Rais Magufuli, tukalime wapi? Tupeni mashamba tukalime

Rais Magufuli, tukalime wapi? Tupeni mashamba tukalime

Hakuna mashamba ya wazi baba, hata serikali imegawa mashamba yake kwa wadosi.Tukienda kwa nguvu tunaitwa wa wavamizi baba.
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Tusaidie pia na vitendea kazi, hata majembe ya ngwamba tu baba. Mbolea Na umwagiliaji tutamwachia tu Mungu ataleta neema zake baba.
Sasa kama hakuna mashamba, JPM awasaidie majembe kwa ajili ya kazi gani?
 
Kwa hiyo ki pool table changu ndo basi tena? Ndicho kinanipa hela ya kula, sasa nikale polisi? Huyu Mh sijui kafikiria nn
Mkuu, mawazo yako yanadidimiza maendeleo ya nchi, ni bora upunguze uchangiaji wako humu jf.
 
Mimi ninazo Shamba hapo Bagamoyo Fukayose.Tangu nianze kulima sijawahi kupata faida.Kilimo kinahitaji Pesa nyingi.Halafu unaweza kulima mvua zikakosekana ukaishia kupoteza Kila kitu.Mbaya zaidi hata nilipo jitahidi kukopa ili nichimbe kisima nilipoteza hela yote Kwani mtaalam aliangaika mpaka futi Karibu mia tukakosa Maji ingawa akili fanya vipimo vyake kabla Na kudai Maji yapo.Mbaya zaidi hata hatujui wataalam wa Kilimo wanapatikana Wapi Kwa ushauri.Mpaka Sasa Shamba langu Bagamoyo limekuwa white elephant.Inasikitisha kuona hata ukiwa Na nia ya kulima utakwama hasa Kwa kutengemea mvua.Cha kusikitisha , Sehemu hiyo Japo kuna watu wengi wanaishi hata huduma Za Maji safi ya Kunywa hakuna acha ya kumwagilia.Sasa tunaposema watu walime hizi changamoto tumezifanyia kazi?Hayo mashamba pia hayapayikani bure yanauzwa Na mtu tunayemwona anacheza pool hata hela ya kununua Shamba hana.Ila ki ukweli mikakati wa makusudi ya kuweka sawa miundo mbinu ya Kilimo ikifanyika,Kilimo kinaweza kukomboa watu wengi sana.Lakini Kwa Hali ilivyo Sasa ni ngumu kutoka kupitia Kilimo.
 
Habari wana JF;
Ninaomba kuja hapa na mawazo yangu tu binafsi, kuhusu matamko ya viongozi wetu wakuu. Rais anapotamka neno, nachukulia kuwa ile ni amri na haina mjadala ni kutekelezwa tu maswali baadaye.
Mheshimiwa Rais wetu alitamka kwamba vijana wasikae bure bila kazi. Ni neno zuri tena la kuungwa mkono. Ila; natamani kuuliza, Hivi Rais wetu hana washauri?? Rais, anaposema neno la maana namna hiyo, hakuna wenye kulifuatilia ili waliwezeshe?
Kilimo chetu Tanzania, kimekuwa cha kubangaiza tu. Mapori yamejaa tele, mito inayotiririsha maji 24/7/52 yaani isiyokauka kabisa.
Wizara ya Kilimo imekuwepo tangu uhuru 1961 hadi leo. Wizara ya Maji imekuweko tangu uhuru. Leo, Tanzania tunathubutu kusema ati vijana wakamatwe, washonewe sare, wapelekwe kwenye makambi ya kilimo?? Yaani kilimo ni adhabu??
Kweli nimekubali ni adhabu kwa sababu; Hatuna maofisa Mipango Tanzania!!! Hatuna hao maofisa mipango bali ni maofisa watabiri tuuu. Hakuna hata mmoja mbunifu. Kwa nadharia hawajambo.
wamesoma mpaka vyuo na vidato wamemaliza. Lakini, Ubunifu hakuna.
Kilimo bila umwagiliaji, kimepitwa na wakati. Mbaazi ikikosa maua husingizia jua. Jua lipo ili wewe mbaazi uzae. Msijitetee na Badiliko la tabia nchi. Badilikeni ninyi. Bunini miradi ya maji ya umwagiliaji, bunini miundo mbinu mizuri ya maji, Barabara za kuingia huko maporini karibu na mito, wekeni masoko tiyari. Haya, muungeni mkono mheshimiwa rais, kuwakamata hao vijana wakalime.
Tafadhali, msikitukanishe kilimo kuwa ni adhabu. Ni adhabu kwa sababu wanaenda kulima vumbi na kukaanga mbegu.
 
Raisi azingatie pia matukio ya kihistoria ya nchi kabla ya kutoa matamko. Nguvukazi ilishindikana miaka ya nyuma. Afufue viwanda vinavyotegemea kilimo hapo vijana hawatakuja mjini kucheza pool, watalima kwa ari kubwa sio kama adhabu.
 
nashangaa mtu yupo serikalini na ajira yake anamsema mwananchi amemaliza shule au chuo anaambiwa ajishughulishe na kazi wakati hana lolote na pakuanzia.
serikali iwawezeshe watafanya kazi.
kwa mfano waliosomea kilimo mashamba ya serikali na ranchi wawakabidhi na vifaa tuone wazalishe wailipe serikali then waendelee na mradi wao tuone
 
Ukiwa na mawazo serikali haikusaidii ujue unaanza kuzama na mwisho utapotea kabisa. Ni fikra duni ambazo inabidi usizipe nafasi katika akili yako.

Cha msingi ni kuangalia mazingira yako nankutambua fursa zinazo kuzunguka ambazo uki zifanyia kazi zitakupa riziki.

Vijana wengi waliopita vyuoni wana tatizo la mindset. Wanataka mteremko, wana vyeti lakini hawana elimu. Hao ndo wanalalamika kila siku, badala ya kuangalia watoke vipi.
 
Back
Top Bottom