Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Quran imeandika msiwafanye mayahudi kuwa marafiki zenu maana wao wana dini yao.
Kwanini kwenye dini ya uislamu kuna manabii mayahudi?😃😃😃😃

Kwanza, Qurani haisemi kwamba Mayahudi wote wasifanywe marafiki. Kuna aya zinazozungumzia mazingira maalumu ya vita, usaliti na uadui uliokuwepo wakati wa Mtume Muhammad. Pia Qurani inasema:

"Wala Mwenyezi Mungu hawakatazi kuwafanyia wema na uadilifu wale ambao hawakupiganeni kwa sababu ya dini wala hawakukutoeni majumbani mwenu..." (Qurani 60:8)

Pili, kuhusu manabii kuwa Mayahudi, hilo si tatizo hata kidogo. Uislamu unafundisha kwamba Mungu alituma manabii kwa mataifa mbalimbali. Wengi wa manabii waliotajwa katika Qurani walitokana na Wana wa Israeli, kama vile Musa, Haruni, Daudi, Suleiman na Zakariya. Hiyo ni kwa sababu Mungu aliwateua kuwaongoza watu wao katika kipindi hicho.

Kwa mfano, wewe kama Mkristo unaamini Yesu alikuwa Myahudi. Je, kuwa Myahudi kwa Yesu kunafanya Ukristo kuwa dini ya Kiyahudi? Hapana. Vivyo hivyo, kuwa kwao kwa manabii wengi katika Wana wa Israeli hakufanyi Uislamu kuwa Uyahudi.

Swali muhimu si kabila la nabii, bali ujumbe aliokuja nao. Je, alifundisha kumuabudu Mungu Mmoja na kufanya mema? Hilo ndilo jambo la msingi.
 
Yesu na Isa na wengine humwita yesua nimtu mmoja, kuwa muislamu au mkristo ni swala linguine habari ya alizaliwa wapi sio hoja ya maana. Hoja kuu ni jinsi alivyozaliwa,zote ni simulizi TU iwe kwenye pango zizini chini ya mtende yote ni stori zilezile kama za mwalimu Nyerere na uhuru WA Tanganyika.
 
Kwanza, Qurani haisemi kwamba Mayahudi wote wasifanywe marafiki. Kuna aya zinazozungumzia mazingira maalumu ya vita, usaliti na uadui uliokuwepo wakati wa Mtume Muhammad. Pia Qurani inasema:

"Wala Mwenyezi Mungu hawakatazi kuwafanyia wema na uadilifu wale ambao hawakupiganeni kwa sababu ya dini wala hawakukutoeni majumbani mwenu..." (Qurani 60:8)

Pili, kuhusu manabii kuwa Mayahudi, hilo si tatizo hata kidogo. Uislamu unafundisha kwamba Mungu alituma manabii kwa mataifa mbalimbali. Wengi wa manabii waliotajwa katika Qurani walitokana na Wana wa Israeli, kama vile Musa, Haruni, Daudi, Suleiman na Zakariya. Hiyo ni kwa sababu Mungu aliwateua kuwaongoza watu wao katika kipindi hicho.

Kwa mfano, wewe kama Mkristo unaamini Yesu alikuwa Myahudi. Je, kuwa Myahudi kwa Yesu kunafanya Ukristo kuwa dini ya Kiyahudi? Hapana. Vivyo hivyo, kuwa kwao kwa manabii wengi katika Wana wa Israeli hakufanyi Uislamu kuwa Uyahudi.

Swali muhimu si kabila la nabii, bali ujumbe aliokuja nao. Je, alifundisha kumuabudu Mungu Mmoja na kufanya mema? Hilo ndilo jambo la msingi.

Hoja yako ina matatizo kadhaa.

Kwanza, tofauti ya jina katika lugha tofauti haimaanishi watu ni tofauti. Yesu anaitwa Yeshua kwa Kiebrania, Iesous kwa Kigiriki, Jesus kwa Kiingereza, Yesu kwa Kiswahili, na Isa katika Qurani. Haya ni matamshi na maumbo tofauti ya jina katika lugha mbalimbali.

Pili, unasema Qurani haimtaji Yesu bali Isa. Lakini Qurani inamtaja "Isa mwana wa Maryam". Biblia pia inamzungumzia Yesu mwana wa Mariamu. Wote wamezaliwa na bikira Mariamu, wote ni Masihi, wote walifanya miujiza, na wote wana uhusiano na wana wa Israeli. Kama ni watu wawili tofauti, basi huyo Isa mwingine alikuwa nani, mama yake alikuwa nani, aliishi lini, na historia yake iko wapi nje ya Qurani?

Tatu, hoja kwamba "Isa si jina la Kiarabu" haithibitishi kuwa si Yesu. Majina mengi ya manabii katika Qurani yana matamshi tofauti na ya Biblia. Musa si matamshi ya Kiebrania ya Moses, Nuh si matamshi ya Noah, Ibrahim si matamshi ya Abraham, na Ilyas si matamshi ya Elijah. Tofauti ya matamshi si ushahidi wa mtu tofauti.

