Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
1.
Jibu ni;
اللّهُ لاَ إِلَـهَ إِلاَّ هُوَ الْحَيُّ الْقَيُّومُ لاَ تَأْخُذُهُ سِنَةٌ وَلاَ نَوْمٌ لَّهُ مَا فِي السَّمَاوَاتِ وَمَا فِي الأَرْضِ مَن ذَا الَّذِي يَشْفَعُ عِنْدَهُ إِلاَّ بِإِذْنِهِ يَعْلَمُ مَا بَيْنَ أَيْدِيهِمْ وَمَا خَلْفَهُمْ وَلاَ يُحِيطُونَ بِشَيْءٍ مِّنْ عِلْمِهِ إِلاَّ بِمَا شَاء وَسِعَ كُرْسِيُّهُ السَّمَاوَاتِ وَالأَرْضَ وَلاَ يَؤُودُهُ حِفْظُهُمَا وَهُوَ الْعَلِيُّ الْعَظِيمُ
Allah – hapana mungu ila Yeye Aliye hai, Msimamia mambo yote milele. Hashikwi na usingizi wala kulala. Ni vyake pekee vyote viliomo mbinguni na duniani. Ni nani huyo awezaye kuombea mbele yake bila ya idhini yake? Anayajua yaliyo mbele yao na yaliyo nyuma yao; wala wao hawajui chochote katika vilio katika ujuzi wake, ila kwa atakalo mwenyewe. Enzi yake imetanda mbinguni na duniani; na wala haelemewi na kuvilinda hivyo. Na Yeye ndiye aliye juu, na ndiye Mkuu. (2:255)

2.Jibu ni;

Al-Anbiyaa- 107

كَانَ مُحَمَّدٌ أَبَا أَحَدٍ مِّن رِّجَالِكُمْ وَلَـٰكِن رَّسُولَ اللَّـهِ وَخَاتَمَ النَّبِيِّينَ ۗ وَكَانَ اللَّـهُ بِكُلِّ شَيْءٍ عَلِيمًا ﴿٤٠﴾

Hakuwa Muhammad (صلى الله عليه وآله وسلم) baba wa yeyote miongoni mwa wanaume wenu, lakini ni Rasuli wa Allaah na ni mwisho wa Manabii. Na Allaah daima Ni Mjuzi wa kila kitu.

Al Ahzaab-(33:40)

3.Jibu ni;

وَمَا خَلَقْتُ الْجِنَّ وَالْإِنسَ إِلَّا لِيَعْبُدُونِ
Nami sikuwaumba majini na watu ila waniabudu (51:56)
Surah Al-Baqarat: Ayah 255

ٱللَّهُ لَآ إِلَٰهَ إِلَّا هُوَ ٱلۡحَيُّ ٱلۡقَيُّومُۚ لَا تَأۡخُذُهُۥ سِنَةٞ وَلَا نَوۡمٞۚ لَّهُۥ مَا فِي ٱلسَّمَٰوَٰتِ وَمَا فِي ٱلۡأَرۡضِۗ مَن ذَا ٱلَّذِي يَشۡفَعُ عِندَهُۥٓ إِلَّا بِإِذۡنِهِۦۚ يَعۡلَمُ مَا بَيۡنَ أَيۡدِيهِمۡ وَمَا خَلۡفَهُمۡۖ وَلَا يُحِيطُونَ بِشَيۡءٖ مِّنۡ عِلۡمِهِۦٓ إِلَّا بِمَا شَآءَۚ وَسِعَ كُرۡسِيُّهُ ٱلسَّمَٰوَٰتِ وَٱلۡأَرۡضَۖ وَلَا يَ‍ُٔودُهُۥ حِفۡظُهُمَاۚ وَهُوَ ٱلۡعَلِيُّ ٱلۡعَظِيمُ
Mwenyezi Mungu – hapana mungu ila Yeye Aliye hai, Msimamia mambo yote milele. Hashikwi na usingizi wala kulala. Ni vyake pekee vyote viliomo mbinguni na duniani. Ni nani huyo awezaye kuombea mbele yake bila ya idhini yake? Anayajua yaliyo mbele yao na yaliyo nyuma yao; wala wao hawajui chochote katika vilio katika ujuzi wake, ila kwa atakalo mwenyewe. Enzi yake imetanda mbinguni na duniani; na wala haemewi na kuvilinda hivyo. Na Yeye ndiye aliye juu, na ndiye Mkuu.

