Ni upumbavu mtu mweusi kuishi tamaduni za kiarabu

Ni upumbavu mtu mweusi kuishi tamaduni za kiarabu

Kwanza Uislamu haulazimishi Dini:

3: 85- Na anaye tafuta dini isiyo kuwa Uislamu haitakubaliwa kwake. Naye Akhera atakuwa katika wenye kukhasiri.

9:29 - Piganeni na wasio muamini Mwenyezi Mungu wala Siku ya Mwisho, wala hawaharimishi alivyo harimisha Mwenyezi Mungu na Mtume, wala hawashiki Dini ya Haki, miongoni mwa walio pewa Kitabu, mpaka watoe kodi kwa khiari yao, hali wamet'ii.

Sunan an-Nasa'i 4059
Ibn 'Abbas said:

"The Messenger of Allah [SAW] said: 'Whoever changes his religion, kill him.'"

Si mnaona
Hakuna kulazimisha Dini:
BIBLIA INAAMRISHA KUWA KUUA NABII AU MUOTA NDOTO ANAYEFUNDISHA WATU WAABUDU MIUNGU YA KISHIRIKINA

Kumbukumbu la Torati 13:1-5

Mlango 13​


Kukizuka katikati yako nabii, au mwotaji wa ndoto, akikutolea ishara au ajabu,
2 ikatukia hiyo ishara au hiyo ajabu aliyokuambia akisema, Na tuifuate miungu mingine usiyoijua, tuitumikie hiyo;
3 wewe usiyasikize maneno ya nabii yule, au yule mwotaji wa ndoto, kwa kuwa Bwana, Mungu wenu, yuawajaribu, apate kujua kwamba mwampenda Bwana, Mungu wenu, kwa mioyo yenu yote na roho zenu zote.
4 Tembeeni kwa kumfuata Bwana, Mungu wenu; mcheni na kushika maagizo yake na kuisikia sauti yake, nanyi mtumikieni na kushikamana naye.
5 Na yule nabii, au yule mwotaji wa ndoto, na auawe, kwa kuwa amesema yaliyopotoka juu ya Bwana, Mungu wenu, aliyewatoa katika nchi ya Misri, akakukomboa katika nyumba ya utumwa, apate yule mtu kukupotoa katika njia aliyokuamuru Bwana, Mungu wako, uiendee. Ndivyo utakavyouondoa uovu utoke katikati yako.
 
Kwanza Uislamu haulazimishi Dini:

3: 85- Na anaye tafuta dini isiyo kuwa Uislamu haitakubaliwa kwake. Naye Akhera atakuwa katika wenye kukhasiri.

9:29 - Piganeni na wasio muamini Mwenyezi Mungu wala Siku ya Mwisho, wala hawaharimishi alivyo harimisha Mwenyezi Mungu na Mtume, wala hawashiki Dini ya Haki, miongoni mwa walio pewa Kitabu, mpaka watoe kodi kwa khiari yao, hali wamet'ii.

Sunan an-Nasa'i 4059
Ibn 'Abbas said:

"The Messenger of Allah [SAW] said: 'Whoever changes his religion, kill him.'"

Si mnaona
Hakuna kulazimisha Dini:
BIBLIA INAAMRISHA KUUA MJI MZIMA, WATU NA WANYAMA WOTE WANATAKIWA WAULIWE KWA UPANGA ENDAPO HUO MJI UTAMUACHA MUNGU WA KWELI NA KUABUDU MIUNGU YA KISHIRIKINA...IKAENDA MBALI ZAIDI NA KUSEMA MJI WOTE UANGAMIZWE KWA KUCHOMWA MOTO.

kumb 13:12-16

Ukisikia yasemwa habari ya miji yako mmojawapo, akupayo Bwana, Mungu wako, ukae humo, ukiambiwa,
13 Kumetoka katikati yako mabaradhuli kadha wa kadha, wamewapotoa wenyeji wa mji wao, wakisema, Twendeni tukaabudu miungu mingine msiyoijua;
14 ndipo nawe uulize na kutafuta, ukiuliza kwa bidii; nawe angalia, ikiwa kweli, na jambo lile halina shaka, kwamba machukizo mfano wa haya yafanyika katikati yako;

15 hakika yako uwapige wenyeji wa mji ule kwa makali ya upanga, kwa kuwaangamiza kabisa, pamoja na vitu vyote vilivyomo, na wanyama walio humo, kwa makali ya upanga.
16 Na nyara zake zote uzikusanyie katikati ya njia yake; na mji uuteketeze kwa moto, na nyara zake zote, kuwe sadaka kamili ya kuteketezwa kwa Bwana, Mungu wako; nao utakuwa magofu milele; usijengwe tena.
 
