Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Je hii ni dhana kuwa kuna baadhi ya watu ni untouchable katika ardhi ya Tanzania?

Je huu ni muendelezo wa ule msemo wa "huu ni upepo tu utapita"

Tuhuma zinazoenea dhidi ya mfanyabiaahara kinara Afrika na Tanzania za kukwepa kodi zilitakiwa kujibiwa haraka!


NAANDIKA NIKIWA MAPUNZIKONI KIJIJINI ZOMBO KWA TUPPA!
 
Si kuna watu walishawahi kudai humu kuwa Bakresa anaikopesha serikali!!
 
attachment.php


Mamlaka ya Mapato Tanzania imezuia kampuni ya Bakhresa kupeleka makontena yake katika bandari yake kavu.

Hii ni kutokana na baadhi ya makontena kugundulika kuwa yalipitishwa bila kulipa kodi.
attachment.php

Ameshakanusha, nimeona kwenye taarifa ya habari ya saa 2 ucku huu, anadai kuwa TRA badala ya kutumbua JIPU wameenda kutumbua CHUNUSI!
 
Hii ni ICD ni bandari kavu. Hii sio mizigo ya bakhressa. ICD ni bandari ya ziada ambazo ziliruhusiwa kupunguza msongo mano bandarini. Hawa wana charge kwa kila container linalo hifadhiwa hapo. Mizigo na container ni za watu binafsi.
Na Bakhressa ni mmoja ya wamiliki wa hizo ICD.
ICD hutoa ulinzi na hifadhi ya mizigo. Wenye ruhusa ya kutoa container nje ni TRA wenyewe ambao wana funguo za mageti yote. Na mzigo hautoki bila ya wao kutuhusu baada ya kulipia.
Hivyo hapo ICD deal zinapigwa wenye mzigo na TRA . Bakhressa hapati kitu hapo. Na kama wafanyakazi wamashiriki hilo jingine.
Kwa ufupi kupotea ma container from ICD Hayahusiani na bakhressa kukwepa kodi. Tatizo huko huko kwa Masamaki na wenzake.

Kama Bakhressa anamiliki ICD,basi si rahis kwa yeye kupitisha makontena yake kwenye ICD nyingine,hivyo inatia shaka kuwa hayo makontena yalopita kwake huenda ni yake,kwanini ishindikane,so kuna mawili aidha ya watu wengine au ya kwake.Kwa lugha nyepesi Bakhressa inawezekana amekwepa kulipa kodi (kwa kigezo huenda yalikua makontena yake)au amezembea serikal ikakosa mapato kwakua alizembea hayo makontena yakapita kienyeji
 
hivi kwani ICD ya baresa inaweka makontena yake tu??
hivi kama je hao wenye makontena yao ndo wanaojibebea kinyemela tumhukumu SSB?
Kwa mujibu wa taratibu hapo bakhresa hana kosa lolote kwenye ukwepaji kodi unless hayo makontena ni yake. Ila icd yake inaweza kuwa na kosa la kurusu mzigo kutoka bila utaratibu na kunyamazia kimya. Bakhresa ni mmoja wa wafanyabiashara wanaotoa kodi kubwa serikalini bila ujanja ujanja.
 
Je hii ni dhana kuwa kuna baadhi ya watu ni untouchable katika ardhi ya Tanzania?

Je huu ni muendelezo wa ule msemo wa "huu ni upepo tu utapita"

Tuhuma zinazoenea dhidi ya mfanyabiaahara kinara Afrika na Tanzania za kukwepa kodi zilitakiwa kujibiwa haraka!


NAANDIKA NIKIWA MAPUNZIKONI KIJIJINI ZOMBO KWA TUPPA!

daaah,Bila shaka Kilosa hiyo,wasalimie Ulaya na Myombo
 
Kwa mujibu wa taratibu hapo bakhresa hana kosa lolote kwenye ukwepaji kodi unless hayo makontena ni yake. Ila icd yake inaweza kuwa na kosa la kurusu mzigo kutoka bila utaratibu na kunyamazia kimya. Bakhresa ni mmoja wa wafanyabiashara wanaotoa kodi kubwa serikalini bila ujanja ujanja.

Huenda yalotolewa ni makontena yake
 
ivi bakhresa ela zake anapeleka wap? kuna mtu yoyote mtaan kwao kuna mtu anafanya kazi kwa bakhresa alafu ana maisha mazuri? mbona wafanyakaz wanaofanya kwa bakhresa mtaan ni choka mbaya? ushaona mfanyakaz wa bakhresa ana gari, nyumba nzuri nk...... alafu nackia kukwepa kodi sio kwa makontenan tu hata mishahara wengi analipa kwa bahasha dirishan haina kodi wa nssf iyooooo alafu kila ijumaa eti watu wanapanga folen kupewa misaada ya buku tano tano anajifanya mshika dini pumbav sana!!!!