Nne, kuhusu kuzaliwa chini ya mtende, hiyo ni tofauti ya simulizi kati ya Qurani na Biblia, si ushahidi kwamba ni mtu mwingine. Vitabu viwili vinaweza kueleza tukio moja kwa maelezo tofauti bila kumaanisha vinazungumzia watu tofauti.

Kwa mantiki hiyo hiyo, je, kwa kuwa Biblia za lugha mbalimbali zinatumia majina tofauti kama Jesus, Jésus, Jesu, Yeshu au Yesu, tutasema hao wote ni watu tofauti? Bila shaka hapana.

Kwa hiyo mjadala wa kweli si kama Isa ni Yesu au la, bali ni ipi kati ya Qurani na Biblia imehifadhi kwa usahihi zaidi historia na mafundisho yake.
 
Kwanza, Qurani haisemi kwamba Mayahudi wote wasifanywe marafiki. Kuna aya zinazozungumzia mazingira maalumu ya vita, usaliti na uadui uliokuwepo wakati wa Mtume Muhammad. Pia Qurani inasema:

"Wala Mwenyezi Mungu hawakatazi kuwafanyia wema na uadilifu wale ambao hawakupiganeni kwa sababu ya dini wala hawakukutoeni majumbani mwenu..." (Qurani 60:8)

Pili, kuhusu manabii kuwa Mayahudi, hilo si tatizo hata kidogo. Uislamu unafundisha kwamba Mungu alituma manabii kwa mataifa mbalimbali. Wengi wa manabii waliotajwa katika Qurani walitokana na Wana wa Israeli, kama vile Musa, Haruni, Daudi, Suleiman na Zakariya. Hiyo ni kwa sababu Mungu aliwateua kuwaongoza watu wao katika kipindi hicho.

Kwa mfano, wewe kama Mkristo unaamini Yesu alikuwa Myahudi. Je, kuwa Myahudi kwa Yesu kunafanya Ukristo kuwa dini ya Kiyahudi? Hapana. Vivyo hivyo, kuwa kwao kwa manabii wengi katika Wana wa Israeli hakufanyi Uislamu kuwa Uyahudi.

Swali muhimu si kabila la nabii, bali ujumbe aliokuja nao. Je, alifundisha kumuabudu Mungu Mmoja na kufanya mema? Hilo ndilo jambo la msingi.
Hayo maneno kuwa msiwafanye mayahudi wote kuwa marafiki zenu umeyatoa wapi? Nipe aya kwenye Quran inayosema baadhi ya mayahudi muwe marafiki zenu😃😃😃😃

Quran 5:51:
يَا أَيُّهَا الَّذِينَ آمَنُوا لَا تَتَّخِذُوا الْيَهُودَ وَالنَّصَارَىٰ أَوْلِيَاءَ ۘ بَعْضُهُمْ أَوْلِيَاءُ بَعْضٍ ۚ وَمَن يَتَوَلَّهُم مِّنكُمْ فَإِنَّهُ مِنْهُمْ ۗ إِنَّ اللَّهَ لَا يَهْدِي الْقَوْمَ الظَّالِمِينَ

Tafsiri ya Kiswahili:
"Enyi mlioamini! Msiwafanye Mayahudi na Manasara kuwa ni marafiki wa karibu wenu. Wao ni marafiki wa karibu wao kwa wao. Na yeyote miongoni mwenu atakayewafanya kuwa marafiki wa karibu basi hakika yeye ni mmoja wao. Hakika Mwenyezi Mungu hawaongoi watu walio dhalimu."
 
Usemachio ni kweli , yesu sio Mungu, na ukristo ulianza baada ya Yesu kuondoka duniani wale walikuwa wanamfuata wakaitwa wafuasi WA Yesu au kristo. Kwa hiyo ndo hao wakristo .
Hoja ya kuwa Yesu aliokuwa muislsmu na yenyewe sio sawa Kwa sababu alkuwa ni myahudi na nijuavyo Mimi wayahudi wanadini yao
Wewe ni nani unayewaamulia watu Mungu ni nani na sio nani?
Wewe unaweza kuthibitisha Allah ni mungu kwa Wakristo, Wahindu na Wabudha??
 
Watu wengi hujiuliza: Je, Nabii Issa bin Maryam (Yesu) alikuwa Mkristo?
Swali hili linahitaji kufafanuliwa kwa elimu, mantiki na ushahidi wa kweli kutoka katika Qur-aan na hata maandiko yanayohusishwa na Wakristo.

Ukweli ni kwamba:
Issa bin Maryam (Yesu) hakuwa Mkristo, bali alikuwa Muislamu aliyemwabudu Allah Mmoja pekee na aliwaita watu kwenye Tawhiid.
Kwa sababu:
Ukristo ulianza baada ya kunyanyuliwa kwa Issa عليه السلام.
Issa mwenyewe hakuwahi kusema “Mimi ni Mungu”.
Hakuwahi kusema “Niabuduni”.
Hakuwahi kufundisha Utatu (Trinity).

