TANESCO Special thread: Tupe maoni, maswali, malalamiko na hata ushauri

TANESCO

Verified Member
Joined
Jul 12, 2014
Messages
2,052
Points
2,000

TANESCO

Verified Member
Joined Jul 12, 2014
2,052 2,000
Tanzania_Electric_Supply_Company(TANESCO)_logo.png
Shirika la Umeme Tanzania - (Tanzania Electric Supply Company Limited - TANESCO), Tunaomba mtupe maoni, maswali, malalamiko na hata ushauri kupitia huu uzi nasi tutawajibu.

Tunawaomba mzingatie yafuatayo ili kurahisisha ufafanuzi na ufumbuzi wa tatizo au taarifa husika;

1.ENEO HUSIKA

(Mnaweza kuwa eneo moja lakini mnahudumiwa na transfoma au njia ya kusambaza umeme (feeder) tofauti)

2.NAMBA YA SIMU

(Wakati mwingine umeme upo kote isipokuwa kwako hivyo na rahisi kuwasiliana na wewe)

3.KARIBU NA NINI

(Kuna alama vitu au watu mashuhuri karibu na eneo lako mfano ofisi ya Serikali ya Mtaa, Mahakama, Kituo cha Polisi nk)

4.JINSI YA KUFIKA MAKAZI YAKO

(Toa ufafanuzi wa jinsi ya kufika makazi yako,chukulia unamuelekeza mtu ambaya hajawahi kufika kabisa)

5.MKOA,WILAYA NA KITONGOJI/KIJIJI

(Taarifa hii ni muhimu sana kusaidia kubaini eneo husika lipo wapi kwani yapo maeneo yanayofanana kwa majina lakini yapo Mikoa tofauti mfano Magomeni ipo Dar es Salaam na Mkoa wa Mtwara pia.)

6.KAMA NI TATIZO LA MITA NINI KINATOKEA UKIWEKA UMEME

(Kila mita ina ujumbe wake unaoashiria kitu fulani hivyo kubainisha ujumbe kunamsaidia mpokea taarifa kukupatia maelezo sahihi mfano mita namba 24339173921 inaonyesha error 77)

7.KAMA NI KUSHINDWA KUNUNUNUA UMEME UNAPATA UJUMBE GANI NA UNANUNUA KWA NJIA GANI

(Ujumbe huu ni muhimu sana kuweza kubaini chanzo cha tatizo pamoja na njia iliyotumika kununulia umeme mfamo Mpesa, Tigopesa, Maxcom nk)

TUNAENDELEA KUWASIHII WATEJA WETU KUZINGATIA UTOAJI WA TAARIFA SAHIHI NA FASAHA KWA HUDUMA BORA ZAIDI KUTOKA TANESCO.

ENDELEA KUFURAHIA HUDUMA BORA KUTOKA TANESCO

Vilevile pitia threads hizi kupata Maelezo ya ziada;

LUKU:Mfumo wenye Tija kwa Wateja na TANESCO

Fahamu mita za LUKU zinazofungwa majumbani

Zijue taratibu za kufuata ili kufungiwa umeme na TANESCO

Kw mawasiliano Kituo cha Miito ya Simu (+255) 22194400 or (+255) 768 985 100 Mitandao ya kijamii Tanescoyetu (@tanescoyetu) | Twitter Facebook: Tanesco Yetu

HAPA CHINI NI NAMBA ZA SIMU ZA MIKOA

Ofisi ya Mkoa wa Mbeya Simu ya Mkononi (+255) 757 529 380 ya Mezani (+255) 252 504 219

Ofisi ya Mkoa wa Ilala Simu ya Mkononi (+255) 784 768 586 ya Mezani (+255) 222 133 330

Ofisi ya Mkoa wa Kinondoni Kusini (Magomeni) Simu ya Mkononi (+255) 715 271 461/ (+255) 784 271 461

Ofisi ya Mkoa wa Kinondoni Kaskazini (Mikocheni) Simu ya Mkononi (+255) 784 768 584 / (+255) 716 768 584 ya Mezani (+255) 222 700 367/ (+255) 222 701 602 / (+255) 222 774 098

Ofisi ya Mkoa wa Temeke Simu ya Mkononi (+255) 712 052720 / (+255) 758 880155 / (+255) 732 997361

Ofisi ya Mkoa wa Pwani Simu ya Mkononi (+255) 78 5122020 / (+255) 65 7108782ya Mezani (+255) 23 2 402 386

