Michael Augustine Lukindo

Michael Augustine Lukindo

Wewe nawe umedandia gari kwa mbele. Unataka kutudanganya kuwa KAMA mtu akiacha wosia basi akifariki hauna maana!
Una maana pale tu ambapo effect yake/zake haziingilii maisha/matakwa ya wengine.., kumbuka hapa naongelea nadharia na sio issue at hand, mfano kama wosia unasema watoto wasitafute ndugu zake au baba/mama kuwaambia watoto wasitafute ndugu zao au baba/mama yao, hapo atakuwa ameingilia haki za hao watoto..., Pia hata mtu akiacha Wosia huwa wanaangalia alikuwa kwenye (what frame of mind) kama alikuwa na akili zake timamu.., na kama alichokuachia ukifanye na wewe mtu wake wa karibu ukiona hakiendani na hali ya kawaida basi unaweza usikifate..

Ngoja nikupe mfano; kama wewe kaka yako akikuachia wosia kwamba nikifa usimwambie mama yangu kama nimekufa huoni kwamba kwa yeye kufanya hivyo atakuwa amekuweka wewe katika wakati mgumu wa kufanya kile ambacho wewe hukutaka/sio vema kukifanya ?
 
Nitatoaje taarifa wakati sijui kama marehemu alitaka ndugu washirikishwe baada ya yeye kufariki?

Mimi sipo katika ku assume tu kwamba kila mtu ana values kama zangu, au zako.

Especially kama mtu mwenyewe kashajionesha wazi kwamba ni outlier tangu alivyoishi.
Aluuuuu!!!
Wee jamaa kichwa chako inabidi kichunguzwe, nimesoma posts zako kwenye hili suala, I see ni hatari, not only rational but also very logical.
Nimegonga Likes hadi nimechoka.
 
All in All hatujui...,

Na kwa sababu hatujui, kutaka kujua kwa kuhoji habari za wosia unasemaje si baya. Kutojua dawa yake ni kujua.

mimi naweza kusema sisi hapa kumjadili marehemu kafanya au hakufanya nini tunatenda makosa zaidi.

Hapa tunachojadili wengine ni zaidi ya marehemu, ni some principles, ni individual's rights to their wishes even after they die, ni kutokurupuka na kuchanganya tamaduni kwa kesi za watu walioishi muda mrefu katika tamaduni tofauti.

Bongo utamaduni wetu unaweza kuwa ukisikia mtu anapiga kelele nje kwako nenda kamsaidie, wengine kwao utamaduni wao unaweza kuwa ukisikia mtu anapiga kelele nje kwako piga simu polisi/ security usijivije jukumu la kumsaidia. Kwa hiyo tamaduni mbili hizi zinapogongana, usipokuwa muangalifu unaweza kufikiri unasaidia kumbe ndiyo unazidi kuharibu mambo.

Anyway hapa kuna haki za wengi, mke pia anayo haki na watoto pia wanayo haki,

Nimeongelea haki za mke na watoto hapo juu, sina hakika kama umezisoma.

na kwa vile marehemu ametangulia tunaweza tukasema mwenye maamuzi makubwa kwa sasa ni mke wake,

Tunarudi kule kule kwenye migongano ya tamaduni. Wewe unatoka kwenye utamaduni unaosema mtu akifa hana uamuzi tena. Kuna watu wameandika precise prescription wakifa nini kifanyike, down to the suit they should be clothed in. Utasemaje "maamuzi makubwa sasa ni kwa mke" wakati hatujui kama kuna will na kama ipo inasemaje?

na kama mke wake kaamua ndugu watafutwe who are we to say otherwise ?

You are skirting the will entirely. Mke akienda tofauti na matakwa ya mume kuhusu nini kifanyike baada ya mume kufa itakuwaje hapo? Mke hafuati matakwa ya mume mara zote. A special case to stress that can be made for intercultural marriages, kwa nini tusitake kujua zaidi kwa kutafuta habari zingine?

Hata kama marehemu hakutaka ndugu zake watafutwe, Je mwanamke hana haki ya kuwatafuta wakwe zake ?