{ Hapo Allah anasema} - "hapana mungu ila Yeye Aliye hai, Msimamia mambo yote milele. Hashikwi na usingizi wala kulala. Ni vyake pekee vyote viliomo mbinguni na duniani. Ni nani huyo awezaye kuombea mbele yake bila ya idhini yake? Anayajua yaliyo mbele yao na yaliyo nyuma yao; wala wao hawajui chochote katika vilio katika ujuzi wake, ila kwa atakalo mwenyewe. Enzi yake imetanda mbinguni na duniani; na wala haemewi na kuvilinda hivyo. Na Yeye ndiye aliye juu, na ndiye Mkuu."

Yaani Allah anamnukuu Mungu mwingine. ha....ha...

Kwanini hapana Mungu ila mimi
Kama hapa

Mwanzo 26:24
Bwana akamtokea usiku uleule, akasema, [emoji117]Mimi ni Mungu wa Ibrahimu baba yako, usiogope, maana mimi ni pamoja nawe, [emoji117]nami nitakubarikia, na kuzidisha uzao wako kwa ajili ya Ibrahimu mtumishi wangu.

Unaona Mungu wa Musa anavyosema.

Mimi ni Mungu wako nitafanya hivi na hivi.

Sasa hiyo Aya 2: 255 Mungu Allah ananukuu maneno ya Mungu gani ?
 
Surah Al-Baqarat: Ayah 255

ٱللَّهُ لَآ إِلَٰهَ إِلَّا هُوَ ٱلۡحَيُّ ٱلۡقَيُّومُۚ لَا تَأۡخُذُهُۥ سِنَةٞ وَلَا نَوۡمٞۚ لَّهُۥ مَا فِي ٱلسَّمَٰوَٰتِ وَمَا فِي ٱلۡأَرۡضِۗ مَن ذَا ٱلَّذِي يَشۡفَعُ عِندَهُۥٓ إِلَّا بِإِذۡنِهِۦۚ يَعۡلَمُ مَا بَيۡنَ أَيۡدِيهِمۡ وَمَا خَلۡفَهُمۡۖ وَلَا يُحِيطُونَ بِشَيۡءٖ مِّنۡ عِلۡمِهِۦٓ إِلَّا بِمَا شَآءَۚ وَسِعَ كُرۡسِيُّهُ ٱلسَّمَٰوَٰتِ وَٱلۡأَرۡضَۖ وَلَا يَ‍ُٔودُهُۥ حِفۡظُهُمَاۚ وَهُوَ ٱلۡعَلِيُّ ٱلۡعَظِيمُ
Mwenyezi Mungu – hapana mungu ila Yeye Aliye hai, Msimamia mambo yote milele. Hashikwi na usingizi wala kulala. Ni vyake pekee vyote viliomo mbinguni na duniani. Ni nani huyo awezaye kuombea mbele yake bila ya idhini yake? Anayajua yaliyo mbele yao na yaliyo nyuma yao; wala wao hawajui chochote katika vilio katika ujuzi wake, ila kwa atakalo mwenyewe. Enzi yake imetanda mbinguni na duniani; na wala haemewi na kuvilinda hivyo. Na Yeye ndiye aliye juu, na ndiye Mkuu.

{ Hapo Allah anasema} - "hapana mungu ila Yeye Aliye hai, Msimamia mambo yote milele. Hashikwi na usingizi wala kulala. Ni vyake pekee vyote viliomo mbinguni na duniani. Ni nani huyo awezaye kuombea mbele yake bila ya idhini yake? Anayajua yaliyo mbele yao na yaliyo nyuma yao; wala wao hawajui chochote katika vilio katika ujuzi wake, ila kwa atakalo mwenyewe. Enzi yake imetanda mbinguni na duniani; na wala haemewi na kuvilinda hivyo. Na Yeye ndiye aliye juu, na ndiye Mkuu."

Yaani Allah anamnukuu Mungu mwingine. ha....ha...

Kwanini hapana Mungu ila mimi
Kama hapa

Mwanzo 26:24
Bwana akamtokea usiku uleule, akasema, [emoji117]Mimi ni Mungu wa Ibrahimu baba yako, usiogope, maana mimi ni pamoja nawe, [emoji117]nami nitakubarikia, na kuzidisha uzao wako kwa ajili ya Ibrahimu mtumishi wangu.

Unaona Mungu wa Musa anavyosema.

