Nani mkali kati ya Diblo Dibala na Dally Kimoko

Nani mkali kati ya Diblo Dibala na Dally Kimoko

Du daliki moko naona balaa wewe angalia Ile solo aliyoichalaza kwenye wimbo wa awilo longomba tubwiza tubwiza, au angalia in the morning ya Kanda bongo man hapo ndio utajua daliki moja hatari
Ule umetawaliwa na sound effect , sio kiwango hiyo solo
 
Aliyepi
Dalik moko katafute soukous star wamo lokasa ya mbongo, yondo sister, Luciana bokilo, ndio utamjua vizuri daliki moko
Aliyepiga sana solo kwenye hiyo album ni Saladin
 
Chapa Nalo Jr

Niliumia sana baada ya kutafuta historia ya Aurlus Mabele nikaja kujua kuwa anaishi katika umasikini mzito huko Ufaransa na alikimbiwa na mkewe baada ya kudhulumiwa fedha zote za ile bendi ya Loketo na mwenzie Dally Kimoko!!

Pia anaumwa kwa muda mrefu sana miguu
 
Naupenda sana huo wimbo hasa halo Beniiiko. Pia kuna ule Wa Zonga Aime.
Zangali Makiadi Ipopolipo Zaliko- Beniiiiiikooooo

Kwenye wimbo wa Pepe Kale-Roger Miller ndio ametekenya solo mtu huyu. Ni mbaba fulani ana mwanya mdomoni.
 
Mbona hayo maneno Jean Baron amemuita Diblo kwenye wimbo Malou Wa the groupe Loketo album Extra Ball?
1. Dibala Yankomba-Diblo

2. Dally Ndala Kimoko a.k.a Guitar Ezanga Likwanza yaani gitaa lisilo na mikwaruzo ya "open strings" wala "off-key plucking". Jina hilo alitungwa na Jean Bialu Multi System-Madilu katika wimbo wake wa "Voisin"
 
Mbona hayo maneno Jean Baron amemuita Diblo kwenye wimbo Malou Wa the groupe Loketo album Extra Ball?
Ukute hata Jean baron hamjui,,hawa wanamjua tu pepe kale na madilu na yondo sister,wakizunguka sana watakutajia Awilo na kanda bongoman
 
Mkuu kama hujui muziki bora uwe kimya,kuna nyimbo zilikuwa kali kuluko hata za yondo,kuna wasanii kana FEDE LAWU,ALAIN KOUNKOU,FREDE MAJUNGA,JEAN BARON,TCHIKOTCKAYA,SHIMITA,AUROUS MABELE,SOUKOUS STARS,n.k ,kwa uchache tu hao,na wote wamepigiwa solo na diblo dibala,acha kukariri mambo
Kukariri nn tena mkuu
 
Sikumbuki kama kuna wimbo wa Pepe Kalle ambao solo ilipigwa na Diblo Dibala lakini nakumbuka wimbo kama Hidaya wa huyo huyo Kabasele Yampanya a.k.a Pepe Kalle solo ilipigwa na Dally Kimoko....

Dally Kimkoko amepigia wengi sana kwasababu hakuwa na maringo wala bei kubwa na hili lilimuinua sana na kumfanya kuonesha kipaji chake cha hatari kabisa kwa watu wengi.....
Mkuu hivi ile bendi ya Nouvelle generation au Zipompapompa iliishia wapii
 
Hao wote wawili ni mafundi wa kupiga magitaa ya solo na vyombo vingine vya mziki huko jamhuri ya kidemokrasia ya watu wa Congo, ingawa kwenyewe hakuna demokrasia. Sasa kumekuwa na ubishi hapa kijiweni hali iliyopelekea mvutano wa kimawazo baina ya pande zote mbili! Hivyo basi kwa sisi tunaopendelea mziki huu wa lingala, soukus,bolingo, nk.tuna maoni gani kwa wawili Hawa! Je, nani zaidi kati yao? Pia unaweza ukataka wimbo ambao unaona kila mmoja alifanya vizuri.
Diblo Dibala ni zaidi. Yeye aliwahi shinda mashindano ya upigaji wa solo ambayo yaliandaliwa na Maestro Franco Makiadi Luambo Luanzo ambapo pia Franco alishiriki. Diblo Dibala ni Simba katika binadamu Dally Ndala Kimoko, Beniko Popolipo, Nene Tchakou Tchakou na wengine. Rejea mwaka 1992 kuna kitu kinaitwa Laissez Passer huku Dally akijikongoja na Kin Night. Mwaka 1996 rejea kitu kinachoitwa Petit Cadeau huku Dally akijiongoja na kitu cha Top Swing na 1998 kitu cha Dibala Show huku Dally akijikongoja na We Love you Mandela. Kwa hiyo unapowalinganisha wapiga Solo hatari wa DRC, hebu mweke Diblo pembeni halafu tuletee wengine niliokwisha wataja hapo juu ndio mjadala utakuwa linganifu. Vinginevyo tunamuonea tu Mzee Dally Kimoko hapo.
 
Diblo was bad boy.....sikiliva wimbo Evelina wa Aurus Mabele Huyo jamaaa anatekenya nyuzi kiseeeee
 
Dally Kimoko amepiga gita kwenye ngomà nyingi ninazozipenda kulinganisha na Diblo. Kimoko ni zaidi.

Ni album ya Jean baron inayoitwa come on ma huh,huko aliichapa sana solo

Dalik moko katafute soukous star wamo lokasa ya mbongo, yondo sister, Luciana bokilo, ndio utamjua vizuri daliki moko
Nashauri mkasikilize Albums zifuatazo alizoshirikishwa Diblo Dibala, halafu mlete majibu:-

1. Mondory
2. Laissez Passer
3. Extra Ball

4. Amour Madidina - hii album Dali Kimoko aliwekwa pembeni anapiga rhythm Guitar.

5. Boune Tonnerre

6. Ok Madame

Naishia hapo kwanza.
 
Diblo guitar mpaka liwe computerized ukumbini hora! Nenda you tube uangalie pepe kalle abdjan 1991 ya ukumbini Dally na Caen Madoka wanavyochangamsha ukumbi anaitwa Dally kwanza!
Extra ball hakuna computerized guitar, computerized guitar ipo kwenye album ya Ok Madame basi, Dali Kimoko ni cha mtoto kwa Diblo Dibala.
 
Lassier Passie wa Diblo, Extra Ball wa Aurlus Mabele(Groupe Lokheto) Mummie Lolo wa Jean Baron(R.I.P) ft Aurlus Mabele hizo zote Diblo alicharaza Gitaa balaa.
Madi, Derniere Minute, Maweke, Wapi Yo, Africa zote za Yondo Sister Dally Kimoko alicharaza Gitaa balaa. Hivyo hawa wawili wote ni noma.

Mkuu thanks , ila Diblo Dibala bado anashika namba, jaribu kurudi nyuma sikiliza Album yake inaitwa Mondory!

Then sikiliza hio ya laissez passer, kabla haujagusa extra ball, hutabisha
 
Back
Top Bottom