asante.
 
Mnazungumzia Open ya enzi hizo mimi nilihitimu 2010 one year nikaenda kufanya Interview Milleniu niliwatoa Nock out.Kujua english Tz siyo chuo kama hukujulia secondary chuo usahau.
 
Una bahati kama unaitwa hata kuhudhuria interview. Mimi kazini kwangu nimewaagiza Masijala wakipokea application yenye CV ya OUT waishie nayo huko huko. Hazifiki kwenye shortlist kamwe. Chuo Kikuu huria ni huria mpaka kupata degree
 
You are not informed. Mambo ya assignment yalishafutwa. Unasoma unaenda kufanya examination in th examination room. Mwingine atakufanyia saa ngapi and where. No research no right to allege. Ulimwengu wa leo ni wa distance learning. Mambo ya kwenda kulishwa kama kindergarten yamepitwa na wakati. Utaona mtu toka baadhi ya "vyuo vya kulishwa" hata kuandika coursework paper anashindwa kwasababu amezoezwa kulishwa kila kitu kama mtoto mdogo. Kutafuta hawezi. Open University kunafanyika research nyingi kupita chuo chochote nchini. Students are trained to search materials. Vyuo vingine mwanafunza anamaliza Masters degree hata kutumia internet hajui, library hajawai ingia. It is fanny.Open university hizo sources of doctrinal materials are core and key at all times.

Mkui umesema kweli tupu. Wahitimu wa UDSM, UDOM na kwingineko hawajui chochote kuhusu chuo kikuu huria cha Tanzania. Wahitimu wa vyuo hivyo hawana uwezo wa kusoma OUT kwa sababu hakuna spoon feeding.
 
You are not informed. Mambo ya assignment yalishafutwa. Unasoma unaenda kufanya examination in th examination room. Mwingine atakufanyia saa ngapi and where. No research no right to allege. Ulimwengu wa leo ni wa distance learning. Mambo ya kwenda kulishwa kama kindergarten yamepitwa na wakati. Utaona mtu toka baadhi ya "vyuo vya kulishwa" hata kuandika coursework paper anashindwa kwasababu amezoezwa kulishwa kila kitu kama mtoto mdogo. Kutafuta hawezi. Open University kunafanyika research nyingi kupita chuo chochote nchini. Students are trained to search materials. Vyuo vingine mwanafunza anamaliza Masters degree hata kutumia internet hajui, library hajawai ingia. It is fanny.Open university hizo sources of doctrinal materials are core and key at all times.

Shida ni utoto na kutokujiamini. Pia hata mleta mada nina wasiwasi hajawai kusoma open university ila kaja kupima upepo , nakumbuka mada zao za hapa jf eti chuo bora tz ni xxxxx...ni utoto tu.

Binafsi mimi naelewa vitu vingi ndio maana siwezi kubishana kama mtoto apa jf. Tuwaachie first year vyuoni ndio waendelee na mada zao apa jf ila wakihitimu waje sokoni ndio watajua quality education na quality "varsity.
Binafsi digrii yangu ya kwanza nilifanya uhasibu chuo kikuu. Baada ya kuajiriwa nilifanya LLB open university, nililogundua ni mambo mazuri plus no spoon feeding, ...hakuna cha lecturer ananitaka wala kufeli ukaanza sijui coz lecturer nilimchukulia demu wake NO. Hamkutani na mwalimu mpaka siku ya assessment . Out hukutani na mwalimu darasani kukueleza alichokariri yeye , na paper ikija ni aidha umesoma au hukisoma. Pia open hata kwenye sheria HAKUNA OPEN TEST wala kuingia na katiba wala document yoyote. Unaingia na pen na kichwa chako. Hujui vifungu inakula kwako unlike all other universities MSOMI UINGIA NA KILA LEGAL DOCS.

Wakati nimehitimu LLB nilifanya sana na vijana wa mwanasheria mkuu...kuna siku nilishangaa wahitimu wa the said proud varsity tena advocates hawajui kuwa RAIS ANA MAMLAKA YA KUSAMEHE KOSA LOLOTE LILE TANZANIA.
Tulibishana mpaka tukaenda kwa inchaji naye akabisha. Kasimama eti kijana ivi unajua apa mm bosi eeh? Sheria sijasomea kichochoroni...( apa tena alikuwa anacheka kwa dharau sijawahi kuona)...
Akaapa UKINIONESHA POPOTE , NATOA MSHAHARA WANGU MZIMA MWEZI HUU...(fikiria inchaji anajiapiza vile!!!??) ...isiwe tabu , following day nikazama na katiba yangu kwa boss... Kilichotokea ni stori ndefu na mpaka leo kila mtu ana salute!!

