Tundu Antipas Lissu special thread (CHADEMA CHAIRMAN)

Tundu Antipas Lissu special thread (CHADEMA CHAIRMAN)

MAJIBU YA MAHAKAMA KUHUSU MASHAIDI WA TUNDU LISSU KUFIKA MAHAKAMANI

Majaji na Mshtakiwa wameingia kwa pamoja.

Mawakili wa Serikali wapo tayari.

Lissu: Waheshimiwa Majaji, kolamu kwa upande wa Jamhuri ipo kama ilivyokuwa awali.

Mshtakiwa yupo na sisi tupo tayari kuendelea, kama Mwenye Kesi yake yupo tayari.

Lissu: Waheshimiwa Majaji, baada ya maelekezo ya Mahakama, nimeonana na Msajili wa Mahakama hii.

Amekuja kuniona kuniletea taarifa za summons za kuwaita mashahidi wa Mahakama.

Mheshimiwa Msajili amenitaarifu kwamba mashahidi wote walipelekewa summons Dodoma. Hata hivyo, haikuwezekana kuwa-save nakala za summons baada ya kusemekana wapo nje ya nchi.

Mheshimiwa Msajili anasema kati ya hao watatu, mmoja ambaye ni Kamishna wa Polisi, Afande DCI, Mkurugenzi wa Upelelezi katika Jeshi la Polisi, anatarajiwa kurudi nchini leo.

Msajili ameniahidi kuwa siku ya Ijumaa Kamishna wa Polisi atakuwepo Mahakamani kuja kutekeleza wito wa Mahakama.

Wale wengine wawili, ambao ni Generali Jacob Mkunda, ambaye ni Mkuu wa Majeshi, na IGP Camillius Wambura, haijulikani watakuja nchini lini.

Katika haki ya namna hiyo, napendekeza tuahirishe kesi hadi siku ya Ijumaa saa 8:30 mchana.

Ili session ya asubuhi nitumie kushauriana na shahidi, ikiwa ni pamoja na kuchukua maelezo yake.

Baada ya saa 8:30 nitakuwa tayari kuendelea naye.

Kuhusu waliobaki, tusubiri tumalizane na aliyepo. Then tutafanya maamuzi.

La mwisho, Waheshimiwa Majaji, nafahamu jinsi ambavyo ratiba ya shauri hili ilivyo tight, vilevile na mimi nataka sana twende kwenye final submission, ili tupate muda wa kusubiri uamuzi wenu.

Kama watatii wito wa Mahakama na kuja, imani yangu ni kwamba hatutochukua muda mrefu.

Kama mpaka tunamaliza na huyu aliyepo, tukimaliza na hawajaja, nafikiri naweza kuwa na uamuzi kama bado nawahitaji au la.

Wasipokuja kabisa, Waheshimiwa Majaji, hilo litakuwa mikononi mwenu.

Kwa sababu nyie ndiyo mlio-toa summons.

Jaji Ndunguru: Upande wa Mashitaka

Nassoro Katuga Waheshimiwa Majaji kwa masikitiko sina pingamizi la kuhairisha kesi

Waheshimiwa nakumbuka Mahakama ilisema Mwisho tarehe 18

Jaji: Tarehe 26

Nassoro Katuga: Kwa maana hiyo hatupingi kuhairisha kesi

Tunaomba Mahakama hii imsisitize Mshtakiwa Mashahidi wake wafike kwa wakati.

MAHAKA KICHEKO 😀 😀 😀

Jaji Ndunguru: si Mashahidi wake jamani, yeye ndo anatakiwa kuwaleta Mahakamani.

Nassoro Katuga: Kwa hiyo Waheshimiwa tunaomba tusisitize Mshtakiwa aweze kuwaleta

Tutakuwa tumepoteza siku ya leo nusu na kesho tungeweza kumaliza shauri

Swala la kama Wasipo fika anaiachia mahakama , Mahakama ifanye nini.

