Nashauri Serikali iajiri Walimu wenye ufaulu wa daraja la kwanza au la pili kwenye vyeti vya elimu ya sekondari(Kidato cha nne na sita)


H

Hashimu lwenje

Senior Member
Joined
Oct 2, 2017
Messages
165
Likes
128
Points
60
H

Hashimu lwenje

Senior Member
Joined Oct 2, 2017
165 128 60
Naishauri Serikali yangu iajiri Walimu wenye division two na One kwenye vyeti vyao vya kidato cha nne (olevel) na kidato cha sita (Alevel) kwenye shule zetu za Serikali, kwa sababu Walimu hawa ndio wenye mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Ikiwaajiri hao watawapatia Wanafunzi wetu mbinu za kujisomea na kufaulu mitihani.

Naishauri pia Serikali yangu ijaribu kuwachukua Wahitimu wa vyuo vikuu walio somea fani mbalimbali walio faulu vizuri kidato cha nne na sita (division 2 na division 1) wakafundishe shule za Serikali kwa sababu wanazo hizo mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Wawalipe mshahara ule ule wa kawaida.

Ili Serikali iweze kushindana na shule za binafsi (private) iajiri Walimu wenye uwezo (competent teachers), ambao kiukweli kuwapata ni ngumu sana katika kada ya ualimu, wanafunzi wengi wanao somea ualimu ni wale wenye ufaulu mdogo (division three).

Mimi ningelikuwa Mwalimu wa Serikali Mwanafunzi wangu asingepata F, kwenye somo langu, kwa sababu Serikali huwa inachukua wanafunzi walio faulu sana mtihani wa darasa la saba, kinacho tokea ni kwamba walimu wao ndio wanao waharibu mpaka wanafeli kwasababu walimu wengi kule hawana material kichwani.

Nitoe tu ushuhuda huu kipindi tunafundisha shule moja ya binafsi (private), tulikua tukimpata mwanafunzi anayetoka shule ya serikali kuja shule yetu, tunahesabu hiyo ni A, kwasababu mwanafunzi wa serikali huwa analewa haraka mno akipata mwalimu mwenye uwezo.

Asilimia 90 ya shule za binafsi (private) zinachukua wanafunzi wasio elewa haraka (slow learners) lakini kwasababu wana walimu wenye uwezo (competent teachers), wana wabadili wanafunzi hao wanapata one, na two. Walimu wengi wa private ni wale wenye one na two, katika mitihani yao ya olevel na advance, ni walimu wenye historia fulani ya kujituma kimasomo wakiwa shuleni wanasoma, mwanafunzi mwingine historia tu ya mwalim inatosha kumfaurisha.

Mimi nae ongea nimewahi kufundisha private, na hicho ndicho nilicho kiona. Serikali inatumia walimu walio feli mno, mwalimu aliye feli, huyo maana yake hakuwa na bidii wakati anasoma, kwa hiyo hawezi kuwavisha roho ya bidii wanafunzi wake.

Mwalimu aliye pata division one na two anazo mbinu za kufauru mtihani, mbinu za kufauru mtihani hatusomei chuoni, mbinu za kufauru mtihani anazo yule mwalimu aliye fauru mtihani huo. Tutumie walimu wenye ushuhuda.

Mwalimu aliye pata S au E ya physics au math au chemistry, au history advance huo hana mbinu za kufaulu mtihani, hivyo hawezi mshuhudia mwanafunzi akafaulu mtihani.

Wanafunzi wengine wanapo fundishwa na mwalimu aliye perform vizuri nao wanapata hamasa wanasoma kwa bidii ili wanafaulu.

Ni hayo tu.
Ahsanteni sana
Mungu ibariki Tanzania.
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
TOHATO

Mwandiko ni media tu ya kufikisha Ujumbe. Toa maoni au mtazamo wako juu ya hoja aliyoitoa sio mwandiko. Nchi za ulimwengu wa kwanza waliofaulu vizuri go to teaching and health sciences and ndio wanaongoza kwa pay. Hapa koromije nia opposite.

