Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Hivi kwa nini jamii ya kitanzania mmetokea kutudharau sisi wahitimu wa Chuo Kikuu Huria? Tumekosea wapi jamani? sisi mbona ni kama wahitimu wengine kutoka vyuo vingine vikuu? yaani nimehudhuria interview kadhaa humo ni dharau dharau mwanzo -mwisho kisa nimesoma Open University of Tanzania? Dharau hizi hazivumiliki asilani. Tumechoka na punde itabaki historia. INAUMA, INAUDHI!!

Tatizo elimu ya open university of Tanzania ni ya kinadharia sana haina vitendo,hivyo humfanya muhitimu kuwa incompetent
 
Katika ranking ya world universities kwa Tanzania inaongoza UDSM ikafuatia Open University ambayo imeviacha vyuo vingine vya SUA,Mzumbe n,k hivyo kipo vizuri na wahitimu wengi tu wana nafasi nzuri nikiwemo mimi
 
Ndugu Gsana nenda maktaba ya Open university uone hizo PhD Dissertations za wanafunzi wa Open University (waliosoma hapo hapo OUT) utalia machozi unabaki kujiuliza hapa ni ni kijiwe cha kuzalisha PhD ama nini, TITLE YENYEWE NI KIZUNGUMKUTI humo ndani kuna makosa ya ajabu (including grammatical, ommission of facts, na hata refrences wanazotumia ni zamani sana 1969?? 1990??? duuh huwez amini kuwa ni University yenye umri wa miaka 20. Utadhani ni kijisekondari cha kata!!
 
Mnaodharau Open University mmekosa mambo ya maana ya kuongea? Hivi Open University iko Tz tu.? Fikirini mara mbili na zaidi ili mjipime kama nyie mna akili zaidi kuliko waliobuni Open Universities katika nchi nyingi duniani.
 
Mtadharaulika tu maana chuo chenu hakina hadhi hebu fikiria namna walimu/wahadhiri wenu mainly kwa kujuana, pili PROMOTION CRETERIA zenu ni kichekesho Muhadhiri akiandika makala gazetini na kutoa pamphlet(s) kama Nyangwine huyoo tayari Professor, Master/PhD presentation zenu mnafanya kisiri siri kwa hiyo hata Public haijui/haishirikishwi, Wahadhiri wenu wavivu na hawaonekani kwenye Majarida ya kitaalauma ya kimataifa (International Peer-reviewed Academic Journals) unategemea nini. Nyinyi mmekaa kisiasa kuwapatia digrii watu fulani ambao hawauwezi muziki wa UDSM. Asante.
w


Watu wa UDSM huwa mnamatatzo ya kisaikolojia!
 
Kwakweli! Kuna vyuo vitaendelea kuwa second class tu! Mpaka wahitim wake wafanye kazi kubwa kuconvise jamii kuwa walipikwa wakapikika
Atleast UDOM kwa mbaaaali wameanza kuelewa namna ya kufanya hilo, vingine vilivoibuka hapo karibun bado saaana
 
Mna utoto sana, hata mleta hoja huna akili...na naamini hata kama ungesoma harvard wewe ni kiazi tu huwezi kuuzika kwa fikra zako hizo. Mambo ya vyuo bora ni ushamba kubishania. Njooni sokoni tupambane sio chuo, kwani wa udsm wote wameajiliwa? Au udom wote wana ajira....je, out wote hawajawahi kupata ajira? Mie nimesoma open undergraduate na nafanya kazi kwenye moja ya tasisi kubwa kwenye hii nchi ambayo ni ya muhimu kwenye uchumi wa nchi yenu na na enjoy life kitaa. Ninausafiri wangu, siwazi ntakula nini, najenga na familia yangu inaishi fresh kwa kipato changu halali, namshukuru Mungu. Sasa nyie endeleeni kubishana na vyuo mtajikuta imefika jioni hamna lolote, na sasa hivi nafanya MBA udsm na wale waliosoma udsm wakakosa ajira wakaamua kuliunga master na wako wepesi sana kwenye darara. Kwa hali hii tatuna wasomi, eti ndo hawa wanao zalishwa na udsm ni mnahizi hoja!poleni sana. Halafu pia malecture wanaonifundisha ud ndo hao hao wa open ndo pia hao hao wa cbe, mzumbe n.k. acheni zarau, akina prof Bisanda wa open si ni product za ud. Shauri yenu, sisi acha tule maisha na open zetu
 
Umejuaje wanakudharau wewe tu? Alipoingia wa UD, SUA, Mzumbe, UDOM ulikuwemo? Kwani waliosoma Open University wote hawana kazi.?
 
mliochangia wote ni ushuzi/nnnyaaa. OPEN UNIVERSITY OYEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE
 
Najivunia kusoma CHUO KIKUU HURIA CHA TANZANIA kwanza ada ni nafuu sana, pili hamna stress za kiji.nga 3. tunafundishwa na magwiji katika taaluma husika. UDSM, UDOM, SUA wengi wenu ni vilaza mnajua kugoma tu. Fyuuuuu.................