Mmmmh mm nawajua wengi tu magomen wako vzur
 
Kalale ukiamka uje na kitu kinachoeleweka, hapa ni ushigongo shigongo tu

Mkuu unafikiri ni ushingongo tu, hizi ni harakati za kutaka kumsafisha mtu - nakwambia hata barua ya TRA si ajabu tarehe zimerudishwa nyuma ili kujenga hisia kwamba TRA ilikuwa hiko kwenye harakati za kuwabaini wakwepa kodi hata kabla ya Mh.JPM na Waziri mkuu wake hajawashtukiza ofisi mwao - usanii mtupu tu mkuu, Serikali ifatile ili iweze kubaini ukweli ni lini barua hiyo iliandikwa!!!

Mlolongo wote hapo juu ni mahigizo tu - eti walianza kushughulikia WAKWEPA KODI wa ICD ya Bakheresa miezi sita kabla - wanamdanganya NANI? Hapa kuna kitu ambacho kimekaa ndio sivyo - si bure.
 
Kama Bakhressa anamiliki ICD,basi si rahis kwa yeye kupitisha makontena yake kwenye ICD nyingine,hivyo inatia shaka kuwa hayo makontena yalopita kwake huenda ni yake,kwanini ishindikane,so kuna mawili aidha ya watu wengine au ya kwake.Kwa lugha nyepesi Bakhressa inawezekana amekwepa kulipa kodi (kwa kigezo huenda yalikua makontena yake)au amezembea serikal ikakosa mapato kwakua alizembea hayo makontena yakapita kienyeji

Bakhressa hana duka la bidhaa za njee. Bidha zake ni unga sembe chapati juice ice cream maziwa mikate maji na Boti za znz.
Malighafi nyingi ni za hapa hapa. Sana huagizia ngano na sukari kwa ajili ya viwanda vyake. Na bidhaa hizo haziji kwa containers...
 
Walikuwa wanahangaika na kina mama Nitilie kumbe hawa ndo wakwepaji wakubwa..
 
Kwani bakhresa ni malaika,yy ni binaadam anaweza kukosea km binaadam wengine ,cha msingi atendewe haki anayostahiki
 
attachment.php


Mamlaka ya Mapato Tanzania imezuia kampuni ya Bakhresa kupeleka makontena yake katika bandari yake kavu.

Hii ni kutokana na baadhi ya makontena kugundulika kuwa yalipitishwa bila kulipa kodi.
attachment.php



Mbona barua zimeandikwa kwa kingereza,au Bakhresa hafahamu kiswahili,nilifiiri lugha yetu ya taifa ni kiswahili...
 
umesoma wapi? au uelewi lugha!!!? hizo kontena zimepita kwenye ICD (bandari kavu) ya bakhressa, sio kwamba ni za kwake. soma posts zangu zote kwenye huu uzi itaelewa operations za ICD zipoje
Hah hah naona wewe ndie huelewi lugha,ni aibu kama unashindwa kusoma hata hiyo barua,halafu ujifanye unajua lugha.
 
TAARIFA YA UPOTEVU WA MAKONTENA AZAM ICD

Kumekuwa na taarifa zinazosambazwa katika mitandao ya kijamii kuwa kampuni ya Bakhresa inahusika na upotevu wa Makontena 349 yaliyoripotiwa hivi karibuni kuwa yametolewa bandarini bila kulipiwa ushuru. Taarifa hizo zilitolewa na waziri mkuu wakati wa ziara yake ya Bandari ya Dar es salaam hivi karibuni.

Uchunguzi wetu umeonyesha kuwa si kweli kuwa kuna makontena yenye bidhaa zilizoingizwa na kampuni hilo ni miongoni mwa makontena yaliyohusika katika sakata hilo. Isipokuwa kumetokea upotevu wa makontena yaliyoingizwa nchini na baadhi ya wafanyabiashara-katika eneo la kuhifadhia makontena(ICD) linalomilikiwa na kampuni hilo la Azam ICD.

Aidha imebainika kuwa kuna uchunguzi unaofanya na mamlaka ya mapato nchini TRA unaofanyika, huku kukiwa na ushirikiano na uongozi wa Kampuni hiyo huhakikisha wale wote wanaohusikana upotevu huo wanachukuliwa hatua na kodi yote ya serikali inalipwa na wamiliki wote wa makontena yaliyo husika katika upotevu huo.

SSB Group of Companies
Corporate Affairs Department
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom