Rais Magufuli, tukalime wapi? Tupeni mashamba tukalime

Rais Magufuli, tukalime wapi? Tupeni mashamba tukalime

Magufuli tupatie mashamba tukalime baba, jana umeagiza tukamatwe, tupelekwe kambini tulime kwa lazima.

Hakuna haja ya kukamatwa baba, tupatie tu mashamba tutalima wenyewe, kule vijijini kila pori tunalogusa tunaambiwa la mwekezaji, kila shamba tunaloliona tunaambiwa la mheshimiwa fulani.

Hakuna mashamba ya wazi baba, hata serikali imegawa mashamba yake kwa wadosi.Tukienda kwa nguvu tunaitwa wa wavamizi baba.

Tunavamia katika nchi yetu.Tukienda kuvua samaki tunaitwa wavuvi haramu baba'Tusaidie pia na vitendea kazi, hata majembe ya ngwamba tu baba. Mbolea Na umwagiliaji tutamwachia tu Mungu ataleta neema zake baba.

Tukienda kukopa tunaambiwa tuweke dhamana ya nyumba ama kiwanja baba, tutatoa wapi hizo dhamana sisi wacheza Pool table baba?.

Waangalie na TIB na Benki ya Kilimo baba kama mikopo yao inawafaa vijana . unaowakurupusha leo!Benki zako zinawafaa zaidi wazee kukopa kuliko sisi vijana baba.

Uwakumbushe na wale vijana wa CCM baba, hawataki kulima, hataki kazi,hawataki biashara, kutwa kucha kukusifia wanasubiri uteuzi baba.

Wengine wakilala wanauota U DC, wengine wamebadilisha mpaka miondoko baba kusubiri uteuzi wako baba, wameshakosa U RC bado U DC baba.

Tafadhali sana baba usitufukuze tu bila kujua tutakapoelekea.
Umeandika vizur sana mkuuu Nataman ningekuwa na no yake ya sm nimtumie huo ujumbe ili angalau atoe milion 50 alizoahid kwa kila kata wapewe vijana.
 
Hizo pesa zinatoka kwa awamu ili kudhibiti na kusimamia matumizi bora. Hiyo milioni 800 ni fungu la kwanza ambalo liko tayari na muda wowote litafikishwa sehemu husika.
kwenye jimbo gani hizo au kata gani? hapa mpaka nikafikiwe labda wajukuu zangu...
 
Tanzania Ina vijana wangapi ambao hawana ajira ? Kwa hiyo hayo mashamba yatawatosha vijana wote na kama mashamba yapo tangazeni mtulipie nauli tuje.
Utashona viatu...utafuga Samaki...utafanya shughuli za Usafi maofisini Kama mashamba hayatatosha. Wito wa Mh Rais ni Vijana muache uvivu na kucheza pool mchana kutwa ilhali fursa zipo nyingi. Jana nilikuwa naangalia citizen tv taarifa ya habari Kenya, kuna Raia wa Canada (Mzungu) amechangamkia fursa huko Kenya anatengeneza magrill ...stoves...na vifaa tofauti kwa kutumia vyuma. Jamaa ameoa Mkenya na kamfundisha MKE wake ambaye awali alikuwa receptionist katika Hospitali. Wanafanya kazi ya vyuma pamoja na wanatengeneza hela bila longolongo. Kuna Vijana wa kikenya wanaenda kujifunza ufundi hapo. Tatizo Vijana wa Kitanzania ni wavivu kupita maelezo.
 
kwenye jimbo gani hizo au kata gani? hapa mpaka nikafikiwe labda wajukuu zangu...
Wakifikiwa wajukuu zako azma na nia ya serikali itakuwa imekamilika. Utapata memo soon kuwa mvumilivu.
 
[QUOTECrashwise, post: 15587868, member: 10390"]Kilimo cha kutegemea mvua ni miezi isyozidi mitano je mingine inayobaki nikaishi jela?


Kuwa mbunifu mkuu kwani wanaoishi kwa kutegemea kilimo wanawezaje? Unalima mahindi unauza ukipata pesa unawekeza. Kuwekeza sio lazima ununue fusso mkuu unaweza kununua ata mashine ya juisi ukawa unauza juice. Ndoo ya Lita kumi ya juisi inatoa glass ngapi za juisi na kila glass ni sh ngapi jumla unalaza kiasi gani?? Ebu piga mahesabu mkuu. Atuwezi wote kuwa mamilionea ila kuna maisha tunaweza kuyaacha tukiamua wala hatuitaji serikali kutufadhili. Kuna watu wanauza kahawa mjini na wamejenga.