Kuna Dada mmoja amemaliza UDOM haujui hata kuandika barua tuuu kwa Computer, yaan hajiwezi kwa kila kitu. Ni mzigo. Nashangaa hata hiyo dissertation kaandikaje.Mambo yenu ya spoon feeding
 
Kuna mmoja kamaliza udsm shahada ya uhasibu hajui eti CPA ni nini?? Na anataka ajira ...source jukwaa la ajira na kazi jamii forums.....
 
Sijui mnabishana madudu gani, mimi degree yangu ya kwanza BA. Economics nimesomea OPEN UNIVERSITY, nakumbuka kwenye group discussion yetu tulikuwa 5 tu, wote tulifanikiwa kumaliza ndani ya kipindi cha miaka 3. Tuliamua kwa umoja na mshikamano wetu tuliokuwa nao tufanye MBA Mzumbe. Kule tukakutana na wanafunzi wa kutoka vyuo mbali mbali na hata waliosoma soma vyuo vya nje ya nchi. Darasa lilikuwa na jumla ya wanafunzi 25 na kwenye test yoyote the best 5 tulikuwa ni sisi kutoka Open university, wale wanafunzi wengine walikuwa wanapata sana shida kufahamu kwanini tuko bora zaidi na tumetoka chuo kimoja.

Acheni upumbavu kudharau vyuo vingine wakati ninyi ni MASANGWINE
 
Vyuo kikuu vingi Tanzania vinafanana tu.



mkuu umeongea kuna wahitimu wa vyuo maarufu hapa nchini ila wengi wao ni majanga sana hawako uptodate kabisaaa, unakuta chuo kina magwiji sawa ni sifa ila hawafundishwi kujisomea kama mtu wa chuo kikuu yaan ni majanga tu tanzania hii
 
Sijui mnabishana madudu gani, mimi degree yangu ya kwanza BA. Economics nimesomea OPEN UNIVERSITY, nakumbuka kwenye group discussion yetu tulikuwa 5 tu, wote tulifanikiwa kumaliza ndani ya kipindi cha miaka 3. Tuliamua kwa umoja na mshikamano wetu tuliokuwa nao tufanye MBA Mzumbe. Kule tukakutana na wanafunzi wa kutoka vyuo mbali mbali na hata waliosoma soma vyuo vya nje ya nchi. Darasa lilikuwa na jumla ya wanafunzi 25 na kwenye test yoyote the best 5 tulikuwa ni sisi kutoka Open university, wale wanafunzi wengine walikuwa wanapata sana shida kufahamu kwanini tuko bora zaidi na tumetoka chuo kimoja.

Acheni upumbavu kudharau vyuo vingine wakati ninyi ni MASANGWINE

Najivunia kuhitimu katika chuo changu OPEN
 
Mtadharaulika tu maana chuo chenu hakina hadhi hebu fikiria namna walimu/wahadhiri wenu mainly kwa kujuana, pili PROMOTION CRETERIA zenu ni kichekesho Muhadhiri akiandika makala gazetini na kutoa pamphlet(s) kama Nyangwine huyoo tayari Professor, Master/PhD presentation zenu mnafanya kisiri siri kwa hiyo hata Public haijui/haishirikishwi, Wahadhiri wenu wavivu na hawaonekani kwenye Majarida ya kitaalauma ya kimataifa (International Peer-reviewed Academic Journals) unategemea nini. Nyinyi mmekaa kisiasa kuwapatia digrii watu fulani ambao hawauwezi muziki wa UDSM. Asante.

Sasa hapo ndio umeongea nini, umemsaidiaje mleta mada?
Swali: Kwani yy ndio management ya chuo?

Mtu ana tatizo anaomba msaada, badala ya kujibu kiistaarabu na umueleweshe tatizo unamtuhumu km yy ndio owner au ni shareholder.

Huu mtindo wa wabongo wa kukurupuka na kupayuka hovyo ina reflect your normal life. Na ni aibu kuajiri mtu km huyu mana ndio nyinyi mnaofanya kustukiza watu makazini na hata mkigundua kuna tatizo hamjui jinsi ya ku deal with them. Sababu hamna plan ni kelele tuu
 
Vyuo kikuu vingi Tanzania vinafanana tu.

Nakubaliana na wewe, vingi vinafanana labda enzi hizo ila kwa sasa hakuna kitu, mimi nimesoma Mzumbe but najua mambo yalivyo kuwa yanaenda pale Chuoni,
 
Shida ni utoto na kutokujiamini. Pia hata mleta mada nina wasiwasi hajawai kusoma open university ila kaja kupima upepo , nakumbuka mada zao za hapa jf eti chuo bora tz ni xxxxx...ni utoto tu.

