Nashauri Serikali iajiri Walimu wenye ufaulu wa daraja la kwanza au la pili kwenye vyeti vya elimu ya sekondari(Kidato cha nne na sita)


H

Hashimu lwenje

Senior Member
Joined
Oct 2, 2017
Messages
165
Likes
128
Points
60
H

Hashimu lwenje

Senior Member
Joined Oct 2, 2017
165 128 60
Naishauri Serikali yangu iajiri Walimu wenye division two na One kwenye vyeti vyao vya kidato cha nne (olevel) na kidato cha sita (Alevel) kwenye shule zetu za Serikali, kwa sababu Walimu hawa ndio wenye mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Ikiwaajiri hao watawapatia Wanafunzi wetu mbinu za kujisomea na kufaulu mitihani.

Naishauri pia Serikali yangu ijaribu kuwachukua Wahitimu wa vyuo vikuu walio somea fani mbalimbali walio faulu vizuri kidato cha nne na sita (division 2 na division 1) wakafundishe shule za Serikali kwa sababu wanazo hizo mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Wawalipe mshahara ule ule wa kawaida.

Ili Serikali iweze kushindana na shule za binafsi (private) iajiri Walimu wenye uwezo (competent teachers), ambao kiukweli kuwapata ni ngumu sana katika kada ya ualimu, wanafunzi wengi wanao somea ualimu ni wale wenye ufaulu mdogo (division three).

Mimi ningelikuwa Mwalimu wa Serikali Mwanafunzi wangu asingepata F, kwenye somo langu, kwa sababu Serikali huwa inachukua wanafunzi walio faulu sana mtihani wa darasa la saba, kinacho tokea ni kwamba walimu wao ndio wanao waharibu mpaka wanafeli kwasababu walimu wengi kule hawana material kichwani.

Nitoe tu ushuhuda huu kipindi tunafundisha shule moja ya binafsi (private), tulikua tukimpata mwanafunzi anayetoka shule ya serikali kuja shule yetu, tunahesabu hiyo ni A, kwasababu mwanafunzi wa serikali huwa analewa haraka mno akipata mwalimu mwenye uwezo.

Asilimia 90 ya shule za binafsi (private) zinachukua wanafunzi wasio elewa haraka (slow learners) lakini kwasababu wana walimu wenye uwezo (competent teachers), wana wabadili wanafunzi hao wanapata one, na two. Walimu wengi wa private ni wale wenye one na two, katika mitihani yao ya olevel na advance, ni walimu wenye historia fulani ya kujituma kimasomo wakiwa shuleni wanasoma, mwanafunzi mwingine historia tu ya mwalim inatosha kumfaurisha.

Mimi nae ongea nimewahi kufundisha private, na hicho ndicho nilicho kiona. Serikali inatumia walimu walio feli mno, mwalimu aliye feli, huyo maana yake hakuwa na bidii wakati anasoma, kwa hiyo hawezi kuwavisha roho ya bidii wanafunzi wake.

Mwalimu aliye pata division one na two anazo mbinu za kufauru mtihani, mbinu za kufauru mtihani hatusomei chuoni, mbinu za kufauru mtihani anazo yule mwalimu aliye fauru mtihani huo. Tutumie walimu wenye ushuhuda.

Mwalimu aliye pata S au E ya physics au math au chemistry, au history advance huo hana mbinu za kufaulu mtihani, hivyo hawezi mshuhudia mwanafunzi akafaulu mtihani.

Wanafunzi wengine wanapo fundishwa na mwalimu aliye perform vizuri nao wanapata hamasa wanasoma kwa bidii ili wanafaulu.

Ni hayo tu.
Ahsanteni sana
Mungu ibariki Tanzania.
 
rutabazi

rutabazi

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
462
Likes
253
Points
80
rutabazi

rutabazi

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
462 253 80
Ajira ndugu wanasema Bora kazi watoto mtoto wa mkulima hana jinsi na ndio waliowengi ...ukiwa na pesa mwanao akizungusha dv4 atasoma tu ,mbona vyuo n vyingi mno na koz nzuri n nyingi atapelkwa private universty, nasio pangu pakavu ndo maana wanasema ajira za ualim n kimbilio hasa kwa watoto maskini hawana njia nyingine...Kama umepat baht yakusoma private school washukur wazaz wako nasio kukejer wezio Hali halis ndio hiyo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mr sangoyi

mr sangoyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2014
Messages
244
Likes
152
Points
60
mr sangoyi

mr sangoyi

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2014
244 152 60
Umepata division one au Two af wahitaj kuajiriwa??? Nadhani akili unazo nyingi mno usiipe mzigo serikali kukulipa ilihali waweza kuiingizia mapato zaidi....... pambana mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
2,065
Likes
2,152
Points
280
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
2,065 2,152 280
I agree with you...