Ofisi ya Mkoa wa Arusha Simu ya Mkononi (+255) 75 8 174 343 Mezani (+255) 272 506 110

Ofisi ya Mkoa wa Tanga Simu ya Mkononi (+255) 658 122 412/ (+255) 687 677 667 Mezani (+255) 27 2 646 779

Ofisi ya Mkoa wa Kilimanjaro Simu ya Mkononi (+255) 765 397 925/ (+255) 682 771 310 Mezani (+255) 272 755 007/8

Ofisi ya Mkoa wa Manyara Simu ya Mkononi (+255) 689 795 599 / (+255) 75 9 534 130 Mezani (+255) 272 530 590

Ofisi ya Mkoa wa Mwanza Simu ya Mkononi (+255) 759 777 786 / (+255) 687 910 202 Mezani (+255) 282 501 060 / (+255) 282 500 090

Ofisi ya Mkoa wa Geita Simu ya Mkononi (+255) 744 085 696 Mezani (+255) 28 2520330

Ofisi ya Mkoa wa Kagera Simu ya Mkononi (+255) 78 5 787 898 / (+255) 75 3 120 701 Mezani (+255) 282 220 061

Ofisi ya Mkoa wa Mara Simu ya Mkononi (+255) 762 165 087 / (+255) 732 985 672

Ofisi ya Mkoa wa Simiyu Simu ya Mezani (+255) 282 700 180

Ofisi ya Mkoa wa Dodoma Simu ya Mkononi (+255) 782 161 643 Mezani (+255) 262 321 728

Ofisi ya Mkoa wa Morogoro Simu ya Mkononi (+255) 68 4889272 / (+255) 65 4829046 Mezani (+255) 232 613 501/2

Ofisi ya Mkoa wa Singida Simu ya Mkononi (+255) 71 4 477 445 / (+255) 732 960 924 / (+255) 689 373 757 Mezani (+255) 262 502 133

Ofisi ya Mkoa wa Tabora Simu ya Mkononi (+255) 786 558 510 / (+255) 763 162 868

Ofisi ya Mkoa wa Shinyanga Simu ya Mkononi (+255) 754 521 070 Mezani (+255) 28 2762120

Ofisi ya Mkoa wa Kigoma Simu ya Mkononi (+255) 78 3720598 Mezani (+255) 28 2802668

Ofisi ya Mkoa wa Katavi Simu ya Mkononi (+255) 68 8345200

IMETOLEWA NA:- Ofisi ya Uhusiano

TANESCO Makao Makauu.

NAMBA ZA SIMU ZA MADAWATI YA DHARURA YA TANESCO MIKOA YOTE

1. Ilala

0222133330/ 0784 768586/ 0715 768586.

2.Kinondoni Kusini (Magomeni)

