Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Hoja ambayo Wakristo mara nyingi huitumia kuonyesha uungu wa Yesu kutoka katika Biblia ni kwamba alikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi.

Hata hivyo, kulingana na Injili ya Yohana wanafunzi pia walikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi.



Yohana 20:23

Mkimsamehe mtu dhambi zake, amesamehewa; usipowasamehe, hawatasamehewa.



Kwa hiyo Wakristo mna njia mbili mbadala.

Ama muwache kubishana kwamba Yesu ni Mungu kwa sababu alikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi.

Au mbadilishe mafundisho yenu na pia muamini kwamba wanafunzi pia ni Waungu.
Acha uzwazwa wewe Sisi hatubishani mamlaka, hoja ya Yesu kua ni MUNGU sio kusamehe dhambi hoja inaanza kwenye isaya 9:6 inakuja kwenye Luka 20:41-44 bado haitoshi inakuja matayo 28: ina yoyoma Hadi MATENDO 2 inapasua miamba Hadi MATENDO 8.

Hii hoja unayoitumia wewe. Wanafunzi wa yesu Kristo walipewa mamlaka na YESU KRISTO mwenyewe ya kubatiza na kusamehe dhambi kila kitu nilijibu kwenye pest iliyopita[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Hoja ambayo Wakristo mara nyingi huitumia kuonyesha uungu wa Yesu kutoka katika Biblia ni kwamba alikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi.

Hata hivyo, kulingana na Injili ya Yohana wanafunzi pia walikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi.



Yohana 20:23

Mkimsamehe mtu dhambi zake, amesamehewa; usipowasamehe, hawatasamehewa.



Kwa hiyo Wakristo mna njia mbili mbadala.

Ama muwache kubishana kwamba Yesu ni Mungu kwa sababu alikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi.

Au mbadilishe mafundisho yenu na pia muamini kwamba wanafunzi pia ni Waungu.
Yohana 10:30
Mimi na Baba tu umoja.

31 Basi Wayahudi wakaokota mawe tena ili [emoji117]wampige.

32 Yesu akawajibu, Kazi njema nyingi nimewaonyesha, zitokazo kwa Baba; kwa ajili ya [emoji117]kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe?

33 Wayahudi wakamjibu, Kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe; bali kwa kukufuru, na kwa sababu [emoji117]wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe [emoji117]u Mungu.

34 Yesu akawajibu, Je! [emoji117]Haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba, [emoji117]Mimi nimesema, Ndinyi miungu?

{ soma hilo swali la mwisho na jiulize ni lini Yesu aliongea kwenye Torati wakati hakuwepo wakati wa Torati? }

Ni kwanini ndugu zake walitaka kumpiga mawe?

Kuna nabii yeyote aliwahi kusema yeye na Mungu ni kitu kimoja? 10:30
................................................................

Yohana 14:8
Filipo akamwambia, Bwana, utuonyeshe Baba, yatutosha.

9 Yesu akamwambia, Mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote, wewe usinijue, Filipo? Aliyeniona mimi amemwona Baba; basi wewe wasemaje, Utuonyeshe Baba?

Yohana 14:11
Mnisadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba, na Baba yu ndani yangu; la! Hamsadiki hivyo, sadikini kwa sababu ya kazi zenyewe.

{ kama hamsadiki kama mimi ni Mungu angalieni hizo kazi zenyewe nilizo zitenda zinanitambulisha mimi ni nani)
1. Ninasamehe watu dhambi, [emoji818]
2. Ninafufua wafu, [emoji818]
3. Sijawahi kutenda dhambi [emoji818]
4. Nipo kabla ya Ibrahimu na hadi sasa bado naishi na nitakuja tena duniani[emoji818]

Ulishawahi kukutana na Mwanadamu mwenye hizo sifa?

Kama tatizo ni Ubinadamu, sio mara ya kwanza Mungu wa Ibrahimu kuja duniani kama Mtu.

Mwanzo 18:1
[emoji117]Bwana akamtokea Ibrahimu karibu na mialoni ya Mamre, alipokuwa ameketi mlangoni pa hema yake mchana wakati wa hari.

2 Akainua macho yake akaona, na tazama, [emoji117]watu watatu wamesimama mbele yake. Naye alipowaona alipiga mbio kuwalaki kutoka mlangoni pa hema, akainama mpaka nchi,

3 akasema, [emoji117]Bwana wangu, kama nimeona fadhili machoni pako nakuomba usinipite sasa mimi mtumwa wako...............


Fikiria wewe ungekuwa ndio Ibrahimu ingemtambua Mungu kati ya wale watu watatu ?

Ukimfananisha Mungu wa Ibrahimu na Mungu Allah huwezi kumtambua,
Sifahamu Mungu Allah anawatokeaje watu wake.
Labda mniambie

Ninacho kumbuka kule kwenye Bonde la Tua, Allah alimtokea Nabii Musa akiwa katika umbo la Kijinga cha Moto na kumwamrisha avue viatu mahali patakatifu.
 
Yesu anavyojikanganya
​


“If I testify on my own behalf, my testimony is valid (John 8:14)

“If I testify about myself, my testimony is not valid. (John 5:31)

The world cannot hate you, but it hates me because I testify that what it does is evil.
(John 7:7)

If you belonged to the world, it would love you as its own. As it is, you do not belong to the world, but I have chosen you out of the world. That is why the world hates you. (John 15:19)

Love one another. As I have loved you, so you must love one another. (John 13:34)

My command is this: Love each other as I have loved you. (John 15:12)

"If anyone comes to me and does not hate his father and mother, his wife and children, his brothers and sisters—yes, even his own life—he cannot be my disciple. (Luke 14:26)

Peace I leave with you, my peace I give unto you: not as the world giveth, give I unto you. Let not your heart be troubled, neither let it be afraid. (John 14:27)

Think not that I am come to send peace on earth: I came not to send peace, but a sword. (Matthew 10:34)

I have come to bring fire on the earth, (Luke 12:49)

Honour thy father and [thy] mother: (Matthew 19:19)

For I am come to set a man at variance against his father, and the daughter against her mother (Matthew 10:35)

"Don't you see that nothing that enters a man from the outside can make him 'unclean'? For it doesn't go into his heart but into his stomach, and then out of his body." (In saying this, Jesus declared all foods "clean.") Mark 7:18

Not that which goeth into the mouth defileth a man; but that which cometh out of the mouth, this defileth a man. (Matthew 15:11)

And the pig, though it has a split hoof completely divided, does not chew the cud; it is unclean for you. You must not eat their meat or touch their carcasses; they are unclean for you. (Leviticus 11:7-8)

Wine [is] a mocker, strong drink [is] raging: and whosoever is deceived thereby is not wise. (Proverbs 20:1)


These twelve Jesus sent out with the following instructions: "Do not go among the Gentiles or enter any town of the Samaritans. Go rather to the lost sheep of Israel. (Matthew 10:5)

"I was sent only to the lost sheep of Israel."
(Matthew 15:24)

I tell you the truth, wherever this gospel is preached throughout the world, what she has done will also be told, in memory of her." (Matthew 26:13)

Therefore go and make disciples of all nations (Matthew 28:19

"Do not go among the Gentiles or enter any town of the Samaritans. Go rather to the lost sheep of Israel. (Matthew 10:5)

Then cometh he to a city of Samaria, which is called Sychar, near to the parcel of ground that Jacob gave to his son Joseph.

