Ofisa wa TRA aliyepambana na Baba Levo apandishwe cheo

Ofisa wa TRA aliyepambana na Baba Levo apandishwe cheo

Huihui2

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Posts
9,636
Reaction score
14,380
HTNADXuXQAAhEFv.jpg


Ofisa wa TRA Anastahili Kupandishwa Cheo kwa Ujasiri na Uaminifu Wake

Katika tukio la hivi karibuni lililorekodiwa na kuenezwa sana mitandaoni, maafisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) walifika kukamata gari la msanii Ommy Dimpoz kwa tuhuma za ukwepaji kodi. Wakati wa zoezi hilo, Mbunge wa Kigoma Mjini Clayton Chipando (Baba Levo) alijitokeza na kujaribu kuingilia kazi ya ofisa wa TRA kwa kutumia nafasi yake ya ubunge, huku akidai mamlaka mahali ambapo hana mamlaka ya kisheria (Kinondoni). Ofisa huyo wa TRA alisimama imara, bila kuyumba, na kuendelea kutekeleza majukumu yake kwa utulivu na taaluma.

Hali hii inaonyesha sifa bora zinazostahili kutuzwa. Kwanza, ofisa huyo alionyesha ujasiri wa kipekee. Licha ya shinikizo na vitisho vinavyoweza kutoka kwa mtu mwenye cheo cha juu kama mbunge, alikataa kubaliwa kuvunjika sheria. Alithibitisha kuwa kazi ya umma haitegemei mtu, bali sheria.

Pili, alidhihirisha uadilifu na taaluma ya hali ya juu. Badala ya kujibu kwa hasira au kuogopa, alieleza taratibu za kisheria na kuendelea na kazi yake. Hii inajenga imani ya wananchi kwa TRA na inaonyesha kuwa maafisa wanaweza kufanya kazi bila upendeleo, hata dhidi ya watu wenye ushawishi.

Tatu, alilinda mamlaka na heshima ya taasisi. Kwa kukataa kuruhusu matumizi mabaya ya madaraka, alihakikisha kuwa sheria inatumika sawa kwa wote. Hii inachangia ukusanyaji bora wa mapato ya serikali na kupambana na ukwepaji kodi.

Kwa sababu hizi tatu, ofisa huyo anastahili kupandishwa cheo na kupewa mamlaka zaidi ili aendelee kuongoza kwa mfano mzuri. TRA inapaswa kutambua na kuwahamasisha maafisa kama hawa ili kuimarisha utendaji kazi na uadilifu wa taasisi.
 
Kuna sababu sio bure itakua huyo msanii hasimu wa Dudubaya alipewa onyo ila akakaidi sasa inapofikia wakati unafuatwa inabidi ukubari kupata aibu, kingine funzo kwa Babalevo ni kwamba hata uwe na cheo gani kweenye uvunjifu wa sheria acha sheria ifuate mkondo usiingilie mambo yasiyo kuhusu utaumbuka
 
Baba Levo amekubali makosa.
 
View attachment 3679076

Ofisa wa TRA Anastahili Kupandishwa Cheo kwa Ujasiri na Uaminifu Wake

Katika tukio la hivi karibuni lililorekodiwa na kuenezwa sana mitandaoni, maafisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) walifika kukamata gari la msanii Ommy Dimpoz kwa tuhuma za ukwepaji kodi. Wakati wa zoezi hilo, Mbunge wa Kigoma Mjini Clayton Chipando (Baba Levo) alijitokeza na kujaribu kuingilia kazi ya ofisa wa TRA kwa kutumia nafasi yake ya ubunge, huku akidai mamlaka mahali ambapo hana mamlaka ya kisheria (Kinondoni). Ofisa huyo wa TRA alisimama imara, bila kuyumba, na kuendelea kutekeleza majukumu yake kwa utulivu na taaluma.