Mimi ni Mungu wako nitafanya hivi na hivi.

Sasa hiyo Aya 2: 255 Mungu Allah ananukuu maneno ya Mungu gani ?


Nyani haoni makalio yake 😛 😛

Kwani anayesema hapa ni nani ??


Kutoka 3:14

Mungu akamwambia Musa, MIMI NIKO AMBAYE NIKO;akasema,Ndivyo utakavyowaambia wana wa Israeli; MIMI NIKO amenituma kwenu.
 
Nyani haoni makalio yake [emoji14] [emoji14]

Kwani anayesema hapa ni nani ??


Kutoka 3:14

Mungu akamwambia Musa, MIMI NIKO AMBAYE NIKO;akasema,Ndivyo utakavyowaambia wana wa Israeli; MIMI NIKO amenituma kwenu.
Hapo Musa anaripoti alivyo ongea na Mungu wake na anamnukuu.
Kwakuwa aliambiwa hivyo na huyo Mungu wake.

Kutoka 17:14 Bwana akamwambia Musa, Andika habari hii katika kitabu iwe ukumbusho, kisha ihubiri masikioni mwa Yoshua; ya kuwa nitaufuta ukumbusho wa Amaleki kabisa, usiwe tena chini ya mbingu.

Kutoka 24:4 Basi Musa akayaandika maneno yote ya Bwana, akaondoka asubuhi na mapema, akajenga madhabahu chini ya mlima, na nguzo kumi na mbili, kwa hesabu ya kabila kumi na mbili za Israeli,

Sasa wewe niambia hayo maneno ya Aya nilizoweka hapo juu yaani.
2:255 na 9:30 anaongèa nani.?

Tumia maandiko sio kilomolomo tu.
 
Nawashangaa wanaodhani kuwa wanamfahamu zaidi Nabii Issa kuliko watu wake.

Issa kazaliwa Palestina, kwa Waarabu, sasa leo linakuja jitu kutoka Ulaya lanambadilisha jina na kumpachika "Jesus", huyo huyo mzungu kuja Tanganyika kufika Peramiho anawaambia huyu "Jesus" kikwenu huku mwiteni "Yesu". Wapi na wapi mpalestina na majina hayo?
Apa tunataka andiko sio story
Weka Aya ya Koran inasema Isa kazaliwa Palestina
 
1.
Jibu ni;
اللّهُ لاَ إِلَـهَ إِلاَّ هُوَ الْحَيُّ الْقَيُّومُ لاَ تَأْخُذُهُ سِنَةٌ وَلاَ نَوْمٌ لَّهُ مَا فِي السَّمَاوَاتِ وَمَا فِي الأَرْضِ مَن ذَا الَّذِي يَشْفَعُ عِنْدَهُ إِلاَّ بِإِذْنِهِ يَعْلَمُ مَا بَيْنَ أَيْدِيهِمْ وَمَا خَلْفَهُمْ وَلاَ يُحِيطُونَ بِشَيْءٍ مِّنْ عِلْمِهِ إِلاَّ بِمَا شَاء وَسِعَ كُرْسِيُّهُ السَّمَاوَاتِ وَالأَرْضَ وَلاَ يَؤُودُهُ حِفْظُهُمَا وَهُوَ الْعَلِيُّ الْعَظِيمُ
Allah – hapana mungu ila Yeye Aliye hai, Msimamia mambo yote milele. Hashikwi na usingizi wala kulala. Ni vyake pekee vyote viliomo mbinguni na duniani. Ni nani huyo awezaye kuombea mbele yake bila ya idhini yake? Anayajua yaliyo mbele yao na yaliyo nyuma yao; wala wao hawajui chochote katika vilio katika ujuzi wake, ila kwa atakalo mwenyewe. Enzi yake imetanda mbinguni na duniani; na wala haelemewi na kuvilinda hivyo. Na Yeye ndiye aliye juu, na ndiye Mkuu. (2:255)

2.Jibu ni;

Al-Anbiyaa- 107

كَانَ مُحَمَّدٌ أَبَا أَحَدٍ مِّن رِّجَالِكُمْ وَلَـٰكِن رَّسُولَ اللَّـهِ وَخَاتَمَ النَّبِيِّينَ ۗ وَكَانَ اللَّـهُ بِكُلِّ شَيْءٍ عَلِيمًا ﴿٤٠﴾

Hakuwa Muhammad (صلى الله عليه وآله وسلم) baba wa yeyote miongoni mwa wanaume wenu, lakini ni Rasuli wa Allaah na ni mwisho wa Manabii. Na Allaah daima Ni Mjuzi wa kila kitu.

