Nimeshindwa kula papuchi sababu ya harufu, wengine mnawezaje?

Nimeshindwa kula papuchi sababu ya harufu, wengine mnawezaje?

Huyo ni hospital ana magonjwa ukeni,
Hata uzurure aje kutakuwa na jasho la kawaida tu tena wanaume hupenda hiyo harufu
Huyo ni magonjwa ya gono or UTI sugu na fangasi
Ni kweli, mwanamke hata uzurure vipi kama huba tatizo papuchi inakuwa safi kabisa. Wengine tunaenda lazoezi lakini pamoja na jasho hatunuki papuchi au jasho baya. Kama umsafi, hata ukiwa kwenye hedhi huwezi kunuka kabisa. Tatizo jingine wanawake wanaharibu bakteria wa asili kwa kujisafisha kuingiza mavidole huko. Papuchi inajisafisha yenyewe kwa ndani unless uwe na infection. Unatakiwa kusafisha na maji safi tu. Ukiona tatizo wahi hospitali utibiwe. Matatizo mengine wala sio makubwa na yanatibika kirahisi tu.
 
Ulaji nao unachangia sana. Mtu anakaa wiki nzima hajala tunda wala mboga za majani au vyakula vya mboga mboga, ni machipsi, soda, beer, chips, mishkaki, biscuit, na vitu vingine ambavyo havimsaidii kiusafi.

Hayo mambo yanasolviwa kwa kunywa maji ya nyumbani ya kuchemshwa jikoni yakapoa sio haya ya chupa yanakuwa na chemical composition ambayo si nzuri kwa afya ya usafi wa maumbile ya mwanamke,anatakiwa kunywa kwa wingi sio chini ya lita 3 ya maji per day.

Matunda pia ni muhimu sana especially vitamin C types kama limao, chungwa, ndimu. Mboga mboga za majini kama mchicha, spinach, broccoli , bamia, nyanya chungu, salad.

Akae mbali na soda, apunguze kiasi awe anakunywa at least 3 kwa wiki na muda akimaliza kunywa asindikize na maji kwa wingi sana kuflush out soda katika mwili.

Kuhusu kunuka kinywa, ajitahidi kusafisha vizuri kinywa chake tatizo litaisha. Kuswaki mara mbili kwa siku inasaidia sana kuondoa tatizo. Kunywa maji yaliyokamuliwa limao moja na kuwekwa vipande vya tango husaidia sana.

Akipiga mswaki ajitahidi sana kusafisha ulimi wote kww kuubrush kwa umakini bila kutumia nguvu nyingi sana. Asafishe ulimi wake kwa mswaki hadi ule weupe weupe upungue na ulimi uwe na rangi yake original ya pinkish red. Hapo bacteria wataka kabisa na harufu mbaya itaondoka na atapata harufu safi ya mint ambayo huwa ni comfortable kupumuliwa nayo usoni.
I can inagine jinsi huyu mtu atavyokuwa msafi, hata kama ana sura personal lazima avutie ukimkaribia.
 
Kuna mmoja dodoma nilimpata telegram wakati bado nawanunua ni maarufu telegram siku hizi anatembea arusha sana anajiita samakimtam
Aisee ilibidi nimwambie akaoge na hata aliporudi alikua bado tu anatema.....nilishindwa kumgegeda nikamwambia asepe na dau langu likawa limeenda
Hua simsahau yule manzi na hata leo nikipita hapo kisasa nikaiona kilimanjaro lodge hua naihisi ile harufu mbaya napata kinyaa
Ungekuwa karibu ningekupa mbata ya mgongo.....acha uzinzi
 
Kwanza pole kisha naomba nikuulize maswali kadhaa hapa;-

{i}Jee kuna tatizo lolote jengine nje na hilo?

{2}Jee umeona kufikisha uzi kwa njia ya kiswahili tuna iharibu lugha yetu hii adhimu ya kiswahili na kingereza ndo lugha ya kuandika maswala haya ya kunyanduana,kula 2nda kwa kuwa inaonekana kama tumetumia tafsida?
 
Ulaji nao unachangia sana. Mtu anakaa wiki nzima hajala tunda wala mboga za majani au vyakula vya mboga mboga, ni machipsi, soda, beer, chips, mishkaki, biscuit, na vitu vingine ambavyo havimsaidii kiusafi.

Hayo mambo yanasolviwa kwa kunywa maji ya nyumbani ya kuchemshwa jikoni yakapoa sio haya ya chupa yanakuwa na chemical composition ambayo si nzuri kwa afya ya usafi wa maumbile ya mwanamke,anatakiwa kunywa kwa wingi sio chini ya lita 3 ya maji per day.

Matunda pia ni muhimu sana especially vitamin C types kama limao, chungwa, ndimu. Mboga mboga za majini kama mchicha, spinach, broccoli , bamia, nyanya chungu, salad.

Akae mbali na soda, apunguze kiasi awe anakunywa at least 3 kwa wiki na muda akimaliza kunywa asindikize na maji kwa wingi sana kuflush out soda katika mwili.

Kuhusu kunuka kinywa, ajitahidi kusafisha vizuri kinywa chake tatizo litaisha. Kuswaki mara mbili kwa siku inasaidia sana kuondoa tatizo. Kunywa maji yaliyokamuliwa limao moja na kuwekwa vipande vya tango husaidia sana.

Akipiga mswaki ajitahidi sana kusafisha ulimi wote kww kuubrush kwa umakini bila kutumia nguvu nyingi sana. Asafishe ulimi wake kwa mswaki hadi ule weupe weupe upungue na ulimi uwe na rangi yake original ya pinkish red. Hapo bacteria wataka kabisa na harufu mbaya itaondoka na atapata harufu safi ya mint ambayo huwa ni comfortable kupumuliwa nayo usoni.
Nakubaliana na wewe.
 
Ni kweli, mwanamke hata uzurure vipi kama huba tatizo papuchi inakuwa safi kabisa. Wengine tunaenda lazoezi lakini pamoja na jasho hatunuki papuchi au jasho baya. Kama umsafi, hata ukiwa kwenye hedhi huwezi kunuka kabisa. Tatizo jingine wanawake wanaharibu bakteria wa asili kwa kujisafisha kuingiza mavidole huko. Papuchi inajisafisha yenyewe kwa ndani unless uwe na infection. Unatakiwa kusafisha na maji safi tu. Ukiona tatizo wahi hospitali utibiwe. Matatizo mengine wala sio makubwa na yanatibika kirahisi tu.
Ni kweli kabisa huku kutoa harufu ni magonjwa
 
Nilikua nasubiri kusoma komenti kama hii, Yaani inabidi tuelewane jamani kuwa hata ukishinda kazini siku nzima mnaweza fika nyumbani Me akakuinamisha akala papuchi na wala kusiwe na harufu ya aina yoyote zaidi ya "tujasho jasho" napo inategemea na usafi wa mtu.

Hizi harufu wanazosikia huko tafadhali wapelekane hospitali, hili sijui tuliseme mara ngapi.

Ke mwenye uke unaonuka mara nyingi ni hajielewi, haelewi kuwa kunuka sio kawaida, na labda wanahisi wanawake wote wananuka hivyo ndio maana wanakuwa kwenye comfort zone, na kama anajielewa basi hajali atachokutana nacho mtu huko.

Mtu kuwa pisi kali haimaanishi anauelewa kuhusu afya yake, afya ya uke na usafi kwa ujumla wake.
Kweli unavyosema na tushaambiwa ukivua chupi tu ikawa chafu pale kati ujue kuna kitu hakipo sawa uwahi hospital ,ukivua chupi inatakiwa iwe na ute mweupe msafii ni normal na sio wa njano au rangi zingine ukiona hivyo wahi hospital
Tena wanaume wengi wanapenda sana ukitoka zurura huko ukifika anakuambia usioge wala usinawishe papuchi anakula mzigo hivyo kwanza maana wanataka sikia harufu kidogo ya uke inavutia
Kingine deodorant 5000 ukishaoga paka,kuna body scrub za kuogea
Tuwe wasafii kila sehem hadi tunapolala
 
Dah hakuna kitu kinachonuka kama mbususu ikiwa na infections. Hao ni bacteria aisee huwa inatoa harufu kama ya dagaa wabichi (shombo la samaki) na hiyo harufu inaweza ikakukaa zaidi ya wiki ukawa unaisikia. Na huwa inachafua hali ya hewa ya chumba kizima. Infact huwezi kuendelea na game kutokana na hiyo harufu. Kilichotakiwa ni kumwambia aende hospitali apewe dawa za kutibu hilo tatizo.

Papuchi ikiwa na hiyo harufu huwa inatoa vitu (mabujebuje/particles) mithili ya maziwa mgando. Very disturbing kwa kweli. Ila usione aibu mweleze tu mwenza wako aende akatibiwe.
 
Kuna mmoja dodoma nilimpata telegram wakati bado nawanunua ni maarufu telegram siku hizi anatembea arusha sana anajiita samakimtam
Aisee ilibidi nimwambie akaoge na hata aliporudi alikua bado tu anatema.....nilishindwa kumgegeda nikamwambia asepe na dau langu likawa limeenda
Hua simsahau yule manzi na hata leo nikipita hapo kisasa nikaiona kilimanjaro lodge hua naihisi ile harufu mbaya napata kinyaa
Hao mkuu ni kawaida yao. Wa kununua na kunuka ni Pete na kidole
 
Ndo maana mnaambiwa kabla hamjafanya mambo hakikisha mmeoga ukute katoka kuswampa huko na huko tangu kaoga asubuhi alafu utegemee natural smell 😅😅😅ni kwa wachache sana tena wenye usafi wa hali ya juuu ndo tunaweza jitahidi
Sio suala la kuoga..mwanamke anaweza akawa hajaoga na bado her mbususu ikawa ina natural smell kama ya yogurt au fermented foods. Sour n tangy smell ila kuna wanawake wenye bacteria vaginiosis au trichomoniasis aisee hizo mbususu hata wakiziogesha na detol bado hiyo harufu huwa haitoki...huwa inanuka mithili ya samaki waliooza na wengine hunuka kama mzoga wa panya.

Wosia kwa wale ma divers (wazamiaji) wa chumvini ni kuwa before hujaingia kuilamba hiyo mbususu hakikisha umepima geji na atleast uwe umeinusa ila fanya in such a way mwenza wako hajui.Nadhani wapelelezi wananielewa nikisema hili ili uepushe kumkwaza kama vile mpishi wa chakula asivyopenda unuse chakula chake alichokupa maana anaona kama una wasiwasi nacho.
 
heri yako wewe ilikua papuchi walau foreplay ulifaidi

nililipa lodge na nauli, kufika, foreplay inaanza, bibie mdomo , daaah, kama kaweka panya mfu humo

nikaaga naenda kuchukua ndom, nikazima simu na 23k ya lodge ikawa imeenda ivyo

sikugegeda miezi 6 mfululizo maana ile harufu ili kaa kwa 'memory' miezi yote hiyo
Huyo mwezawako alikuwa akisumbuliwa na tonsil stones/tonsilloliths ni mithili ya vipunjepunje ambavyo huwa vinatokea katika koo.Huwa vina harufu mbaya mnooo!! Tatizo linatibika kirahisi tu ilitakiwa umshauri aende katika clinic ya meno aonane na daktari wa meno angempa dawa na tatizo likaisha.
 
Back
Top Bottom