There cometh a woman of Samaria to draw water: Jesus saith unto her, Give me to drink. (John 4:5-7)

Think not that I am come to send peace on earth: I came not to send peace, but a sword. (Matthew 10:34)

He said to them, "But now if you have a purse, take it, and also a bag; and if you don't have a sword, sell your cloak and buy one. (Luke 22:36)



But I tell you that anyone who is angry with his brother will be subject to judgment. Again, anyone who says to his brother, 'Raca, is answerable to the Sanhedrin. But anyone who says, 'You fool!' will be in danger of the fire of hell. (Matthew 5:22)

Then said Jesus unto him, Put up again thy sword into his place: for all they that take the sword shall perish with the sword. (Matthew 26:52)


…"for all who draw the sword will die by the sword. (KJV)






You blind fools!
Which is greater: the gold, or the temple that makes the gold sacred? (Matthew 23:17)

Ye fools and blind: for whether is greater, the gift, or the altar that sanctifieth the gift? (Matthew 23:19, KJV)



Honour thy father and [thy] mother: (Matthew 19:19)

Jesus saith unto her, Woman, what have I to do with thee? mine hour is not yet come. (John 2:4)

And he took a child, and set him in the midst of them: and when he had taken him in his arms, he said unto them, Whosoever shall receive one of such children in my name, receiveth me: (Mark 9:36-37)

And I will kill her children with death; and all the churches shall know that I am he which searcheth the reins and hearts: and I will give unto every one of you according to your works. (Revelations 2:23)

But I tell you: Love your enemies and pray for those who persecute you, (Matthew 5:44)

But I say unto you which hear, Love your enemies, do good to them which hate you, (Luke 6:27)

But those mine enemies, which would not that I should reign over them, bring hither, and slay [them] before me. (Luke 19:27)

But those enemies of mine who did not want me to be king over them—bring them here and kill them in front of me." (NIV)

That the saying might be fulfilled, which he spake, Of them which thou gavest me have I lost none. (John 18:9)

While I was with them in the world, I kept them in thy name: those that thou gavest me I have kept, and none of them is lost, but the son of perdition; that the scripture might be fulfilled. (John 17:12)

But whoever disowns me before men, I will disown him before my Father in heaven. (Matthew 10:33)


But he who disowns me before men will be disowned before the angels of God. (Luke 12:9)

"I tell you the truth," Jesus answered, "today—yes, tonight—before the rooster crows twice you yourself will disown me three times." (Mark 14:30)

Immediately a rooster crowed. Then Peter remembered the word Jesus had spoken: "Before the rooster crows, you will disown me three times." And he went outside and wept bitterly. (Matthew 26:75)

The Son of man goeth as it is written of him: but woe unto that man by whom the Son of man is betrayed! it had been good for that man if he had not been born. (Matthew 26:24)

* If Judas betrayed Jesus, then he cannot sit on the throne!

That ye may eat and drink at my table in my kingdom, and sit on thrones judging the twelve tribes of Israel. (Luke 22:3)

And Jesus said unto them, Verily I say unto you, That ye which have followed me, in the regeneration when the Son of man shall sit in the throne of his glory, ye also shall sit upon twelve thrones, judging the twelve tribes of Israel. (Matthew 19:28)

In the same way, let your light shine before men, that they may see your good deeds and praise your Father in heaven. (Matthew 5:16)

TAKE CARE not to do your good deeds publicly or before men, in order to be seen by them; otherwise you will have no reward reserved for and awaiting you] with and from your Father Who is in heaven. (Matthew 6:1, Amplified Bible)

This is how it will be at the end of the age. The angels will come and separate the wicked from the righteous and throw them into the fiery furnace, where there will be weeping and gnashing of teeth.
(Matthew 13:49)

Whether of them twain did the will of [his] father? They say unto him, The first. Jesus saith unto them, Verily I say unto you, That the publicans and the harlots go into the kingdom of God before you. (Matthew 21:31)


Blessed [are] the poor in spirit: for theirs is the kingdom of heaven. (Matthew 5:3)





Blessed [are] they which are persecuted for righteousness' sake: for theirs is the kingdom of heaven. (Matthew 5:10)

"Enter through the narrow gate. For wide is the gate and broad is the road that leads to destruction, and many enter through it. But small is the gate and narrow the road that leads to life, and only a few find it.

(Matthew 7:13-14)

Everyone will be salted with fire. (Mark 9:49)

I tell you the truth: Among those born of women there has not risen anyone greater than John the Baptist; yet he who is least in the kingdom of heaven is greater than he. (Matthew 11:11)

Verily I say unto you, Among them that are born of women there hath not risen a greater than John the Baptist: notwithstanding he that is least in the kingdom of heaven is greater than he. (KJV)

I indeed baptize you with water unto repentance: but he that cometh after me is mightier than I, whose shoes I am not worthy to bear: he shall baptize you with the Holy Ghost, and [with] fire: (Matthew 3:11, KJV)

"I baptize you with water for repentance. But after me will come one who is more powerful than I, whose sandals I am not fit to carry. He will baptize you with the Holy Spirit and with fire. (NIV)

But I tell you, Elijah has already come, and they did not recognize him, but have done to him everything they wished. In the same way the Son of Man is going to suffer at their hands." (Matthew 17:12)

* Jesus said John the Baptist is Elijah.

They asked him, "Then who are you? Are you Elijah?" He said, "I am not." "Are you the Prophet?" He answered, "No." (John 1:21)


* Yet John denies being Elijah!

He answered, "A wicked and adulterous generation asks for a miraculous sign! But none will be given it except the sign of the prophet Jonah. (Matthew 12:39)



"You call me 'Teacher' and 'Lord,' and rightly so, for that is what I am. (John 13:13)


He sighed deeply and said, "Why does this generation ask for a miraculous sign? I tell you the truth, no sign will be given to it." (Mark 8:12)





"I do not accept praise from men, (John 5:41)

They worship me in vain; their teachings are but rules taught by men.' " (Matthew 15:9, Mark 7:7)

No man taketh it from me, but I lay it down of myself. I have power to lay it down, and I have power to take it again. This commandment have I received of my Father. (John 10:18)

* Jesus claims having the power to raise himself

The God of our fathers raised up Jesus, whom ye slew and hanged on a tree. (Acts 5:30)



* It was God who raised Jesus, he didn’t have the power to raise himself
Wewe huwezi kuelewa kilicho andikwa kwenye Biblia.
Ndio maana kazi yako ni kukopi na kupest, Maandiko ya wenzako.
Mimi naya andika mwenyewe na kuyatolea ufafanuzi.
 
WANA WA MUNGU

Biblia inasema kwamba: 1. Bwana asema hivi, Is- raeli ni mwanangu mimi, mzaliwa wa kwanza wangu. (Kutoka 4:22).

2. Daudi ni mwana wa Mungu, yeye pia ni mwana wa kwanza. (Zaburi 89: 26-27).

3. ....maana mimi ni baba wa Israeli na Efraim (Ibrahim) ni mzaliwa wa kwanza wangu. (Yeremia 31:9).

Hawa wana wa Mungu wote, kila mmoja wao ni mzaliwa wa kwanza kwa Mungu. Kwanza itakuwaje watoto wote
watatu wawe wazaliwa wa kwanza kwa Mungu.

Pili kwa nini hawa wazaliwa wa kwanza wasiitwe miungu?

Na kama hawa watatu wakubwa hawawezi kuwa miungu wala hawaabudiwi, basi mtoto mdogo Yesu pia hana haki yoyote ya kuitwa Mungu wala hana haki ya kuabudiwa.


4. Suleimani ni Mwana wa Mungu. (Mambo ya Nyakati 22:9-10).

5. Wapatanishao wameitwa Wana wa Mungu. (Mathayo 5:9). Oo! siyo tu bali katika Biblia baadhi ya watu wameitwa miungu. Tena hakuna Mkristo ambaye anawaita miungu wala hawaabudiwi. Kama Biblia inavyosema kwamba:

A. Yesu akawajibu, Je! haikuandikwa katika Torati yenu ya kwamba, mimi nimesema, ndinyi miungu? (Yohana 10:34).

B. Bwana akamwambia Musa angalia, nimekufanya wewe kuwa kama mungu kwa Farao na huyo ndugu yako Harun atakuwa Nabii wako. (Kutoka 7:1).
Hili swali nimelijibu kwa maandiko sijatumia maneno yangu. NI kwamaandiko kwenye text yangu namba #1876 na ulisome vizuri then ulijibu swali langu lipo mwisho pale[emoji16][emoji16][emoji16][emoji16]
 
Yohana 10:30
Mimi na Baba tu umoja.

31 Basi Wayahudi wakaokota mawe tena ili [emoji117]wampige.

32 Yesu akawajibu, Kazi njema nyingi nimewaonyesha, zitokazo kwa Baba; kwa ajili ya [emoji117]kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe?

33 Wayahudi wakamjibu, Kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe; bali kwa kukufuru, na kwa sababu [emoji117]wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe [emoji117]u Mungu.

34 Yesu akawajibu, Je! [emoji117]Haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba, [emoji117]Mimi nimesema, Ndinyi miungu?

{ soma hilo swali la mwisho na jiulize ni lini Yesu aliongea kwenye Torati wakati hakuwepo wakati wa Torati? }

Ni kwanini ndugu zake walitaka kumpiga mawe?

Kuna nabii yeyote aliwahi kusema yeye na Mungu ni kitu kimoja? 10:30
................................................................

Yohana 14:8
Filipo akamwambia, Bwana, utuonyeshe Baba, yatutosha.

