Nashauri Serikali iajiri Walimu wenye ufaulu wa daraja la kwanza au la pili kwenye vyeti vya elimu ya sekondari(Kidato cha nne na sita)


H

Hashimu lwenje

Senior Member
Joined
Oct 2, 2017
Messages
165
Likes
128
Points
60
H

Hashimu lwenje

Senior Member
Joined Oct 2, 2017
165 128 60
Naishauri Serikali yangu iajiri Walimu wenye division two na One kwenye vyeti vyao vya kidato cha nne (olevel) na kidato cha sita (Alevel) kwenye shule zetu za Serikali, kwa sababu Walimu hawa ndio wenye mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Ikiwaajiri hao watawapatia Wanafunzi wetu mbinu za kujisomea na kufaulu mitihani.

Naishauri pia Serikali yangu ijaribu kuwachukua Wahitimu wa vyuo vikuu walio somea fani mbalimbali walio faulu vizuri kidato cha nne na sita (division 2 na division 1) wakafundishe shule za Serikali kwa sababu wanazo hizo mbinu za kujisomea na kufaulu mtihani. Wawalipe mshahara ule ule wa kawaida.

Ili Serikali iweze kushindana na shule za binafsi (private) iajiri Walimu wenye uwezo (competent teachers), ambao kiukweli kuwapata ni ngumu sana katika kada ya ualimu, wanafunzi wengi wanao somea ualimu ni wale wenye ufaulu mdogo (division three).

Mimi ningelikuwa Mwalimu wa Serikali Mwanafunzi wangu asingepata F, kwenye somo langu, kwa sababu Serikali huwa inachukua wanafunzi walio faulu sana mtihani wa darasa la saba, kinacho tokea ni kwamba walimu wao ndio wanao waharibu mpaka wanafeli kwasababu walimu wengi kule hawana material kichwani.

Nitoe tu ushuhuda huu kipindi tunafundisha shule moja ya binafsi (private), tulikua tukimpata mwanafunzi anayetoka shule ya serikali kuja shule yetu, tunahesabu hiyo ni A, kwasababu mwanafunzi wa serikali huwa analewa haraka mno akipata mwalimu mwenye uwezo.

Asilimia 90 ya shule za binafsi (private) zinachukua wanafunzi wasio elewa haraka (slow learners) lakini kwasababu wana walimu wenye uwezo (competent teachers), wana wabadili wanafunzi hao wanapata one, na two. Walimu wengi wa private ni wale wenye one na two, katika mitihani yao ya olevel na advance, ni walimu wenye historia fulani ya kujituma kimasomo wakiwa shuleni wanasoma, mwanafunzi mwingine historia tu ya mwalim inatosha kumfaurisha.

Mimi nae ongea nimewahi kufundisha private, na hicho ndicho nilicho kiona. Serikali inatumia walimu walio feli mno, mwalimu aliye feli, huyo maana yake hakuwa na bidii wakati anasoma, kwa hiyo hawezi kuwavisha roho ya bidii wanafunzi wake.

Mwalimu aliye pata division one na two anazo mbinu za kufauru mtihani, mbinu za kufauru mtihani hatusomei chuoni, mbinu za kufauru mtihani anazo yule mwalimu aliye fauru mtihani huo. Tutumie walimu wenye ushuhuda.

Mwalimu aliye pata S au E ya physics au math au chemistry, au history advance huo hana mbinu za kufaulu mtihani, hivyo hawezi mshuhudia mwanafunzi akafaulu mtihani.

Wanafunzi wengine wanapo fundishwa na mwalimu aliye perform vizuri nao wanapata hamasa wanasoma kwa bidii ili wanafaulu.

Ni hayo tu.
Ahsanteni sana
Mungu ibariki Tanzania.
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
4,917
Likes
3,590
Points
280
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
4,917 3,590 280
Sijui kwa vyuo vingine ila kwa UDSM ili uchaguliwe kusomea huo Ualimu ni division one na two.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,546
Likes
321
Points
180
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,546 321 180
TOHATO

Mwandiko ni media tu ya kufikisha Ujumbe. Toa maoni au mtazamo wako juu ya hoja aliyoitoa sio mwandiko. Nchi za ulimwengu wa kwanza waliofaulu vizuri go to teaching and health sciences and ndio wanaongoza kwa pay. Hapa koromije nia opposite.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Arabi nanjewa

