Tabia na sifa za Paka ni za kushangaza

Tabia na sifa za Paka ni za kushangaza

mimi nishawahi kuona wakigegedana more than one time tena mchana,ingawa nakili kuwa kweli paka ni mnyama mstaarabu ukilinganisha na wanyama wengine wanaofugwa na binadamu,mfano ukiwa umefuga paka na mbwa nyumbani kwako,paka nae huwa anajifanya kama binadamu mbele ya mbwa,yaani anamwona mbwa ni mbwa!
umenifurahisha sana na mie nishawahi kumuona paka anagegeda walivona nimewagundua wakahamia chini ya uvungu wa gari wakaendeleza mgegedo
 
siku hizi kuna majini
ndani ya mapaka.
Ndo maana ndoa nyingi
zina talaka.
:-D:-D:-D
 
Ukitaka kujua paka ni hatar kuliko wanyama wote ujifungie nae ndani ya chumba halafu uanze kumpiga wee atakufanya kitu mbaya hapendi kuonewa
Ilishatokea nikaishia kufungua mlango akatimka. Ni wanyama wana upendo sana, kuna huyu paka siku hizi kila tukionana ananilamba miguu taratibu mda mwingi simwelewagi.
 
Ninachojua ni nadra sana kukuta mwanamke/msuchana anaoenda paka. Sababu kubwa ni kwa sababu wanafanana tabia, Paka anapenda kupendwa na kuwa cared of, na mwanamke naye ana tabia hizo hizo.
Physics ilishaweka wazi kwamba pande mbili zinafanana hukwepana, muongeaji hupenda kukaa na wasikilizaji si waingeaji wenzake. Kundi pekee ambalo hupenda kuwa pamoja ni lile la wabishi na mashabiki.
Mwanamke hupatana na mbwa kwa kuwa Upendo wa Mbwa ni unconditional na yeye hupenda kupenda no matter what.
Tabia nyingine ya paka ambayo unapaswa kuigahamu ni kwamba huwa hadondokei Mgongo, kwa wasomi wa literature wa enzi zile kama mnakumbuka, ndiyo maana yule jamaa aliyekua akiitwa Okinkwo alikua akijiita au akiitwa paka sababu hakuna aliyewahi kumdondosha katika ile muchezo ya mieleka.
Kingine kuhusu paka ni msafi sana, awapo macho paka hutumia muda mwingi akijilamba/akijisafisha mwili wake.
Kama unapoishi pana nyoka basi fuga paka, kama hawataliwa basi nyoka lazima wahame, (kitimoto pia ni mraji mzuri wa nyoka).
Uwezo wa paka kuona ni black and white.
Lastly be careful, hapendi kuacha kinyesi chake kikiwa kinaonekana, hivyo basi kama utaacha unga wazi atajisadia humo na kufukia ukija kuchota unga unaweza ukayasonga kwenye ugali. Kijijini huwa tunachekecha unga kabla ya kuutumia.
Asante mkuu,

Cha kuongezea hapo kwenye paka kujiramba(Licking), ni kwa ajili ya kufanya Temperature regulation(Kupoza mwili) ya mwili wake!

Hii ni kwa sababu paka hawana sweat glands na hawafanyi "Panting" kama mbwa!
 
Hahaha hapo kwenye maiti hazipotei bali ni nyama yao ni tamu sana hasa kwenye mishkaki ya mia mia na kapilipili. Njoo mburahati dar ipo kwa wingi
Duh hatari! Mishikaki ya paka!
893a1092c475e2b1b89f782832bf44eb.jpg
 
Wanasauti 102, na ndio mnyama pekee anakadiriwa kuwa na sauti nyingi na za pekee kulinganisha na wanyana wengine.

Kavunja record ya dunia na kuingia kwenye wanyama wenye mambo ya ajabu na kustaajabisha
Duh nyakati za usiku mwingi paka huwa wanatoa sauti laini kama za mtoto! Kumbe ndio madoido yao
 
Paka ndiyo nini tena mbona mimi najua tu kale kamnyama kapenda starehe kanalia nyau nyau unakakuta kako juu ya friji kanachapa usingizi mara kwenye sofa mara kitandani nahisi kuna watu wamerithi tabia ya Nyau starehe tu kazi hakuna mimi rafiki yako mkubwa ni MBWA wako wawili HOLO NA NGUSSA ndiyo marafiki zako hata ikitokea noma tunasaidizana ila hako kanyau kamo ndani kama pambo tu kulingana tabia zake
Ikitokea mmekurupushwa nje paka ndie atakuwa wa kwanza kuingia ndani mwoga balaa! Anaweza hata akakuangusha mlangoni
 
Huyo mnyama simuelewagi kabisa.nilipokuwa nakaa home.ukiamka usiku kujisaidia.una mkuta amekaa dirisha la mbele. Ametulia kimyaaaaa.sasa uwa najiuliza hapa anafanya nini.likiniona linakimbia.asubuh nikimuona tu lazma nilipige.ila lina roho ngumu.haliondoki home.
Mimi navyojua usiku paka halali ndani anakaa nje kuwinda! Ila alfajiri ndio anataka umfungulie aingie kulala
 
Back
Top Bottom