Maana ya “Muislamu”
“Muislamu” maana yake ni:
Mtu anayejisalimisha kwa Allah kwa Tawhiid na kumtii.
Hivyo Mitume wote walikuwa Waislamu:
Adam
Nuh
Ibrahim
Musa
Issa
Muhammad ﷺ
Wote walikuja na ujumbe mmoja:
“Mwabuduni Allah peke yake.”

Ushahidi Kutoka Qur-aan
1. Issa Aliwaita Watu Wamwabudu Allah
Allah amesema:
إِنَّ اللَّهَ رَبِّي وَرَبُّكُمْ فَاعْبُدُوهُ ۚ هَٰذَا صِرَاطٌ مُسْتَقِيمٌ
“Mwenyezi Mungu ni Mola wangu na Mola wenu, basi muabuduni Yeye. Hii ndiyo njia iliyonyooka.”
— Surat Aal Imraan 3:51
Hapa Issa anasema wazi:
Allah ni Mola wake.
Allah ni Mola wa watu wengine.
Watu wamwabudu Allah, si yeye.
Mtu anayesema:
“Muabuduni Allah”
hawezi kuwa Mungu.

2. Issa Hakudai Uungu
Allah amesema:
مَا الْمَسِيحُ ابْنُ مَرْيَمَ إِلَّا رَسُولٌ
“Masihi mwana wa Maryam si chochote ila ni Mtume.”
— Surat Al-Maaidah 5:75
Qur-aan imesema wazi:
Issa ni Mtume.
Si Mungu.
Si mwana wa Mungu.

3. Mitume Wote Walikuwa Waislamu
Allah amesema kuhusu Ibrahim:
مَا كَانَ إِبْرَاهِيمُ يَهُودِيًّا وَلَا نَصْرَانِيًّا وَلَٰكِن كَانَ حَنِيفًا مُّسْلِمًا
“Ibrahim hakuwa Myahudi wala Mkristo, bali alikuwa mcha Mungu Muislamu.”
— Surat Aal Imraan 3:67
Kama Ibrahim hakuwa Mkristo, basi hata Issa hakuwa Mkristo, kwa sababu Ukristo haukuwepo kabla yake.

Je, Ukristo Ulianza Lini?
Neno “Mkristo” lilianza baada ya Issa kunyanyuliwa.
Katika Biblia yenyewe imeandikwa:
“Wanafunzi wakaanza kuitwa Wakristo kwanza huko Antiokia.”
— Matendo 11:26
Hii inaonyesha:
Issa hakuwahi kujiita Mkristo.
Wala hakuwaita wafuasi wake Wakristo.
Jina hilo lilikuja baadaye.

Je, Issa Alihubiri Utatu?
Hakuna sehemu Issa aliposema:
Mungu ni watatu.
Mimi ni sehemu ya Utatu.
Niabuduni mimi.
Badala yake alisema:
“Msikie Israeli, Bwana Mungu wetu ni Bwana mmoja.”
— Marko 12:29
Huu ndio ujumbe wa Tawhiid.

Issa Aliswali Kama Waislamu
Katika Biblia:
Alikuwa akisujudu.
Alifunga.
Aliomba kwa Allah.
Alisema:
“Si mapenzi yangu bali yako yatimizwe.”
Mungu haombi kwa Mungu mwingine.

Je, Issa Ni Mwana wa Mungu?
Allah amesema:
لَقَدْ كَفَرَ الَّذِينَ قَالُوا إِنَّ اللَّهَ هُوَ الْمَسِيحُ ابْنُ مَرْيَمَ
“Kwa yakini wamekufuru wale wanaosema Mwenyezi Mungu ndiye Masihi mwana wa Maryam.”
— Surat Al-Maaidah 5:72

Na Issa mwenyewe alisema:
“Ninakwenda kwa Baba yangu na Baba yenu, Mungu wangu na Mungu wenu.”
— Yohana 20:17
Kama Issa ana “Mungu wangu”, basi yeye si Mungu.
Ujumbe wa Kweli wa Issa
Ujumbe wa Issa ulikuwa:
Muabuduni Allah mmoja.
Acheni shirk.
Fuateni Mitume.
Tubu kwa Allah.
Jiandaeni kwa Akhera.
Na hata alimtabiri kuja kwa Mtume Muhammad ﷺ.
Allah amesema:
وَمُبَشِّرًا بِرَسُولٍ يَأْتِي مِن بَعْدِي اسْمُهُ أَحْمَدُ
“Na mwenye kutoa bishara ya Mtume atakayekuja baada yangu jina lake Ahmad.”
— Surat As-Saff 61:6

Hitimisho
Issa bin Maryam:
Hakuwa Mungu.
Hakuwa mwana wa Mungu.
Hakuwa Mkristo.
Alikuwa Mtume mkubwa wa Allah.
Alikuwa Muislamu mwenye kumwabudu Allah mmoja.
Na dini ya Mitume wote ilikuwa moja:
Tawhiid — kumuabudu Allah peke yake bila kumshirikisha.
Mwisho
Allah amesema:
إِنَّ الدِّينَ عِندَ اللَّهِ الْإِسْلَامُ
“Bila shaka dini mbele ya Mwenyezi Mungu ni Uislamu.”
— Surat Aal Imraan 3:19
Uislamu haukwepo kabla ya Muhammad acheni porojo zenu zisizo na kichwa wala miguu, Muhamad ndiye Muislamu wa kwanza.
 
Hayo maneno kuwa msiwafanye mayahudi wote kuwa marafiki zenu umeyatoa wapi? Nipe aya kwenye Quran inayosema baadhi ya mayahudi muwe marafiki zenu😃😃😃😃

Quran 5:51:
يَا أَيُّهَا الَّذِينَ آمَنُوا لَا تَتَّخِذُوا الْيَهُودَ وَالنَّصَارَىٰ أَوْلِيَاءَ ۘ بَعْضُهُمْ أَوْلِيَاءُ بَعْضٍ ۚ وَمَن يَتَوَلَّهُم مِّنكُمْ فَإِنَّهُ مِنْهُمْ ۗ إِنَّ اللَّهَ لَا يَهْدِي الْقَوْمَ الظَّالِمِينَ

Tafsiri ya Kiswahili:

"Enyi mlioamini! Msiwafanye Mayahudi na Manasara kuwa ni marafiki wa karibu wenu. Wao ni marafiki wa karibu wao kwa wao. Na yeyote miongoni mwenu atakayewafanya kuwa marafiki wa karibu basi hakika yeye ni mmoja wao. Hakika Mwenyezi Mungu hawaongoi watu walio dhalimu."

Asante kwa kuleta Qurani 5:51. Sasa tusome pia aya nyingine za Qurani ili tupate picha kamili.

Qurani 60:8 inasema:

"Mwenyezi Mungu hakukatazeni kuwafanyia wema na kuwafanyia uadilifu wale ambao hawakukupigeni kwa sababu ya dini wala hawakukutoeni majumbani mwenu. Hakika Mwenyezi Mungu anawapenda wanaofanya uadilifu."

Na Qurani 60:9 inaendelea:

"Mwenyezi Mungu anakukatazeni wale waliokupigeni kwa sababu ya dini, wakakutoeni majumbani mwenu na wakasaidiana katika kukutoeni..."

Kwa hiyo Qurani yenyewe inatofautisha kati ya:

Watu wasiopigana na Waislamu , hawa wanaweza kufanyiwa wema na uadilifu.
Watu wanaopigana na kuwafukuza Waislamu kwa sababu ya dini , hawa ndiyo wanaokatazwa kuwa washirika wa karibu katika muktadha wa uadui.
Pia Qurani 5:5 inaruhusu Waislamu kuoa wanawake wema kutoka miongoni mwa watu wa Kitabu (Mayahudi na Wakristo). Sasa jiulize: mtu anawezaje kuoa Myahudi au Mkristo, kuishi naye maisha yote, huku akakatazwa kabisa kuwa na urafiki, wema au mahusiano ya kawaida naye?

Kwa hiyo suala si kwamba Qurani imekataza urafiki na kila Myahudi au kila Mkristo duniani. Suala ni kuhusu uaminifu wa kisiasa na ushirikiano na makundi yaliyokuwa katika hali ya uadui dhidi ya Waislamu wa wakati huo.

Kama unadai Qurani imekataza urafiki na Mayahudi wote bila ubaguzi, basi eleza Qurani 60:8 ina maana gani inaposema Mungu hakukatazeni kuwafanyia wema na uadilifu wale ambao hawakupigani nanyi?
 
Kinachonekana hapa nikila mtu Kuta kuvutia upande WA imani yake
1. Jina Isa siyo la kiarabu. Nitumie screenshot ya Biblia ya Kiarabu ambapo kuna jina Isa
2. Kama neno Isa ni la Kiarabu kwanini kwenye Quran ya kiswahili hakuna neno Yesu?
3. Isa alizaliwa chini ya mtende, ni maelezo ambayo hayajitoshelezi na matokeo yake lazima ulazimishe Isa ni Yesu tu😃😃😃😃
4. Wafuasi wa Isa hawajulikani majina yao na haijulikani idadi yao.
Kwa kuwa Quran haina maelezo ya kutosha waumini wao hulazimisha Isa ni Yesu wakati hawa watu wawili hawana uhusiano wowote.
Kwenye Quran hakuna neno Yesu au Jesus sasa wewe kwanini useme Isa ni Yesu? Quran ina mapungufu sana ndiyo maana ulimuuliza muumini yoyote wa kiislamu akueleze kuhusu Isa atajikuta amekuambilia kwenye Biblia Takatifu
 
Uislamu haukwepo kabla ya Muhammad acheni porojo zenu zisizo na kichwa wala miguu, Muhamad ndiye Muislamu wa kwanza.

Kwa mujibu wa Uislamu, si sahihi kusema kwamba Muhammad ndiye Muislamu wa kwanza.

Katika Qurani, neno "Muislamu" halimaanishi mfuasi wa Muhammad pekee, bali mtu anayejisalimisha kwa Mungu Mmoja.