9 Yesu akamwambia, Mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote, wewe usinijue, Filipo? Aliyeniona mimi amemwona Baba; basi wewe wasemaje, Utuonyeshe Baba?

Yohana 14:11
Mnisadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba, na Baba yu ndani yangu; la! Hamsadiki hivyo, sadikini kwa sababu ya kazi zenyewe.

{ kama hamsadiki kama mimi ni Mungu angalieni hizo kazi zenyewe nilizo zitenda zinanitambulisha mimi ni nani)
1. Ninasamehe watu dhambi, [emoji818]
2. Ninafufua wafu, [emoji818]
3. Sijawahi kutenda dhambi [emoji818]
4. Nipo kabla ya Ibrahimu na hadi sasa bado naishi na nitakuja tena duniani[emoji818]

Ulishawahi kukutana na Mwanadamu mwenye hizo sifa?

Kama tatizo ni Ubinadamu, sio mara ya kwanza Mungu wa Ibrahimu kuja duniani kama Mtu.

Mwanzo 18:1
[emoji117]Bwana akamtokea Ibrahimu karibu na mialoni ya Mamre, alipokuwa ameketi mlangoni pa hema yake mchana wakati wa hari.

2 Akainua macho yake akaona, na tazama, [emoji117]watu watatu wamesimama mbele yake. Naye alipowaona alipiga mbio kuwalaki kutoka mlangoni pa hema, akainama mpaka nchi,

3 akasema, [emoji117]Bwana wangu, kama nimeona fadhili machoni pako nakuomba usinipite sasa mimi mtumwa wako...............


Fikiria wewe ungekuwa ndio Ibrahimu ingemtambua Mungu kati ya wale watu watatu ?

Ukimfananisha Mungu wa Ibrahimu na Mungu Allah huwezi kumtambua,
Sifahamu Mungu Allah anawatokeaje watu wake.
Labda mniambie

Ninacho kumbuka kule kwenye Bonde la Tua, Allah alimtokea Nabii Muda akiwa katika umbo la Kijinga cha Moto na kumwamrisha avue viatu mahali patakatifu.
Hili jibu nimelipenda alafu usisahau nataka wajibu swali langu MWISHONI MWA post yangu kwenye Uzi huu post namba #1874
 
Yohana 10:30
Mimi na Baba tu umoja.

31 Basi Wayahudi wakaokota mawe tena ili [emoji117]wampige.

32 Yesu akawajibu, Kazi njema nyingi nimewaonyesha, zitokazo kwa Baba; kwa ajili ya [emoji117]kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe?

33 Wayahudi wakamjibu, Kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe; bali kwa kukufuru, na kwa sababu [emoji117]wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe [emoji117]u Mungu.

34 Yesu akawajibu, Je! [emoji117]Haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba, [emoji117]Mimi nimesema, Ndinyi miungu?

{ soma hilo swali la mwisho na jiulize ni lini Yesu aliongea kwenye Torati wakati hakuwepo wakati wa Torati? }

Ni kwanini ndugu zake walitaka kumpiga mawe?

Kuna nabii yeyote aliwahi kusema yeye na Mungu ni kitu kimoja? 10:30
................................................................

Yohana 14:8
Filipo akamwambia, Bwana, utuonyeshe Baba, yatutosha.

9 Yesu akamwambia, Mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote, wewe usinijue, Filipo? Aliyeniona mimi amemwona Baba; basi wewe wasemaje, Utuonyeshe Baba?

Yohana 14:11
Mnisadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba, na Baba yu ndani yangu; la! Hamsadiki hivyo, sadikini kwa sababu ya kazi zenyewe.

{ kama hamsadiki kama mimi ni Mungu angalieni hizo kazi zenyewe nilizo zitenda zinanitambulisha mimi ni nani)
1. Ninasamehe watu dhambi, [emoji818]
2. Ninafufua wafu, [emoji818]
3. Sijawahi kutenda dhambi [emoji818]
4. Nipo kabla ya Ibrahimu na hadi sasa bado naishi na nitakuja tena duniani[emoji818]

Ulishawahi kukutana na Mwanadamu mwenye hizo sifa?

Kama tatizo ni Ubinadamu, sio mara ya kwanza Mungu wa Ibrahimu kuja duniani kama Mtu.

Mwanzo 18:1
[emoji117]Bwana akamtokea Ibrahimu karibu na mialoni ya Mamre, alipokuwa ameketi mlangoni pa hema yake mchana wakati wa hari.

2 Akainua macho yake akaona, na tazama, [emoji117]watu watatu wamesimama mbele yake. Naye alipowaona alipiga mbio kuwalaki kutoka mlangoni pa hema, akainama mpaka nchi,

3 akasema, [emoji117]Bwana wangu, kama nimeona fadhili machoni pako nakuomba usinipite sasa mimi mtumwa wako...............


Fikiria wewe ungekuwa ndio Ibrahimu ingemtambua Mungu kati ya wale watu watatu ?

Ukimfananisha Mungu wa Ibrahimu na Mungu Allah huwezi kumtambua,
Sifahamu Mungu Allah anawatokeaje watu wake.
Labda mniambie

Ninacho kumbuka kule kwenye Bonde la Tua, Allah alimtokea Nabii Musa akiwa katika umbo la Kijinga cha Moto na kumwamrisha avue viatu mahali patakatifu.

Yohana 10:30 Mimi na Baba yangu tu umoja

Aya hii nimeshakujibu zaidi ya mara 10 lakini umevaa miwani myeusi hutaki kuiona , lakini kwa faida ya wengine nakujibu tena


Sielewi kwa nini Wakristo wengi mnanukuu mstari huu au, mstari huu unathibitisha nini? Je, mnaunukuu ili kujaribu kuonyesha kwamba Yesu ni sawa na Baba?

Kweli hiyo si kweli, kwa kuwa Injili ya Yohana inaonyesha kinyume chake, kwa kweli tukinukuu mstari mmoja nyuma tunasoma:



29 Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote; wala hakuna mtu awezaye kuwapokonya kutoka mkononi mwa Baba yangu.


Huu ni mstari wa 29, unakuja mbele ya mstari wa 30, na katika mstari wa 29 Yesu anasema Baba ni mkuu kuliko WOTE, hii ni pamoja na Yesu kwa kuwa yeye si Baba.

Hivyo basi Wakristo hujaribu na kudhani kwamba mstari huu unaonyesha usawa kati ya Yesu na Baba , lakini cha ajabu ni kuwa , mstari mmoja tu kabla yake Yesu anasema Baba ni mkuu kuliko kila mtu

Kwa kweli hii si mara ya kwanza kwa Yesu kusema Baba ni mkuu kuliko yeye, anafanya hivyo tena baadaye:



28 Mmesikia jinsi nilivyowaambia, Naenda zangu, tena naja kwenu. Kama mngalinipenda, mngalifurahi kwa sababu nimesema, naenda kwa Baba, kwa maana Baba yangu ni mkuu kuliko mimi (Yohana 14:28).


Kwa hiyo hapa kwa mara nyingine tena tunaye Yesu anayedai Baba ni mkuu kuliko yeye, kwa hiyo Yesu yukoje sawa na Baba wakati Yesu anasema kinyume chake?

Sasa Wakristo wamekuja na njia ya kujaribu kufafanua mstari huu, wanasema kwamba Yesu alikuwa anazungumza kama mwanadamu hapa, kwamba kama mwanadamu Baba ni mkuu kuliko yeye, wanajaribu na kusema kwamba Baba alimaanisha yeye ni mkuu kuliko yeye.

Yesu kwa cheo na mamlaka na si kwa uhalisia.

Hata hivyo basi Yesu alimaanisha nini aliposema Baba ni mkuu kuliko WOTE?

Yesu alijiweka katika kundi la watu WOTE, kwa hiyo jibu la Kikristo halitafanya kazi kwa Yohana 10:29.

Inapaswa kusemwa ingawa jibu la Kikristo halifanyi kazi kwa Yohana sura ya 14:28 wala, kwa sababu Mkristo hubishana akiwa kimya na anabishana jambo ambalo bado hawajathibitisha.

Wakristo hamuwezi kuthibitisha kuwa Yesu ana asili 2, kamwe hamuwezi kupata nukuu moja kutoka kwa midomo ya Yesu akisema mimi ni mwanadamu na Mungu, kwamba nina asili 2 na niliacha moja na kuchukua asili ya mwanadamu, hii haipo. , kwa hivyo jibu linatokana na ukimya uliotolewa bila uthibitisho au msingi thabiti.