Yeye ndiyo anatakiwa Kuiomba Mahakama iwafanye nini Mahakama

Jaji Ndunguru: unaposema anaiachia Mahakama, Mahakama ifanye nini.

Nimekumbuka ule msemo wako Mahakama siyo mama yako.

MAHAKAMA KICHEKO 😀 😀

Nassoro Katuga: ni hayo tuh Waheshimiwa Majaji.

Jaji Ndunguru: kwa hiyo Shauri kwa leo linahairishwa hadi Ijumaa tarehe 18.

Saa 8 kamili badala ya saa 8 na nusu.

TUKUTANE IJUMAA SHAHIDI ALETWE HATA KWA MACHELA.😀

#TUTAKUWEPO
#NoHateNoFear
1789572446156.jpg
 
MAJIBU YA MAHAKAMA KUHUSU MASHAIDI WA TUNDU LISSU KUFIKA MAHAKAMANI

Majaji na Mshtakiwa wameingia kwa pamoja.

Mawakili wa Serikali wapo tayari.

Lissu: Waheshimiwa Majaji, kolamu kwa upande wa Jamhuri ipo kama ilivyokuwa awali.

Mshtakiwa yupo na sisi tupo tayari kuendelea, kama Mwenye Kesi yake yupo tayari.

Lissu: Waheshimiwa Majaji, baada ya maelekezo ya Mahakama, nimeonana na Msajili wa Mahakama hii.

Amekuja kuniona kuniletea taarifa za summons za kuwaita mashahidi wa Mahakama.

Mheshimiwa Msajili amenitaarifu kwamba mashahidi wote walipelekewa summons Dodoma. Hata hivyo, haikuwezekana kuwa-save nakala za summons baada ya kusemekana wapo nje ya nchi.

Mheshimiwa Msajili anasema kati ya hao watatu, mmoja ambaye ni Kamishna wa Polisi, Afande DCI, Mkurugenzi wa Upelelezi katika Jeshi la Polisi, anatarajiwa kurudi nchini leo.

Msajili ameniahidi kuwa siku ya Ijumaa Kamishna wa Polisi atakuwepo Mahakamani kuja kutekeleza wito wa Mahakama.

Wale wengine wawili, ambao ni Generali Jacob Mkunda, ambaye ni Mkuu wa Majeshi, na IGP Camillius Wambura, haijulikani watakuja nchini lini.

Katika haki ya namna hiyo, napendekeza tuahirishe kesi hadi siku ya Ijumaa saa 8:30 mchana.

Ili session ya asubuhi nitumie kushauriana na shahidi, ikiwa ni pamoja na kuchukua maelezo yake.

Baada ya saa 8:30 nitakuwa tayari kuendelea naye.

Kuhusu waliobaki, tusubiri tumalizane na aliyepo. Then tutafanya maamuzi.

La mwisho, Waheshimiwa Majaji, nafahamu jinsi ambavyo ratiba ya shauri hili ilivyo tight, vilevile na mimi nataka sana twende kwenye final submission, ili tupate muda wa kusubiri uamuzi wenu.

Kama watatii wito wa Mahakama na kuja, imani yangu ni kwamba hatutochukua muda mrefu.

Kama mpaka tunamaliza na huyu aliyepo, tukimaliza na hawajaja, nafikiri naweza kuwa na uamuzi kama bado nawahitaji au la.

Wasipokuja kabisa, Waheshimiwa Majaji, hilo litakuwa mikononi mwenu.

Kwa sababu nyie ndiyo mlio-toa summons.

Jaji Ndunguru: Upande wa Mashitaka

Nassoro Katuga Waheshimiwa Majaji kwa masikitiko sina pingamizi la kuhairisha kesi

Waheshimiwa nakumbuka Mahakama ilisema Mwisho tarehe 18

Jaji: Tarehe 26

Nassoro Katuga: Kwa maana hiyo hatupingi kuhairisha kesi

Tunaomba Mahakama hii imsisitize Mshtakiwa Mashahidi wake wafike kwa wakati.