Walimu walipaswa huwa na payscale sawa na majudge!

yes walitakiwa walipwe Zaidi...

hii ingewa attract watu makini, wenye uwezo mkubwa kufundisha na wenye uwelewa kubwa,in terms of qualifications,...

sio kama sasa hivi,ualimu ni kwa wale failures ,,,ni kama label vile,ukichukua ualimu inaonyesha Marks zako huko nyuma zilikua kwa mbinde...

yaani katika jamii yetu uwalimu=failure in academic achievement.

we have to change this attitude,

ba tutafanya hivyo pale ambapo walimu watapewa mishahara inayostahili,na pale ambapo Fani ya uwalimu imefanikiwa kuchota walimu ambao wako competent,wana qualifications sawa na profession nyingine kama doctor,lawyer etc

Serikali ibadilishe vigezo vya kuombea uwalimu,waweka tighter system,waliofaulu tu ndio waruhusiwe kufundisha
Hahaha Judge ana degree moja, mshahara wake mkuuubwa, allowances za kumwaga, Gari na Dereva anapewa, Nyumba nzuri pia ulinzi. Sasa sikiliza Mwalimu , hata angekuwa na PhD kama Muheshimiwa Magufuli, utasikia anasubiria kupandishwa madaraja.Mshahara kupanda mpaka atishie anaacha kazi.
Huwa nasema ualimu haujawahi kuwa na mtetezi duniani, hii hoja mnaiumiza bure muiache tu.
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
7,135
Likes
11,928
Points
280
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
7,135 11,928 280
Hahaha Judge ana degree moja, mshahara wake mkuuubwa, allowances za kumwaga, Gari na Dereva anapewa, Nyumba nzuri pia ulinzi. Sasa sikiliza Mwalimu , hata angekuwa na PhD kama Muheshimiwa Magufuli, utasikia anasubiria kupandishwa madaraja.Mshahara kupanda mpaka atishie anaacha kazi.
Huwa nasema ualimu haujawahi kuwa na mtetezi duniani, hii hoja mnaiumiza bure muiache tu.
mnhhh
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
2,065
Likes
2,152
Points
280
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
2,065 2,152 280
nimeguna sababu sijakuelewa
Nimesema Judge ana degree moja lakini mshahara wake na yale tunaita marupurupu yanatisha, ukija kwa mwalimu mshahara kiduchu, na hata kupandishwa mshahara mpaka chama cha walimu kipige kelele au watishie kugoma.
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
7,135
Likes
11,928
Points
280
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
7,135 11,928 280
Nimesema Judge ana degree moja lakini mshahara wake na yale tunaita marupurupu yanatisha, ukija kwa mwalimu mshahara kiduchu, na hata kupandishwa mshahara mpaka chama cha walimu kipige kelele au watishie kugoma.
Life is not fair....

Wangeweka mshahara na marupurupu Mengi kwa walimu,inge attract watu makini
 
grand millenial

grand millenial

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2018
Messages
824
Likes
618
Points
180
grand millenial

grand millenial

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2018
824 618 180
natoka hapa

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2014
Messages
7,235
Likes
10,048
Points
280
natoka hapa

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2014
7,235 10,048 280
Kuna ufaulu, alafu kuna kipaji kwenye kufundisha.

Unaweza kua na GPA kubwa sana, ukawa na div 1 au 2 lakini bado ukakosa uwezo wa kumuelekeza mtu.

Kwahiyo division au gpa bado sio kigezo peke yake cha kumfanya mtu kua competent kwenye ualimu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

Kiduman

Member
Joined
Nov 12, 2018
Messages
31
Likes
16
Points
15
K

Kiduman

Member
Joined Nov 12, 2018
31 16 15
Tatizo sio div1 or 2
Kinachotikiwa walimu nao wawe na enterview kama fani zingine hapo ndo utajua kama mwl yupo vzr ama la!
Coz utakuta mwl mwinge yupo right ktk vyeti na ana one ama two but skills za kuamisha knowledge kwenda kwa mwinge ili na yeye apate one ama two hana, je, huyo mwanafunz atapata hayo madaraja?
Lkn pia wapo hata waliopata div4 lkn akawa na larger skills ya kuhamisha knowledge kwenda kwa mwingne na akayapata hayo madaraja. Mtu kupata div4 au 3 haimaanishi kwamba yupo vibaya coz zipo sababu nyingi zilizomfanya spate hayo madaraja.
Kwang Mimi sio kigezo cha MTU aliyepata one ama two ndye anaweza kuamisha hizo skills kwa mwanafunz ili nae spate hayo maharaja.
 