Arabi nanjewa

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2017
Messages
209
Likes
230
Points
60
Arabi nanjewa

Arabi nanjewa

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2017
209 230 60
Wasiwasi wangu huyu jamaa hajui alichoandika hapa, tafiti yake ya kimajinuni ame conclude kwa poor facts labda division one na two ya sekondari inaweza faulisha watoto, ngoja niishie hapo. Ila kwa thinking hii we need one more century nchini kwetu kupata wasomi, maana jamaa analicheti lake la form four linataka ajila na cheti cha o level
 
WenGer1

WenGer1

Senior Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
151
Likes
158
Points
60
WenGer1

WenGer1

Senior Member
Joined Mar 31, 2018
151 158 60
We unafikir wanaweza kutosheleza hao waliopata I Na II Kwa shule zote zilizopo Tz .. Na ili kuwapata hao watakaoenda kusomea ualimu wenye I na II ni lazima kwwnza serikali iboreshe maslahi ya Walimu sabab ni taaluma ambayo kiUhalisia imezaraulika kupita maelezo wachache sana ambao watawapta na hawatotosheleza hata robo ya uhitaji Wa walimu... Na vipi kwa hao walimu Wa sayans hakuna mwanafnz Wa sayans aliepta one au two atakuelewa ukimwambia akasomee ualimu.. Elimu ya kbongo ina changamoto Nyingi mnoo haswaa kwa wale ambao wamepitia shule za govrnmt...
SERIKALI LAZIMA ELIMU IWE NDO KIPAUMBELE CHAKE CHA KWANZA CHA PILI NA CHA TATU..


Sent using Jamii Forums mobile app
 
wined

wined

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2015
Messages
1,689
Likes
1,881
Points
280
wined

wined

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2015
1,689 1,881 280
Fact unakuta mwalimu badala afundishe yeye anafanya kutafsri tu

Chagua kusuka au kunyoa
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
7,509
Likes
12,777
Points
280
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
7,509 12,777 280
I think swala la kufeli sio la walimu peke yake,

mie naona mazingira yanachangia,

boresha mazingira ya shule za serikali utaona matokeo chanya,

boresha maabara,

ongeza vitabu

,punguza kazi za shule kama kilimo

wanafunzi wa concentrate na masomo peke yake.

.utapata positive results

...mimi ni mmoja ya watu nisioamini uwezo wa kiakili ni unarithishwa,

mie naamini MAZINGIRA yakiboreshwa mtoto wa shule za kata ana uwezo sawa na wa Marian Boys...
 
Kijibabu

Kijibabu

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2016
Messages
235
Likes
269
Points
80
Kijibabu

Kijibabu

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2016
235 269 80
Shule zipi hizo za private zinachukua wanafunzi waliofeli na zinafanya vizuri. Nitajie hata shule moja katika top 50 ambayo inachukua wanafunzi wenye sifa sawa na shule za kata. Hata huko private schools kuna walimu wa division 3 lakini mbona wanafanya fresh.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
vanmedy

vanmedy

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
2,378
Likes
324
Points
180
vanmedy

vanmedy

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
2,378 324 180
Hashimu lwenje,

Ndugu, wewe unayesema ukipewa wanafunzi uwafundishe hawatopata "F" haujui kuandika kwa ufasaha, umerudia kuandika kimakosa neno "faulu" kwa kuliandika "fauru", ziada umerudia kuvunja neno moja na ukatoa mawili mara kadhaa " nae ongea" badala ya "ninayeongea" (wanapo fundishwa=wanapofundishwa), na umeunganisha maneno mawili kutengeneza moja "kwasababu" badala ya "kwa sababu"..
Hayo ni kwa uchache sana, hivyo basi wewe nawe yakustahiki kuwa katika hilo kundi la walimu wasio na weledi na kwa ukweli mweupe na mweusi wewe haustahili kuwa mwalimu kabisa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
7,509
Likes
12,777
Points
280
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
7,509 12,777 280
We unafikir wanaweza kutosheleza hao waliopata I Na II Kwa shule zote zilizopo Tz .. Na ili kuwapata hao watakaoenda kusomea ualimu wenye I na II ni lazima kwwnza serikali iboreshe maslahi ya Walimu sabab ni taaluma ambayo kiUhalisia imezaraulika kupita maelezo wachache sana ambao watawapta na hawatotosheleza hata robo ya uhitaji Wa walimu... Na vipi kwa hao walimu Wa sayans hakuna mwanafnz Wa sayans aliepta one au two atakuelewa ukimwambia akasomee ualimu.. Elimu ya kbongo ina changamoto Nyingi mnoo haswaa kwa wale ambao wamepitia shule za govrnmt...
SERIKALI LAZIMA ELIMU IWE NDO KIPAUMBELE CHAKE CHA KWANZA CHA PILI NA CHA TATU..