Napata mashaka kama unasoma/unaelewa nilichoandika. Nimeongelea haki za kuwatafuta "wakwe" zake, however funny that is, kwamba awatafute leo miaka karibu30 baadaye. Lakini let the man rest in peace first.

Privacy na rights za individual they are only valid in my opinion if they dont affect anyone else (emotional or otherwise), unless uniambie kwamba the significant other hana say kwenye maisha / maamuzi ya muhusika.

You are assuming kwamba napinga mke kujuana na upande wa ndugu, nimeeleza rights za watoto kujuana na ndugu zao wa upande mwingine (huyo mke kama miaka yote hii hajajuana na ndugu kwa sasa sipingi kujuana nao, lakini it's very awkward kwangu, if at all she chose that). So do not assume kwamba napinga mwanamke kujuana na ndugu, ila, under what circumstances? Mwanamme akiandika kwenye will yake hataki ndugu zake fulani na fulani waje kwenye mazishi yake kwa sababu ya beef lao la miaka 30 iliyopita, mwanamke ana haki ya kuita hao ndugu? Vipi kama mwanamme akisema hataki ndugu yake yeyote wa Tanzania kuja kwenye mazishi? Kuna sababu gani iliyomfanya huyu mume kukata mawasiliano kwa kipindi chote hicho? Mbona mnataka kui treat this outlier case kama mtu aliyefariki kijijini kwao amongst his people bila known peculiarities?

Pia jamii ya watu aliokuwa anaishi nao huku, kama hakuwaachia maamuzi ya kufanya iwapo atatangulia mbele ya Haki basi automatically wao ndio watajua cha kufanya, sababu ni wao ndio watahusika kuandaa mazishi yake as well as kuhakikisha kila kitu kinaenda sawa (unless kama aliacha fungu la pesa na maelekezo ya kufanya siku akiondoka)

Jamii yenyewe ndio sisi, dunia ni kijiji siku hizi, acha kufikiria in parochial ways. Jamii forum yake si ndiyo hii Jamiiforums? Sasa unaongelea Jamii gani zaidi wakati ushaambiwa marehemu hata uanachama wa JF alikuwa nao?

By the way hapa ninatoa mifano tu kama hiki au kile kikitokea au mtu yoyote akikumbwa na issue kama hii simuongelei marehemu sababu sijui facts zozote

Which is precisely my point, to negate your point kwamba "mimi naweza kusema sisi hapa kumjadili marehemu kafanya au hakufanya nini tunatenda makosa zaidi". Kujadili hili suala ni kujifunza tunatakiwa kufanya nini kwa habari kama hizi.
Habari ambazo si muhali tukisikia hapo baadaye zinatokea tena, kwani wote ndiyo njia yetu hiyo, wnaolowea na kusahau kwao wengi.

Shauri zenu washashi. Mimi nimepiga simu na kuongea na nyumbani kwa kama masaa matatu hivi over the weekend.

Na kurudi bongo at least once every two years like House Elections.
 
mkuu hadi leo hii unaamini imani za kurogana ama uchawi? Sidhani kama huo uzushi wa kuogopa kujenga kwenu upo eti sababu waogopa kurogwa. Urogwe na nani?
Hakuna kitu kama hicho. Kama unajenga wewe jenga ila usitafute visingizio vya kuacha kujenga

siamini uchawi ila najua upo, na nchi hii nishafika mahali hakuna nyumba za bati na mtu wa hapo akibahatika kufika mjini,harudi kwao asilani,na marehemu lazima katokea maeneo ya huko.....pengine hata jina analotumia ni la bandia.
 
snowhite njoo kwanza hapa! Yaani hii hadithi naifuatilia meanwhile nasubiria yamtokee mtu wangu wa karibu. Nilijua tuuuuuu JESUS CHRIST anahusika somewhere! Aiseee!

ngoja nipite nikiugulia maumivu. Ila huyu angekuwa binamu yangu, for whatever reason, wala nisingetaka kuhusika na msiba. Ila Sikonge ameeleza vizuri, pengine sasa mama na watoto wanataka closure na kuwajua ndugu zao.

King'asti mie ujue nakumind sana misimamo yako ilivyo cut and dry.

Mie nikisema hapo juu msiba kama huu unaweza kuwapelekea wazee wengine wakakutukana.

