Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Iconcur with your position. Vyuo vingine ni bla bla tu. Wanafunzi wanaambiwa na lecturer mtihani nitatoa hapa( area of cincetration). While in the Open university the whole course work is the area of concetration. Je yupi ni competant?

ndio maana mnadharauliwa kama unaweza kuandika kiingereza cha ivo duuu majanga. umeandika maneno ya kiingereza bro, full kuungaunga.
 
mapungu ktk out ni mengi mno..can u imagine nilikua namtafutia mjomba course oulines za linguistic sikuzipata hata course moja halafu anategemea kufanya test mwezi wa kwanza..jamani ni halali mzalaulike...kuapload to course ouline ni shida sasa mtu atasomaje?
 
Iconcur with your position. Vyuo vingine ni bla bla tu. Wanafunzi wanaambiwa na lecturer mtihani nitatoa hapa( area of cincetration). While in the Open university the whole course work is the area of concetration. Je yupi ni competant?

Kwa kiingereza ulichochomeka chomeka humu lazima ukatwe kwenye interview, eti competant?
 
ukitaka kujua OPEN UNIVERSITY walivyo wachovu soma hapo halafu ukaombe kazi chuo kama UDSM kufundisha uone watakavyokutoa NDUKI. Jamani Open University ni JANGA la KARNE.
 
kwa masters na kuendelea sawa lkn kwa kuanzia yaani bachelor, mko incompetent. sababu ni kuwa unasoma utakavyo, halafu unaweza hire mtu akakufanyia asilimia 40% ya degree yako. then we ukamalizia na pass ya 15% na ukamaliza. ndo shida iko hapo.

ni bora open ukiwa kazini ambapo mara nyingi unajiimarisha ktk eneo unalofanyia kazi

Una mawazo ya OUT ya miaka ya 97 lakn kwa sasa open huwezi kufanyiwa mtihani hata chembe.mimivnimehitimu Open japo tayari niko serikalin lakn degree ya Open ni more Valuable than other universities maana unasoma kwa msuli nila lecture na una faulu.

Dont cheat.
 
Fuatilia waliosoma OPEN UNIVERSITY ndo utaelewa chuo kilivyo kama si wanasiasa wa kuunga unga basi watakuwa maafisa wa halmashauri za huko uswekeni wanaotaka kuongeza CV ya kustaafia. Pale panataka UONGOZI makini kukipa hadhi chuo kile ni kama TUITION CENTRE (kama alivyosema mchangia mada mmoja hapo juu). Nasikia wamefungua centre Rwanda, Namibia, Dubai na Kenya huko ni katika kutafuta safari za nje za lazima???. Hiv umeshindwa kuweka mambo vizur hapo main campus na nchini huko nje si aibu tupu?
 
Open University ni chuo ambacho kikiachwa kiendelee hiv kitazalisha wataalamu wa kuiteketeza hii nchi. Tena la ajabu hata wenyewe wahitimu wanalijua hili. Fuatilia usanii unaofanyika kila mahafali yao lazima wamchomeke mtu maarufu anayehitimu ili kuvutia watu kujiunga na chuo chao. Watu makini (ikiwemo JPM, Mwigulu n.k.) wamejipambanua kwa vyuo walivyosoma, UDSM na si OUT. Inshort programu za OUT ni tia maji tia maji.
NB: Kuna mbegu ya UDINI (hasa programu za Social Science, KISWAHILI kuna wavaa vipedo mule wanajazana uji,nga na kupeana marks bila mpangilio) PACHUNGUZWE!!!

Mwigulu ni mtu makini?unaumwa uchimvi wewe.
 
Watu wana taarifa za miaka mitano iliyopita ..kwa sasa open university ni Chuo kizuri ukilinganisha na hapo awali ..
 
Pole sana anza degree ya boarding tu maana naskia nyie ndio mnajua kizungu cha kuandika tu kwa sababu hampati kingereza cha kusikia
 
Nlimaliza udom thoz yearz, nimemaliza program ingine open universty recently, mziki wa open usipime, Nlidhan open ni lelemamaa hakika sio, nlichokisomea hakijadharaulika na kimeniinua kiasi, mentality ya kudharau OUT ipo cha muhim ni kutambua malengo yako na kuyasimamia.

Goood,Out haina degree za sketi kama uds na Udom,nimesoma masters barchelor msuli wake nilikili kuwa elimu ni ghalama.Nimesoma kiswahili ila mtu wa uds na udom nampiga lecture anakubali mwenyewe.Ukiwa open karibia kila kitabu makin kinachohusu koz yako utakisoma lakn vyuo kama uds watu wanatembea na summary mfukon na anafaulu.
 
Mtadharaulika tu maana chuo chenu hakina hadhi hebu fikiria namna walimu/wahadhiri wenu mainly kwa kujuana, pili PROMOTION CRETERIA zenu ni kichekesho Muhadhiri akiandika makala gazetini na kutoa pamphlet(s) kama Nyangwine huyoo tayari Professor, Master/PhD presentation zenu mnafanya kisiri siri kwa hiyo hata Public haijui/haishirikishwi, Wahadhiri wenu wavivu na hawaonekani kwenye Majarida ya kitaalauma ya kimataifa (International Peer-reviewed Academic Journals) unategemea nini. Nyinyi mmekaa kisiasa kuwapatia digrii watu fulani ambao hawauwezi muziki wa UDSM. Asante.

mkuu umesahau pia kuwa hawauwezi pia hata mziki wa chuo kikuu cha " saut ".
 