Vijana someni tukutane uku sokoni/ practice. Achaneni na mada za kudadisi dadisi kisa umesoma uingereza au sijui makerere , sijui wapi, SOMENI THEN MJE SOKONI NDIO TUTAJUA CREAM NA RESIDUE!!,
Gsana.
 
Notable alumni wa OUT karibu wote ni wanasiasa wakubwa kama Lukuvi,Ndugai, samia suluhu,saada salum mkuya,simbachawene,meghji,Anne Malecela,Juma Njwayo,Mulugo,Akonaay,Augustino Masele,Abdul Marombwa.
source:mtandao
 
Chuo cha Kisiasa hicho yaani yeyote anaweza kupata SHAHADA hapo na ushahidi upo......wengi wa wahitimu wenu wako hoi kitaalamu hata makazini ni wachovu kupindukia...hiyo university kwenye UNIVERSITY RANKINGS Top Universities in Africa | 2015 University Web Rankings haionekani popote in short yaan ikichukuliwa SEKONDARI makini moja na chuo chenu huenda sekondari ikawashinda kwa mbali sana. JIREKEBISHENI. Kama mmoja ya mchangia mada alivyosema wahadhiri wenu wengi hawna bidii ya kuchapisha tafiti zao (kama huwa wanafanya tafiti) kwenye majarida ya kimataifa ya utafiti). Wakati fulani nilijaribu ku-Google jina Prof. mmoja hapo OUT (mmoja wa maboss hapo chuoni kwenu) nikakuta andiko lake la mwisho kitaaluma ni mwaka 2000 (miaka 15 iliyopita) hivi mwanataaluma miaka yote 15 unafanya nini kama unashindwa kuchapisha matokeo ya tafiti zako? Kufundisha chuo kikuu ni pamoja na kufanya tafiti ili kusaidia kutatua matatizo yanayoikumba jamii zetu. Open University ni Jipu la kutumbuliwa na Dr. Ndalichako (Waziri wa Elimu mpya/mteule)

Ah ah ah.......
 
Mi niliajiliwa sehemu kwa elimu ya form six...lkn nina degree yangu safiii,jamaa hawaitaki wanasema kama nindegreebasi niipate nikiwa kazini sio hiyo nilyoipata wakati bado hawajaniajili...wao wanatambua kuniajili na Form six,nikaona uiswe tabu...fasta nikaanza msuli wa OPEN...nikapiga zangu miaka miwili ya fasta nikatia degree yangu mfukoni...nikasubiri mwaka wa tatu kwenda tu ku-graduate maana siku hizi wanataka degree walau "minimum" miaka mitatu...Now nina gamba langu na nimeshalipeleka ofisini..sasa wale wabanaji ngoja nione watanibania wapi...na bado ntaitoa degree yangu ile nyingine nawapa kwa lazima file liwe na degree mbili...Yaani "taratibu" nyingine ni hovyo sana,
 
Saidia basi kumuelimisha huyo mwenzio anayelalamika hapa kuwa mnadharauliwa kwenye usaili. Je, hakuna wasaili waliosoma Open university?


Uyu sio product ya OUT ...msanii tu kaja kupima upepo!
 
Najivunia kusoma CHUO KIKUU HURIA CHA TANZANIA kwanza ada ni nafuu sana, pili hamna stress za kiji.nga 3. tunafundishwa na magwiji katika taaluma husika. UDSM, UDOM, SUA wengi wenu ni vilaza mnajua kugoma tu. Fyuuuuu.................