Kuna daftari la Wafalme wa Mali (kama umepitia historia utajua habari za Mali/ Songhai/ Ghana kina Sundiata na Mansa Musa). Basi daftari hili lilizua mjadala baada ya wanahistoria kutaka kuchunguza rekodi ya Mfalme mmoja akiitwa Abu Bakr II. Huyu Abu Bakr II inasemekana alikaa na kuangalia bahari, akasema kama mnavyoona huu mto Niger una nchi kavu pande mbili, vivyo hivyo bahari hii ya Atlantic ina mwisho wake huko kuna nchi kavu. Akachukua msafara mkubwa sana na kujitia baharini. Akatokomea kwenda Marekani huko kabla ya Christopher Columbus. Yeye aliondoka circa 1311, akichukua vyombo 1000 alivyosheheni watu na vyombo vingine 1000 alivyosheheni bidhaa kochokocho, pamoja na dhahabu.

Katika utamaduni wa Mali ile ilikuwa ni kashfa. Mfalme kaacha watu wake. Wazee wakakubaliana kutoa jina lake kwenye rekodi za wafalme wa Mali. Ma griots wakamsema kama mtu tu aliyetokomea.

Na huyu alikuwa "explorer king" ambaye pengine hakutaka kutokomea kwa makusudi.

BBC walifanya documentary yake huyu mfalme a while back, an article is available here

Africa's 'greatest explorer'

http://news.bbc.co.uk/2/hi/africa/1068950.stm

Halafu watu ukiwaambia kuna umuhimu wa kuchimba zaidi, kujua hata marehemu alitakaje, kabla ya kutafuta ndugu na kuzua dhahma huko. Wanaona unaleta ubishi.
 
Mkuu, huu ndiyo ukweli kabisa katika hili. Maamuzi ya nini kifanyike sasa, yako chini ya Mikono ya Mke wa Marehemu na Watoto. Sisi kuanza kujadili hapa ni kuingilia haki na maamuzi yao.
All in All hatujui..., mimi naweza kusema sisi hapa kumjadili marehemu kafanya au hakufanya nini tunatenda makosa zaidi.

Anyway hapa kuna haki za wengi, mke pia anayo haki na watoto pia wanayo haki, na kwa vile marehemu ametangulia tunaweza tukasema mwenye maamuzi makubwa kwa sasa ni mke wake, na kama mke wake kaamua ndugu watafutwe who are we to say otherwise ? Hata kama marehemu hakutaka ndugu zake watafutwe, Je mwanamke hana haki ya kuwatafuta wakwe zake ?, Privacy na rights za individual they are only valid in my opinion if they dont affect anyone else (emotional or otherwise), unless uniambie kwamba the significant other hana say kwenye maisha / maamuzi ya muhusika.

Pia jamii ya watu aliokuwa anaishi nao huku, kama hakuwaachia maamuzi ya kufanya iwapo atatangulia mbele ya Haki basi automatically wao ndio watajua cha kufanya, sababu ni wao ndio watahusika kuandaa mazishi yake as well as kuhakikisha kila kitu kinaenda sawa (unless kama aliacha fungu la pesa na maelekezo ya kufanya siku akiondoka)

By the way hapa ninatoa mifano tu kama hiki au kile kikitokea au mtu yoyote akikumbwa na issue kama hii simuongelei marehemu sababu sijui facts zozote
 
Mkuu, huu ndiyo ukweli kabisa katika hili. Maamuzi ya nini kifanyike sasa, yako chini ya Mikono ya Mke wa Marehemu na Watoto. Sisi kuanza kujadili hapa ni kuingilia haki na maamuzi yao.

Tunachojadili hapa ni zaidi ya incident.

Tunajadili hata principle ili kusudi kesho keshokutwa, tupishiwe mbali, lakini, yayumkinika kabisa laweza kutokea tena kama hili, tusiwe hatujalijadili kwa kina.

Ukisema maamuzi nini kifanyike sasa yako kwa mke, unaondoa uwezekano na umuhimu kwamba marehemu kaacha maagizo ya nini kifanyike kwenye wosia wake.

Ndiyo maana mimi naulizia wosia.
 
