Nipo South Africa hapa Hakukaliki

Nipo South Africa hapa Hakukaliki

wewe mnafiki kama lilivyo bunge lako
ni juzi tu tumepitisha sheria ya kulinda ajira za wazawa dhidi ya wageni
arusha tour guide wa kenya wamepigwa marufuku
shule za mitaala ya kingereza zimepigwa marufuku kuajiri waalimu wa uganda, kenya ,zimbwabwe and co,

AJIRA ZOBAKI KUWA JAMBO LA WAZAWA
KWA SASA TUNAONA MADUKA YA KANDAMBILI YA WACHINA KKOO na watu tumeshaanza kujawa hasira na jambo hili

MUGABE aliwatimua wazungu, ameuwa uchumi wa zimbwabwe na sasa wazimbwabwe wamejazana sauzi huku watu wakimsifu mugabe kama shujaa
Ni kweli kila nchi inajitahidi kulinda ajira na fursa za raia wao. Tofauti na kinchofanyika SA ni kwamba raia wanachukua sheria mkononi-hawajali kama upo SA kihalali au la, wanakuua na kuchukua mali zako. Wangefanya kama Kikwete alivyofanya kwa wahamiaji haramu-kusanya wote na timulia kwao, badala ya serikali kuwaangalia wananchi wao wakiwaua raia bila huruma, hadi watoto wadogo.
 
VIJANA WA BONGO WAKIKAMtwa HUKO SA WANADUNGWA SINDANO AMBAZO HUWAFANYA KUWA MACHIZI.

Aisee ni kweli mkuu,nimeshuhudia vijana wengi waliokuwa deported wamekuwa machizi kabisaa
 
Nipo Johannesburg,South Africa hapa mitaa ya Jeep street tumejifungia ndani toka saa 10 jioni wenye nchi yao wanapiga wageni,kuwaua na kuwachoma moto kama kuku.Wanapita mtaa kwa mtaa wakikuona mgeni hakuna kuuliza ni kipondo bila huruma.

Wanachoma matahiri barabarani na kuyachoma moto magari ya wageni wote kwenye nchi yao cha ajabu sasa wanaowapiga ni watu weusi wenzao na sio wazungu,wachina au waarabu mpaka unajiuliza hawa hawataki wageni au hawawataki wageni weusi.

Kesho natakiwa kurudi kwangu Cape Town maana nilikata ticket ya go & return hapa najiuliza nitaenda vipi uwanja wa ndege na kurudi kwangu Cape Town maana kule hakuna fujo za kijinga na kipuuzi kama hivi

UPDATES
nashukuru mungu nimefika salama kwangu Cape Town na nina furaha kuiona tena familia yangu...Vuruga zimepungua kwa kiasi kikubwa mno serikali ya South Africa imeona aibu kwa hili na imejitaidi kudhibiti...Asanteni sana kwa dua zenu.Tuendelee kuomba mapigano yakome kabisa na yasirudi tena...Amen

Kwanini msirudi nyumbani?
 
wazo la ubalozini ni nzuri zaidi ila ubalozi upo mji mwingine Pretoria na mm nipo joberg kuna umbali....hapo kwenye police sidhani kama ni msaada kwa haya yanayotokea police wenyewe wana sapoti pia maana na wenyewe wana akili kama za ndugu zao za kutotaka wageni

Police mweusi wa South Africa ni mtu hatari kwa Wageni kuliko hata Jambazi, weusi wa South Africa wanatakiwa wapewe Somo kuwa kama si Mataifa mengine kuwapigania leo Hii wangekuwa bado chini ya Ubaguzi, Rais Zuma anapaswa kusambaza Jeshi na wana usalama wa kutosha mitaani tena wawe wazungu kwani police weusi ni wabaya sana.
 
Kwani Wasouth si wamejaa huku bongo, ina maana hatujui cha kufanya kweli?
mzee wasouth bongo wachache sana, na wengi wao ni wazungu ambao hata hawafanyi huo ujinga. wengi wako migodi ya Geita gold mine na hiyo ya ACACIA kahama na mara. ila black south africans hapa sijawahi kuwaona hawapo, watakuja kufanya nini hapa walivyo wavivu na wagumu kufikiri vile? unajua sijawahi kuona watu weusi wenye akili ngumu kama wasouth?
 
Msauzi umeamkaje?

