Utabiri wa TMA kila siku ni huu

Utabiri wa TMA kila siku ni huu

.....,.vinatarajiwa kuwa na mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.

General disposition, hata isipotokea wanakwepa lawama.
Rubbish!
Wewe ni mjinga sana
Kuna uzi nilisema tuwe na satellite zetu hii itaongeza accuracy kwenye mambo mengi sana ikiwemo weather forecasting ila ukaniambia niende mirembe

Leo unawatuhumu TMA hii nchi inawajinga wengi sana akiwemo mleta uzi
 
TMA na waganga wapiga ramli chonganishi hamna tofauti kabisa. 🤒🤒
Turudi kwenye indigenous knowledges za kutabili hali ya hewa huku tuki streamline knowledge hizo na teknolojia ya kisasa, AI etc. Sasa sisi tuna beba hizo teknoloia za kisasa bila kuzifantia real ground truthing!! . Prof. H. Mahoo na timu yake waliwahi kufanyia kazi jambo hili.
 
🤓kitakuramba mkuu
Hamna elininyo wala ronadinyo...Dili za wahuni tu kupiga pesa.

1791704565024.png
 
elewa neno UTABIRI mkuu.
litatokea au kutokutokea.

Mda bado ngoja mbalamwezi ichomoze mashariki hapo ndo tutapata majibu sahihi.
 
Angalia mfumo wao wa utabiri

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) imetoa utabiri wa hali ya hewa kwa saa 24 kuanzia saa 3:00 usiku wa Oktoba 10, 2026, ikieleza kuwa baadhi ya maeneo nchini yanatarajiwa kupata mvua, huku mengine yakitarajiwa kuwa na mawingu kiasi na vipindi vya jua.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, mikoa ya Tanga, Kagera, Geita, Mwanza na Mara, pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba, vinatarajiwa kuwa na mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.

Katika Mkoa wa Dar es Salaam, utabiri unaonyesha uwezekano wa mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua. Hali kama hiyo ya mawingu kiasi na vipindi vya jua inatarajiwa pia katika mikoa ya Ruvuma, Lindi na Mtwara.

Taarifa hiyo imejumuisha pia mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara, pamoja na Mkoa wa Pwani unaojumuisha Kisiwa cha Mafia. Mikoa mingine iliyotajwa katika utabiri huo ni Shinyanga, Simiyu, Kigoma, Tabora na Katavi.


Hata hivyo, maelezo yaliyotolewa kuhusu baadhi ya mikoa hiyo hayajaainisha wazi hali inayotarajiwa katika kila eneo, hivyo wananchi wanashauriwa kufuatilia taarifa rasmi za TMA kwa maelezo ya kina kulingana na maeneo yao.

Kuhusu hali ya bahari, TMA imesema kunatarajiwa kuwa na mawimbi madogo. Upepo wa pwani unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya kilomita 20 kwa saa, ukitoka Kusini-Mashariki katika Pwani ya Kaskazini na Mashariki katika Pwani ya Kusini.

Hali hiyo ni muhimu kwa wavuvi, wasafiri wa majini na wananchi wanaojishughulisha na shughuli mbalimbali katika maeneo ya pwani, ambao wanashauriwa kuzingatia taarifa za hali ya hewa wanapopanga shughuli zao.

Aidha, TMA imetangaza utabiri wa Jumatatu, Oktoba 12, 2026, unaoonyesha kuwa vipindi vya mvua vinatarajiwa kuendelea katika maeneo ya Ukanda wa Pwani ya Bahari ya Hindi, Ziwa Victoria na Nyanda za Juu Kaskazini Mashariki.


Taarifa hiyo imetolewa Oktoba 10, 2026, ikiwa na lengo la kuwawezesha wananchi kupanga shughuli zao kwa kuzingatia hali ya hewa inayotarajiwa na kuchukua tahadhari zinazofaa.
 
Huo ni mfumo wa dunia nzima wala si wa TMA. Kwanza tambua mfumo wa hali ya hewa ya dunia haupo constant hubadirika kila siku.

Kuna mabadiriko ya joto, upepo , unyevu katika mazingira yetu ya dunia. Hivyo vinaweza fanya mvua kubwa ika change direction kabla ya kufika eneo husika.
 
Nimepanda migomba yangu hapa ya kutosha nangojea elmino rkn mpaka sasa mwezi unakatika....nyau nyau
 
Hapana. Hapo mkuu umeshindwa ku-appreciate kazi yao nzuri wanayofainya. Kwa mfano leo Jumamosi tar.10/10/2026 usiku huu ninapoandika hapa; ni saa Tatu na dk 26 usiku (9:27 pm)na Tayari huko nje mvua inanyesha japokuwa sio ile El nino. Lakini Utabiri wao walisema mvua zitaanza kati ya wiki ya mwisho ya Sept. na wiki ya kwanza ya Okt. 2026. Na kweli imenyesha. Wapewe maua yao broo. Niko Kiteto Manyara hapa.
Sehemu gani kiteto?
 
Back
Top Bottom