MAHAKA KICHEKO 😀 😀 😀

Jaji Ndunguru: si Mashahidi wake jamani, yeye ndo anatakiwa kuwaleta Mahakamani.

Nassoro Katuga: Kwa hiyo Waheshimiwa tunaomba tusisitize Mshtakiwa aweze kuwaleta

Tutakuwa tumepoteza siku ya leo nusu na kesho tungeweza kumaliza shauri

Swala la kama Wasipo fika anaiachia mahakama , Mahakama ifanye nini.

Yeye ndiyo anatakiwa Kuiomba Mahakama iwafanye nini Mahakama

Jaji Ndunguru: unaposema anaiachia Mahakama, Mahakama ifanye nini.

Nimekumbuka ule msemo wako Mahakama siyo mama yako.

MAHAKAMA KICHEKO 😀 😀

Nassoro Katuga: ni hayo tuh Waheshimiwa Majaji.

Jaji Ndunguru: kwa hiyo Shauri kwa leo linahairishwa hadi Ijumaa tarehe 18.

Saa 8 kamili badala ya saa 8 na nusu.

TUKUTANE IJUMAA SHAHIDI ALETWE HATA KWA MACHELA.😀

#TUTAKUWEPO
#NoHateNoFearView attachment 3671955
🤣🤣
 
Rais Yupo Eda,IGP, CDF DCI wapo nje ya nchi, makamu wa Rais hajakabizi ofisi
Amebaki Lissu tu yupo ndani ya Nchi.
 
Ujinga wa CCM umetusaidia Tanganyika kumtangaza Mandela wetu Tundu A. M. Lissu

Haya maukatili ya makaburi kutoka Zanzibar umeonyesha Dunia nini tunapitia

Bahati mbaya kuna mateso na majonzi kwa familia ya Lissu

Ila ushindi huko karibu, Mungu amesimama upande wa watetezi wa Haki miaka yote
1789692091052.jpg
 
RAMADHAN KINGAI AMEGOMA KUMTETEA TUNDU LISSU AMEOGOPA KUPELEKEWA MOTO.

KARANI WA MAHAKAMA ANAJIANDAA KUSOMA KESI

Criminal Session, Kesi Namba 19605 ya mwaka 2025.

Jamhuri dhidi ya Tundu Antipas Lissu

Wakili wa Serikali Mkuu Ajuaye Zegeli anawatambulisha Mawakili wenzake:

“Iwapendeze Waheshimiwa Majaji wa Mahakama Kuu, naitwa Ajuaye Zegeli, nikisaidiana na:

1. Nassoro Katuga — Wakili wa Serikali Mkuu
2. Tawabu Issa — Wakili wa Serikali Mwandamizi
3. Job Mrema — Wakili wa Serikali Mkuu
4. Cuthbert Mbilinyi — Wakili wa Serikali
5. Winniwa Kasara — Wakili wa Serikali

Waheshimiwa Majaji, tunaiwakilisha Jamhuri katika shauri hili. Mshtakiwa Tundu Antipas Lissu yupo kizimbani.

Shauri linakuja kwa ajili ya utetezi. Tupo tayari kuendelea.”

Jaji Ndunguru: Mshtakiwa?

Lissu: Nipo tayari, Mheshimiwa.

Jaji Ndunguru: Tunaomba benchi la kwanza na la pili liwe wazi kwa ajili ya kumuacha shahidi.

Jaji Ndunguru: Mshtakiwa?

Lissu: Waheshimiwa Majaji, nashukuru.

Kwanza, naomba kutoa taarifa kwamba nimekutana na Kamishna wa Polisi Ramadhani Kingai, ambaye nilikuwa nimependekeza awe shahidi wangu wa leo.

Nimekutana naye Mahakamani, kwenye chumba hiki hiki.

Naweza kuthibitisha kwamba ameheshimu wito wa Mahakama, amekuja.

Na nimezungumza naye kuhusu suala la yeye kuwa shahidi wa upande wa utetezi.

Na nimezungumza naye kwa kiasi kirefu, kwa kutosha.