Siasa isitupofushe macho.[/QUOTE]
Kweli kabisa tusidaganyane. Hivi mmewaona wanaoishi kwa kutegemea kilimo? au ndio swala la kutetea buku saba. Maisha yamekuwa magumu huko ndio maana kunakimbiwa. Swala hilo lahitaji ufumbuzi wa kitaalamu na sio pupa za watoto wa mafisadi waliozaliwa na kukulia Masaki. Kijijini kwao hawapajui, wazazi wao nao hawaendi tena.
 
Be proudly to ur nation acha ukilitimba na mawazo yako finyu kama ice cream za barafu
 
Wakifikiwa wajukuu zako azma na nia ya serikali itakuwa imekamilika. Utapata memo soon kuwa mvumilivu.
kwa hiyo Mimi nitangulie magereza maana nilikuwa naitegemea hiyo pesa tukiitumia kuchimba visima nitalima hata heka moja ya viazi mviringo kwa kunyeshea sasa kwa kutegemea mvua imekuwa majanga mara kwa mara ingawa wewe unaongea huku ukipigwa viyoyozi shenzi kabisa...
 
kwa hiyo Mimi nitangulie magereza maana nilikuwa naitegemea hiyo pesa tukiitumia kuchimba visima nitalima hata heka moja ya viazi mviringo kwa kunyeshea sasa kwa kutegemea mvua imekuwa majanga mara kwa mara ingawa wewe unaongea huku ukipigwa viyoyozi shenzi kabisa...
Kwa nini usiongee na Mh Mmiliki wa Chama hapo...kuna wakati si aliahidi kuleta mvua ya kutengeneza! Natumaini atawasaidia katika hilo suala la Kilimo cha umwagiliaji.
 
Kwa nini usiongee na Mh Mmiliki wa Chama hapo...kuna wakati si aliahidi kuleta mvua ya kutengeneza! Natumaini atawasaidia katika hilo suala la Kilimo cha umwagiliaji.
Mmiliki wa chama kipi?
 
Kilimo cha kutegemea mvua ni miezi isyozidi mitano je mingine inayobaki nikaishi jela?
Unaweza anzisha kibiashara hiyo miezi ili kujiongezea kipato sio kuamkia kwenye pool.
 
Mkuu acha kuwajaza watu ujinga na kuwapa fikra za kijinga, kwani wote tunaolima haya mashamba na mitaji tumepewa na JPM? Tusipende sana miteremko hata kitonga gari inashuka na break. Katika hii Tanzania hakuna mtu ambaye hana ndugu mwenye shamba na mashamba mengi hayalimwi, tatizo vijana tunabagua sana kazi kila mtu anawaza maisha mazuri ila hatuwazi njia bora za kujiingizia kipato.
Inasikitisha sana unakuta mtu humu JF anasema ana degree lakini analalamika kukatazwa kucheza pool table asubuhi. Kama wasomi ndo wanatetea watu kucheza pool table badala ya kufanya kazi za uzalishaji basi tusahau kuhusu mafanikio. Kuna mtu alisema vyuo vinazalisha watu vilaza sasa nimeanza kumuamini. Na wengi wanaocheza pool table muda wa kazi mara nyingi huwa wanawaza mali za urithi na kuombea wazazi wao wafe warithi mali.
 
Mmiliki wa chama kipi?
Jaribu tu kuongea nae Kama mtu binafsi anaweza kuwasaidia. Mbona jana kuna taarifa zilikuwa mitandaoni kwamba anawasaidia Vijana kufungua kampuni ili kuiangusha CCM mwaka 2020!? Unganisha na wewe hiyo ya mvua huwezi jua...maana Mh. Ni msikivu sana.
 
Magufuli tupatie mashamba tukalime baba, jana umeagiza tukamatwe, tupelekwe kambini tulime kwa lazima.

Hakuna haja ya kukamatwa baba, tupatie tu mashamba tutalima wenyewe, kule vijijini kila pori tunalogusa tunaambiwa la mwekezaji, kila shamba tunaloliona tunaambiwa la mheshimiwa fulani.

