Tundu Lissu njoo uone Ubungo interchange imekamilika

Tundu Lissu njoo uone Ubungo interchange imekamilika

wewe

binafsi na mume wako hiyo interchange imekuongezea nini?
imekupa mlo?
imesimamisha riba ya BODI ya mikopo?
ameleta haki sawa kati ya watawala na watawaliwa?
Kenge hasikii mpak damu zimtoke masikioni, inamaana hajui kuwa interchange imemuongezea muda wa kutafuta kipato ukilinganisha na awali ambapo muda mwingi alikuwa anapoteza kwenye jam ya hapo ubungo muwe mnatoa hizo pedi kwenye macho.
Hivi kwann muongelee tu vitu vinavyofanyika Dar peke yake?
Hivi hizo interchange na huku vijijini vipo?
Tuna taka haki sawa,
Ndio maana tunataka maendeleo ya watu.
 
...hawa wajukuu zangu kwa nini wanakimbia nchi yao (Ethiopia)?

1. Wana mradi wa reli ya SGR mkubwa kuliko yote barani Afrika!...

2. Wana mradi mkubwa wa umeme.

3. Wana flyovers kibao zilizopo mjini Adis Ababa...

4. Wana shirika kubwa la ndege kuliko mashirika mengi barani Afrika!...

5. Haka ka 'airbus' kamoja tunakojivunia nako, wao wanazo 45, achilia mbali utitiri wa Boeing, Bombadier na ATR...

6. Wana mradi mkubwa wa umeme uitwao GRHEP ambao unazalisha karibu megawati 9,000. Mradi huo ni mkubwa karibu mara 5 ya mradi wetu tunaojisifia nao wa "Stiglers gorge" ambao utazalisha megawati 2,000 ukikamilika...
Ethiopia wa kwao ni 9,000MW.

7. Wana viwanja vya ndege vya kisasa zaidi ya 20 nchi nzima!...

Lakini kila siku watu wanatoroka nchini kwao kukimbilia ughaibuni.... Tunawapokea kila siku, hapa barani Ulaya, baada ya kuvuka bahari ya Mediterranean na wengine kupoteza maisha baharini humo!... Wengine wanazamia huko Sauzi, wanasafirishwa kwa magari ya mizigo... Wengine wanazamishwa kwenye magunia ya pumba, vichwa tu vinatokeza nje...Wengine wanasafirishwa pamoja na mifugo...

Lakini kwa nini mtu aache barabara za lami, flyover, madaraja, viwanja vizuri vya ndege, na akimbilie nje ya nchi na kukubali kusafirishwa pamoja na mifugo?...🤔

Jibu ni kwamba MAENDELEO YA VITU hayawezi kuwa muhimu kuliko MAENDELEO YA WATU!...

Ukijenga Flyover wakati mama anakufa kwa kukosa dawa hospitalini, means umethamini vitu kuliko watu... Ukijenga Terminal viwanja vya ndege hadi kijijini kwako wakati vijana hawana ajira na umezuia serikali kuajiri, means unathamini vitu kuliko watu!...

Ukijenga bwawa la umeme wakati hujapandisha mishahara ya watumishi kwa miaka mitano, means unathamini vitu kuliko watu...

Ukijenga reli wakati wakulima wa korosho na mbaazi wanahangaika kupata soko, means unathamini vitu kuliko watu na hapo utakuwa ni KIONGOZI MPUMBAVU!...

Sijasema tusijenge reli, wala flyover!... Tujenge lakini tuwe na vipaumbele... Kuna faida gani kujenga reli kama kuna mama kule Namtumbo anakufa kwa kukosa dawa ya bei rahisi tu?...🤔
Kuna faida gani kununua ndege kama kuna watu wanakunywa maji machafu kule Lindi na Kigoma, ambayo wanayatafuta kilomita 20 kutoka walipo?...🤔

Ni baba mpumbavu na MWENDAWAZIMU pekee, anayeweza kusifiwa kwa kumnunulia mkewe Iphone 11, lakini aliacha mwanae akafa kwa kukosa laki moja ya matibabu!...

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ibara ya 8[1](a) inasema "Lengo kuu la serikali litakuwa ni ustawi wa (wananchi) WATU sio ustawi wa VITU!... Asomaye na afahamu!...

👋🏾

Nimeikopi mahali
 
images (30).jpeg

Ahadi na bajeti ilitengwa kwa ajili ya hii NA siyo kadaraja kenu ka Mfugale hako
 
Kenge hasikii mpak damu zimtoke masikioni, inamaana hajui kuwa interchange imemuongezea muda wa kutafuta kipato ukilinganisha na awali ambapo muda mwingi alikuwa anapoteza kwenye jam ya hapo ubungo muwe mnatoa hizo pedi kwenye macho.
Kabla ya interchange nchi ilikuwa inaongozwa na raisi wa chama gani? Sasa inaongozwa na nani? Je.ni sawa kwa serikali/baba kuwambia watt wamsifie kisa kanunua nguo za ckukuu
 
vipi kuhusu uwanja wa ndege binafsi kule chato leteni maelezo angalau mstari 1
 
Huo uchumi unapatikanaje miundo mbinu ikiwa mibovu? mazao utayatoa vipi huko mashambani kama mito inajaa maji hakuna madaraja ?chadema sera zenu mmekurupuka laiti kama sera hizi mngekuwa nazo miezi ata mitano nyuma mngepata muda mzuri wa kuchambua.its too late.
IMG-20200922-WA0013.jpg
 
Toka jana wananchi wa Dar foleni imekufa rasmi eneo la Ubungo, baada ya daraja lile la juu linalounganisha njia ya kwenda Buguruni na Mwenge kukamilika. Hizi zote ni juhudi za serikali ya Rais Magufuli mtetezi wa wanyonge.

Tundu Lissu utatokea kona gani ili upate Uraisi?. Nikusihi siku utakapokuwa kuwa unarudi toka mikoani, usije kwa ndege njoo na msafara wako mpite Ubungo.
Sio kosa lako kuwa na fikra mgando kiasi hicho. Hayo ni matokeo ya kukosa elimu ya uraia ndio maana unaona ni ajabu kwa serikali kujenga flyover maana hujui kazi na wajibu wa serikali ni nini.

Pio kutokuwa na exposure ya ulimwengu huu ndio maana kilichofanyika ubungo kwako unaona kama ni muujiza. Unaona kama ni kitu kipya duniani.
 
Back
Top Bottom