Qurani inamzungumzia Nabii Ibrahim:

"Naye Mola wake alipomwambia: Jisalimishe! Akasema: Nimesalimisha nafsi yangu kwa Mola wa walimwengu." (2:131)

Na katika aya inayofuata:

"Ibrahim aliwausia wanawe jambo hilo, na Yaqub pia, akasema: Enyi wanangu! Hakika Mwenyezi Mungu amekuteulieni dini hii, basi msife ila hali ya kuwa Waislamu." (2:132)

Pia Qurani inasema kuhusu Ibrahim:

"Ibrahim hakuwa Myahudi wala Mkristo, bali alikuwa mwenye kuelekea kwenye haki, Muislamu." (3:67)

Kuhusu Mitume wa Yesu, Qurani inasema:

"Yesu alipohisi ukafiri wao akasema: Ni nani wasaidizi wangu katika njia ya Mwenyezi Mungu? Wanafunzi wakasema: Sisi ni wasaidizi wa Mwenyezi Mungu; tumemuamini Mwenyezi Mungu, na shuhudia kwamba sisi ni Waislamu." (3:52)

Kwa hiyo kwa mujibu wa Uislamu, Adam, Nuhu, Ibrahim, Musa, Yesu na Muhammad wote walikuwa Waislamu kwa maana ya kujisalimisha kwa Mungu Mmoja. Muhammad hakuanzisha dini mpya, bali alikuja kurejesha na kukamilisha ujumbe wa Mitume waliomtangulia.

Ukisema Uislamu haukuwepo kabla ya Muhammad, basi unaikataa Qurani yenyewe, kwa sababu Qurani inawaita Ibrahim na wafuasi wa Yesu "Waislamu" karne nyingi kabla ya kuzaliwa kwa Muhammad.
 
Kosa kubwa kwanza ni kujaribu kumfanya Issa na Yesu kuwa kitu kimoja, Isa wa Quran alizaliwa chini ya mtende wakati Yesu wa Bibloa alizaliwa kwenye banda la ng'ombe, Isa wa Quran alianza kuzungumza akiwa mtoto mchanga tofauti, Isa wa Quran hakufa bali alipaa tu kwenda mbinguni wakati Yesu wa Quran alikufa msalabani, akafufuka na akapata mbinguni.
 
Asante kwa kuleta Qurani 5:51. Sasa tusome pia aya nyingine za Qurani ili tupate picha kamili.

Qurani 60:8 inasema:

"Mwenyezi Mungu hakukatazeni kuwafanyia wema na kuwafanyia uadilifu wale ambao hawakukupigeni kwa sababu ya dini wala hawakukutoeni majumbani mwenu. Hakika Mwenyezi Mungu anawapenda wanaofanya uadilifu."

Na Qurani 60:9 inaendelea:

"Mwenyezi Mungu anakukatazeni wale waliokupigeni kwa sababu ya dini, wakakutoeni majumbani mwenu na wakasaidiana katika kukutoeni..."

Kwa hiyo Qurani yenyewe inatofautisha kati ya:

Watu wasiopigana na Waislamu , hawa wanaweza kufanyiwa wema na uadilifu.
Watu wanaopigana na kuwafukuza Waislamu kwa sababu ya dini , hawa ndiyo wanaokatazwa kuwa washirika wa karibu katika muktadha wa uadui.
Pia Qurani 5:5 inaruhusu Waislamu kuoa wanawake wema kutoka miongoni mwa watu wa Kitabu (Mayahudi na Wakristo). Sasa jiulize: mtu anawezaje kuoa Myahudi au Mkristo, kuishi naye maisha yote, huku akakatazwa kabisa kuwa na urafiki, wema au mahusiano ya kawaida naye?

Kwa hiyo suala si kwamba Qurani imekataza urafiki na kila Myahudi au kila Mkristo duniani. Suala ni kuhusu uaminifu wa kisiasa na ushirikiano na makundi yaliyokuwa katika hali ya uadui dhidi ya Waislamu wa wakati huo.

Kama unadai Qurani imekataza urafiki na Mayahudi wote bila ubaguzi, basi eleza Qurani 60:8 ina maana gani inaposema Mungu hakukatazeni kuwafanyia wema na uadilifu wale ambao hawakupigani nanyi?
Nioneshe sehemu ambayo inasema muwe na marafiki na mayahudi na siyo kuleta maelezo unayotoa ufafanuzi mwenyewe😃😃😃

Quran inasema msiwafanye mayahudi kuwa marafiki zenu.
Hilo andiko baadhi ya mayahudi umelitoa kwenye aya ya ngapi? Kuwepo na neno mayahudi na siyo kuleta maelezo yako mwenyewe😃😃😃
 
1. Jina Isa siyo la kiarabu. Nitumie screenshot ya Biblia ya Kiarabu ambapo kuna jina Isa
2. Kama neno Isa ni la Kiarabu kwanini kwenye Quran ya kiswahili hakuna neno Yesu?
3. Isa alizaliwa chini ya mtende, ni maelezo ambayo hayajitoshelezi na matokeo yake lazima ulazimishe Isa ni Yesu tu😃😃😃😃
4. Wafuasi wa Isa hawajulikani majina yao na haijulikani idadi yao.
Kwa kuwa Quran haina maelezo ya kutosha waumini wao hulazimisha Isa ni Yesu wakati hawa watu wawili hawana uhusiano wowote.
Kwenye Quran hakuna neno Yesu au Jesus sasa wewe kwanini useme Isa ni Yesu? Quran ina mapungufu sana ndiyo maana ulimuuliza muumini yoyote wa kiislamu akueleze kuhusu Isa atajikuta amekuambilia kwenye Biblia Takatifu

Hoja zako hazithibitishi kwamba Isa na Yesu ni watu wawili tofauti.