0784271461/ 0715271461

3. Kinondoni Kasikazini(Mikocheni)

0784 768584/ 0716 768584

4. Temeke

0222138352/ 0732 997361/ 0758881055/ 0712 052720

5. Pwani
078 5122020/065 7108782/023 2402386

6. Mbeya
0759 777781/0787 023422


7.Arusha
0758174343/
0622612501/
+255 27 2506110

8.Tanga
0658 122 412/0687 677 667/ 027 2646 779

9. Kilimanjaro
0765 397 925/0682 771 310/ (+255) 272 755 007/8

10 Manyara
0689 795 599/ 0627938951

11. Mwanza
0759 777 786/0687 910 202/
(+255) 282 501 060 / (+255) 282 500 090

12. Geita
0744 085 696/(+255) 28 2520330

13.Kagera
078 5 787 898 / 075 3 120 701/(+255) 282 220 061

14.Mara
0788 950 688/
028 262 2020/
0762 165 087

15.Simiyu
+255 282 700 180/0626383440/0745044072

16. Dodoma
0782 161 643/(+255) 262 321 728

17. Morogoro
068 4889272 /065 4829046/ (+255) 232 613 501/2

18 Singida
071 4 477 445 /0732 960 924 / 0689 373 757/(+255) 262 502 133

19. Tabora
0786 558 510 /0763 162 868

20. Shinyanga
0754 521 070/(+255) 28 2762120 /
0783 521 070

21. Kigoma
078 3720598/(+255) 2988226

22. Katavi
0688345200

23. Rukwa
0252161120/0768879813
24. Songwe
0684 611716/0763 430381.

25. Ruvuma
0252602281/0763 194 979/0787 758 986

26. Njombe
0744703988

27. Mtwara:
0789 999942/023 2333902

28. Iringa 0262702019/0739203015

29. Lindi
0752518247/0685692786


Kituo cha Miito ya simu/Call Centre Makao Makuu

0768 985 100/0222194400

Facebook
www.facebook.com/tanescoyetu

Twitter
www.twitter.com/tanescoyetu

Tovuti
www.tanesco.co.tz

Barua pepe
Customer.service@tanesco.co.tz

Imetolewa na:
Ofisi ya Uhusiano
TANESCO Makao Makuu
 

TANESCO

Verified Member
Joined
Jul 12, 2014
Messages
2,052
Points
2,000

TANESCO

Verified Member
Joined Jul 12, 2014
2,052 2,000
tuko 7 vifaa kuna mafrig 3 na kila chumba kina radio na tv bas na ivyo vifaa vipo mda mrefu hakuna alieongeza kifaa kipa,,, kuhusu wiring sijajua ni mwaka gan
Matumizi ya umeme yanayokana na:

1.Aina ya vifaa unavyotia

2.Tabia za watumiaji ambazo zinabadilika kadiri wanavyoongeza vitu au maisha kubadilika

3.Ubora wa mfumo wa wiring nyumbani kwako

4.Uchakavu wa wiring.inashauriwa kila.baada ya miaka mitano wiring ifanyiwe ukaguzi na kuboreshwa kama inavujisha umeme
 

baraka bb

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2016
Messages
1,608
Points
2,000

baraka bb

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2016
1,608 2,000
ahsante maana turihisi labda mita itakuwa na tatzo inapoteza umeme
Matumizi ya umeme yanayokana na:

1.Aina ya vifaa unavyotia

2.Tabia za watumiaji ambazo zinabadilika kadiri wanavyoongeza vitu au maisha kubadilika

3.Ubora wa mfumo wa wiring nyumbani kwako

4.Uchakavu wa wiring.inashauriwa kila.baada ya miaka mitano wiring ifanyiwe ukaguzi na kuboreshwa kama inavujisha umeme
 

kibuyu180

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2016
Messages
1,207
Points
2,000

kibuyu180

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2016
1,207 2,000
Kwa kweli tanesco bado hamko vzr KTK kuhudumia wateja wenu. Jmos UKONGA markaz napoishi Mita yetu haisambazi umeme. Mzee amepiga sana Simu, kaambulia kupewa TB no. Na ahadi kibao za kuja.
Tanesco WaPo mzambaraun si Mbali na kwetu.
Tumeshindwa kupandisha maji hakuna maji, tunashindwa kunyosha hakuna umeme, tunalala Giza hakuna umeme.
Inaudhi sana Toka jmoc asbh hadi Leo Jnne, hakuna aliyefika.

NB: Binafsi ntakuwa wa kwanza kuachana na Tanesco Siku litapokuja shirika lingine lenye Kutoa umeme.
 

TANESCO

Verified Member
Joined
Jul 12, 2014
Messages
2,052
Points
2,000

TANESCO

Verified Member
Joined Jul 12, 2014
2,052 2,000
Namba ya taarifa uliopewa ndugu mteja
Kwa kweli tanesco bado hamko vzr KTK kuhudumia wateja wenu. Jmos UKONGA markaz napoishi Mita yetu haisambazi umeme. Mzee amepiga sana Simu, kaambulia kupewa TB no. Na ahadi kibao za kuja.
Tanesco WaPo mzambaraun si Mbali na kwetu.
Tumeshindwa kupandisha maji hakuna maji, tunashindwa kunyosha hakuna umeme, tunalala Giza hakuna umeme.
Inaudhi sana Toka jmoc asbh hadi Leo Jnne, hakuna aliyefika.

NB: Binafsi ntakuwa wa kwanza kuachana na Tanesco Siku litapokuja shirika lingine lenye Kutoa umeme.
 

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
2,435
Points
2,000

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
2,435 2,000
Kero yangu ni pale ninapofanya maombi ya kuwekewa mita ya umeme ya luku.Tatizo ni pale unapofuata taratibu zote mpaka zikakamilika tatizo linaanza pale unapoambiwa utapigiwa simu ili mafundi waje kufanya Survey.Cha ajabu itapita hata mwaka hata usipigiwe simu.Mfano mimi maombi nilifanya mwezi wa 3/2019,mpaka sasa hamna simu niliyopigiwa na watu wengi wana tatizo hilo.Pia kuna mafundi wanaokushauri uwape 30,000 waje kufanya inspection nje ya muda wa kazi,najua hii ni rushwa.
 