1-Ukweli ni kwamba Biblia inaonyesha kwamba Baba ni mkuu kuliko Yesu kimsingi, Baba anajua yote na Yesu hajui.


2-Baba humpa Yesu kila kitu kuanzia muujiza hadi mafundisho.


3-Yesu anamwomba Baba amwokoe, ni wazi akionyesha kwamba uzima na kifo vinatawaliwa na Baba na SIO Yesu.


Kwa hoja hizi zote Mkristo atasema kama mwanadamu Yesu hajui yote, kama mwanadamu Yesu anapokea vitu kutoka kwa Baba, hata hivyo nitamwomba Mkristo kuleta uthibitisho huu kutoka kwa maneno ya Yesu, hawataweza kamwe kufanya. ni, fundisho hili ni uvumbuzi na si kitu cha kupatikana kutoka kwa Yesu.


Hivyo basi katika kuhitimisha, Yohana 10:30 haithibitishi chochote katika kuunga mkono uungu wa Yesu, haionyeshi usawa, kwani Yesu aliweka wazi kwamba Baba ni mkuu kuliko yeye, hivyo basi Yesu si sawa na Baba.
 
Wewe huwezi kuelewa kilicho andikwa kwenye Biblia.
Ndio maana kazi yako ni kukopi na kupest, Maandiko ya wenzako.
Mimi naya andika mwenyewe na kuyatolea ufafanuzi.

Kumbe umeandika biblia yako ??? 😛😛

Mimi ni kweli nimekopia kutoka ndani ya biblia lakini si biblia uliyoiandika wewe 😛 😛
 
Yohana 10:30 Mimi na Baba yangu tu umoja

Aya hii nimeshakujibu zaidi ya mara 10 lakini umevaa miwani myeusi hutaki kuiona , lakini kwa faida ya wengine nakujibu tena


Sielewi kwa nini Wakristo wengi mnanukuu mstari huu au, mstari huu unathibitisha nini? Je, mnaunukuu ili kujaribu kuonyesha kwamba Yesu ni sawa na Baba?

Kweli hiyo si kweli, kwa kuwa Injili ya Yohana inaonyesha kinyume chake, kwa kweli tukinukuu mstari mmoja nyuma tunasoma:



29 Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote; wala hakuna mtu awezaye kuwapokonya kutoka mkononi mwa Baba yangu.


Huu ni mstari wa 29, unakuja mbele ya mstari wa 30, na katika mstari wa 29 Yesu anasema Baba ni mkuu kuliko WOTE, hii ni pamoja na Yesu kwa kuwa yeye si Baba.

Hivyo basi Wakristo hujaribu na kudhani kwamba mstari huu unaonyesha usawa kati ya Yesu na Baba , lakini cha ajabu ni kuwa , mstari mmoja tu kabla yake Yesu anasema Baba ni mkuu kuliko kila mtu

Kwa kweli hii si mara ya kwanza kwa Yesu kusema Baba ni mkuu kuliko yeye, anafanya hivyo tena baadaye:



28 Mmesikia jinsi nilivyowaambia, Naenda zangu, tena naja kwenu. Kama mngalinipenda, mngalifurahi kwa sababu nimesema, naenda kwa Baba, kwa maana Baba yangu ni mkuu kuliko mimi (Yohana 14:28).


Kwa hiyo hapa kwa mara nyingine tena tunaye Yesu anayedai Baba ni mkuu kuliko yeye, kwa hiyo Yesu yukoje sawa na Baba wakati Yesu anasema kinyume chake?

Sasa Wakristo wamekuja na njia ya kujaribu kufafanua mstari huu, wanasema kwamba Yesu alikuwa anazungumza kama mwanadamu hapa, kwamba kama mwanadamu Baba ni mkuu kuliko yeye, wanajaribu na kusema kwamba Baba alimaanisha yeye ni mkuu kuliko yeye.

Yesu kwa cheo na mamlaka na si kwa uhalisia.

Hata hivyo basi Yesu alimaanisha nini aliposema Baba ni mkuu kuliko WOTE?

Yesu alijiweka katika kundi la watu WOTE, kwa hiyo jibu la Kikristo halitafanya kazi kwa Yohana 10:29.

Inapaswa kusemwa ingawa jibu la Kikristo halifanyi kazi kwa Yohana sura ya 14:28 wala, kwa sababu Mkristo hubishana akiwa kimya na anabishana jambo ambalo bado hawajathibitisha.

Wakristo hamuwezi kuthibitisha kuwa Yesu ana asili 2, kamwe hamuwezi kupata nukuu moja kutoka kwa midomo ya Yesu akisema mimi ni mwanadamu na Mungu, kwamba nina asili 2 na niliacha moja na kuchukua asili ya mwanadamu, hii haipo. , kwa hivyo jibu linatokana na ukimya uliotolewa bila uthibitisho au msingi thabiti.

1-Ukweli ni kwamba Biblia inaonyesha kwamba Baba ni mkuu kuliko Yesu kimsingi, Baba anajua yote na Yesu hajui.


2-Baba humpa Yesu kila kitu kuanzia muujiza hadi mafundisho.


3-Yesu anamwomba Baba amwokoe, ni wazi akionyesha kwamba uzima na kifo vinatawaliwa na Baba na SIO Yesu.


Kwa hoja hizi zote Mkristo atasema kama mwanadamu Yesu hajui yote, kama mwanadamu Yesu anapokea vitu kutoka kwa Baba, hata hivyo nitamwomba Mkristo kuleta uthibitisho huu kutoka kwa maneno ya Yesu, hawataweza kamwe kufanya. ni, fundisho hili ni uvumbuzi na si kitu cha kupatikana kutoka kwa Yesu.


Hivyo basi katika kuhitimisha, Yohana 10:30 haithibitishi chochote katika kuunga mkono uungu wa Yesu, haionyeshi usawa, kwani Yesu aliweka wazi kwamba Baba ni mkuu kuliko yeye, hivyo basi Yesu si sawa na Baba.
Post namba 1874 ina majibu yako kimaandiko huko ndio utaamini YESU NI Sawa na Baba.
Maana unakaza Sana fuvu unataka kuelewa aliyekuambia Mungu anataka UMUELEWE NI NI nani, alafu chini kuna swali kwenye hiyo post naomba ulijibu.
 
Yohana 10:30
Mimi na Baba tu umoja.

31 Basi Wayahudi wakaokota mawe tena ili [emoji117]wampige.

32 Yesu akawajibu, Kazi njema nyingi nimewaonyesha, zitokazo kwa Baba; kwa ajili ya [emoji117]kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe?

33 Wayahudi wakamjibu, Kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe; bali kwa kukufuru, na kwa sababu [emoji117]wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe [emoji117]u Mungu.

34 Yesu akawajibu, Je! [emoji117]Haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba, [emoji117]Mimi nimesema, Ndinyi miungu?

{ soma hilo swali la mwisho na jiulize ni lini Yesu aliongea kwenye Torati wakati hakuwepo wakati wa Torati? }

Ni kwanini ndugu zake walitaka kumpiga mawe?

Kuna nabii yeyote aliwahi kusema yeye na Mungu ni kitu kimoja? 10:30
................................................................

Yohana 14:8
Filipo akamwambia, Bwana, utuonyeshe Baba, yatutosha.

9 Yesu akamwambia, Mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote, wewe usinijue, Filipo? Aliyeniona mimi amemwona Baba; basi wewe wasemaje, Utuonyeshe Baba?

Yohana 14:11
Mnisadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba, na Baba yu ndani yangu; la! Hamsadiki hivyo, sadikini kwa sababu ya kazi zenyewe.

{ kama hamsadiki kama mimi ni Mungu angalieni hizo kazi zenyewe nilizo zitenda zinanitambulisha mimi ni nani)
1. Ninasamehe watu dhambi, [emoji818]
2. Ninafufua wafu, [emoji818]
3. Sijawahi kutenda dhambi [emoji818]
4. Nipo kabla ya Ibrahimu na hadi sasa bado naishi na nitakuja tena duniani[emoji818]

Ulishawahi kukutana na Mwanadamu mwenye hizo sifa?

Kama tatizo ni Ubinadamu, sio mara ya kwanza Mungu wa Ibrahimu kuja duniani kama Mtu.

Mwanzo 18:1
[emoji117]Bwana akamtokea Ibrahimu karibu na mialoni ya Mamre, alipokuwa ameketi mlangoni pa hema yake mchana wakati wa hari.