Kumbe ulikua unataka ligi za chuo, haya wadau amejileta mwenyewe
 
Mtadharaulika tu maana chuo chenu hakina hadhi hebu fikiria namna walimu/wahadhiri wenu mainly kwa kujuana, pili PROMOTION CRETERIA zenu ni kichekesho Muhadhiri akiandika makala gazetini na kutoa pamphlet(s) kama Nyangwine huyoo tayari Professor, Master/PhD presentation zenu mnafanya kisiri siri kwa hiyo hata Public haijui/haishirikishwi, Wahadhiri wenu wavivu na hawaonekani kwenye Majarida ya kitaalauma ya kimataifa (International Peer-reviewed Academic Journals) unategemea nini. Nyinyi mmekaa kisiasa kuwapatia digrii watu fulani ambao hawauwezi muziki wa UDSM. Asante.


Hujui hata PhD hutolewa baada ya panel yenye viwango gani kukaa. Hujui hata PhD inasimamiwaje! Nitajie profesa hata mmoja aliyesimamiwa na wasomi wote wakiwa wa OUT pekee.
Muwe mnaropoka baada ya kujiridhisha!
 
Hivi kwa nini jamii ya kitanzania mmetokea kutudharau sisi wahitimu wa Chuo Kikuu Huria? Tumekosea wapi jamani? sisi mbona ni kama wahitimu wengine kutoka vyuo vingine vikuu? yaani nimehudhuria interview kadhaa humo ni dharau dharau mwanzo -mwisho kisa nimesoma Open University of Tanzania? Dharau hizi hazivumiliki asilani. Tumechoka na punde itabaki historia. INAUMA, INAUDHI!!

Pole sana kaka kwa changamoto uzilizo pitia
kumbuka Ukienda kwenye Interview hasa za Private, wanavutiwa zaidi kusikia utafanyia nini shirika/kampuni zaidi ya degree yako. Wao wana amini degree kila mtu anaweza kuwa nayo hata ya kununua. Hivyo usifikiri kinachokupa kazi ni kuwa na degree...Jipange vizuri kabla ya kuingia kwenye Interview!!!

Labda serikalini ndio mteremko ukiwa na mavyeti tuuu unaweza kupata hata Mkuu wa???? bila kujua utafanyia nini idara husika......

 
Open ilikua na kashfa kubwa ya kitengo cha IT kuwaongezea marks students .Rushwa na ukosefu wa maadili
Iyo inawezekana. Lakini utokea vyuo vyote. Hata udsm na ifm mwaka 2007 na 2008
Kuna mpaka admission ofisa alipotezaga uhai ifm ktk kashfa za kudhulumiana maksi na kutembea na wanafunzi wake ambao ni wake za watu. Iko kila mahali ilo tatizo.
 
Mtadharaulika tu maana chuo chenu hakina hadhi hebu fikiria namna walimu/wahadhiri wenu mainly kwa kujuana, pili PROMOTION CRETERIA zenu ni kichekesho Muhadhiri akiandika makala gazetini na kutoa pamphlet(s) kama Nyangwine huyoo tayari Professor, Master/PhD presentation zenu mnafanya kisiri siri kwa hiyo hata Public haijui/haishirikishwi, Wahadhiri wenu wavivu na hawaonekani kwenye Majarida ya kitaalauma ya kimataifa (International Peer-reviewed Academic Journals) unategemea nini. Nyinyi mmekaa kisiasa kuwapatia digrii watu fulani ambao hawauwezi muziki wa UDSM. Asante.

Open University ipi unayoisemea hapa. Open university unasoma na kwenda kufanya mtihani darasani ,Kwa degree hakuna kazi ya kufanyia nyumbani zote zinafanyika darasani.Tofauti na vyuo ambavyo wanachuo wanafanyiwa kazi wao inakuwa kukusanya tu,presentation wanafanyiwa .

OUT si ile ya enzi zile ndugu yangu,wanaosoma OPEN wanauwanja mpana wa kusoma tofauti na anayefundishwa darasani.
Kwa upande wa Masters na PHD wasimamizi ni wasomi maarufu wa nchi,mfano wanaosoma na kutoa alama za maandiko ya masters ni maprofesa wa vyuo tofautitofauti,hafanyi msimamizi wako.
 
Una bahati kama unaitwa hata kuhudhuria interview. Mimi kazini kwangu nimewaagiza Masijala wakipokea application yenye CV ya OUT waishie nayo huko huko. Hazifiki kwenye shortlist kamwe. Chuo Kikuu huria ni huria mpaka kupata degree


Ah ah ah umeandika as if hata kazi unayo wakati always unaliaga kutafuta ajira!!
 
Back
Top Bottom