Na baada ya kuzungumza naye na kumweleza maeneo ambayo ningependa ayatolee ushahidi, Kamishna wa Polisi Kingai akaniambia kuwa yeye hawezi na hayupo tayari kutoa ushahidi kwa upande wangu.

Kwa maneno yake mwenyewe, amesema yeye yupo upande wa wale wanaoomba na watakaoshangilia nikipatikana na hatia.

Kwa hiyo amesema hayupo tayari kuja kutoa ushahidi kwa niaba yangu.

Na nimemuelewa, Waheshimiwa Majaji. Kama hayupo tayari, siwezi kumlazimisha atoe ushahidi ambao hataki kuutoa.

1789738989095.jpg
 
JE WAKUU WA VYOMBO VYA DOLA WAOMBEA LISSU ANYONGWE ILI WAO WASHANGILIE?

Mhe. Tundu Lissu ameiambia Mahakama kuwa Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai nchini (DCI), Ramadhani Kingai amesema kuwa: "Yeye yuko upande wa wale wanaoomba na kushangilia nikipatikana na hatia" na hivyo Kingai hayuko tayari kutoa ushahidi upande wa utetezi.

Lakini Mhe. Lisssu amekwenda mbali akisema kuwa Kingai amesema kuwa msimamo wa Mkuu wa Jeshi la Polisi IGP Wambura na Mkuu na Mkuu wa Majeshi, CDF Mkunda ni huo huo!
Tafsiri rahisi ni kuwa Kamishna Kingai, IGP Wambura na Jenerali Mkunda wanaombea na watashangilia sana kama Lissu atapatikana na hatia ambayo hatma yake ni kunyongwa hadi kufa.

Kauli ya Kingai kuhusu kuwahusisha wenzake katika msimamo huo itaheshimiwa hadi hapo hapo wenzake watakapotoka hadharani kwa ajili ya kukanusha Kingai kuwa hawakumtuma!

Siku ya leo imeingilia katika historia muhimu sana katika nchi yetu. Kauli iliyotoka kinywani mwa mmoja wa wateule nyeti na muhimu sana wa Rais Samia inasema ya kuwa wateule hao wanaomba ili Lissu apatikane na hatia kusudi washangilie.

Lakini swali la kujiuliza ni kuwa, Lissu kafanya nini cha kuwakosesha raha DCI, IGP na CDF hadi kufikia hatia ya kuombea apatikane na hatia itakayopelekea anyongwe hadi afe ndipo wao washangilie? Je, kama Lissu hatapatikana na hatia watakuwa na njia nyingine mbadala ya kumfanya asiendelee kuishi?

Swali lingine la kujiuliza ni hili! Inakuwaje huku majukwaani viongozi wa Serikali na wa Chama cha Mapinduzi CCM wajifanye kama wanataka maridhiano na CHADEMA wakati wateule wa Rais na Mwenyekiti wa CCM wanaombea Lissu apatikane na hatia ili anyongwe hadi kufa ndipo wao washangilie? Je, viongozi wa CHADEMA na wafuasi wote wa chama hicho wakisikia hii kauli ya Kingai watamwamini Rais Samia na ile CCM yake kuhusu maridhiano?

Lakini swali la msingi hapa ni kuwa, je askari wengine wa Jeshi la Polisi na wanajeshi wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania wanaoombea Lissu ashinde kwa kuwa wao wanaamini kuwa kesi yake ni ya mchongo watajisikiaje kusikia wakuj wao wakitoa misimamo yao hadharani? Je, na wao pia wakianza kutoa misimamo yao katika makambi yao, kota zao, barracks zao na katika vituo vyao vya kazi itakuwaje?

Je, Kingai angekataa kutoa ushahidi kwa Lissu kwa kusema hajisikii na hiyo kauli akaimeza moyoni ingempunguzia nini? Je, kwa kusema vile ilikuwa ni njia ya kumfadhaisha Lissu? Je, hakujua kauli ile ingekuja kuchambuliwa na wachambuzi kama Askofu Mwamakula?