2 Akainua macho yake akaona, na tazama, [emoji117]watu watatu wamesimama mbele yake. Naye alipowaona alipiga mbio kuwalaki kutoka mlangoni pa hema, akainama mpaka nchi,

3 akasema, [emoji117]Bwana wangu, kama nimeona fadhili machoni pako nakuomba usinipite sasa mimi mtumwa wako...............


Fikiria wewe ungekuwa ndio Ibrahimu ingemtambua Mungu kati ya wale watu watatu ?

Ukimfananisha Mungu wa Ibrahimu na Mungu Allah huwezi kumtambua,
Sifahamu Mungu Allah anawatokeaje watu wake.
Labda mniambie

Ninacho kumbuka kule kwenye Bonde la Tua, Allah alimtokea Nabii Musa akiwa katika umbo la Kijinga cha Moto na kumwamrisha avue viatu mahali patakatifu.


Hebu tuangalie Yohana 10:30 "Mimi (Yesu) na Baba tu Umoja."

Mstari huu haueleweki kabisa na umetolewa nje ya muktadha, kwa sababu kuanzia mstari wa Yohana 10:23 tunasoma (katika muktadha wa 10:30) kuhusu Yesu akizungumza na Wayahudi.

Katika mstari wa Yohana 10:28-30, akizungumza juu ya wafuasi wake kuwa kondoo wake, yeye asema: “…

Wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu. Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote, wala hakuna awezaye kuwapokonya kutoka katika mkono wa Baba yangu. Mimi na Baba tu Umoja."

Mistari hii inathibitisha tu kwamba Yesu na Baba ni wamoja kwa kuwa hakuna mtu anayeweza kuwanyakua kondoo kutoka mkononi mwa wawili hao.

Haisemi kabisa kwamba Yesu ni sawa na Mungu katika kila jambo.

Kwa hakika maneno ya Yesu, “Baba yangu, aliyenipa wao ni mkuu kuliko WOTE...,” katika Yohana 10:29 yanakanusha kabisa dai hili, la sivyo tunabaki na mkanganyiko kwa sentensi moja tu.

Yote ni pamoja na kila mtu hata Yesu.


Pia tuangalie mstari wa Yohana 17:20-22 " WOTE WAWE MMOJA. Kama wewe Baba ulivyo ndani yangu, nami ndani yako, wawe UMOJA ndani yetu. wao, wao ndani yangu, wawe wakamilifu katika UMOJA."

Katika mstari huu, neno lile lile alilotumia MMOJA, la Kiyunani, HEN limetumika, si tu kumwelezea Yesu na Baba bali kumwelezea Yesu, Baba na kumi na moja wa Mungu. wanafunzi kumi na wawili wa Yesu.

Kwa hiyo hapa ikiwa hiyo inaashiria usawa, tuna kisa cha kipekee cha Miungu 13.

Kuhusu mstari unaozungumziwa, “Mimi na Baba tu Umoja” katika (Yohana 10:30), tunahitaji pia kuzingatia mistari inayofuatia mstari wa 30 katika kifungu hicho.

Katika mistari hiyo, Wayahudi wanamshtaki Yesu kwa uwongo kwa kudai kuwa yeye ni Mungu kwa maneno haya.

Hata hivyo anajibu, akithibitisha shitaka lao kuwa la uwongo kwa maandishi yao wenyewe: “Wayahudi wakamjibu, wakisema, Kwa ajili ya kazi njema hatukupigi mawe, bali kwa kukufuru, na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya kuwa Mungu.” (Yoh. 10:33).

Yesu anajibu shtaka hili akisema: "Yesu akawajibu, 'Je, haikuandikwa katika Sheria yenu, Mimi nilisema ninyi ni miungu. Ikiwa anaweza kuwaita miungu, ambao neno la Mungu liliwajia, basi mwasema yeye ambaye Baba alimtakasa na kumtuma ulimwenguni: "Unakufuru, kwa sababu nilisema mimi ni Mwana wa Mungu?" (Yohana 10) :34-36).

Hebu tuangalie Matendo 2:22 “Enyi watu wa Israeli, sikieni maneno haya: Yesu wa Nazareti, MTU aliyethibitishwa na Mungu kwenu...”

Petro katika Kitabu cha Matendo anashuhudia juu ya Yesu. Hivyo Yesu hata kwa wanafunzi wake, kama kwa Wakristo wa mapema, bila kutiwa sumu na fundisho la Paulo, alikuwa mwanadamu, si Mungu.
 
Anachosema Che mittoga yupo sahihi. Kua wewe unataka kumuelewa Mungu na si kuamini.

Sasa nenda kwenye post namba 1876 ya Uzi huu pale kuna MAHALA nimecot kua hata wanafunzi wameamini kua Baba ndie yesu Kristo kama isemavyo isaya 9:6
 
Post namba 1876 ina majibu yako kimaandiko huko ndio utaamini YESU NI Sawa na Baba.
Maana unakaza Sana fuvu unataka kuelewa aliyekuambia Mungu anataka UMUELEWE NI NI nani, alafu chini kuna swali kwenye hiyo post naomba ulijibu.

Na haya hapa majibu yako


Mimi na baba yangu tu wamoja."

Aya hii, hata hivyo imenukuliwa nje ya muktadha. Kifungu kamili, kuanzia Yohana 10:23, kinasomeka kama ifuatavyo:

"Na Yesu alikuwa akitembea Hekaluni katika ukumbi wa Sulemani. Basi Wayahudi wakamzunguka, wakamwambia, Utatutia shaka hata lini? Ikiwa wewe ndiwe Kristo, tuambie wazi. Yesu akawajibu, Nimewaambia. kazi nizifanyazo kwa jina la Baba yangu zinanishuhudia, lakini ninyi hamsadiki, kwa sababu ninyi si wa kondoo wangu, kama nilivyowaambia.Kondoo wangu huisikia sauti yangu, nami najua. nao wanifuata, nami nawapa uzima wa milele, wala hawatapotea kamwe, wala hakuna mtu atakayewapokonya mkononi mwangu.Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote, wala hakuna awezaye kuwa kuwatoa katika mkono wa Baba yangu. Mimi na Baba yangu tu umoja.

Yohana 10:23-30

Katika uungu? Katika "Utatu" mtakatifu? Hapana! Wao ni kitu kimoja katika KUSUDI.

Kama vile hakuna mtu atakayewapokonya kutoka kwa mkono wa Yesu, vivyo hivyo hakuna mtu atakayewapokonya kutoka kwa mkono wa Mungu.

Je, unahitaji uthibitisho zaidi?

Kisha soma:

"Wala siwaombei hawa peke yao, bali na wale watakaoniamini kwa neno lao; ili wote wawe na umoja; kama wewe, Baba, ulivyo ndani yangu, nami ndani yako; hao nao wawe ndani yetu. : ili ulimwengu upate kusadiki ya kwamba wewe ndiwe uliyenituma. Nami ule utukufu ulionipa nimewapa wao;

Yohana 17:20-22

Je, wanadamu wote pia ni sehemu ya "Utatu"?

Istilahi kama hizo zinaweza kupatikana katika sehemu zingine nyingi, soma kwa mfano:

“Hamjui ya kuwa miili yenu ni viungo vya Kristo? Kwa maana wawili, asema, watakuwa mwili mmoja. Lakini yeye aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye.

1 Wakorintho 6:15-17

Na pia

"Mungu mmoja na Baba wa wote, aliye juu ya yote, na katika yote, na ndani ya yote."

Waefeso 4:6

Na

“Kwa maana kama vile mwili (wa kibinadamu) ni mmoja, nao una viungo vingi, na viungo vyote vya mwili huo navyo ni vingi, ni mwili mmoja; vivyo hivyo na Kristo. tu Wayahudi au kwamba tu Wayunani, kwamba tu watumwa au kwamba tu huru; nasi sote tumenyweshwa Roho mmoja. Kwa maana mwili si kiungo kimoja, bali ni vingi."

1 Wakorintho 12:12-14

Mara tunaposoma mistari hiyo hapo juu na kuelewa ni ujumbe gani ambao Paulo alikuwa anajaribu kuvuka, ndipo tunaweza kuanza kuelewa maneno yake katika sehemu kama vile.

“Kuna mwili mmoja, na Roho mmoja, kama vile mlivyoitwa katika tumaini moja la wito wenu; Bwana mmoja, imani moja, ubatizo mmoja, Mungu mmoja, naye ni Baba wa wote, aliye juu ya yote, na katika yote na ndani yenu. wote."