MwiH

MwiH

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
389
Likes
278
Points
80
MwiH

MwiH

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
389 278 80
unachoongea hata mimi nakubaliana nacho, kwenye Chemistry O level tulikuwa na mwalimu aliyefaulu na alikuwa na jitihada za kufunsisha alianza na sisi toka tukiwa form two mpaka tunamaliza form four, matokeo yetu katika wanafunzi 42 'F' zilikuwa mbili tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Dr Programmer

Dr Programmer

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
286
Likes
312
Points
80
Dr Programmer

Dr Programmer

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
286 312 80
Mwalimu aliye pata division one na two anazo mbinu za kufauru mtihani, mbinu za kufauru mtihani hatusomei chuoni, mbinu za kufauru mtihani anazo yule mwalimu aliye fauru mtihani huo. Tutumie walimu wenye ushuhuda

kumbe nawewe ni kilaza! siyo kufauru ni kufaulu
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
3,044
Likes
2,776
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
3,044 2,776 280
Uliona wapi mtu kapata div 1 halafu akakimbilia kusomea uwalimu? Labda wachukuliwe kilazima lazima

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

nzoka boy

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2017
Messages
646
Likes
492
Points
80
N

nzoka boy

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2017
646 492 80
mshauri kwanza mama ako apunguze kuzaaa haya mengine naona yako juu ya uwezo wako!!
Naishauri Serikali yangu iajiri Walimu wenye division two na One kwenye vyeti vyao vya kidato cha nne (olevel) na kidato cha sita (Alevel) kwenye shule zetu za Serikali, kwa sababu Walimu hawa ndio wenye mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Ikiwaajiri hao watawapatia Wanafunzi wetu mbinu za kujisomea na kufaulu mitihani.

Naishauri pia Serikali yangu ijaribu kuwachukua Wahitimu wa vyuo vikuu walio somea fani mbalimbali walio faulu vizuri kidato cha nne na sita (division 2 na division 1) wakafundishe shule za Serikali kwa sababu wanazo hizo mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Wawalipe mshahara ule ule wa kawaida.

Ili Serikali iweze kushindana na shule za binafsi (private) iajiri Walimu wenye uwezo (competent teachers), ambao kiukweli kuwapata ni ngumu sana katika kada ya ualimu, wanafunzi wengi wanao somea ualimu ni wale wenye ufaulu mdogo (division three).

Mimi ningelikuwa Mwalimu wa Serikali Mwanafunzi wangu asingepata F, kwenye somo langu, kwa sababu Serikali huwa inachukua wanafunzi walio faulu sana mtihani wa darasa la saba, kinacho tokea ni kwamba walimu wao ndio wanao waharibu mpaka wanafeli kwasababu walimu wengi kule hawana material kichwani.

Nitoe tu ushuhuda huu kipindi tunafundisha shule moja ya binafsi (private), tulikua tukimpata mwanafunzi anayetoka shule ya serikali kuja shule yetu, tunahesabu hiyo ni A, kwasababu mwanafunzi wa serikali huwa analewa haraka mno akipata mwalimu mwenye uwezo.

Asilimia 90 ya shule za binafsi (private) zinachukua wanafunzi wasio elewa haraka (slow learners) lakini kwasababu wana walimu wenye uwezo (competent teachers), wana wabadili wanafunzi hao wanapata one, na two. Walimu wengi wa private ni wale wenye one na two, katika mitihani yao ya olevel na advance, ni walimu wenye historia fulani ya kujituma kimasomo wakiwa shuleni wanasoma, mwanafunzi mwingine historia tu ya mwalim inatosha kumfaurisha.

Mimi nae ongea nimewahi kufundisha private, na hicho ndicho nilicho kiona. Serikali inatumia walimu walio feli mno, mwalimu aliye feli, huyo maana yake hakuwa na bidii wakati anasoma, kwa hiyo hawezi kuwavisha roho ya bidii wanafunzi wake.

Mwalimu aliye pata division one na two anazo mbinu za kufauru mtihani, mbinu za kufauru mtihani hatusomei chuoni, mbinu za kufauru mtihani anazo yule mwalimu aliye fauru mtihani huo. Tutumie walimu wenye ushuhuda.

Mwalimu aliye pata S au E ya physics au math au chemistry, au history advance huo hana mbinu za kufaulu mtihani, hivyo hawezi mshuhudia mwanafunzi akafaulu mtihani.

Wanafunzi wengine wanapo fundishwa na mwalimu aliye perform vizuri nao wanapata hamasa wanasoma kwa bidii ili wanafaulu.

Ni hayo tu.
Ahsanteni sana
Mungu ibariki Tanzania.
Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

kokaumba

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2016
Messages
248
Likes
90
Points
45
K

kokaumba

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2016
248 90 45
Kwa bahati mbaya O level na A level hakuna kozi la strategies za kujisomea haijalishi una one au two.... Hayo yote utayatakuta chuo ukiwa unasomea taaaluma ya ualimu....tafadhali one au two haina msaada kwenye taaluma ya ualimu..... Knowledge base ya mwalimu ndio msingi wa ualimu....
Kama hujaelewa nitakuandikia notes
 

Forum statistics

Threads 1,262,389
Members 485,568
Posts 30,121,769