  1. Unataka nikuonyeshe Biblia ya Kiarabu yenye jina Isa. Lakini kwanza uthibitishe kwamba tofauti ya matamshi ya jina inamaanisha watu tofauti. Musa kwenye Qurani si "Moses", Ibrahim si "Abraham", Nuh si "Noah". Je, hao pia ni watu tofauti kwa sababu majina yao hayajaandikwa kama yalivyo kwenye Biblia za Kiswahili au Kiingereza?
  2. Unasema Qurani ya Kiswahili haitumii neno Yesu. Hiyo ni kweli, kwa sababu watafsiri wamehifadhi jina lililotumika kwenye Qurani, yaani Isa. Lakini kutokuwepo kwa neno "Yesu" hakuthibitishi kuwepo kwa mtu mwingine. Biblia za Kichina, Kirusi na lugha nyingine pia hutumia matamshi tofauti ya jina la Yesu; je, hao wote ni watu tofauti?
  3. Kuhusu kuzaliwa chini ya mtende, hiyo ni tofauti ya simulizi, si uthibitisho wa mtu tofauti. Kama vitabu viwili vinakubaliana kwamba ni mwana wa Mariamu, Masihi, alizaliwa kwa muujiza, alifanya miujiza na alitumwa kwa Wana wa Israeli, basi mzigo wa kuthibitisha kwamba ni mtu mwingine uko juu yako.
  4. Unasema wafuasi wa Isa hawajulikani. Qurani si kitabu cha historia kinacholenga kuorodhesha majina yote ya wanafunzi. Hata hivyo Qurani inawataja Al-Hawariyyun (wanafunzi wa Isa) na inasema walimuamini Mungu na wakamsaidia Isa. Kutokutajwa kwa majina yao hakumaanishi Isa hakuwapo au ni mtu tofauti.
Sasa swali langu ni rahisi: Kama Isa si Yesu, huyo Isa mwana wa Mariamu anayezaliwa kimiujiza, anaitwa Masihi, anafanya miujiza, anatumiwa kwa Wana wa Israeli na anainuliwa na Mungu ni mtu gani mwingine katika historia? Taja jina lake kamili, wazazi wake, mahali alipoishi na chanzo cha historia yake nje ya Qurani.

Kwa sababu sifa zote za Isa katika Qurani zinaelekeza kwa Yesu wa Nazareti. Kinachobadilika ni tafsiri ya utambulisho wake na baadhi ya matukio, si mtu anayezungumziwa.
 
Hoja zako hazithibitishi kwamba Isa na Yesu ni watu wawili tofauti.

  1. Unataka nikuonyeshe Biblia ya Kiarabu yenye jina Isa. Lakini kwanza uthibitishe kwamba tofauti ya matamshi ya jina inamaanisha watu tofauti. Musa kwenye Qurani si "Moses", Ibrahim si "Abraham", Nuh si "Noah". Je, hao pia ni watu tofauti kwa sababu majina yao hayajaandikwa kama yalivyo kwenye Biblia za Kiswahili au Kiingereza?
  2. Unasema Qurani ya Kiswahili haitumii neno Yesu. Hiyo ni kweli, kwa sababu watafsiri wamehifadhi jina lililotumika kwenye Qurani, yaani Isa. Lakini kutokuwepo kwa neno "Yesu" hakuthibitishi kuwepo kwa mtu mwingine. Biblia za Kichina, Kirusi na lugha nyingine pia hutumia matamshi tofauti ya jina la Yesu; je, hao wote ni watu tofauti?
  3. Kuhusu kuzaliwa chini ya mtende, hiyo ni tofauti ya simulizi, si uthibitisho wa mtu tofauti. Kama vitabu viwili vinakubaliana kwamba ni mwana wa Mariamu, Masihi, alizaliwa kwa muujiza, alifanya miujiza na alitumwa kwa Wana wa Israeli, basi mzigo wa kuthibitisha kwamba ni mtu mwingine uko juu yako.
  4. Unasema wafuasi wa Isa hawajulikani. Qurani si kitabu cha historia kinacholenga kuorodhesha majina yote ya wanafunzi. Hata hivyo Qurani inawataja Al-Hawariyyun (wanafunzi wa Isa) na inasema walimuamini Mungu na wakamsaidia Isa. Kutokutajwa kwa majina yao hakumaanishi Isa hakuwapo au ni mtu tofauti.
Sasa swali langu ni rahisi: Kama Isa si Yesu, huyo Isa mwana wa Mariamu anayezaliwa kimiujiza, anaitwa Masihi, anafanya miujiza, anatumiwa kwa Wana wa Israeli na anainuliwa na Mungu ni mtu gani mwingine katika historia? Taja jina lake kamili, wazazi wake, mahali alipoishi na chanzo cha historia yake nje ya Qurani.

