Rais Magufuli, tukalime wapi? Tupeni mashamba tukalime

Rais Magufuli, tukalime wapi? Tupeni mashamba tukalime

Utaenda kwenye makambi kulima hamna namna. Ukawaletee wanajeshi ubitoz huko na kuwaambia habari ya Kenice sijui shenice.
Kenice kama hujui ni ile meza, pamoja na balls,sticks,lamps na vikorokocho vyote, nimetupa pesa nyingi mtu wangu
 
Kilimo cha kutegemea mvua ni miezi isyozidi mitano je mingine inayobaki nikaishi jela?
Hapana usiishi gela kuna makambi maalumu yanaandaliwa utaishi huko.Kuhusu mvua nashauri watalamu waende Thailand kujifunza kutengeneza mvua bila hivyo makambi yatakuwa useless.
 
Tuanze na hawa makahaba mia tano waliokamatwa tuwapeleke mtibwa kilombero na kagera suger wakakate miwa pia waunde team ya mpira ya wanawake iitwe mtibwa qeens, huu utakuwa mfano mzuri wa matumizi ya rasilimari watu tuliyonayo.
 
Rudi kwenu kaendeleze yale ya familia uliyowachia baba na mama yako. wazee wale nguvu tena za kulima hawana.
Mwambie bana watu wanafikiri mashamba nikulima tu,wamesahau kwamba ufugaji unalipa sana.
 
mkaa unaupataje...


Ndiyo maana Magufuli anasema inabidi mrudi kijijini kulima au kujishughulisha na kazi. Sasa unauliza mkaa unapatatikanaje kwani unaokotwa? Inabidi uende kijijini kuuchoma na kuja kuuza mjini.
 
Argument muflis hii , haya basi wacha waendelee kucheza pool table asubuhi saa moja bila kufanya kazi yoyote , subirini serikali itawafuta huko vijiweni na ajira.. Subiri tu !!

Pathetic!
 
Ndiyo maana Magufuli anasema inabidi mrudi kijijini kulima au kujishughulisha na kazi. Sasa unauliza mkaa unapatatikanaje kwani unaokotwa? Inabidi uende kijijini kuuchoma na kuja kuuza mjini.
Niko kijijini na pengine najua zaidi kuhusu mkaa...Nataka utambue kuwa hata mkaa hukati tu mistu inalidwa sana na ufisadi mkubwa...
 
Mkitaka kunusurika muwe mkivaa Helmet ndio Popoo wakija wadhanie ni Bodaboda....otherwise mtazifurisha Sero zetu.
 
kibhopile amewaambia tatizo siyo pooltable fungua masoko, mabanki yatoe mikopo kwa riba nafuu, vijana tumilikishwe ardhi viwanda vifanye kazi mfano kitendo cha kufunga kiwanda cha General Tyre kuna wakulima wa Moira zaidi ya 100, 000 tuliwakosesha ajira zao maana GT ilikuwa inasambaza Tyre EA pata picha Leo tungekuwa wapi? halafu Mzee wa piga tuvakapiga marufuku kupeleka nafaka nje ya nchi tukaendelea kuuza mahidi kwa 50,000 badala ya 120,000 ukiyafikisha kenya/Somalia
Bank itoe mkopo kwa mvuta bangi ambaye kavaa mlegezo, kichwani ana kiduku??
 
Bank itoe mkopo kwa mvuta bangi ambaye kavaa mlegezo, kichwani ana kiduku??
kuna matajili wanaviduku na wavuta bangi wakubwa...usikariri ujingavkuwa kila anayevuta bangi au kunyoa kidugu ni mlala hoi...
 
Niko kijijini na pengine najua zaidi kuhusu mkaa...Nataka utambue kuwa hata mkaa hukati tu mistu inalidwa sana na ufisadi mkubwa...


Kama umegundua hivyo, basi anza kulima au uza maji vijijini, ukiona sooo pika vyakula wapelekee hao walinzi wa mkaa/miti huku maporini. Fursa ni nyingi mno.
 
Kama umegundua hivyo, basi anza kulima au uza maji vijijini, ukiona sooo pika vyakula wapelekee hao walinzi wa mkaa/miti huku maporini. Fursa ni nyingi mno.
Unaongea utadhani hata unajua mkaa unavyo hakatwa mpaka kupatikana unadhani unakuta pori unaanza kukata tu....
 
Kukamata watu na Kulalamika kutokukamtwa sio suluhu ya hili suala ni kama Vijana ambao wengine wana ujuzi wa Kila aina tuanze kuunda Club za maendeleo lengo la Hizi club ziwe ni kuunda Suluhu za changamoto katika Jamii yetu mfano vijana Wenye Ujuzi wa Computer na Electronics wakakaa na kubuni teknolojia kama Automated Green House (Internet Of Things) na wale wenye ujuzi wa Kilimo wakatoa mawazo yao , Pia na fani zingine nazo zikahusika... katika kila club zao Hizi club zitaweza Kuwajenga Watu wengi wenye Ujuzi na uwezo wa Kutatua changamoto katika Jamii...
 
Unaongea utadhani hata unajua mkaa unavyo hakatwa mpaka kupatikana unadhani unakuta pori unaanza kukata tu....


Wewe inabidi ukamatwe tu...na huo unga unaouza utakutokea puani tu. Wote wanaoishi kimagumashi hapa mjini kiama chao kinakuja mwaka huu.
 
Issue sio kulima nadhani ukifuatilia kwa mtoa mada utagundua kuwa serikali haijaweka mazingira,mfano mwaka juzi wakulima wa mahindi yaliharibikia mikononi mwa serikali wakaambiwa wayarudishe,msimu huu pembejeo ziliketwa end of Dec.hapo bado issue ya soko!
 
Back
Top Bottom