Aluuuuu!!!
Wee jamaa kichwa chako inabidi kichunguzwe, nimesoma posts zako kwenye hili suala, I see ni hatari, not only rational but also very logical.
Nimegonga Likes hadi nimechoka.


Kumbe ndo mana nawewe una akili chafu...
 
Tunachojadili hapa ni zaidi ya incident.

Tunajadili hata principle ili kusudi kesho keshokutwa, tupishiwe mbali, lakini, yayumkinika kabisa laweza kutokea tena kama hili, tusiwe hatujalijadili kwa kina.

Ukissma maamuzi nini kifanyike sasa yako kwa mke, unaondoa uwezekano na umuhimu kwamba marehemu kaacha maagizo ya nini kifanyike kwenye wosia wake.

Ndiyo maana mimi naulizia wosia.
Mkuu kwenye maisha ya kila siku ni watu wangapi wanaacha wosia, alafu hata kama mtu alikuwa anasema mimi nikifa nitataka nizikwe sehemu fulani na hiki au kile kitendeke kama hakuacha fungu la hicho au kile kutendekea basi yasipofanyika yale aliyoyataka hakuna wa kulaumu. Ndio maana hapa kwa sasa Mke kama msimamizi mkubwa wa familia aliyebaki chochote atakachokifanya sasa kwa manufaa ya familia yake ni sawa.

Hata kama mtu aliacha funeral arrangements to the dot..., na akawaambia ndugu zake wasiwaambie Africa kwamba nimekufa, (ingawa hata hapo mke au watoto wanaweza wakasema pia sababu hili suala linawa-affect na wenyewe) Sasa maadamu huyo mtu hakutoa tangazo kwenye TV au kwa kila anyemjua asiseme, mtu baki ambaye hakujua hii statement na anamjua huyu ni Mtanzania mwenzake atakuwa hakufanya kosa kutoa habari..., sababu its normal kwa mtu akifa watu kutoa taarifa ya kifo.
 
Ndugu zake wa Tanzania wameshapata taarifa. Marehemu asili yake ni Muheza Tanga. Asanteni kwa kuweka taarifa hii mtandaoni.
Juhudi za ndugu zake kujitokeza zimegonga mwamba
 
All in All hatujui..., mimi naweza kusema sisi hapa kumjadili marehemu kafanya au hakufanya nini tunatenda makosa zaidi.

Anyway hapa kuna haki za wengi, mke pia anayo haki na watoto pia wanayo haki, na kwa vile marehemu ametangulia tunaweza tukasema mwenye maamuzi makubwa kwa sasa ni mke wake, na kama mke wake kaamua ndugu watafutwe who are we to say otherwise ? Hata kama marehemu hakutaka ndugu zake watafutwe, Je mwanamke hana haki ya kuwatafuta wakwe zake ?, Privacy na rights za individual they are only valid in my opinion if they dont affect anyone else (emotional or otherwise), unless uniambie kwamba the significant other hana say kwenye maisha / maamuzi ya muhusika.

Pia jamii ya watu aliokuwa anaishi nao huku, kama hakuwaachia maamuzi ya kufanya iwapo atatangulia mbele ya Haki basi automatically wao ndio watajua cha kufanya, sababu ni wao ndio watahusika kuandaa mazishi yake as well as kuhakikisha kila kitu kinaenda sawa (unless kama aliacha fungu la pesa na maelekezo ya kufanya siku akiondoka)

By the way hapa ninatoa mifano tu kama hiki au kile kikitokea au mtu yoyote akikumbwa na issue kama hii simuongelei marehemu sababu sijui facts zozote
Huyo mkewe kama angekuwa mwenye nia ya kuwajua wakwe zake - kwanini asiwatafute ndugu wa mumewe/wakwe wakati yuko hai?

Iweje sasa ameshafariki ndiyo aone umuhimu wa ndugu wa marehemu/wakwe?
 
Kumbe ndo mana nawewe una akili chafu...
Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni,
Fuatilia posts za jamaa, full brains and logic, yaani mkuu lusungo umepwaya mno kwenye majibizano yako na jamaa, ever heard of someone Christopher Hitchkens?, This guy is said to be a JF Hitchkens!!
 