Kwa sababu sifa zote za Isa katika Qurani zinaelekeza kwa Yesu wa Nazareti. Kinachobadilika ni tafsiri ya utambulisho wake na baadhi ya matukio, si mtu anayezungumziwa.
Tumia Quran kuthibitisha kuwa Isa ni Yesu😃😃😃 Alizaliwa wapi, ndugu zake, majina ya wafuasi wake na idadi ya wafuasi wake ili tujue ni yule Yesu Kristo wa kwenye Biblia Takatifu😃😃😃
Neno masihi na bin Maryam siyo kigezo cha kumfanya Isa ni Yesu.
 
Kwa kutumia Qurani pekee:

  1. Isa alizaliwa mji gani?
    Qurani haikutaja jina la mji.
  2. Majina ya wafuasi wa Isa ni yapi?
    Qurani haikutaja majina yao, imewaita tu Al-Hawariyyun (wanafunzi/wasaidizi).
  3. Wafuasi wa Isa walikuwa wangapi?
    Qurani haikutaja idadi yao.
Sasa swali langu ni hili:

Kutokutajwa kwa mji, majina au idadi kunathibitishaje kwamba Isa si Yesu?

Qurani inasema Isa ni:

Masihi
Mwana wa Mariamu
Alizaliwa na bikira
Alifanya miujiza kwa idhini ya Mungu
Je, unamjua mtu mwingine katika historia mwenye sifa zote hizo isipokuwa Yesu mwana wa Mariamu?

Kuhusu screenshot ya Biblia ya Kiarabu, huo si ushahidi wa Qurani bali wa Biblia ya Kiarabu. Hoja yako ilikuwa nijibu kwa Qurani, na nimejibu kwa Qurani. Sasa wewe jibu: huyo Isa mwana wa Mariamu ambaye ni Masihi ni nani kama si Yesu?
Hii unaonyesha Muhamad alikuwa anachukua vipande vya story za Wayahudi anaongeza na story zake kunogesha kisha anasema ni Wahayi ameshushiwa.
 
Tumia Quran kuthibitisha kuwa Isa ni Yesu😃😃😃
Neno masihi na bin Maryam siyo kigezo cha kumfanya Isa ni Yesu.

Alizaliwa Zizini?

Je, Yesu alizaliwa zizini? Au kwenye banda la wanyama? Au pangoni?

Luka* anataja hori la kulishia wanyama tu. Hakukuwa na nafasi kwa ajili yake katika kataluma ("nyumba ya wageni" au chumba cha wageni).

Lakini inadaiwa kwamba Yosefu alikuwa amerudi katika mji wa mababu zake, "wa ukoo wa Daudi".

Kwa hiyo mahali hapo lilipaswa kuwa limejaa jamaa zake.

Je, hakuna hata mmoja wao ambaye angemkaribisha mwanamke aliyekuwa mja mzito sana?

Aibu iliyoje.Ukweli ni kwamba simulizi la Yesu linaongezewa mvuto na wazo la "kuzaliwa katika hali ya unyenyekevu".

Wakristo wa mwanzo walivutiwa na wazo kwamba kwa hakika alizaliwa pangoni.

Je, kuna unyenyekevu zaidi ya huo?*

Mathayo, ambaye anaonekana kuwa wa uhalisia zaidi kidogo, anasema: "Nao walipoingia nyumbani ..." (2:11).

Pango

Katika karne ya 4, wakati wa kujengwa kwa mandhari ya kidini ya Ukristo, kanisa lilijengwa juu ya pango lililokuwa katika eneo linalofaa huko Bethlehemu , yaani juu ya pango ambalo hapo awali lilikuwa limetengwa kwa ajili ya ibada ya Adonis-Tammuz (Bwana Tammuz).

Jengo kubwa na la kifahari zaidi la kanisa hilo lilijengwa na Mfalme Justinian, na sehemu kubwa ya jengo hilo bado ipo hadi leo, likiwa bado na kile kinachoitwa "pango la kuzaliwa".


Baba wa Kanisa Atoa Ushahidi wa Pango na Hori"

Kuhusu kuzaliwa kwa Yesu huko Bethlehemu, ikiwa mtu yeyote anatamani, baada ya unabii wa Mika na baada ya historia iliyoandikwa katika Injili na wanafunzi wa Yesu, kupata ushahidi wa ziada kutoka vyanzo vingine, basi na ajue kwamba, kwa mujibu wa simulizi la Injili kuhusu kuzaliwa kwake, huko Bethlehemu linaonyeshwa pango alimozaliwa, na hori lililokuwa ndani ya pango hilo ambamo aliwekwa akiwa amefungwa vitambaa vya mtoto mchanga."– Origen, Contra Celsus, Kitabu cha I, Sura ya 51.
 