Binafsi mimi naelewa vitu vingi ndio maana siwezi kubishana kama mtoto apa jf. Tuwaachie first year vyuoni ndio waendelee na mada zao apa jf ila wakihitimu waje sokoni ndio watajua quality education na quality "varsity.
Binafsi digrii yangu ya kwanza nilifanya uhasibu chuo kikuu. Baada ya kuajiriwa nilifanya LLB open university, nililogundua ni mambo mazuri plus no spoon feeding, ...hakuna cha lecturer ananitaka wala kufeli ukaanza sijui coz lecturer nilimchukulia demu wake NO. Hamkutani na mwalimu mpaka siku ya assessment . Out hukutani na mwalimu darasani kukueleza alichokariri yeye , na paper ikija ni aidha umesoma au hukisoma. Pia open hata kwenye sheria HAKUNA OPEN TEST wala kuingia na katiba wala document yoyote. Unaingia na pen na kichwa chako. Hujui vifungu inakula kwako unlike all other universities MSOMI UINGIA NA KILA LEGAL DOCS.

Wakati nimehitimu LLB nilifanya sana na vijana wa mwanasheria mkuu...kuna siku nilishangaa wahitimu wa the said proud varsity tena advocates hawajui kuwa RAIS ANA MAMLAKA YA KUSAMEHE KOSA LOLOTE LILE TANZANIA.
Tulibishana mpaka tukaenda kwa inchaji naye akabisha. Kasimama eti kijana ivi unajua apa mm bosi eeh? Sheria sijasomea kichochoroni...( apa tena alikuwa anacheka kwa dharau sijawahi kuona)...
Akaapa UKINIONESHA POPOTE , NATOA MSHAHARA WANGU MZIMA MWEZI HUU...(fikiria inchaji anajiapiza vile!!!??) ...isiwe tabu , following day nikazama na katiba yangu kwa boss... Kilichotokea ni stori ndefu na mpaka leo kila mtu ana salute!!

Vijana someni tukutane uku sokoni/ practice. Achaneni na mada za kudadisi dadisi kisa umesoma uingereza au sijui makerere , sijui wapi, SOMENI THEN MJE SOKONI NDIO TUTAJUA CREAM NA RESIDUE!!,
Gsana.

First degree nimesoma OUT, Masters nimesoma UDSM, but kwa uhakika OUT is the best universty Tanzania
 
Nionavyo mimi...mwanafunzi mwenywe ana role kubwa sana katika ubora wa elimu yake anayoisoma...hasa ya chuo kikuuu...be it udsm..havard au OUT bado kama mwanafunzi haplay role yake vizur bado atakuwa na mapungufu...kuna hili jambo la kusoma ili ufaulu paper na kusoma ili uelewe...unaweza kufaulu kwa distictions but bado huna uwezo...wa kweli then unaweza kuwa na ufaulu gentleman ....lakin ukawa hell smart....! So nadhan out inachangamoto zake...likewise vyuo vingine...nadhan watu wapimwe kwa uwezo wao binafsi. Jambo moja muhimu sana kuzingatia ni kwamba...hakuna jambo gumu kama kujisomea kwa muda na nafasi yako mwenyewe...!

Mkuu nakuunga mkono. Mimi nimesoma UDSM miaka ya 2000s. Ikumbukwe kuwa UDSM was the best kwa kuwa chuo kilikuwa kinachukua cream yote hafu vyuo vingine ndio vilikuwa vinaselect baada ya UDSM kuchagua best performers. Mwanafunzi akikosa UDSM alikuwa na uwezo wa kuwahi application deadline kwa vyuo vingine.

Aidha, utaratibu wa selection ulikuwa smarter than it is today. Baada ya kumaliza form six, ili uwe eligible for selection, pamoja na mambo mengine tulikuwa tunafanya matriculation examination ambapo matokeo yake yalikuwa averaged na matokeo ya form six. Pia cut off points zilikuwa juu sana. Course zilizonyingi zilichukua Div I mwisho point 6 au 7 (UDSM).

Hivyo, standards za admission ktk Chuo Kikuu cha Dar zilikuwa zina-guarantee admission of best students.

Baada ya vyuo vikuu kuwa vingi na pia centralization of admission system, sidhani kama UDSM ni ile ya zamani. Pia products za hivi vyuo vyote tunaziona hata kwenye mijadala ya wazi unaona kabisa kunatatizo la admission ya wanafunzi wenye uwezo mdogo - UDSM inclusive. Siku hizi hadi Div III wanakuwa admitted ktk fani mbali mbali. Na, kuthibitisha hili ni kwamba wale wote ambao walikosa nafasi kwa kuwa na sifa pungufu (miaka ya nyuma), wengi wao wamefanikiwa kusoma UDSM miaka ya hivi karibuni. Hii inaonyesha kunaulegevu wa vigezo vya admission. Kwa lugha ya mtaani goli limepanuliwa. Nakumbuka darasa langu la Economics (UDSM) aliyekuwa na matokeo ya chini kabisa alikuwa na Div I ya point 7 na darasa lilikuwa na wanafunzi 28.

Sina lengo la kudharau vyuo vingine, hapana! Ila hii ndio hali halisi ya tulikotoka. Kwa sasa, hivi vyuo havitofautiani sana kwa kuwa vinapokea wanafunzi wenye uwezo mkubwa sana na mdogo sana. Hivyo, nashindwa kutoa general conclusion kuwa UDSM is still the best as it used to be in the past.

Nadhani huu mjadala ili uwe na maana lazima tuupe context ya time period tunayo-refer.
 
Back
Top Bottom