Waefeso 4:4

"Mt. Paulo" alikuwa anazungumza kuhusu umoja wa Wakristo, si kuhusu wingi wa miungu iliyounganishwa kuwa mwili mmoja. Kama tutakavyoona hivi karibuni, hakujua kabisa ni wapi mafundisho yake yangeongoza baadaye, na jinsi miongo kadhaa baadaye, yangekuwa misingi ambayo ingezua fundisho la "Utatu".
 
Hebu tuangalie Yohana 10:30 "Mimi (Yesu) na Baba tu Umoja."

Mstari huu haueleweki kabisa na umetolewa nje ya muktadha, kwa sababu kuanzia mstari wa Yohana 10:23 tunasoma (katika muktadha wa 10:30) kuhusu Yesu akizungumza na Wayahudi.

Katika mstari wa Yohana 10:28-30, akizungumza juu ya wafuasi wake kuwa kondoo wake, yeye asema: “…

Wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu. Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote, wala hakuna awezaye kuwapokonya kutoka katika mkono wa Baba yangu. Mimi na Baba tu Umoja."

Mistari hii inathibitisha tu kwamba Yesu na Baba ni wamoja kwa kuwa hakuna mtu anayeweza kuwanyakua kondoo kutoka mkononi mwa wawili hao.

Haisemi kabisa kwamba Yesu ni sawa na Mungu katika kila jambo.

Kwa hakika maneno ya Yesu, “Baba yangu, aliyenipa wao ni mkuu kuliko WOTE...,” katika Yohana 10:29 yanakanusha kabisa dai hili, la sivyo tunabaki na mkanganyiko kwa sentensi moja tu.

Yote ni pamoja na kila mtu hata Yesu.


Pia tuangalie mstari wa Yohana 17:20-22 " WOTE WAWE MMOJA. Kama wewe Baba ulivyo ndani yangu, nami ndani yako, wawe UMOJA ndani yetu. wao, wao ndani yangu, wawe wakamilifu katika UMOJA."

Katika mstari huu, neno lile lile alilotumia MMOJA, la Kiyunani, HEN limetumika, si tu kumwelezea Yesu na Baba bali kumwelezea Yesu, Baba na kumi na moja wa Mungu. wanafunzi kumi na wawili wa Yesu.

Kwa hiyo hapa ikiwa hiyo inaashiria usawa, tuna kisa cha kipekee cha Miungu 13.

Kuhusu mstari unaozungumziwa, “Mimi na Baba tu Umoja” katika (Yohana 10:30), tunahitaji pia kuzingatia mistari inayofuatia mstari wa 30 katika kifungu hicho.

Katika mistari hiyo, Wayahudi wanamshtaki Yesu kwa uwongo kwa kudai kuwa yeye ni Mungu kwa maneno haya.

Hata hivyo anajibu, akithibitisha shitaka lao kuwa la uwongo kwa maandishi yao wenyewe: “Wayahudi wakamjibu, wakisema, Kwa ajili ya kazi njema hatukupigi mawe, bali kwa kukufuru, na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya kuwa Mungu.” (Yoh. 10:33).

Yesu anajibu shtaka hili akisema: "Yesu akawajibu, 'Je, haikuandikwa katika Sheria yenu, Mimi nilisema ninyi ni miungu. Ikiwa anaweza kuwaita miungu, ambao neno la Mungu liliwajia, basi mwasema yeye ambaye Baba alimtakasa na kumtuma ulimwenguni: "Unakufuru, kwa sababu nilisema mimi ni Mwana wa Mungu?" (Yohana 10) :34-36).

Hebu tuangalie Matendo 2:22 “Enyi watu wa Israeli, sikieni maneno haya: Yesu wa Nazareti, MTU aliyethibitishwa na Mungu kwenu...”

Petro katika Kitabu cha Matendo anashuhudia juu ya Yesu. Hivyo Yesu hata kwa wanafunzi wake, kama kwa Wakristo wa mapema, bila kutiwa sumu na fundisho la Paulo, alikuwa mwanadamu, si Mungu.
Natamani nikucheke Ila nitahukumiwa pole sana. Tena Sana
 
Anachosema Che mittoga yupo sahihi. Kua wewe unataka kumuelewa Mungu na si kuamini.

Sasa nenda kwenye post namba 1876 ya Uzi huu pale kuna MAHALA nimecot kua hata wanafunzi wameamini kua Baba ndie yesu Kristo kama isemavyo isaya 9:6

Musa aliitwa “Mungu” wa waumini.

Tomaso mwenye mashaka alimwita Yesu “Bwana wangu na Mungu wangu”.

Biblia linaita kila mwamini “Mungu” ni “Mwana wa Mungu”.

Yesu hata aliwaambia watu kwamba kwa nini wana tatizo na yeye kujiita “mwana wa Mungu” wakati maandiko yanamwita kila mmoja wao “Mungu” (Yohana 10:34-36, Zaburi 82:6)?

Yesu alisema kwamba kwa uamuzi wake mwenyewe, hawezi kufanya lolote, na ni MUNGU pekee ndiye anayejua Saa itakuja lini.

Wakristo wanadai kwamba kwa vile jina la Nabii aliyetabiriwa (Yesu) litaitwa “Mungu Mwenye Nguvu” katika Isaya 9:6-7, basi kwa hiyo, ni lazima awe MUNGU Mwenyewe.

Tusome Mistari: "Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume, na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu (EL Gibor), wa milele. Baba, Mfalme wa Amani, maongeo ya enzi yake na amani hayatakuwa na mwisho, juu ya kiti cha enzi cha Daudi, na juu ya ufalme wake, na kuuthibitisha, na kuuthibitisha kwa haki na haki, tangu sasa na hata milele. Wivu wa Bwana wa majeshi ndio utakaotenda hayo.” ( Isaya 9:6-7 )

Inasikitisha sana kwamba katika utamaduni wa kale wa Kiyahudi, watu walikuwa wakiitwa majina ya "Mungu".

Hii inapotosha na kuwadanganya Wakristo wanapojaribu kufafanua uungu wa Yesu.

Zaburi 82:6 “Nilisema, Ndinyi miungu” (Elohim; wingi wa El); ninyi nyote mmekuwa wana wa Aliye Juu. "

"miungu" hapa kwa Kiebrania ni "Elohim", ambayo ni wingi wa "EL". Ni sawa sawa na neno "EL" lililotumika kwa Yesu katika Isaya 9:6, kwani "miungu" ni muunganisho wa "EL" kadhaa.

Na kama inavyoonyeshwa hapa, kwa mtu kuitwa "mungu" au "Mungu" katika Biblia haitamfanya kuwa MUNGU Mwenyezi Mwenyewe, BWANA au Yehova.

Pia nataka nionyeshe kwamba “Mwana wa MUNGU” yeyote katika Biblia ni “mungu” au “Mungu”.

Watu wengi katika utamaduni wa kale wa Kiyahudi waliitwa "Mungu" kabla ya kuwepo kwa Yesu duniani:

1- Yerusalemu iliitwa "BWANA Haki yetu". "Katika siku hizo Yuda itaokolewa, na Yerusalemu itakaa salama. Hili ndilo jina litakaloitwa: Bwana, Haki Yetu." (Kutoka Biblia ya NIV, Yeremia 33:16)"

2-Ibrahimu aliuita mlima “BWANA Atatoa” (Yahweh Jireh). “Basi Ibrahimu akapaita mahali pale, BWANA Atakayeandaa (Yahweh Jire) na hata leo inasemwa, Juu ya mlima wa BWANA itawekwa tayari. (Kutoka Biblia ya NIV, Mwanzo 22:14)"

3- Ezekieli maana yake ni "Mungu Mwenye Nguvu". Pia inamaanisha "Yahweh ni Mungu Mwenye Nguvu".

4- Eliya. Jina hili ni kifupi cha EliJehova au "Eli Yahweh". Eli maana yake ni MUNGU wangu, na Yahweh ni jina na cheo cha MUNGU Mwenyezi katika Biblia. Je, "Eli Yahweh" au Eliya inamaanisha kwamba mtu huyo ni Yehova Mwenyewe?

5- Israeli maana yake ni "Changamoto ya Mungu", "anashindana na Mungu", au "pigana na Mungu". Pia inamaanisha "Mshinde Mungu".

6- Jibril pia maana yake ni “Mungu Mwenye Nguvu”.

7- Isaya au Isaya, ambayo ni kifupi cha "Yesa Yahweh" maana yake "Wokovu kutoka kwa Yahweh". Inaweza pia kumaanisha "Wokovu".

8- Yoshua, ambayo ni kifupi cha "Yosh Yahweh" maana yake "Yahweh Anaokoa".

9- Elli, ambalo ni jina la kawaida kwa wanadamu kabla na baada ya Yesu, linamaanisha "Mungu". Zaburi 82:6 “Nilisema, Ndinyi miungu, Ninyi nyote mmekuwa wana wa Aliye juu. " "miungu" hapa kwa Kiebrania ni "Elohim", ambayo ni wingi wa "EL". Ni sawa sawa na neno "EL" lililotumika kwa Yesu katika Isaya 9:6, kwani "miungu" ni muunganisho wa "EL" kadhaa. Na kama inavyoonyeshwa hapa, kwa mtu kuitwa "mungu" au "Mungu" katika Biblia haitamfanya kuwa MUNGU Mwenyezi Mwenyewe, BWANA au Yehova. Pia nataka kueleza kwamba "Mwana wa MUNGU" YOYOTE katika Biblia ni "mungu" au "Mungu" kama inavyoonyeshwa wazi katika Zaburi 82:6.

Kumbuka: Waongo wa utatu wanaotafsiri Biblia kwa Kiingereza wanafanya hila chafu kuhusu kuandika herufi kubwa na kushusha "g" katika "Mungu" ili kuthibitisha uwongo wao wa utatu, huku wakijua kikamilifu kwamba ni neno lile lile linalotumika kwa WOTE!


10- Imanueli, Emanuel, Emmanueli, Imanueli, au Imanuel ni JINA MOJA na ni jina lingine la Yesu, maana yake "Pamoja nasi ni Mungu". Jina hili pia ni la kawaida kwa wanaume kabla na baada ya Yesu.

11- Elihu maana yake “Mungu wangu ndiye”.

12- Gedalia maana yake “Yehova ni Mkuu”. Tena, Gedalia ni kifupi cha "Gedali Yahweh". Je, mtu aliyeitwa “Yehova ni Mkuu” ni MUNGU Mwenyewe? Watu kabla na baada ya Yesu wanapewa jina hili. Tazama 2 Wafalme 25:22-24.

13- Eliada au Eliada maana yake ni “Mungu anajua”.

14- Eliabu maana yake “Mungu wangu ni Baba”.

15- Elzafani maana yake "Mungu ni Mlinzi"

16- Eliakimu maana yake “Mungu huinua”.

17- Elisha maana yake “Mungu ni Wokovu”.

18- Eleazari maana yake “Mungu amesaidia”

19- Yuda au Yahawdah maana yake ni "Msifiwa". Kwa ujumla ina maana ya "Kusifiwa na Yahweh".

20- Hashabia maana yake “Yehova amefikiri”.

21- Mattithiah maana yake ni “Zawadi ya Yehova”.

22- Mikaeli (jina la utani "Mike") linamaanisha "nani kama Mungu". Lakini si kama Yeye, Mwenyezi. Tazama Kutoka 8:10.

23- Yesu, Yahshua, Yeshua au Yashua ni JINA MOJA, na maana yake ni "Wokovu". Haimaanishi "Mungu Anaokoa" kama Wakristo wanavyodai. Yesu (Yeshua) maana yake kwa Kiebrania "wokovu" na sio "Mungu anaokoa". Yud Shin Waw Ain - jina hili halijumuishi neno "Mungu".

Joshua (Yehoshya) - Yod Hey - Waw Shin Ain
Isaya (Yeshayah) - Yod Shin Ain - Yod Hey.

Majina haya mawili ni mchanganyiko wa Yod, Shin, Ain - wokovu na Yod, Hey - Yahwe.

Yosh Hey (Yah) ni ya kawaida kwa ufupi kutoka kwa Yahwe, kwa mfano Alleluia hutoka kwa "Halelu Yah" - "Mtukuzeni Yahwe".
 
Sikilizeni enyi wakristo wote wa humu Yesu Kristo NI MUNGU msiteteleke maandiko yanamthibitisha kuanzi mwanzo Hadi ufunuo wa yohana. Yesu Kristo NI MUNGU mwenye vyeo vya kiuungu yaani Baba,mwana,na Roho mtakatifu. Hivyo vyeo vyote NI vya kwake yeye ndie Baba WA milele, Mungu mwenye nguvu na mshauri wa ajabu.

Msiteteleke na mafundisho ya kimadhehebu wala ya kiislamu.

Kama inenavyo ufunuo 10:7 kua hii ni Siri wanaotambua NI waliowake tu na sio vinginevyo, naludia tena si vinginevyo.

Dumuni katika imani ya injili ya Yesu Kristo aliyoihubiri Mungu mwenyewe kupitia mitume wake.

Msipokee habari nyingine yoyote isipokua Ile ya injili ya Yesu Kristo mwana WA MUNGU, Baba WA milele, mshauri wa ajabu yaani YESU KRISTO ALIYE HAI.

Awe hata maraika kutoka mbinguni, yawe maandishi yoyote yatokayo mbinguni ama kwingineko, awe mtume au hata maraika kutoka mbinguni atakaewahubiria ujumbe wa tofauti na ule wa YESU KRISTO ALIYE HAI na alaaniwe yeye na ujumbe huo maana ni wa kupotosha.
 
Musa aliitwa “Mungu” wa waumini.

Tomaso mwenye mashaka alimwita Yesu “Bwana wangu na Mungu wangu”.

Biblia linaita kila mwamini “Mungu” ni “Mwana wa Mungu”.

Yesu hata aliwaambia watu kwamba kwa nini wana tatizo na yeye kujiita “mwana wa Mungu” wakati maandiko yanamwita kila mmoja wao “Mungu” (Yohana 10:34-36, Zaburi 82:6)?

Yesu alisema kwamba kwa uamuzi wake mwenyewe, hawezi kufanya lolote, na ni MUNGU pekee ndiye anayejua Saa itakuja lini.

Wakristo wanadai kwamba kwa vile jina la Nabii aliyetabiriwa (Yesu) litaitwa “Mungu Mwenye Nguvu” katika Isaya 9:6-7, basi kwa hiyo, ni lazima awe MUNGU Mwenyewe.

Tusome Mistari: "Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume, na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu (EL Gibor), wa milele. Baba, Mfalme wa Amani, maongeo ya enzi yake na amani hayatakuwa na mwisho, juu ya kiti cha enzi cha Daudi, na juu ya ufalme wake, na kuuthibitisha, na kuuthibitisha kwa haki na haki, tangu sasa na hata milele. Wivu wa Bwana wa majeshi ndio utakaotenda hayo.” ( Isaya 9:6-7 )

Inasikitisha sana kwamba katika utamaduni wa kale wa Kiyahudi, watu walikuwa wakiitwa majina ya "Mungu".

Hii inapotosha na kuwadanganya Wakristo wanapojaribu kufafanua uungu wa Yesu.

Zaburi 82:6 “Nilisema, Ndinyi miungu” (Elohim; wingi wa El); ninyi nyote mmekuwa wana wa Aliye Juu. "

"miungu" hapa kwa Kiebrania ni "Elohim", ambayo ni wingi wa "EL". Ni sawa sawa na neno "EL" lililotumika kwa Yesu katika Isaya 9:6, kwani "miungu" ni muunganisho wa "EL" kadhaa.

Na kama inavyoonyeshwa hapa, kwa mtu kuitwa "mungu" au "Mungu" katika Biblia haitamfanya kuwa MUNGU Mwenyezi Mwenyewe, BWANA au Yehova.

Pia nataka nionyeshe kwamba “Mwana wa MUNGU” yeyote katika Biblia ni “mungu” au “Mungu”.

Watu wengi katika utamaduni wa kale wa Kiyahudi waliitwa "Mungu" kabla ya kuwepo kwa Yesu duniani:

1- Yerusalemu iliitwa "BWANA Haki yetu". "Katika siku hizo Yuda itaokolewa, na Yerusalemu itakaa salama. Hili ndilo jina litakaloitwa: Bwana, Haki Yetu." (Kutoka Biblia ya NIV, Yeremia 33:16)"

2-Ibrahimu aliuita mlima “BWANA Atatoa” (Yahweh Jireh). “Basi Ibrahimu akapaita mahali pale, BWANA Atakayeandaa (Yahweh Jire) na hata leo inasemwa, Juu ya mlima wa BWANA itawekwa tayari. (Kutoka Biblia ya NIV, Mwanzo 22:14)"

3- Ezekieli maana yake ni "Mungu Mwenye Nguvu". Pia inamaanisha "Yahweh ni Mungu Mwenye Nguvu".

4- Eliya. Jina hili ni kifupi cha EliJehova au "Eli Yahweh". Eli maana yake ni MUNGU wangu, na Yahweh ni jina na cheo cha MUNGU Mwenyezi katika Biblia. Je, "Eli Yahweh" au Eliya inamaanisha kwamba mtu huyo ni Yehova Mwenyewe?

5- Israeli maana yake ni "Changamoto ya Mungu", "anashindana na Mungu", au "pigana na Mungu". Pia inamaanisha "Mshinde Mungu".

6- Jibril pia maana yake ni “Mungu Mwenye Nguvu”.

7- Isaya au Isaya, ambayo ni kifupi cha "Yesa Yahweh" maana yake "Wokovu kutoka kwa Yahweh". Inaweza pia kumaanisha "Wokovu".

8- Yoshua, ambayo ni kifupi cha "Yosh Yahweh" maana yake "Yahweh Anaokoa".

9- Elli, ambalo ni jina la kawaida kwa wanadamu kabla na baada ya Yesu, linamaanisha "Mungu". Zaburi 82:6 “Nilisema, Ndinyi miungu, Ninyi nyote mmekuwa wana wa Aliye juu. " "miungu" hapa kwa Kiebrania ni "Elohim", ambayo ni wingi wa "EL". Ni sawa sawa na neno "EL" lililotumika kwa Yesu katika Isaya 9:6, kwani "miungu" ni muunganisho wa "EL" kadhaa. Na kama inavyoonyeshwa hapa, kwa mtu kuitwa "mungu" au "Mungu" katika Biblia haitamfanya kuwa MUNGU Mwenyezi Mwenyewe, BWANA au Yehova. Pia nataka kueleza kwamba "Mwana wa MUNGU" YOYOTE katika Biblia ni "mungu" au "Mungu" kama inavyoonyeshwa wazi katika Zaburi 82:6.

Kumbuka: Waongo wa utatu wanaotafsiri Biblia kwa Kiingereza wanafanya hila chafu kuhusu kuandika herufi kubwa na kushusha "g" katika "Mungu" ili kuthibitisha uwongo wao wa utatu, huku wakijua kikamilifu kwamba ni neno lile lile linalotumika kwa WOTE!


10- Imanueli, Emanuel, Emmanueli, Imanueli, au Imanuel ni JINA MOJA na ni jina lingine la Yesu, maana yake "Pamoja nasi ni Mungu". Jina hili pia ni la kawaida kwa wanaume kabla na baada ya Yesu.

11- Elihu maana yake “Mungu wangu ndiye”.

12- Gedalia maana yake “Yehova ni Mkuu”. Tena, Gedalia ni kifupi cha "Gedali Yahweh". Je, mtu aliyeitwa “Yehova ni Mkuu” ni MUNGU Mwenyewe? Watu kabla na baada ya Yesu wanapewa jina hili. Tazama 2 Wafalme 25:22-24.

13- Eliada au Eliada maana yake ni “Mungu anajua”.

14- Eliabu maana yake “Mungu wangu ni Baba”.

15- Elzafani maana yake "Mungu ni Mlinzi"

16- Eliakimu maana yake “Mungu huinua”.

17- Elisha maana yake “Mungu ni Wokovu”.

18- Eleazari maana yake “Mungu amesaidia”

19- Yuda au Yahawdah maana yake ni "Msifiwa". Kwa ujumla ina maana ya "Kusifiwa na Yahweh".

20- Hashabia maana yake “Yehova amefikiri”.

21- Mattithiah maana yake ni “Zawadi ya Yehova”.

22- Mikaeli (jina la utani "Mike") linamaanisha "nani kama Mungu". Lakini si kama Yeye, Mwenyezi. Tazama Kutoka 8:10.

23- Yesu, Yahshua, Yeshua au Yashua ni JINA MOJA, na maana yake ni "Wokovu". Haimaanishi "Mungu Anaokoa" kama Wakristo wanavyodai. Yesu (Yeshua) maana yake kwa Kiebrania "wokovu" na sio "Mungu anaokoa". Yud Shin Waw Ain - jina hili halijumuishi neno "Mungu".

Joshua (Yehoshya) - Yod Hey - Waw Shin Ain
Isaya (Yeshayah) - Yod Shin Ain - Yod Hey.

Majina haya mawili ni mchanganyiko wa Yod, Shin, Ain - wokovu na Yod, Hey - Yahwe.

Yosh Hey (Yah) ni ya kawaida kwa ufupi kutoka kwa Yahwe, kwa mfano Alleluia hutoka kwa "Halelu Yah" - "Mtukuzeni Yahwe".
Post namba 1874 isome hiyo yote NImejibu kwenye hiyo post.
 
Natamani nikucheke Ila nitahukumiwa pole sana. Tena Sana

Post namba 1874 isome hiyo yote NImejibu kwenye hiyo post.

Hivyo ulivyojibu na mimi nakujibu hapa


Isaya 7:14

…Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo hupenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu, lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:


Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.

Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.


Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).


Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.


Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"


Kinasema
"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".

Hicho ndicho wanachofundishwa Makadinali, Maaskofu, Mapadre n.k. kuwa huyo mwanamke hakuwa bikira (not a virgin) na tayari alikuwa na mtoto (was with child) na wala sio Maria bali mke wa Nabii Isaya au mfalme Ahazi. Na wanasisitiziwa kuwa hakuna utabiri wa uzazi wa mwanamke bikira hapo " there is no Prophecy here of a virgin birth".

Vilevile ukisoma Biblia ya Revised Standard Version (RSV) kuhusiana na Isaiah 7:14, wao wamelitafasiri neno la Kihebrania (עַלְמָה) 'almāh{al-maw'} kuwa ni "young woman" Mwanamke Kijana au kwa Kiswahili cha kawaida twaweza kusema Msichana (Kigori) na si kama wanavyotafasiri kwenye biblia zingine kuwa neno ilo lina maana ya "virgin" yaani Bikra au Bikira.


Neno Bikira au Bikra kwa Kihibrania ni [בְּתוּלָה (bəṯūlāh)] limetumika mara 50 kwenye Septuagint.


Hapa chini kuna tafasiri mbalimbali kutoka baadhi ya Biblia


Revised Standard Version (American; RSV)

Therefore the Lord himself will give you a sign. Behold, a young woman[a] shall conceive and bear a son, and shall call his name Imman'u-el
---

Tafasiri Nyingine:​

The Jerusalem Bible (Koren Publishing; JBK).

Therefore the Lord himself shall give you a sign: a maiden is with child and she will bear a son, and will call his name Immanuel.
---
New Jerusalem Bible (Catholic; NJB)

The Lord will give you a sign in any case: It is this: the young woman is with child and will give birth to a son whom she will call Immanuel
---
New English Bible (NEB)

Therefore the Lord himself shall give you a sign: A young woman is with child, and she will bear a son, and will call him Immanuel.
---
New English Translation Bible (NET)

For this reason the sovereign master himself will give you a confirming sign. Look, this young woman is about to conceive and will give birth to a son. You, will name him Immanuel.
 
Sikilizeni enyi wakristo wote wa humu Yesu Kristo NI MUNGU msiteteleke maandiko yanamthibitisha kuanzi mwanzo Hadi ufunuo wa yohana. Yesu Kristo NI MUNGU mwenye vyeo vya kiuungu yaani Baba,mwana,na Roho mtakatifu. Hivyo vyeo vyote NI vya kwake yeye ndie Baba WA milele, Mungu mwenye nguvu na mshauri wa ajabu.

Msiteteleke na mafundisho ya kimadhehebu wala ya kiislamu.

Kama inenavyo ufunuo 10:7 kua hii ni Siri wanaotambua NI waliowake tu na sio vinginevyo, naludia tena si vinginevyo.

Dumuni katika imani ya injili ya Yesu Kristo aliyoihubiri Mungu mwenyewe kupitia mitume wake.

Msipokee habari nyingine yoyote isipokua Ile ya injili ya Yesu Kristo mwana WA MUNGU, Baba WA milele, mshauri wa ajabu yaani YESU KRISTO ALIYE HAI.

Awe hata maraika kutoka mbinguni, yawe maandishi yoyote yatokayo mbinguni ama kwingineko, awe mtume au hata maraika kutoka mbinguni atakaewahubiria ujumbe wa tofauti na ule wa YESU KRISTO ALIYE HAI na alaaniwe yeye na ujumbe huo maana ni wa kupotosha.

lete andiko Yesu mwenyewe anasema mimi ni Mungu ??
 
Back
Top Bottom