Al Ahzaab-(33:40)

3.Jibu ni;

وَمَا خَلَقْتُ الْجِنَّ وَالْإِنسَ إِلَّا لِيَعْبُدُونِ
Nami sikuwaumba majini na watu ila waniabudu (51:56)
Mbona hakuna aya ata moja Allah kasema Mimi ni Mungu niabuduni?

Umeweka maneno ya Muhammad tu
 
Tatizo la mabishano ya uungu wa Yesu ni kwamba wanaomini Yesu ni mungu wanatoa maandiko kuthibitisha huo uungu na wenye kusema Yesu si Mungu nao wanatoa maandiko kuthibitisha hakuwa Mungu.

Kitabu hicho hicho kimoja kinatumika kupinga na kuthibitisha uungu wa Yesu.
Shida ni kuleta Imani ya Mungu wako kwa Mungu ambae si wako

Mfano siwezi nikaja kusema Allah ni Roho nitaenda kinyume na Imani ya waislamu ambao wanaamini Allah ni physical being creature

Nikija kwa wakristo nikasema Jehovah ni physical nitakuwa nimekosea maana Jehovah ni spirit
 
Shida ni kuleta Imani ya Mungu wako kwa Mungu ambae si wako

Mfano siwezi nikaja kusema Allah ni Roho nitaenda kinyume na Imani ya waislamu ambao wanaamini Allah ni physical being creature

Nikija kwa wakristo nikasema Jehovah ni physical nitakuwa nimekosea maana Jehovah ni spirit
Mimi nazungumzia vifungu vya maandiko vya kwenye biblia hiyo hiyo, wanaopinga Yesu kuwa Mungu hawatumii Qur'an bali biblia na kumbuka sio wakristo wote wenye kuamini Yesu ni Mungu.
 
Haujajibu swali nililokuuliza, ni umri gani ambao binti alikuwa anaruhusiwa kuolewa wakati huo? Sema tu ni 18,19,20 au 30?
 
Mimi nazungumzia vifungu vya maandiko vya kwenye biblia hiyo hiyo, wanaopinga Yesu kuwa Mungu hawatumii Qur'an bali biblia na kumbuka sio wakristo wote wenye kuamini Yesu ni Mungu.
Ambae aamini Yesu ni Mungu sio mkristo, Imani ya wakristo inajulikana ni kukiri Mungu baba mwana na Roho mtakatifu kinyume chake unakuwa sio mkristo

Yesu alikuwa binadamu kamili na Mungu kamili Kuna mda alikuwa anaongea kama binadamu
 
Ambae aamini Yesu ni Mungu sio mkristo, Imani ya wakristo inajulikana ni kukiri Mungu baba mwana na Roho mtakatifu kinyume chake unakuwa sio mkristo

Yesu alikuwa binadamu kamili na Mungu kamili Kuna mda alikuwa anaongea kama binadamu
Haya maneno kuwa usipokiri Mungu baba, Mungu mwana Na Roho mtakatifu sio mkristo umeyatoa wapi?
 
Haujajibu swali nililokuuliza, ni umri gani ambao binti alikuwa anaruhusiwa kuolewa wakati huo? Sema tu ni 18,19,20 au 30?
Umri wa kuolewa ni binadamu anapokuwa mtu mzima Yani kutoka kwenye utoto , at least kuanzia miaka 18 ila kitabibu unashauriwa miaka 20


Yani pedophile mwamediii ashukuru sikuwepo kipindi chake , ningemkata makende take na sime
 
Ulikuwa wakati wa ujinga , na walikuwa wanamuogopa pedophile Muhammad maana alikuwa anaua kikatili mno , na hakuna mtu mwingine alibaka mtoto ni yeye tu
Acha hoja za kitoto kuua kikatili ndio kupi?

Lakini Samweli akamjibu, Kama upanga wako ulivyofanya wanawake kufiwa na watoto wao, vivyo hivyo mama yako atafiwa miongoni mwa wanawake. Basi Samweli akamkata Agagi vipande mbele za Bwana huko Gilgali.

1 Samueli 15:33

Kuna ukatili kama huu kumkata binadamu mwenzako vipande vipande tena Bwana akiwa shahidi bila kumkemea Nabii wake Samweli!!
 
Back
Top Bottom