JamiiForums ni mahali pazuri kwa Watanzania kujadili Tanzania itapata nini kutokana na ziara za viongozi wake nchi za nje.
Uchambuzi wa JamiiForums unataka kuwawezesha kimawazo viongozi wetu kuanzia ngazi ya Urais kwenda chini Umakamo wa Rais, Waziri Mkuu, Mawaziri kuwa wawazi juu ya nini wanaenda kufanya ktk ziara zao nje ya nchi na kuwa Tanzania itafaidika vipi.
Mfano ziara ya majuzi ya Raisi wa China nchini Marekani ilichambuliwa vilivyo na magazeti ya USA na China kuona nchi hizo zitafaidika vipi na ziara hiyo ya
Rais Hu wa China huko USA nanukuu gazeti moja la
Seattle Times likiiangalia kwa makini faida ya ziara hiyo:
''Most of the meeting's agenda will be the same as at previous Sino-U.S. summits. President Barack Obama will likely raise issues such as the
bilateral trade imbalance, the Chinese government's
manipulation of the renminbi's exchange rate, prevention of nuclear proliferation, recent tension on the Korean peninsula, international cooperation on climate change, and China's poor human-rights record.
Hu's reactions to Obama will also be familiar.
China will blame the trade imbalance on
America's ban on high-tech exports to China, deny engaging in currency manipulation, call on the U.S. and its allies in East Asia to negotiate with North Korea without preconditions,
insist on China's entitlement as a developing country to an exemption from emissions caps on CO2, and refute criticism of its human-rights record.
''
Unaweza kusoma makala nzima hapa
Opinion | How to make China president's U.S. visit more meaningful | Seattle Times Newspaper
JamiiForums tumeanza
utamaduni wa ku 'scrutinize' ziara za viongozi wetu nje na ni matumaini
magazeti, vyombo vya habari, asasi za kijamii, vijiwe n.k tutakuza utamaduni huu mzuri ili viongozi wetu wajue tunafuatilia na kutaka kujua faida za ziara zao nje ya nchi kwa uchumi wa Tanzania kwa kuanzia. Maana pia kuna faida za kijamii, kimichezo n.k lakini hizo kwa kuwa Tanzania ni 'masikini' ,
macho na akili yetu ikite katika uchambuzi wa faida za kiuchumi na biashara.
Na isiwe ni hisani bali ni lazima kwa viongozi kabla hawajaenda ziarani kutupatia taarifa na wakirejea wanatuelezea mafanikio na ajenda walizozijadili kwa niaba ya Watanzania.
Mfano, Hapa
kurugenzi ya habari Ikulu iwe ina utamaduni kwa kutujuza safari za Marais wetu nje kwa
kutufahamisha ni ajenda gani zitaongelewa n.k n.k