Sent using Jamii Forums mobile app
Private Kuna watoto wanakaa chumba kimoja 100+?
Private kuna uhaba wa waalimu,vitabu na miundombnu?
Ni zwazwa pekee atafananisha mfumo wa private ku argue waalimu wa serikali
Hata ungeleta malaika kwa mazingira ya shule za serikali Hakuna kitakachobadli Bila serikali kufanya maboresho
Kwanza darasa liwe na wanafunz 45 tu,waalimu wa kutosha,pesa nzuri nk

Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Wasiwasi wangu huyu jamaa hajui alichoandika hapa, tafiti yake ya kimajinuni ame conclude kwa poor facts labda division one na two ya sekondari inaweza faulisha watoto, ngoja niishie hapo. Ila kwa thinking hii we need one more century nchini kwetu kupata wasomi, maana jamaa analicheti lake la form four linataka ajila na cheti cha o level
Lijinga hilo mkuu halijui changamoto wanazokutana nazo waalimu wa serikali hebu nambie darasa ni hili hata angefundsha malaika kuna tegemeo chanya hapa?
fb_img_15490019471611030-jpeg.1024602


Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Fact unakuta mwalimu badala afundishe yeye anafanya kutafsri tu

Chagua kusuka au kunyoa
Wewe huna akili kichwan
1.Darasa Lina watoto 100+ unategemea elimu bora hapo? Private Kuna hii Hali?
2: miundombn ya shule za serikali Ni mibovu mno unakuta shule haina madarasa toshelezi,vyoo nk
Je private hii Hali IPO?
3:waalimu wa serikali inakuta madai yao hayashugulikiw kwa wakati mfano nyongeza,madaraja nk je private hii Hali IPO?
Sasa utafananishaje na private?
Nyie mmekalisha makalio majumban tu hamjui changamoto za waalimu mmebaki kuwabeza tu nawaona kama mazezeta tu
fb_img_15490019553761321-jpeg.1024605


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Arabi nanjewa

Arabi nanjewa

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2017
Messages
209
Likes
230
Points
60
Arabi nanjewa

Arabi nanjewa

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2017
209 230 60
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
I think swala la kufeli sio la walimu peke yake,

mie naona mazingira yanachangia,

boresha mazingira ya shule za serikali utaona matokeo chanya,

boresha maabara,

ongeza vitabu

,punguza kazi za shule kama kilimo

wanafunzi wa concentrate na masomo peke yake.

.utapata positive results

...mimi ni mmoja ya watu nisioamini uwezo wa kiakili ni unarithishwa,

mie naamini MAZINGIRA yakiboreshwa mtoto wa shule za kata ana uwezo sawa na wa Marian Boys...
Haswaa
Sasa unakuta shule ya serikali darasan wanafunz wapo 100+ hivi wataelewa?
Private darasa Lina watoto 20,30 inakuwa rahisi ku handle

Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Shule zipi hizo za private zinachukua wanafunzi waliofeli na zinafanya vizuri. Nitajie hata shule moja katika top 50 ambayo inachukua wanafunzi wenye sifa sawa na shule za kata. Hata huko private schools kuna walimu wa division 3 lakini mbona wanafanya fresh.

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyu mtoa mada ni.kilaza hajui chochote kuhusu ualimu
Maana huwez fananisha private Ina kila kitu kwanzia waalimu wa kutosha,madarasa safi, miundombn toshelezi,vitabu na limited number ya wanafunz alafu eti utake na serikali ifanye vyema wakati hivyo vitu vilivyo private kwa serikali havipo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
I agree with you...

Walimu walipaswa huwa na payscale sawa na majudge!

yes walitakiwa walipwe Zaidi...

hii ingewa attract watu makini, wenye uwezo mkubwa kufundisha na wenye uwelewa kubwa,in terms of qualifications,...

sio kama sasa hivi,ualimu ni kwa wale failures ,,,ni kama label vile,ukichukua ualimu inaonyesha Marks zako huko nyuma zilikua kwa mbinde...

yaani katika jamii yetu uwalimu=failure in academic achievement.

we have to change this attitude,

ba tutafanya hivyo pale ambapo walimu watapewa mishahara inayostahili,na pale ambapo Fani ya uwalimu imefanikiwa kuchota walimu ambao wako competent,wana qualifications sawa na profession nyingine kama doctor,lawyer etc

Serikali ibadilishe vigezo vya kuombea uwalimu,waweka tighter system,waliofaulu tu ndio waruhusiwe kufundisha
Hao waliofaulu tu ndio wafundshe vp wakifundsha ndio watafaulisha kwenye shule ambayo haina waalimu wa kutosha,shule ambayo haina vitabu vya kutosha,shule ambayo haina Madarasa toshelezi nk?
Ndio nawashanga hata angeletwa malaika Hakuna kitachobadlika
Huwez niambia mtu afundshe darasa Lina watoto 100+ wengine wamekaa hadi chini alafu wafaulu huo ni muujiza


Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Hashimu lwenje,

Hoja yako dhaifu sana!! Kuwa na division one na two ndiyo kunakufanya kuwa mwalimu mzuri?

Walimu wote waliokufundisha na kukufaulisha wewe walipata division one na two?

Ukipata divison one na two ndiyo unaweza kufundisha?

Udsm, Sua, Udom, Mzumbe n.k wote wanaosomea ualimu hawajapata division one na two?

Walimu wote wanaofundisha private schools wana divison one na two?

Umeangalia mazingira ya utoaji elimu kati ya private na public schools?

Hizo unazozoiita 'cream' za sayansi zote zilipata division one na two?

Wote wanaosomea kozi zingine ukitoa ualimu walipata division one na two?

Acha dharau na kidivision chako feki ambacho hakina tija yoyote kwa taifa!!!
Nimemchana live huyu mpuuzi
Yaan afananishe mazingira ya private na ya serikali alafu atake wafanane? Huyu mtoa post Ni mpuuzi kiwango Cha lami

Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Uko sahihi ila wale waliochemka kupata div 1 na 2...watapinga!!
We ndio kilaza
Ukiwa na division one ukipewa shule mazingira Kama haya Hakuna hata madawati ndio watoto watafuulu?
Akili zako zipo kwenye masikio Bila shaka
fb_img_15490019553761321-jpeg.1024615


Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Kujua tu vitu kichwani haifamfanyi mwanafunzi kufaulu , Kuna sababu nyingine pia lazima ziangaliwe ili kuongeza ufaulu ! Mazingira ya mwanafunzi ya kusomea , mwalimu lazima aangaliwe pia ! Miundombinu n.k

Sent using Jamii Forums mobile app
Angalia hili Ni darasa alafu ati utegemee matokeo
Hata akifundsha malaika hapa Kuna matokeo?
fb_img_15490019553761321-jpeg.1024616


Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Nimechoka sana baada ya kusoma andiko la mtoa HOJA, nakumbuka mwaka 2004 nilipohitimu kidato cha nne baada ya kutoka matokeo ya kidato cha nne nilienda kuangalia matokeo husika katika shule ya sekondari AZANIA

Kwa wale waliosoma na kahitimu kidato cha nne miaka hiyo watakumbuka mfumo huo wa kuangalia matokeo, tulipofika pale na baada ya kuangalia matokeo kwenye mlango wa kutokea kulikuwa na walimu wanne wa Shule ya FEZA BOYS walikuwa wanauliza umepata division gani kwenye matokeo yako ukiwambia una division three au two walikuwa wana kwambia Kwa heri

Ila kwa wale waliokuwa na division one walikuwa wanachukua information zako na kukuahidi kwamba kuna shule yetu tunataka kuianzisha tunaomba mawasiliano ya mzazi /mlezi wako kwa ahadi ya kusomeshwa bure kwenye shule yao na ni kweli waliwachukua wanafunzi wengi wenye ufaulu wa division one na matokeo ya kidato cha Sita ya mwaka 2007 ambayo ndo yalikuwa ya kwanza kwa shule hiyo yalikuwa mazuri sana na ndiyo yaliyoiweka kwenye RAMANI ya ubora wa shule hiyo, hivyo dhana kusema kwamba shule za PRIVATE inachukua wanafunzi wasio na uwezo sio sahihi kabisa
Umempasha vyema huyo kilaza mtoa post

Sent using Jamii Forums mobile app
 
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
3,655
Likes
3,967
Points
280
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
3,655 3,967 280
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Mkuu tatizo wengi humu ni walimu na wengi wao walikuwa tu vilaza darasani.
Nakumbuka mtu ukiwa kipanga unawaza engineering udaktari law na kozi zingine zenye soko na zinazolipa. Uo ualimu wao ulikuwa wanasoma watu waliozikosa kozi wanazizitaka(failures) mwamko ukivyokuwa mdogo ndo mpaka kikwete akawapa boom burendo maana siku izi kidogo watu wenye akili ila maskini wakikosa kozi zenye mkopo hukimbilia uko.

Inshort walimu wengi ni failures na hakuna failure yoyote anaweza kunfundisha mtoto akaja kuwa kipanga mzuri.


Sent from my iPhone using JamiiForums
Wewe Ni goigoi wa mwisho hivi wew ukiwa na division one nikupe shule ambayo haina waalimu wa kutosha,Ina mazingira mabovu, mshahara haupandi kwa wakati,Hakuna madarasa ya kutosha,vitabu nk utafaulisha?
We Ni kenge tu huna lolote unalojua umekalisha kijambio nyumban kwako hujui changamoto wanazokutana nazo waalimu k ww
usirudie kukashifu waalimu,ingekuwa waalimu Ni vilaza wangeweza kukufundsha ukajua kusoma na kupost uharo wako humu?
Mm sio mwalimu Ila siwezi dharau mwalimu aliyenifundsha kuandika,na kupata maarifa hadi Leo hii nipo ughaibuni huku nakula ma dolar
Mpuuzi sana ww
fb_img_15490019553761321-jpeg.1024630


Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,731
Likes
3,099
Points
280
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,731 3,099 280
Mkuu mtu aliepata div 3 akakimbilia ualimu kisa ugumu wa maisha apate mkopo asilimia mia alizaliwa kutufundishia watoto wetu???