Hali hii inaonyesha sifa bora zinazostahili kutuzwa. Kwanza, ofisa huyo alionyesha ujasiri wa kipekee. Licha ya shinikizo na vitisho vinavyoweza kutoka kwa mtu mwenye cheo cha juu kama mbunge, alikataa kubaliwa kuvunjika sheria. Alithibitisha kuwa kazi ya umma haitegemei mtu, bali sheria.

Pili, alidhihirisha uadilifu na taaluma ya hali ya juu. Badala ya kujibu kwa hasira au kuogopa, alieleza taratibu za kisheria na kuendelea na kazi yake. Hii inajenga imani ya wananchi kwa TRA na inaonyesha kuwa maafisa wanaweza kufanya kazi bila upendeleo, hata dhidi ya watu wenye ushawishi.

Tatu, alilinda mamlaka na heshima ya taasisi. Kwa kukataa kuruhusu matumizi mabaya ya madaraka, alihakikisha kuwa sheria inatumika sawa kwa wote. Hii inachangia ukusanyaji bora wa mapato ya serikali na kupambana na ukwepaji kodi.

Kwa sababu hizi tatu, ofisa huyo anastahili kupandishwa cheo na kupewa mamlaka zaidi ili aendelee kuongoza kwa mfano mzuri. TRA inapaswa kutambua na kuwahamasisha maafisa kama hawa ili kuimarisha utendaji kazi na uadilifu wa taasisi.
Huyu alicheza vizuri na upepo! Maana alijua kabisa hapo hawezi kula rushwa. Ingekuwa kwa mtu mwingine angechukua hela. Kati ya taasisi za umma zinazoongoza kwa kula rushwa kubwa kubwa hapa Tanzania ni TRA!
 
Kuna sababu sio bure itakua huyo msanii hasimu wa Dudubaya alipewa onyo ila akakaidi sasa inapofikia wakati unafuatwa inabidi ukubari kupata aibu, kingine funzo kwa Babalevo ni kwamba hata uwe na cheo gani kweenye uvunjifu wa sheria acha sheria ifuate mkondo usiingilie mambo yasiyo kuhusu utaumbuka
Sasa wewe baba level unamwambia kuhusu sheria wakati mswaada tu wenyewe hajui maana yake ni nini?
 
Huyu alicheza vizuri na upepo! Maana alijua kabisa hapo hawezi kula rushwa. Ingekuwa kwa mtu mwingine angechukua hela. Kati ya taasisi za umma zinazoongoza kwa kula rushwa kubwa kubwa hapa Tanzania ni TRA!
Acha kuongea mambo ya "ingekuwa"!! Kubali tu wapo wafanyakazi waadilifu. Umaarufu wa Ommy Dimpoz na Babalevo tu ungetosha kumuachia
 
Huyo baba levo ni kiazi na mpumbavu anayetaka umaarufu kwa vitu vya kijinga!!. Kuwa Mbunge ndio kkufanye uzuie watu kutekeleza Sheria na taratibu za Nchi!. Au ndio Ile kauli ya kilaza Paul chacha inatimia kuwa hata TRA ni Mali ya ccm!!
 
Pongezi hizo hizo tuwape polisi wanaokamata raia bila kutoa sababu. Hata wale maafisa TRA waliopigwa pale Tegeta kwa kukamata gari iliyokwepa kodi, tuwape pongezi. Waombwe msamaha kwa kupigwa na wananchi.

Wananchi tumsahau ni sisi tuliwapiga maafisa TRA, leo Baba Levo kuhoji, inaonekana ni kosa
 
Pongezi hizo hizo tuwape polisi wanaokamata raia bila kutoa sababu. Hata wale maafisa TRA waliopigwa pale Tegeta kwa kukamata gari iliyokwepa kodi, tuwape pongezi. Waombwe msamaha kwa kupigwa na wananchi.

Wananchi tumsahau ni sisi tuliwapiga maafisa TRA, leo Baba Levo kuhoji, inaonekana ni kosa

Shida sio kuhoji, shida ni kukataa maelezo unayo pewa, Wakati hata wewe taratibu za kitengo husika haukijui.
 
Back
Top Bottom