Let update mkuu kama vip tukutumie ungo urudi home Tanzania
 
Kwanini msirudi nyumbani?

haiwezi kuwa kwa ghafla namna hiyo...nina familia huku mke na watoto wawili na siwezi kuondoka nikamuachia huyu mwanamke wa ki-south watoto hawajuagi kulea hawa watu...
 
Police mweusi wa South Africa ni mtu hatari kwa Wageni kuliko hata Jambazi, weusi wa South Africa wanatakiwa wapewe Somo kuwa kama si Mataifa mengine kuwapigania leo Hii wangekuwa bado chini ya Ubaguzi, Rais Zuma anapaswa kusambaza Jeshi na wana usalama wa kutosha mitaani tena wawe wazungu kwani police weusi ni wabaya sana.

Zuma ni mmoja kati ya watu wanafiki mno...badala ya kuzuia machafuko yeye yupo busy akitangaza kuwa ametoa ndege na magari ya bure kwa wanaotaka kurudi makwao
 
Mleta mada mimi nipo cape town na kaa sea point wabongo wezako machafuchafu walitaka kunikaba wameshindwa na tv zipo tunaona news.

Nyinyi ndio tatizo sababu hamna elimu mnaishi beach mnakaba watu munafanya bishara haramu munauza sigara lazima mpigwe tu.

Nipo huku nina nyumba yangu na hao wazungu ndio nimewapa kazi bamoja na hao watu weusi wanafanya kazi kwangu.

Ukija njoo nikupe kazi Mkuu wabongo vibaka wezako kina Sele Machupa wanakuja kila siku Mudi Kipara Mukrimu Fredy na Hamis Mwadilu wote wezi wezako wanakuja kwangu.

Rudi bongo
Acha kuzarau wenzako wewe, kuwa na uwezo wa kusaidia wengine sio ndo uwafanyie dharau.
 
mzee wasouth bongo wachache sana, na wengi wao ni wazungu ambao hata hawafanyi huo ujinga. wengi wako migodi ya Geita gold mine na hiyo ya ACACIA kahama na mara. ila black south africans hapa sijawahi kuwaona hawapo, watakuja kufanya nini hapa walivyo wavivu na wagumu kufikiri vile? unajua sijawahi kuona watu weusi wenye akili ngumu kama wasouth?

thubutu yake msouth mweusi kutoka kwenye nchi yake ni zaidi ya ngamia kupenya kwenye tundu la sindano...hawa jamaa hawajui lolote kuhusu nchi yoyote zaidi ya nchi yao...huwezi kuamini Lesotho ni ka-nchi ambacho kapo katikati ya south africa ila kwenye wasouth 10 ni mmoja tu ambae atakujua lolote kuhusu lesotho
 
wewe mnafiki kama lilivyo bunge lako
ni juzi tu tumepitisha sheria ya kulinda ajira za wazawa dhidi ya wageni
arusha tour guide wa kenya wamepigwa marufuku
shule za mitaala ya kingereza zimepigwa marufuku kuajiri waalimu wa uganda, kenya ,zimbwabwe and co,

AJIRA ZOBAKI KUWA JAMBO LA WAZAWA
KWA SASA TUNAONA MADUKA YA KANDAMBILI YA WACHINA KKOO na watu tumeshaanza kujawa hasira na jambo hili

MUGABE aliwatimua wazungu, ameuwa uchumi wa zimbwabwe na sasa wazimbwabwe wamejazana sauzi huku watu wakimsifu mugabe kama shujaa

Acha kukurupuka kama umevurumshwa na al shabab. Mimi kama mimi sina bunge labda wewe utakuwa unalo la kwako.
Maisha ni kupambana kwa kutumia juhudi zote na maarifa yote yaliyo halali kisheria. Na siyo kufukuza au kumuua mpinzani wako. Vinginevyo utaonekana mjinga, mshamba na uliyeshindwa na huna maarifa mbadala ya kusonga mbele kimaisha. Kama SA hawataki wageni hasa weusi basi watunge sheria ya kuwazuia kufanya kazi SA na siyo kuwaua kwa kuchoma moto, kukata mapanga na kupora mali za maduka yao. Huu ni ushamba uliopitiliza na dunia haitakiwi kuuvumilia.
 
Ahsante mwenye akili za kisasa. Lakini nchi zote nilizoishi nimejifunza ya kuwa Mwafrika ndugu yake ni mwafrika. Urafiki na hawa ngozi tofauti upo lakini mwingi ni wa mashaka.
 
Back
Top Bottom