Mkuu kwenye maisha ya kila siku ni watu wangapi wanaacha wosia,

Maisha ya kila siku ya wapi? Ya nani? Usitake kufananisha wajomba zangu wa Mkuranga na msafiri kafiri huyu.

Kwenye maisha ya kila siku wabongo wangapi wanakuwa cremated, ukiondoa ndugu zetu waasia ambao wao wana utamaduni huo kidini?

Unataka kumlundika Mnyamwezi huyu kajipindua mvua thelathini kwenye "maisha ya kila siku"?

Mpe heshima yake kama the outlier he was.

alafu hata kama mtu alikuwa anasema mimi nikifa nitataka nizikwe sehemu fulani na hiki au kile kitendeke kama hakuacha fungu la hicho au kile kutendekea basi yasipofanyika yale aliyoyataka hakuna wa kulaumu.

Nani kakwambia akiwa hajaacha fungu hayatafanyika? Tunarudi kule kule kwenye habari za "kwenye maisha ya kila siku" unayoyajua wewe. Watu waliokuwa deply steeped katika utamaduni wa alipolowea huyu bwana wana ma life insurance na huna haja ya "kuacha fungu".

Isitoshe, hapo ndipo jamii yake ya karibu inapoweza ku step up na kufanya alichotaka. Mtu anaweza kusema nikifa sitaki ndugu yangu yeyote aje na bado rafiki zake wakafanikisha matakwa yake hata kama hana life insurance.

Hell, hata JF members wanaweza kuwa moved na the fellows independent life spirit wakasema kama kataka kumaliza safari yake hivi tunamchangia.

By the way naona kelele nyingi za watu wanaojitia kujali zimejikita katika kutafuta ndugu sijasikia mtu yeyote akiongelea kuchangia.

Ndio maana hapa kwa sasa Mke kama msimamizi mkubwa wa familia aliyebaki chochote atakachokifanya sasa kwa manufaa ya familia yake ni sawa.

Hatujui kama kuita ndugu kabla ya kupata habari zaidi za wosia wa marehemu ni cha manufaa ya familia yake.

Unaweza kuita ndugu ukaambiwa - this is a hypothetical to prove a point, not based on this case, but it demonstrates the validity of verifications I advocate for- kuna mila ya ritual sex hapo, mke inabidi ajitoe kwa kaka wa marehemu kabla ya mazishi. Marehemu kakimbia habari kama hizo kwao na hakutaka mke wake ashirikishe ndugu zake katika msiba, kaandika hilo katika wosia. Wewe unakimbilia kuita ndugu ukifikiri unafanya jambo zuri kumbe unasababisha dhahma!

Hata kama mtu aliacha funeral arrangements to the dot..., na akawaambia ndugu zake wasiwaambie Africa kwamba nimekufa, (ingawa hata hapo mke au watoto wanaweza wakasema pia sababu hili suala linawa-affect na wenyewe) Sasa maadamu huyo mtu hakutoa tangazo kwenye TV au kwa kila anyemjua asiseme, mtu baki ambaye hakujua hii statement na anamjua huyu ni Mtanzania mwenzake atakuwa hakufanya kosa kutoa habari..., sababu its normal kwa mtu akifa watu kutoa taarifa ya kifo.

Kwa nini ni lazima ktangaza kwenye TV wakati unaweza ku document vitu vyote kwenye will?

Unasema ni normal mtu akifa kutoa taarifa ya kifo, unavyoona huyu Mnyamwezi maisha aliyoishi ni normal? Kukata mawasiliano na bongo miaka 30 ni normal? Kuwa cremated kwa Watanzania ni normal?

Mbona unataka ku apply habari za normal kwa mtu ambaye hakuishi normally?
 
Huyo mkewe kama angekuwa mwenye nia - kwanini asiwatafute ndugu wa mumewe wakati yuko hai?