Nionavyo mimi...mwanafunzi mwenywe ana role kubwa sana katika ubora wa elimu yake anayoisoma...hasa ya chuo kikuuu...be it udsm..havard au OUT bado kama mwanafunzi haplay role yake vizur bado atakuwa na mapungufu...kuna hili jambo la kusoma ili ufaulu paper na kusoma ili uelewe...unaweza kufaulu kwa distictions but bado huna uwezo...wa kweli then unaweza kuwa na ufaulu gentleman ....lakin ukawa hell smart....! So nadhan out inachangamoto zake...likewise vyuo vingine...nadhan watu wapimwe kwa uwezo wao binafsi. Jambo moja muhimu sana kuzingatia ni kwamba...hakuna jambo gumu kama kujisomea kwa muda na nafasi yako mwenyewe...!
 
Yapo mapungufu mengi (na ya wazi) katika Chuo chetu Pendwa cha OUT ambayo yakirekebishwa yataifanya kuwa chuo nambari one Africa kama kilivyo University of South Africa (UNISA) ambao nao wanatoa kozi zao kwa mfumo wa masafa kama walivyo OUT;
1. Wahadhiri wengi wa OUT, si watafiti na hata hao wachache hawachapishi tafiti zao kwenye majarida ya kimataifa, hata kuhudhuria mikutano ya kimataifa katika eneo walilozamia (Specialization) ni nadra sana
2. Wengi wa wanafunzi wa OUT ni waliopata alama za chini katika sifa ingizi (Entry Qualifications) hivyo kuwafanya wanyonge sana na kujiweka katika fungu la kukosa.
3. Vifaa vya kujifunzia na ufundishaji ni duni sana (Maktaba, Maabara na Muda kukutana na Mkufunzi (Contact hours) ni mchache sana
 
Mimi nadhani kama umeitwa kwenye interview ni ushahidi tosha kwamba chuo kinaheshimika. Kazi yako ni wewe kuthibitisha kwamba unafaa.

Binafsi candidate wa open university akifanya vizuri tunamwajiri tu maana tunajua huyo ni hard working. Amejitafutia mwenyewe studying material.

Nadhani usikate tamaa. Tumia uzoefu wako wa internet kujiandaa vema na interview. Na usikate tamaa, utapata tu. Ila jiandae vema zaidi kwenye interview techniques.

Kuna maswali mengi huwa wengi wanakosea majibu. Mfano waweza ulizwa why should we hire you and leave another candidate? Au tell us about yourself.

Kwenye tell us about yourself unakuta mtu anaanza eleza mwaka aliozaliwa na shule alizosoma. Hilo swali ni kwa ajili ya soft skills ulizonazo. Mfano waweza sema I am punctual, multi tasker, reliable and hardworking.

Hivyo it's an issue of interview technique.
 
Acha dharau, kwa maoni yako haya tu inaonesha si wote wanaohitimu UDSM wanatoka na elimu toshelevu.
Unayebishana naye jinga lina fixed thinking capacity,unatudhalilisha tuliosoma Udsm for your narrow thinking capacity.
 
Lakini me bado siamini kama kuna watu huwa wanafoji vyeti tena vya elimu ndogo kama form 4,nilitegemea walau watu wafoji vyeti vya degree au masters!sasa form 4 ni kwamba mtu alikua kilaza namna gan akashndwa kupata hata div 4 ya pts 28 mpaka akahangaike na kufoji cheti?

Hebu jaribu kurefer matokeo ya form form wa 2012,zaidi ya nusu walipata zero. Achilia mbali div.4 ya 29-33
 
Goood,Out haina degree za sketi kama uds na Udom,nimesoma masters barchelor msuli wake nilikili kuwa elimu ni ghalama.Nimesoma kiswahili ila mtu wa uds na udom nampiga lecture anakubali mwenyewe.Ukiwa open karibia kila kitabu makin kinachohusu koz yako utakisoma lakn vyuo kama uds watu wanatembea na summary mfukon na anafaulu.

Sina lengo la kukuponda mkuu,ila kwa uandishi huu usioweza kutofautisha r na l na bado umesoma shahada za kiswahili unakifanya chuo chako kizidi kudharaulika. Angalia pia uandishi wako kwa ujumla
 
incredible!!! wewe ni Afisa Rasilimali watu? yaani akiulizwa "TELL US ABOUT YOURSELF" ajibu im Punctual, hard working, multi tasker????? Duuh interview labda ya HALMASHAURI ndo watakuchukua. Shida yetu pia tunasema uongo humo humo kwenye interview Multi tasker ndo nini, ukiambiwa tuthibitishie hizo "soft skills" utaweza? Wito wangu Graduates watafute maarifa zaid ya darasani FULL STOP.
 
Back
Top Bottom