Hii unaonyesha Muhamad alikuwa anachukua vipande vya story za Wayahudi anaongeza na story zake kunogesha kisha anasema ni Wahayi ameshushiwa.

Kama kufanana kwa simulizi kunathibitisha kunakili, basi hata Injili zenyewe zina simulizi nyingi zinazofanana na zile za Agano la Kale.

Je, tutasema waandishi wa Injili walikuwa wanachukua "vipande vya story za Wayahudi" tu? Bila shaka sivyo, kwa sababu wote wanazungumzia historia na manabii wale wale.

Pia si kweli kwamba Muhammad alichukua tu hadithi za Wayahudi na kuziongezea. Kuna mambo mengi ambayo Qurani inatofautiana nayo kabisa na mafundisho ya Kiyahudi na Kikristo. Kama lengo lingekuwa kunakili tu, kwa nini Qurani ikosoe baadhi ya imani zao na kupingana nazo katika masuala muhimu?

Zaidi ya hayo, kuwepo kwa simulizi zinazofanana hakuthibitishi chanzo chake. Ikiwa Musa, Ibrahim, Nuhu na Yesu walikuwa manabii wa Mungu kweli, ni kawaida kwa vitabu vinavyodai kutoka kwa Mungu mmoja kutaja watu hao hao.

Swali la msingi si kama kuna simulizi zinazofanana. Swali ni hili: Je, unaweza kuthibitisha kwa ushahidi kwamba Muhammad alinukuu kutoka chanzo fulani maalumu, au unaona tu kufanana kwa simulizi na kuhitimisha kwamba lazima alinakili?

Kufanana kwa habari si ushahidi wa kunakili; kwanza lazima uthibitishe chanzo, njia ya upatikanaji wa habari hizo, na ushahidi wa moja kwa moja wa kunukuu.
 
Alizaliwa Zizini?

Je, Yesu alizaliwa zizini? Au kwenye banda la wanyama? Au pangoni?

Luka* anataja hori la kulishia wanyama tu. Hakukuwa na nafasi kwa ajili yake katika kataluma ("nyumba ya wageni" au chumba cha wageni).

Lakini inadaiwa kwamba Yosefu alikuwa amerudi katika mji wa mababu zake, "wa ukoo wa Daudi".

Kwa hiyo mahali hapo lilipaswa kuwa limejaa jamaa zake.

Je, hakuna hata mmoja wao ambaye angemkaribisha mwanamke aliyekuwa mja mzito sana?

Aibu iliyoje.Ukweli ni kwamba simulizi la Yesu linaongezewa mvuto na wazo la "kuzaliwa katika hali ya unyenyekevu".

Wakristo wa mwanzo walivutiwa na wazo kwamba kwa hakika alizaliwa pangoni.

Je, kuna unyenyekevu zaidi ya huo?*

Mathayo, ambaye anaonekana kuwa wa uhalisia zaidi kidogo, anasema: "Nao walipoingia nyumbani ..." (2:11).

Pango

Katika karne ya 4, wakati wa kujengwa kwa mandhari ya kidini ya Ukristo, kanisa lilijengwa juu ya pango lililokuwa katika eneo linalofaa huko Bethlehemu , yaani juu ya pango ambalo hapo awali lilikuwa limetengwa kwa ajili ya ibada ya Adonis-Tammuz (Bwana Tammuz).

Jengo kubwa na la kifahari zaidi la kanisa hilo lilijengwa na Mfalme Justinian, na sehemu kubwa ya jengo hilo bado ipo hadi leo, likiwa bado na kile kinachoitwa "pango la kuzaliwa".


Baba wa Kanisa Atoa Ushahidi wa Pango na Hori"

Kuhusu kuzaliwa kwa Yesu huko Bethlehemu, ikiwa mtu yeyote anatamani, baada ya unabii wa Mika na baada ya historia iliyoandikwa katika Injili na wanafunzi wa Yesu, kupata ushahidi wa ziada kutoka vyanzo vingine, basi na ajue kwamba, kwa mujibu wa simulizi la Injili kuhusu kuzaliwa kwake, huko Bethlehemu linaonyeshwa pango alimozaliwa, na hori lililokuwa ndani ya pango hilo ambamo aliwekwa akiwa amefungwa vitambaa vya mtoto mchanga."– Origen, Contra Celsus, Kitabu cha I, Sura ya 51.
😃😃😃😃😃 Kuthibitisha Isa ni Yesu kwa kutumia Quran ni ngumu sana😃😃😃😃 😃 lazima ukimbilie kwenye Biblia Takatifu
Isa alizaliwa chini ya mtende😃😃😃😃.😃😃😃😁😁😁😁😁😁😁😁
Isa na Yesu ni watu wawili tofauti na hawana uhusiano wowote ule. Quran imemtaja Isa kwahiyo kurejelea Yesu ni kwamba Quran haina maelezo ya kutosha. Ukilazimisha utajikuta umekimbilia kwenye Biblia Takatifu😁😁😁😁😁
 
Back
Top Bottom