Mkuu uwezo wa kumfundisha mtu lazima uanze kwanza na wewe kuwa unajua unachokifundisha vyema.

Mimi nimesoma hesabu advance nimefundishwa na mwalimu aliekuwa kapata A ya hesabu advance
Cha kwanza alikuwa anatufundisha vizuri sana anakuelekeza concept nzima ya topic
Anatuelekeza vitabu gani vya kusolve na ujanja ujanja wote ili mtu ufaulu uje upate A
Nakumbuka tulikuwa tunampelekea maswali ya tranter anacheka anasema alishawai kukisolve sana anatu solvia maswali vizuri
Physics advance nakumbuka mwalimu wetu alisema yy alipata c yaani alikuwa anatufundisha notsi tu zile rahisi za darasani ukimpelekea maswali hawezi kusolve hakufundishi ujanja wowote na mwisho wa siku alisababisha physics tuione ngumu na kuisoma sana wenyewe na kuamua kujifundisha wenyewe inshort tukikomaa sana wenyewe
Inshort kwa nwanafunzi mwenye malengo ya kufika mbali(kupiga a nk) ni lazima ufundishwe na mwalimu ambae nae alifaulu vizuri. Hawa walimu wetu waliopata div 3 ndo chanzo kikuu cha watoto nao kufeli.


Sent from my iPhone using JamiiForums
Ukiwa na mwalimu aliyepata one alafu shule Hakuna waalimu wa kutosha,shule haina madarasa ya kutosha,shule Ina wanafunz wengi darasan nk watafaulu vipi?
Na huyo mwalimu mwenye One ikiwa humpandshi daraja,kurekebisha mshahara kwa wakati unategemea awe na motisha ? Watz kweli Ni mazwazwa
fb_img_15490019553761321-jpeg.1024631


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
3,133
Likes
2,891
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
3,133 2,891 280
Mkuu tatizo wengi humu ni walimu na wengi wao walikuwa tu vilaza darasani.
Nakumbuka mtu ukiwa kipanga unawaza engineering udaktari law na kozi zingine zenye soko na zinazolipa. Uo ualimu wao ulikuwa wanasoma watu waliozikosa kozi wanazizitaka(failures) mwamko ukivyokuwa mdogo ndo mpaka kikwete akawapa boom burendo maana siku izi kidogo watu wenye akili ila maskini wakikosa kozi zenye mkopo hukimbilia uko.

Inshort walimu wengi ni failures na hakuna failure yoyote anaweza kunfundisha mtoto akaja kuwa kipanga mzuri.


Sent from my iPhone using JamiiForums
Mi namuambia anabisha,sijui anatetea profession yake. Bora umenisaidia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kristonsia Nkya

Kristonsia Nkya

Verified Member
Joined
Jun 24, 2013
Messages
230
Likes
183
Points
60
Age
28
Kristonsia Nkya

Kristonsia Nkya

Verified Member
Joined Jun 24, 2013
230 183 60
Leo serikali imeleta mfumo wa wa kuchagua majibu hadi Kwenye Hisabati unategemea huyo mtoto akienda sekonndari nini kitatokea?
 
Ifururu

Ifururu

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
228
Likes
167
Points
60
Ifururu

Ifururu

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
228 167 60
Mimi ni mwalimu na nina four,mtoa mada umeleta hoja nzuri sana ila hujaelewa kitu kimoja tuu,kwamba kufundisha mtu akaelewa ni karama.Kuna mtu anaeza akakuelekeza kitu ukamwelewa sana kuliko aliesoma na kufaulu haya madivisheni unayosema.pili usilinganishe private na gvt.privt wanakila kitu ili mwanafunz asome yaani ni mwanafunzi ashndwe mwenyewe tuu,ila kwa serikali inakuwa ni ngumu mno.vitabu tuu havijaja shuleni mpka hivi sasa,walimu wachache mashuleni,tukiwezeshwa tutafanya makubwa sana.Kwa sasa inabidi umpime mtu kwa outcome ya elimu yake na sio kwa ufaulu maana kwenye kufaulu na kufeli kuna mengi yanatokea,anaeongoza darasan anaezafeli na wa mwisho akafaulu sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,273,633
Members 490,467
Posts 30,487,100