BIBLIA INAAMRISHA KUUA MJI MZIMA, WATU NA WANYAMA WOTE WANATAKIWA WAULIWE KWA UPANGA ENDAPO HUO MJI UTAMUACHA MUNGU WA KWELI NA KUABUDU MIUNGU YA KISHIRIKINA...IKAENDA MBALI ZAIDI NA KUSEMA MJI WOTE UANGAMIZWE KWA KUCHOMWA MOTO.

kumb 13:12-16

Ukisikia yasemwa habari ya miji yako mmojawapo, akupayo Bwana, Mungu wako, ukae humo, ukiambiwa,
13 Kumetoka katikati yako mabaradhuli kadha wa kadha, wamewapotoa wenyeji wa mji wao, wakisema, Twendeni tukaabudu miungu mingine msiyoijua;
14 ndipo nawe uulize na kutafuta, ukiuliza kwa bidii; nawe angalia, ikiwa kweli, na jambo lile halina shaka, kwamba machukizo mfano wa haya yafanyika katikati yako;

15 hakika yako uwapige wenyeji wa mji ule kwa makali ya upanga, kwa kuwaangamiza kabisa, pamoja na vitu vyote vilivyomo, na wanyama walio humo, kwa makali ya upanga.
16 Na nyara zake zote uzikusanyie katikati ya njia yake; na mji uuteketeze kwa moto, na nyara zake zote, kuwe sadaka kamili ya kuteketezwa kwa Bwana, Mungu wako; nao utakuwa magofu milele; usijengwe tena.
Kwahiyo umekubali Aya inayosema hakuna kulazimisha dini katika Uislamu sio ya kweli:
Au siyo:
 
1. Unakuta mnyamwezi au Muha anaomba Bismillah, salamaleko alhamudilalah hicho kiarabu na hajui maana yake,
Hivi ukisema Asante Mungu utakufa?

2. Mgogo au Mluguru na kipiripiri chake eti anafuga ndevu ili awe kama mwarabu?
Hajui waarabu wao wameubwa na ndevu nyingi hata wakifuga ndevu zinawakaa wanapendeza
Unaona kajitu kana ndevu panya buku

3 Unakuta Mnyakusya au Mkinga muda wote amevaa makobazi ili awe kama mwarabuani
Hajui Uarabuni Wanavaa makobazi kwakuwa ardhi Yao ina mchanga sana na jangwani
Sasa wewe upo kwenye tope la Mbozi majarubani umevaa makobazi ili ujinasibishe na waarabu, si upumbavu huo

4 Uvaaji wa makanzu
Sasa wewe Msukuma upo porini unachunga ng'ombe unavaa kanzu ili iweje
Utaswaga vipi hao ng'ombe au utakimbia vipi na hilo gauni lako

Hujui waarabu Wanavaa makanzu kutokana na hali ya joto Kali na tatizo lao la kupata mabusha
Kwanini uige kila kitu

5. Kichwa kichogo eti nae Mchaga au Masai amevaa bagharashia ili awe kama mwarabu wa Oman,
Hivi kweli mna akili timamu au ni maamuma tu

6 Kutawazia mchanga
Unakuta Mhaya yupo Kamachumu nae anatawazia mchanga wakati maji yamejaa ili ajinasibishe na waarabu
Warabu wanatawazia mchanga kutokana kwao Kuna uhaba wa maji.

7. Kupiga ukunga na makelele alfajiri
Yaani jitu lipo linatumia technology ya miaka 5000 iliyopita kutia watu kwenye ibada
Zamani hapakuwako na saa wala alarm ndo maana, wakaweka masipika

Elimu ni muhimu Kwa wenzetu upande wa Munyazi aka Kobazi the kobisi
Shit, hao wahaya hao na usomi wao wanatumiaje mchanga kutawaza bwana!
Sisi tunanunua mchanga kujengea kumbe wameishaunajisi. Shenzi taipu.
 
Naona watu wanaghadhibika kwa kuchanganya uarabu na Uislamu. Waarabu na Uislamu sio synonyms. Sababu kuna waarabu Wakristo na Atheist vilevile na wote wanafuata taratibu na tamaduni zao za kiarabu.

Hivyo unaweza kuta muarabu amevaa kanzu na midevu kama beberu lakini ni mkristo au mpagani. Relationship ya uarabu na dini ya uislamu ni kuwa imeanzishwa na muarabu, kitu ambacho kimefanya aweke vitu anavyojiua tu ikiwemo tamaduni zake bila kujali kama wewe unaishi porini au barafuni.

Hivyo uhalisia ni kwamba kufuata taratibu/tamaduni za culture au jamii nyingine kisa tu dini yako imetoka huka bila kuangalia context ni kukosa individuality.

Kingine ni kwamba waarabu wanadharau na chuki sana na Waafrika, wengi wamekosa utu kabisa. Kuendelea kufanya hivyo ni kukosa kujiheshimu au self respect, kitu ambacho kinahalalisha wewe kudharauliwa.

Personally, nawadharau na kuwa-despise sana waarabu. Yoyote anayejiheshimu anapaswa kutambua hilo na kuchukua hatua.
 
wapi nimekwambia kuwa sio ya kweli...vp hizo aya za kwenye bibilia ni za ukweli au uongo?
Kwani kwenye Biblia pameandikwa hakuna kulazimisha katika Dini ?
Inayo sema hivyo ni
Qurani
Aya hii hapa
Je hii Aya inaongopa?

2:256 - Hapana kulazimisha katika Dini. Kwani Uwongofu umekwisha pambanuka na upotofu. Basi anaye mkataa Shet'ani na akamuamini Mwenyezi Mungu bila ya shaka amekamata kishikio madhubuti, kisicho vunjika. Na Mwenyezi Mungu ni Mwenye kusikia, Mwenye kujua
 
Kwa hiyo mtu kufuata tamaduni za kiarabu kuna shida?

Mbona hujaongelea lolote kuhusu watu wanaofuata tamaduni za jamii zingine umejikita kwenye za kiarabu tu tena ukiwa na chuki ya wazi wazi?

Kwangu kuvaa kanzu ni vizuri zaidi kuliko kuvaa suruali na tisheti au vazi lingine ambalo ukiinama unaweza jikuta nguo za ndani had makalio ya mtu yapo mubashara.

Kufuga ndevu kunasaidia kutunza kidevu kwan kunyoa nyoa kunafanya kidevu kukomaa sana na isitoshe ufugaji wa ndevu ni hiyari ya mtu. Unakuta mwanaume hana ndevu na sura ya kike kike.
 
Kwani kwenye Biblia pameandikwa hakuna kulazimisha katika Dini ?
Inayo sema hivyo ni
Qurani
Aya hii hapa
Je hii Aya inaongopa?

2:256 - Hapana kulazimisha katika Dini. Kwani Uwongofu umekwisha pambanuka na upotofu. Basi anaye mkataa Shet'ani na akamuamini Mwenyezi Mungu bila ya shaka amekamata kishikio madhubuti, kisicho vunjika. Na Mwenyezi Mungu ni Mwenye kusikia, Mwenye kujua
Hakuna kulazimishana kwenye dini...hiyo aya ilishuka kipindi mtume bado yupo Makkah.

Alipohamia Madinah na kuwa na dola (serikali) kamili ya kiislam...ALLAH akamteremshia aya ya 5 na 29 katika sura ya 9.

Ama kwa ahlul kitab ( watu waliopewa kitabu yaani mayahudi na wakristo) hatuwalazimishi kuslimu wanaweza kuishi ndani ya dola ya kiislam kwa kulipa Jizya (Kodi) ambayo itawahakikishia usalama wao na mali zao.

Ama kwa washirikina wasioamini kabisa uwepo wa Mungu au wanaabudia miungu ya kishirikina hao tumeamrishwa kupigana nao vita mpaka wafe au wasilimu naa kuacha ushirikina wao.
 
Hakuna kulazimishana kwenye dini...hiyo aya ilishuka kipindi mtume bado yupo Makkah.

Alipohamia Madinah na kuwa na dola (serikali) kamili ya kiislam...ALLAH akamteremshia aya ya 5 na 29 katika sura ya 9.

Ama kwa ahlul kitab ( watu waliopewa kitabu yaani mayahudi na wakristo) hatuwalazimishi kuslimu wanaweza kuishi ndani ya dola ya kiislam kwa kulipa Jizya (Kodi) ambayo itawahakikishia usalama wao na mali zao.

Ama kwa washirikina wasioamini kabisa uwepo wa Mungu au wanaabudia miungu ya kishirikina hao tumeamrishwa kupigana nao vita mpaka wafe au wasilimu naa kuacha ushirikina wao.
Kwa wasioweza (wenye kipato kidogo) kulipa hiyo kodi Ya Jazya hatima yao inakuwaje ?
 
Kwa wasioweza (wenye kipato kidogo) kulipa hiyo kodi Ya Jazya hatima yao inakuwaje ?
Jizya (kodi ya Ulinzi)
inalipwa na wanaume wenye utimamu wa viwiliwili na wanafanya kazi kujiingizia vipato.

Wanawake, watoto, wazee,vilema,watawa na viongozi wao wa kidini, wagonjwa wenye maradhi makubwa hawatozwi Jizyah.

Bali Dola ya kiislam itawajibika kuwasaidia kiuchumi masikini wasiojiweza wa ahlul kitab kupitia Bayt al maal (public treasury)..

Ahlul kitab akilipa jizya , anahakikishiwa ulinzi wa maisha na mali zake ndani ya dola ya kiislam pia hawajibiki kwenda kupigana vitani.
 
1. Unakuta mnyamwezi au Muha anaomba Bismillah, salamaleko alhamudilalah hicho kiarabu na hajui maana yake,
Hivi ukisema Asante Mungu utakufa?

2. Mgogo au Mluguru na kipiripiri chake eti anafuga ndevu ili awe kama mwarabu?
Hajui waarabu wao wameubwa na ndevu nyingi hata wakifuga ndevu zinawakaa wanapendeza
Unaona kajitu kana ndevu panya buku

3 Unakuta Mnyakusya au Mkinga muda wote amevaa makobazi ili awe kama mwarabuani
Hajui Uarabuni Wanavaa makobazi kwakuwa ardhi Yao ina mchanga sana na jangwani
Sasa wewe upo kwenye tope la Mbozi majarubani umevaa makobazi ili ujinasibishe na waarabu, si upumbavu huo

4 Uvaaji wa makanzu
Sasa wewe Msukuma upo porini unachunga ng'ombe unavaa kanzu ili iweje
Utaswaga vipi hao ng'ombe au utakimbia vipi na hilo gauni lako

Hujui waarabu Wanavaa makanzu kutokana na hali ya joto Kali na tatizo lao la kupata mabusha
Kwanini uige kila kitu

5. Kichwa kichogo eti nae Mchaga au Masai amevaa bagharashia ili awe kama mwarabu wa Oman,
Hivi kweli mna akili timamu au ni maamuma tu

6 Kutawazia mchanga
Unakuta Mhaya yupo Kamachumu nae anatawazia mchanga wakati maji yamejaa ili ajinasibishe na waarabu
Warabu wanatawazia mchanga kutokana kwao Kuna uhaba wa maji.

7. Kupiga ukunga na makelele alfajiri
Yaani jitu lipo linatumia technology ya miaka 5000 iliyopita kutia watu kwenye ibada
Zamani hapakuwako na saa wala alarm ndo maana, wakaweka masipika

Elimu ni muhimu Kwa wenzetu upande wa Munyazi aka Kobazi the kobisi
Kwani neno asante asili yake ni lugha gani?
Hivi leo ukiita kanisa asili ya hilo neno ni nini?
 
Nenda pale chuo kikuu Cha kiislam morogoro utacheka 🤣🤣

Vitoto vya chuo vimefunika sura na yale manguo yao black Ila ikifka usiku wanainamishwa kwa kuhongwa chips
 
1. Unakuta mnyamwezi au Muha anaomba Bismillah, salamaleko alhamudilalah hicho kiarabu na hajui maana yake,
Hivi ukisema Asante Mungu utakufa?

2. Mgogo au Mluguru na kipiripiri chake eti anafuga ndevu ili awe kama mwarabu?
Hajui waarabu wao wameubwa na ndevu nyingi hata wakifuga ndevu zinawakaa wanapendeza
Unaona kajitu kana ndevu panya buku

3 Unakuta Mnyakusya au Mkinga muda wote amevaa makobazi ili awe kama mwarabuani
Hajui Uarabuni Wanavaa makobazi kwakuwa ardhi Yao ina mchanga sana na jangwani
Sasa wewe upo kwenye tope la Mbozi majarubani umevaa makobazi ili ujinasibishe na waarabu, si upumbavu huo

4 Uvaaji wa makanzu
Sasa wewe Msukuma upo porini unachunga ng'ombe unavaa kanzu ili iweje
Utaswaga vipi hao ng'ombe au utakimbia vipi na hilo gauni lako

Hujui waarabu Wanavaa makanzu kutokana na hali ya joto Kali na tatizo lao la kupata mabusha
Kwanini uige kila kitu

5. Kichwa kichogo eti nae Mchaga au Masai amevaa bagharashia ili awe kama mwarabu wa Oman,
Hivi kweli mna akili timamu au ni maamuma tu

6 Kutawazia mchanga
Unakuta Mhaya yupo Kamachumu nae anatawazia mchanga wakati maji yamejaa ili ajinasibishe na waarabu
Warabu wanatawazia mchanga kutokana kwao Kuna uhaba wa maji.

7. Kupiga ukunga na makelele alfajiri
Yaani jitu lipo linatumia technology ya miaka 5000 iliyopita kutia watu kwenye ibada
Zamani hapakuwako na saa wala alarm ndo maana, wakaweka masipika

Elimu ni muhimu Kwa wenzetu upande wa Munyazi aka Kobazi the kobisi
MTU AWEZI KUAMINI KATIKA UISLAMU NA AKAWA NA AKILI HATA SIKU MOJA....DINI DUNI NA MBOVU ZAIDI DUNIANI NI UISLAMU...UISLAMU NI DINI MBOVU ZAIDI YA FREEMASON.
 
Kwani neno asante asili yake ni lugha gani?
Hivi leo ukiita kanisa asili ya hilo neno ni nini?
Wewe ujaelewa mleta mada ...soma tena ....mleta mada aongelei kuwa na dini wala lugha.... lugha kuwa na maneno ya kiarabu au kizungu ni kawaida, baadhi ya maneno kuchukuliwa kwenye lugha nyingine na kutumika kama yalivyo ....mleta mada anacho ongelea ni utumwa na ulimbukeni ambao waislamu wanao kuhusu uarabu ...kwanza kuamini kiarabu ndiyo lugha ya msikitini ni upumbavu na ulimbukeni na uongo na utapeli na utumwa wa akili ....kuamini mavazi ya kiarabu ndiyo mavazi ya kidini na kimungu ni utumwa na ulimbukeni na uanithi wa akili...NI MUNGU GANI ALIYE WAAMBIA WATU DUNIANI KUWA LUGHA ZOTE DUNIANI NI HARAMU MBELE YA MUNGU ISIPOKUWA KIARABU ...NI MUNGU GANI ALIYE WAAMBIA WANADAMU KUWA LUGHA YA KUMUOMBA YEYE NI KIARABU TU HIVYO USIPO JUA KIARABU UWEZI KUMUOMBA ...NI NANI ALIYE WAAMBIA WAISLAMU KUWA SHEKHE NI LAZIMA ASWALISHE KWA KIARABU ? Al-mukheef FaizaFoxy Jagina Bwana Utam Covax adriz
 
Back
Top Bottom