Moja ya dhima ya wasomi katika jamii yoyote ni pamoja na kuchambua mambo ili kuwasaidia wanajamii husika kuelewa. Hiki ndicho sisi pia tumejitahidi kufanya hapa. Tunajua kuwa hii ni dhima nzima na ya hatari sana. Lakini hatuna budi kuifanya kwa ajili kizazi hiki na pia vizazi vijavyo. Mbeleni watakapokuja wajukuu zetu na kusoma juu ya zamani zetu za giza washangae kusoma pia kuwa waliishi korija ndogo ya watu jasiri ambao hawakuogopa upanga mkali wa watawala wa zamani zetu.

Tunza andiko hili, litakuja kuleta maana siku za kipanda uso baada ya zamani hizi za kidevuni kutamatika na ubatili wake!
Je, nini kimekushangaza? Je, nini maoni yako?

Mwana Kondoo Ameshinda! Tumfuate!
Askofu Emmaus Bandekile Mwamakula
Itunge, Dar es Salaam; 18 Septemba 2026; Saa 9:43 alasiri.
1789739077179.jpg
 
Familia ya Mwenyekiti wa CHADEMA, Tundu Lissu, imesema haina haja ya kutumia mtu wa kati, akiwemo Mbunge wa zamani wa Arusha Mjini Godbless Lema, kuwaunganisha na Rais Samia Suluhu Hassan ili kumuomba amuachie Lissu, ikisisitiza kuwa familia imeamua kuacha sheria ichukue mkondo wake.

Akizungumza na waandishi wa habari kuhusu taarifa zinazosambazwa kuhusu familia hiyo, Aluthe Mghwai, Wakili na kaka wa Lissu, amesema iwapo familia ingehitaji kumuomba Rais Samia kuhusu suala la Lissu, ingeweza kufanya hivyo yenyewe bila kuhitaji dalali.

Amesema familia haijachukua uamuzi wa kwenda kumuomba Rais amuachie Lissu, bali imeamua kufuatilia mchakato wa kisheria. Mghwai amesema taarifa zinazomhusisha yeye na dada yake na madai kwamba wamekuwa wakilipiwa malazi kwa miezi mitatu katika Hoteli ya Sea Cliff, Dar es Salaam, si za kweli, akieleza kuwa yeye amekuwa akisumbuliwa na ugonjwa na aliwahi kulazwa kwa takribani siku sita.

Amesema mara ya mwisho kwenda Dar es Salaam ilikuwa Agosti 10, 2026, hivyo taarifa kwamba amekuwa akiishi Sea Cliff kwa miezi mitatu hazina ukweli na hawezi kufanya hivyo kwani yeye na dada yake wana shughuli za kufanya Mikoani kwao.

Kuhusu Lema, Mghwai amesema anamfahamu kutokana na kuwa awali aliwahi kuwa mbunge wake na pia ni mkazi mwenzake wa Arusha Mjini, huku akieleza kuwa aliwahi kusimamia kesi ya uchaguzi ya Lema na kumsaidia katika rufaa iliyomrejeshea ubunge.

Hata hivyo, amesema hawezi kumtaja Lema kama rafiki yake na kwamba hawezi kushawishiwa na yeye, akisisitiza kuwa CHADEMA si chama chake na dada yake Lissu pia si mwanachama wa Chadema.

Aidha Mghwai ameeleza kusikitishwa na taarifa zinazohusisha familia yao na kile alichokiita mgogoro wa ndani ya CHADEMA, akisema familia haihusiki na tofauti zinazoweza kuwepo ndani ya chama hicho.

Pia amewataka waandishi wanaotaka kuthibitisha madai ya yeye na mdogo wake kulazwa Sea Cliff kufanya utafiti na kuangalia kumbukumbu za wageni wa hoteli hiyo, akisema kufanya hivyo kutaonesha kama kuna mtu kutoka familia yao aliyewahi kulala hapo.
 

Attachments

  • 1789925756203.jpg
    1789925756203.jpg
    181.6 KB · Views: 3
Back
Top Bottom