Nipo South Africa hapa Hakukaliki

Nipo South Africa hapa Hakukaliki

Kiini cha tatizo ni uvivu wa kufikiri na wa kufanya kazi wa wenyeji wa SA. hawa hawana tofauti na mtu ambaye mkilima shamba sehemu moja halafu wewe ukahudumia vizuri, yeye asihudumie vizuri, utakapovuna mavuno mengi wakati yeye kavuna kidogo atasema umemuibia mavuno kwa namna fulani.

Wangejua hata hayo maendeleo kidogo waliyo nayo yemeletwa na wageni. wao hawana kitu, muda wote wanawaza kucheza ngoma tu
wewe mnafiki kama lilivyo bunge lako
ni juzi tu tumepitisha sheria ya kulinda ajira za wazawa dhidi ya wageni
arusha tour guide wa kenya wamepigwa marufuku
shule za mitaala ya kingereza zimepigwa marufuku kuajiri waalimu wa uganda, kenya ,zimbwabwe and co,

AJIRA ZOBAKI KUWA JAMBO LA WAZAWA
KWA SASA TUNAONA MADUKA YA KANDAMBILI YA WACHINA KKOO na watu tumeshaanza kujawa hasira na jambo hili

MUGABE aliwatimua wazungu, ameuwa uchumi wa zimbwabwe na sasa wazimbwabwe wamejazana sauzi huku watu wakimsifu mugabe kama shujaa
 
hakuna atakayekucheka ukirudi bongo, binafsi ntakupokea kama shujaa...Rudi tulijenge taifa letu, waache wenyewe waendelee kuibomoa nchi yao
 
Ni aibu kuona Mwafrika akimshambulia Mwafrika mwenzake bila mashiko.
una akili za kizamani
nani kakwambia kila mwafrika ni ndugu yako au rafiki yako?
hapa bongo waafrika hawauwani na kuchomana moto???

acha akili mgando mzungu, mchina, mwafrika wote waweza kuwa marafiki zako inategemea unaishije na wanaitaji nini kutoka kwako????
 
Mimi mwenyewe niko na swali kama lako wanajueje kama wewe ni mgeni mzaramo


Kule ukifika utamjua msouth kuanzia siku ya kwanza.
Hawako serious na maisha hata ukimwona tu unaelewa na yeye akikuona anaelewa.

Nilikuwa huko wakati fulani, nikashuhudia maisha yao-yaani huwezi amini kabisa.

Yanapenda starehe tu kwa kwenda mbele
 
Last edited by a moderator:
una akili za kizamani
nani kakwambia kila mwafrika ni ndugu yako au rafiki yako?
hapa bongo waafrika hawauwani na kuchomana moto???

acha akili mgando mzungu, mchina, mwafrika wote waweza kuwa marafiki zako inategemea unaishije na wanaitaji nini kutoka kwako????


Good!!
 
kiboko ya mwarabu ni mwarabu mwenzake, kiboko ya mtu mweusi ni mweusi mwenzie

huko marekani weusi wanauana mara nyingi kuliko wanavyouliwa na weupe

mfano katika kila weusi 23 wanaouwawa 1 tu ndio huuwawa na mtu mweupe na wote 22 huuwawa na weusi wenzao.
hapa bongo ndio staki hata kutoa mfano namna weusi wanavyouwa weusi wenzao, au wanavyosaga viungo vya maalbono,
 
Nipo Johannesburg,South Africa hapa mitaa ya Jeep street tumejifungia ndani toka saa 10 jioni wenye nchi yao wanapiga wageni,kuwaua na kuwachoma moto kama kuku.Wanapita mtaa kwa mtaa wakikuona mgeni hakuna kuuliza ni kipondo bila huruma.

Wanachoma matahiri barabarani na kuyachoma moto magari ya wageni wote kwenye nchi yao cha ajabu sasa wanaowapiga ni watu weusi wenzao na sio wazungu,wachina au waarabu mpaka unajiuliza hawa hawataki wageni au hawawataki wageni weusi.

Kesho natakiwa kurudi kwangu Cape Town maana nilikata ticket ya go & return hapa najiuliza nitaenda vipi uwanja wa ndege na kurudi kwangu Cape Town maana kule hakuna fujo za kijinga na kipuuzi kama hivi

Sasa unang'ang'ania nini huko si urudi kwenu au kama vipi chukua uraia wa huko uishi kwa amani
 
too bad. nakuonea huruma Mungu akusaidie. msg kama hii uliyoandika na umejifungia ndani, itatuuma sana kama hatutapata mrejesho kama umeshafika cape town manake tutajua ulitupatia msg ya mwisho na umesharest in peace. tafadhali, wewe mtz mwenzetu ukifanikiwa kufika airport na kufika kwako cape town, rudi hapa ulete mrejesho.

inauma kama ile msg ya msichana mkenya aliyemwandikia mchumba wake kuwa wako ndani na al shabab wanaua watu akawa anauliza KDF watafika saa ngapi, na hiyo ilikuwa msg yake ya mwisho kwasababu al shabab walimuua kweli.

lakini, kwani mkifika huko hamuwezi kujichanganya na kudanganya makabisa na kujifunza kizuru ili mtu asikugundue kuwa ni mgeni? kwasababu ni rahisi south africa msomali na muethiopia kugundulika, ila mtz sura zetu hazijatofautiana sana na wasouth africa.

Wacha kuwadanganya wenzako waambie ukweli kama hawana shughuli za kufanya warudi bongo
 
mkuu huko kunatia hasira zaidi hao mafisadi wa ccm wanavyoitafuna nchi yetu
na ww uongo wako sasa ni sawasawa na wa wenzako wa F/Book wanaotuaminisha ili mpewe huruma mara mumewashwa moto mara mapanga kwanini msirudi?
11150462_10153228779742154_3641819312190328930_n.jpg
10380905_10153228779692154_1626035452898053682_n.jpg


wazo la ubalozini ni nzuri zaidi ila ubalozi upo mji mwingine Pretoria na mm nipo joberg kuna umbali....hapo kwenye police sidhani kama ni msaada kwa haya yanayotokea police wenyewe wana sapoti pia maana na wenyewe wana akili kama za ndugu zao za kutotaka wageni
 
VIJANA WA BONGO WAKIKAMtwa HUKO SA WANADUNGWA SINDANO AMBAZO HUWAFANYA KUWA MACHIZI.
 
Kwani Wasouth si wamejaa huku bongo, ina maana hatujui cha kufanya kweli?
 
Back
Top Bottom