Sent using Jamii Forums mobile app
I agree with you...

Walimu walipaswa huwa na payscale sawa na majudge!

yes walitakiwa walipwe Zaidi...

hii ingewa attract watu makini, wenye uwezo mkubwa kufundisha na wenye uwelewa kubwa,in terms of qualifications,...

sio kama sasa hivi,ualimu ni kwa wale failures ,,,ni kama label vile,ukichukua ualimu inaonyesha Marks zako huko nyuma zilikua kwa mbinde...

yaani katika jamii yetu uwalimu=failure in academic achievement.

we have to change this attitude,

ba tutafanya hivyo pale ambapo walimu watapewa mishahara inayostahili,na pale ambapo Fani ya uwalimu imefanikiwa kuchota walimu ambao wako competent,wana qualifications sawa na profession nyingine kama doctor,lawyer etc

Serikali ibadilishe vigezo vya kuombea uwalimu,waweka tighter system,waliofaulu tu ndio waruhusiwe kufundisha
 
GREGO

GREGO

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Messages
4,047
Likes
2,413
Points
280
GREGO

GREGO

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2014
4,047 2,413 280
serikali iboreshe maslahi ya Walimu sabab ni taaluma ambayo kiUhalisia imezaraulika
Hii kweli mkuu, waalimu wangekua na maslahi mazuri kama ya Daktari tu kwa mfano, nina imani watu wengi wangeseoma ualimu vilevile nawangekuwa wanajituma katika ufundishaji wao.

Asilimia kubwa ya watu wanaosomea ualimu utakuta wamekosa kuchaguliwa au wanaona uwezekano wa kupata course nyingine ni mdogo hii yote ni kwa sababu hakuna incentives za mtu kusoma ualimu.

Kwa mfano miaka ya 2009 hadi 2013 kama sikosei walipotoa mikopo asilimia nyingi kama sio 100% kwa waalimu, watu wengi walivutiwa kusoma course za ualimu, hiki kitu kifanyike kwenye maslahi waone kama hata watu wa taaluma zingine hawatahamia kwenye ualimu.
 
Detective J

Detective J

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
8,799
Likes
10,844
Points
280
Age
27
Detective J

Detective J

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
8,799 10,844 280
Geology
Mafuta na gesi.
Electrical engineering na watu wa mechanical engineering
Bila kusahau civil engineering.

In UDSM pale wanachukulia cream. Haswa mafuta na gesi ni div 1.
Very competitive sna.

Sasa mtu akiangalia amepata div 1. Halaf aende ualimu wkt kuna coz kama hizo ambazo ni hot cake mjini. Kwann asiende hizo?
Nitajie hizo kozi kubwa kubwa hata tano tu.
Hi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
enzo1988

enzo1988

Member
Joined
May 26, 2018
Messages
18
Likes
42
Points
15
enzo1988

enzo1988

Member
Joined May 26, 2018
18 42 15
Hashimu lwenje,

Hoja yako dhaifu sana!! Kuwa na division one na two ndiyo kunakufanya kuwa mwalimu mzuri?

Walimu wote waliokufundisha na kukufaulisha wewe walipata division one na two?

Ukipata divison one na two ndiyo unaweza kufundisha?

Udsm, Sua, Udom, Mzumbe n.k wote wanaosomea ualimu hawajapata division one na two?

Walimu wote wanaofundisha private schools wana divison one na two?

Umeangalia mazingira ya utoaji elimu kati ya private na public schools?

Hizo unazozoiita 'cream' za sayansi zote zilipata division one na two?

Wote wanaosomea kozi zingine ukitoa ualimu walipata division one na two?

Acha dharau na kidivision chako feki ambacho hakina tija yoyote kwa taifa!!!
 

Forum statistics

Threads 1,273,688
Members 490,481
Posts 30,488,941