Hakuna mashamba ya wazi baba, hata serikali imegawa mashamba yake kwa wadosi.Tukienda kwa nguvu tunaitwa wa wavamizi baba.

Tunavamia katika nchi yetu.Tukienda kuvua samaki tunaitwa wavuvi haramu baba'Tusaidie pia na vitendea kazi, hata majembe ya ngwamba tu baba. Mbolea Na umwagiliaji tutamwachia tu Mungu ataleta neema zake baba.

Tukienda kukopa tunaambiwa tuweke dhamana ya nyumba ama kiwanja baba, tutatoa wapi hizo dhamana sisi wacheza Pool table baba?.

Waangalie na TIB na Benki ya Kilimo baba kama mikopo yao inawafaa vijana . unaowakurupusha leo!Benki zako zinawafaa zaidi wazee kukopa kuliko sisi vijana baba.

Uwakumbushe na wale vijana wa CCM baba, hawataki kulima, hataki kazi,hawataki biashara, kutwa kucha kukusifia wanasubiri uteuzi baba.

Wengine wakilala wanauota U DC, wengine wamebadilisha mpaka miondoko baba kusubiri uteuzi wako baba, wameshakosa U RC bado U DC baba.

Tafadhali sana baba usitufukuze tu bila kujua tutakapoelekea.


Rudi tu kijijini kana hauna kazi mjini. Zile zama za kubangaiza hapa mjini kupita kila ofisi kupiga misele zimeyayuka, vigogo (wezi wa mali ya umma) wote chali, nani atawatunza? Unaambiwa hata mastaa feki wa Bongo muvi wanafikiria kuuza mkaa maana mchuzi umekauka.
 
Mkuu acha kuwajaza watu ujinga na kuwapa fikra za kijinga, kwani wote tunaolima haya mashamba na mitaji tumepewa na JPM? Tusipende sana miteremko hata kitonga gari inashuka na break. Katika hii Tanzania hakuna mtu ambaye hana ndugu mwenye shamba na mashamba mengi hayalimwi, tatizo vijana tunabagua sana kazi kila mtu anawaza maisha mazuri ila hatuwazi njia bora za kujiingizia kipato.
Inasikitisha sana unakuta mtu humu JF anasema ana degree lakini analalamika kukatazwa kucheza pool table asubuhi. Kama wasomi ndo wanatetea watu kucheza pool table badala ya kufanya kazi za uzalishaji basi tusahau kuhusu mafanikio. Kuna mtu alisema vyuo vinazalisha watu vilaza sasa nimeanza kumuamini. Na wengi wanaocheza pool table muda wa kazi mara nyingi huwa wanawaza mali za urithi na kuombea wazazi wao wafe warithi mali.
Ndio maana Faizafox ana msemo wake naanza kuuelewa ...huwa anauliza "Huko shuleni/vyuoni huwa mnasomea UJINGA!?". Hawa Vijana wameshindikana mkuu.
 
Jaribu tu kuongea nae Kama mtu binafsi anaweza kuwasaidia. Mbona jana kuna taarifa zilikuwa mitandaoni kwamba anawasaidia Vijana kufungua kampuni ili kuiangusha CCM mwaka 2020!? Unganisha na wewe hiyo ya mvua huwezi jua...maana Mh. Ni msikivu sana.
Hapa tulikuwa tunaongelea namna ya vijana kujikwamua sasa naona umerudi kwa hasimu wenu atawatoa roho...
 
Rudi tu kijijini kana hauna kazi mjini. Zile zama za kubangaiza hapa mjini kupita kila ofisi kupiga misele zimeyayuka, vigogo (wezi wa mali ya umma) wote chali, nani atawatunza? Unaambiwa hata mastaa feki wa Bongo muvi wanafikiria kuuza mkaa maana mchuzi umekauka.
mkaa unaupataje...
 
Ndio maana Faizafox ana msemo wake naanza kuuelewa ...huwa anauliza "Huko shuleni/vyuoni huwa mnasomea UJINGA!?". Hawa Vijana wameshindikana mkuu.
Mkuu watanzania tumejaa siasa kwenye kila jambo, leo hii mtu na akili zake timamu analalamika swala la pool table.
 
Back
Top Bottom