TANESCO

Verified Member
Joined
Jul 12, 2014
Messages
2,052
Points
2,000

TANESCO

Verified Member
Joined Jul 12, 2014
2,052 2,000
Kero yangu ni pale ninapofanya maombi ya kuwekewa mita ya umeme ya luku.Tatizo ni pale unapofuata taratibu zote mpaka zikakamilika tatizo linaanza pale unapoambiwa utapigiwa simu ili mafundi waje kufanya Survey.Cha ajabu itapita hata mwaka hata usipigiwe simu.Mfano mimi maombi nilifanya mwezi wa 3/2019,mpaka sasa hamna simu niliyopigiwa na watu wengi wana tatizo hilo.Pia kuna mafundi wanaokushauri uwape 30,000 waje kufanya inspection nje ya muda wa kazi,najua hii ni rushwa.
Je wewe uliombwa hiyo 30000/= ? Na nani? Na je unafahamu kuwa malipo yote yanakuwa na risiti? Na yanafanywa bank? Basi tumia njia sahihi kupata huduma sahi.tunaomba namba yako ya simu uliyoandika tanesco au jina au namba ya fomu na wilaya tuingalie na kuifanyia kazi
 

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
2,435
Points
2,000

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
2,435 2,000
Je wewe uliombwa hiyo 30000/= ? Na nani? Na je unafahamu kuwa malipo yote yanakuwa na risiti? Na yanafanywa bank? Basi tumia njia sahihi kupata huduma sahi.tunaomba namba yako ya simu uliyoandika tanesco au jina au namba ya fomu na wilaya tuingalie na kuifanyia kazi
Ninaweza nikakupa namba yangu private?
 

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
5,129
Points
2,000

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
5,129 2,000
Mimi nina nyumba yangu ya kawaida ya makazi yenye vyumba sita (6).

Natumia umeme wa kawaida. Lakini nimewekwa kwenye la watumiaji wakubwa

Nikinunua umeme wa Tshs 10,000 napata Unit 28 tu

Wiring ya nyumba iko vizuri kabisa, haina shida kwa mujibu wa qualified electrical installer fundi

Sina vitu vya kutisha vingi vya kutumia umeme zaidi ya TV moja, friji, taa za kawaida na pasi ya kunyooshea nguo na sometimes blending machine ndogo ya kutengenezea juice ya matunda kwa matumizi ya nyumbani

Sipikii umeme, tunatumia gesi. Sina kiwanda chochote ndani ya nyumba cha kula umeme

Nimekwenda ofisi za TANESCO mara tatu. Walinieleza ili waniweke kwa kundi la watumiaji wa kawaida (tariff 1) ni sharti nidhibiti matumizi yangu ya umeme kwa kiwango kisichozidi 75 units kwa miezi 6 mfululizo

Nilifanya hivyo na kufanikiwa. Niliwarudia na kuwapa taarifa na kuona kweli nimefanikiwa.

Niliandika barua ya kuomba kuhamishwa toka Tariff 2 kurudi Tariff 1, nikapewa na fomu fulani hivi nikajaza na kuambiwa niende watashughulikia

Ni takribani mwaka sasa, hawajafanyia kazi ombi langu pamoja na kuwakumbusha Mara kwa Mara

Naomba kujulishwa tatizo ni nini?

Mita yangu ni No 22132413653
 

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
980
Points
1,000

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2018
980 1,000
Fanya haya kisha tujulishe

Hakikishe circuit Breaker na Main switch ipo zipo on kama vipo sawa ingiza 5969868637210012797 bonyeza Ok kisha ingiza umeme tena
Mkuu umeme umerudi leo wenyewe bila kuingiza tokeni tulizonunua, kumbe ulikuwa bado haujaisha.

Kilichofanyika ni mvua ilipodondoka na kuanza kunyesha umeme ukawaka, taa zilikua on, nahisi waya za kutoka kwenye nguzo kuja kwenye bomba ziko luz connection, inawezekana kwenye nguzo au kwenye bomba la kwenye paa la nyumba, kwasababu hata ulicorudi haukua tulivu, ilikua ukiwasha kitu kama Tv unaanza kuwaka unafifia kuwaka unafifia, lakini kwa sasa umetulia.

Sasa basi baada ya kurudi tukachukua remote ili tuangalie Unit lakini hatujafanikiwa remote ilikua inakataa kwa mtindo ule ule, nikajaribu kuingiza Token ikakataa vile vile, lakini nikakumbuka kua niliwasiliana na nyinyi, nikaingia Jamii Forum nikaona ulinitumia namba za kuingiza, nikaingiza ikakubali kuingingiza Token zikakubali, kwa hio sasa tunaweza kuangalia salio yaani Unit bila wasi wasi, TUNASHUKURU SANA KWA HUDUMA YENU NZURI.

Ombi letu sasa tunaomba mje mturekebishie hilo tatizo la waya, maana nasikia hata upepo ukipiga hua zinatokea cheche kwenye huo waya uliiokuja kwetu, ni hapa Ubungo Maziwa jirani na baa ya maziwa baa.
 

TANESCO

Verified Member
Joined
Jul 12, 2014
Messages
2,052
Points
2,000

TANESCO

Verified Member
Joined Jul 12, 2014
2,052 2,000
Mkuu umeme umerudi leo wenyewe bila kuingiza tokeni tulizonunua, kumbe ulikuwa bado haujaisha.

Kilichofanyika ni mvua ilipodondoka na kuanza kunyesha umeme ukawaka, taa zilikua on, nahisi waya za kutoka kwenye nguzo kuja kwenye bomba ziko luz connection, inawezekana kwenye nguzo au kwenye bomba la kwenye paa la nyumba, kwasababu hata ulicorudi haukua tulivu, ilikua ukiwasha kitu kama Tv unaanza kuwaka unafifia kuwaka unafifia, lakini kwa sasa umetulia.

Sasa basi baada ya kurudi tukachukua remote ili tuangalie Unit lakini hatujafanikiwa remote ilikua inakataa kwa mtindo ule ule, nikajaribu kuingiza Token ikakataa vile vile, lakini nikakumbuka kua niliwasiliana na nyinyi, nikaingia Jamii Forum nikaona ulinitumia namba za kuingiza, nikaingiza ikakubali kuingingiza Token zikakubali, kwa hio sasa tunaweza kuangalia salio yaani Unit bila wasi wasi, TUNASHUKURU SANA KWA HUDUMA YENU NZURI.

Ombi letu sasa tunaomba mje mturekebishie hilo tatizo la waya, maana nasikia hata upepo ukipiga hua zinatokea cheche kwenye huo waya uliiokuja kwetu, ni hapa Ubungo Maziwa jirani na baa ya maziwa baa.
Ili mafundi wetu wafike eneo lako tafadhali tupatie taarifa kamili

Eneo

Wilaya

Namba ya simu

Tatizo
 

TANESCO

Verified Member
Joined
Jul 12, 2014
Messages
2,052
Points
2,000

TANESCO

Verified Member
Joined Jul 12, 2014
2,052 2,000
Mkuu umeme umerudi leo wenyewe bila kuingiza tokeni tulizonunua, kumbe ulikuwa bado haujaisha.

Kilichofanyika ni mvua ilipodondoka na kuanza kunyesha umeme ukawaka, taa zilikua on, nahisi waya za kutoka kwenye nguzo kuja kwenye bomba ziko luz connection, inawezekana kwenye nguzo au kwenye bomba la kwenye paa la nyumba, kwasababu hata ulicorudi haukua tulivu, ilikua ukiwasha kitu kama Tv unaanza kuwaka unafifia kuwaka unafifia, lakini kwa sasa umetulia.

Sasa basi baada ya kurudi tukachukua remote ili tuangalie Unit lakini hatujafanikiwa remote ilikua inakataa kwa mtindo ule ule, nikajaribu kuingiza Token ikakataa vile vile, lakini nikakumbuka kua niliwasiliana na nyinyi, nikaingia Jamii Forum nikaona ulinitumia namba za kuingiza, nikaingiza ikakubali kuingingiza Token zikakubali, kwa hio sasa tunaweza kuangalia salio yaani Unit bila wasi wasi, TUNASHUKURU SANA KWA HUDUMA YENU NZURI.

Ombi letu sasa tunaomba mje mturekebishie hilo tatizo la waya, maana nasikia hata upepo ukipiga hua zinatokea cheche kwenye huo waya uliiokuja kwetu, ni hapa Ubungo Maziwa jirani na baa ya maziwa baa.
Eneo lako kamili Wilaya, mkoa wako pamoja na eneo lako bila kusaau namba yako ya simu.
 

Forum statistics

Threads 1,356,875
Members 518,959
Posts 33,140,002
Top