Iweje sasa ameshafariki ndiyo aone umuhimu wa ndugu wa marehemu?
Hivi wewe umeshaishi na watu, kuna watu wana sound za kutosha, na kila siku huwezi kujua labda huyu mama alikuwa ananganganiza ndugu watafutwe bwana anagoma au anazungusha..., alafu pia huenda na yeye hakuona umuhimu wa kujua hao watu ila watoto ndio wamekuja kushinikiza.., all in all kuna variables nyingi zinazoweza kutokea kwahio sentensi moja au mbili haziwezi kuelezea motive au kwanini nini hakikufanyika au kimefanyika. Au anaogopa kesho au keshokutwa kwanini watu wasije juu na kuanza kulaumu kwanini hatukutafutwa / kuambiwa ndugu yetu alipofariki.
 
Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni,
Fuatilia posts za jamaa, full brains and logic, yaani mkuu lusungo umepwaya mno kwenye majibizano yako na jamaa, ever heard of someone Christopher Hitchkens?, This guy is said to be a JF Hitchkens!!

Nimepwaya wapi?

Hata wajinga wana miungu yao....

Hata vichaa wana watu wao wanaowaona wanawafaa miongoni mwao....

Wakati mwingine ana point hilo sikatai ila kusema nina pwaya kwake kivipi?

Logic za kitoto kwako unaona za maana? Ndo maana kwa kauli yako nimekudharau kwa kukufananisha na mtoto....

Mtu anaetumia nguvu kujenga hoja kwako ndo unamuona hero?

Ganda la muwa la Jana kwa chungu huwa kivuno huyo kwako labda ndo atakuwa wa maana...

Hoja zinamshinda anajichanganya na misamiati chakavu anayowaandikia kwenu mnamuona genius kwa sababu ya ukilaza wenu...

Huyo mjanja kwenu kwetu ametushindwa mpaka katuweka kwa ignore list hahahahah ama kweli uchungu wa pakanga kwa nyoka ni asali....
 
Hivi, tuseme kaacha wosia na kwenye wosia hakutamka lolote lile kuhusu kuwafahamisha ndugu zake juu ya kifo chake. Ubaya uko wapi hapo kama mkewe sasa hivi akitaka walau kuwajulisha hao ndugu/ jamaa zake kuwa ndugu/ jamaa yao sasa ni marehemu?
 
Hivi wewe umeshaishi na watu, kuna watu wana sound za kutosha, na kila siku huwezi kujua labda huyu mama alikuwa ananganganiza ndugu watafutwe bwana anagoma au anazungusha..., alafu pia huenda na yeye hakuona umuhimu wa kujua hao watu ila watoto ndio wamekuja kushinikiza.., all in all kuna variables nyingi zinazoweza kutokea kwahio sentensi moja au mbili haziwezi kuelezea motive au kwanini nini hakikufanyika au kimefanyika. Au anaogopa kesho au keshokutwa kwanini watu wasije juu na kuanza kulaumu kwanini hatukutafutwa / kuambiwa ndugu yetu alipofariki.
Nafahamu hilo kuna watu wana kipaji cha uongo/usanii lakini kwa wenzetu tamaduni zao hata iweje mkewe angemsumbua sana marehemu kutaka kujua wakwe zake

Nitakuelewa labda ukiniambia kipindi cha uhai wa marehemu mke na mume(marehemu) walikubaliana katika huu mpango au kwa lugha nyingine naweza sema walishirikiana

Sasa mkuu Lukindo ameshatutoka - mke wa marehemu ameona mambo yamemuelemea au hakutegemea kama kifo kingemchukua mkuu Lukindo mapema hivi, ndio maana ameamua kutafuta wakwe zake sasa(kipindi hiki cha msiba) baada ya maji kumtokea puani
 
May all beings attain enlightenment.

Mnajua kama alitaka ndugu zake wajulishwe au mna assume assume tu kibongobongo?

Mtu kakaa kiwanja mvua thelathini, pengine alichotaka ni ndugu zake wasijulishwe.

May all beings attain enlightenment.

Attaining enlightment! Haihusu dini au imani yoyote hiyo mkuu Kiranga?
 
Sasa mkuu Lukindo ameshatutoka - mke wa marehemu ameona mambo yamemuelemea au hakutegemea kama kifo kingemchukua mkuu Lukindo mapema hivi, ndio maana ameamua kutafuta wakwe zake sasa(kipindi hiki cha msiba) baada ya maji kumtokea puani

Umejuaje kwamba mke wa marehemu sasa mambo yamemuelemea? Au unasadiki tu?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom