Michael Augustine Lukindo

Michael Augustine Lukindo

hahaha Kiranga, mie bwana naishi maisha yangu ya furaha following my heart. saa zingine watu wanataka kuniaminisha kuwa nna wazimu afu nagoma kabisaaa. (mzembe wa historia, ngoja nitasoma hiyo article)

mie huwa namkatisha mtu akinipigia simu upuuzi, i will intervene kwa mtoto tuu ila jitu lina meno arubaini na ushee! wooi!

ngoja nikupe uzoefu wa hao jamaa wasiotaka wa kwao. kuna ndugu yangu mpotelea mbali kuna kipindi alikaa 5 yrs bila kurudi home. akaonekana kanisani huko mkoa gani, sasa mamangu mdogo kanipigia eti ndugu yenu kakutana na fulani huko. amefikia hotel fulani, twende tukamfuate. why hajawatafuta! nilitoa jibu moja tu, msinisumbue! mie hata nikumuona lane ya pili hapa barabarani naongeza sauti ya mziki kabisaaa na sishushi kioo hata akiita. hajataka kuwatafuta na hajakuja kwa nauli yako, unamtakia nini? eboo! hehehe, mwaka uliofuata akaja na kunisaka. stori ikawa eti alikuja na mkaonana? nikasema yap! mbona hakutusaka, nikawaambia kwa jinsi mnavyopenda kumghasi wala hatowatafuta kabisaaa! manake maswali kama polisi, unaoa lini, unafanya kazi wapi, sijui nini? aaagh!

mie namind mambo yangu. ustaarabu wako usiingilie wa kwangu, then we are good. hata dingi ananijua hahahaha!bhange zinanifaa hizi, legalize marijuana in kaa-tea-bar!:A S-frusty2:
King'asti mie ujue nakumind sana misimamo yako ilivyo cut and dry.

Mie nikisema hapo juu msiba kama huu unaweza kuwapelekea wazee wengine wakakutukana.

Kuna daftari la Wafalme wa Mali (kama umepitia historia utajua habari za Mali/ Songhai/ Ghana kina Sundiata na Mansa Musa). Basi daftari hili lilizua mjadala baada ya wanahistoria kutaka kuchunguza rekodi ya Mfalme mmoja akiitwa Abu Bakr II. Huyu Abu Bakr II inasemekana alikaa na kuangalia bahari, akasema kama mnavyoona huu mto Niger una nchi kavu pande mbili, vivyo hivyo bahari hii ya Atlantic ina mwisho wake huko kuna nchi kavu. Akachukua msafara mkubwa sana na kujitia baharini. Akatokomea kwenda Marekani huko kabla ya Christopher Columbus. Yeye aliondoka circa 1311, akichukua vyombo 1000 alivyosheheni watu na vyombo vingine 1000 alivyosheheni bidhaa kochokocho, pamoja na dhahabu.

Katika utamaduni wa Mali ile ilikuwa ni kashfa. Mfalme kaacha watu wake. Wazee wakakubaliana kutoa jina lake kwenye rekodi za wafalme wa Mali. Ma griots wakamsema kama mtu tu aliyetokomea.

Na huyu alikuwa "explorer king" ambaye pengine hakutaka kutokomea kwa makusudi.

BBC walifanya documentary yake huyu mfalme a while back, an article is available here

Africa's 'greatest explorer'

BBC News | AFRICA | Africa's 'greatest explorer'

Halafu watu ukiwaambia kuna umuhimu wa kuchimba zaidi, kujua hata marehemu alitakaje, kabla ya kutafuta ndugu na kuzua dhahma huko. Wanaona unaleta ubishi.
 
Last edited by a moderator:
Acha achomwe kama baniani.
Nyie mkifika huko hata mungu hamumjui.Maana inaonekana hataKanisani alikuwa ahudhurii.
Maana mie najua makanisa mengi ya huko waumini wake wanafahamika na ni rahisi kuzikw Kiimani.
Anachomwa hapa na Mungu anamsubir,atajua Faid ya kula bta na kumsaha Mungu.

Na Mbaya zaidi,watu wanaona kwamba wakifika huko hakuna kufa,na hata kusaidia ndugu zake angalau hata mmoja kumtoa kwa kumpeleka huko,kwa mika yote 30 aliyokaa huko eti hana ndugu.Nyambaafffffff huko ulipo
.Na kizazi chake ndio kimepotea kabisaa.Maana hao watoto ni wa mama.

Na nyie mnashindwa hata na baadhi ya makabila yana umoja wao katika mikoa ya hapa Bongo.Nyie mmekaa tu huko hata umoja wenu wa wa Tanzania hamna,mana lazima mngejua ndugu zake.

Wakati anakula maisha hakuwatafute,huo mzoga ndio ndugu watafutwe,mitoto mikubwa hiyo hata kwa baba yao haipajui.

Waambie kwa miaka hiyo 30 na huku ndugu zake wote wameishakufa.

Halafu naomba kesho kabla hajachomwa nenda kamfunue Umzabe kibao kimoja kwanza cha adabu.

Ukisikia makavu live ndio kama hii!
 
Wengi hujisikia vibaya pale wanaporudi nyumbani na kukuta waliowaacha wamefanikiwa sana kimaisha hilo huwaumiza sana
Sababu hiyo naweza ikubali kwa asilimia chache sana

Mimi naweza sema yale mambo yao yao ya usongo(kupania) akishafika mwisho wa safari yake, anaona Afrika siwezi rudi tena au

Kwa wale waliozamia meli au kwa wale wa kutumia njia za nchi hadi nchi mfano wale waliopitia SUDAN, EGYPT (sijui niko sawa) wakifikiria safari zao jinsi zilivyokuwa ngumu baada ya kumwagika maeneo waliyoyataka, wanaona bora wanase huko

Naongezea -

Labda hali ya maisha waliyoiacha miaka ya 60 na 70 akilini mwao inawapa bado ni vile vile hawafikirii kuwa mambo yamebadilika
 
katika thread nilizokuta zina pages nyingi nikafuatilia toka kwanza hadi ya mwisho ni hii! Kiranga mbaaaaaya wewe!akili yako sijui huwa inawaza nini.una namna yako ya kufikiri ngumu kidogo lakini nzuri kwa mtu kujifunza kwayo!
tatizo tu ni kuwa unazidi kunivutishia bhange King'asti na vya kurithi huwa vinazidi!
 
Last edited by a moderator:
katika thread nilizokuta zina pages nyingi nikafuatilia toka kwanza hadi ya mwisho ni hii! Kiranga mbaaaaaya wewe!akili yako sijui huwa inawaza nini.una namna yako ya kufikiri ngumu kidogo lakini nzuri kwa mtu kujifunza kwayo!
tatizo tu ni kuwa unazidi kunivutishia bhange King'asti na vya kurithi huwa vinazidi!

You are far too kind.

King'asti anapata zile zinaitwa "herbal medicine tokes", usimvunjie heshima kwa kufuata mila na desturi zilizofuatiliwa tangu enzi za falme za kina Kabaka huko.

Kabaka kabla ya kukaa na baraza lake la mawaziri alikuwa anapata "meditation tokes" kwanza.

Nilikuwa nasoma kitabu cha historia ya familia ya Obama kimeenda deep mpaka 1200 huko kwenye historia ya Wajaluo, unaambiwa Wajaluo kupata hizi tokes kwao ilikuwa ni utamaduni, kwa sababu Africa kulikuwa hamna tobacco, tobacco is a foreign plant to Africa, imeletwa na meli. Sasa ile michoro yote ya mababu wanavuta viko kabla tobacco haijaletwa, walikuwa wanavuta nini?

Tatizo zile tokes zina vichwa vyake, kama kichwa chako hakiwezi usilazimishe.

Na King'asti akiamua kufanya traditional meditation with some moderation, I have no qualms with that.

Mbona hata wakulu wa majeshi, mawaziri, wabunge etc wanapata ile sakramenti yetu Africa?

Tatizo watoto wanaoifakamia bila kula na kupata uelewa wanaiharibu jina.
 
Last edited by a moderator:
katika thread nilizokuta zina pages nyingi nikafuatilia toka kwanza hadi ya mwisho ni hii! Kiranga mbaaaaaya wewe!akili yako sijui huwa inawaza nini.una namna yako ya kufikiri ngumu kidogo lakini nzuri kwa mtu kujifunza kwayo!
tatizo tu ni kuwa unazidi kunivutishia bhange King'asti na vya kurithi huwa vinazidi!

:majani7::majani7::majani7:


:brushteeth:


:boxing:
You are far too kind.

King'asti anapata zile zinaitwa "herbal medicine tokes", usimvunjie heshima kwa kufuata mila na desturi zilizofuatiliwa tangu enzi za falme za kina Kabaka huko.

Kabaka kabla ya kukaa na baraza lake la mawaziri alikuwa anapata "meditation tokes" kwanza.

Nilikuwa nasoma kitabu cha historia ya familia ya Obama kimeenda deep mpaka 1200 huko kwenye historia ya Wajaluo, unaambiwa Wajaluo kupata hizi tokes kwao ilikuwa ni utamaduni, kwa sababu Africa kulikuwa hamna tobacco, tobacco is a foreign plant to Africa, imeletwa na meli. Sasa ile michoro yote ya mababu wanavuta viko kabla tobacco haijaletwa, walikuwa wanavuta nini?

Tatizo zile tokes zina vichwa vyake, kama kichwa chako hakiwezi usilazimishe.

Na King'asti akiamua kufanya traditional meditation with some moderation, I have no qualms with that.

Mbona hata wakulu wa majeshi, mawaziri, wabunge etc wanapata ile sakramenti yetu Africa?

Tatizo watoto wanaoifakamia bila kula na kupata uelewa wanaiharibu jina.
 
Huyu Jamaa mbona anafanana sana na Lukindo wa NSSF Kinondoni ? siyo ndugu yake kweli ? sijuii mm nauliza tuu .Ngoja nitafute namba yake ntaiweka hapa.
 
Kumbe yeye mwenyewe alikuwa hana taim na ndugu zake sasa kwa nini watu waling'ang'ania apelekwe home?

Ikiwa familia yake haijui ndugu zake sisi yanatuhusu nini
 
Sorry mimi nashangaa hii bado inachangiwa wakti ililetwa kuwajulisha kuwa mwenzenu kafariki ugenini na wanajiandaa achomwe na majivu kuhifadhiwa. Hakukuwa na maelezo zaidi kuhusu will ya marehemu alisema nini kuhusu mazishi yake. Kabla sijasoma maelezo yaliyokuja na familia yake nilishasema kuna watu huwa yatima na wanaweza wasiwe na ukaribu na ndugu wa mbali kwa kukusudia au kutokukusudia. Kweli maelezo yake ni kuwa wazazi, dada, kaka walishafariki sasa huwezi lazimisha undugu na wajomba, shangazi, baba wadogo na watoto wao usiowaona miaka 30. Kuja huku hauji wala wao hawana uwezo au mpango wa kuja huko, hao nao utawaita ndugu? Huyu mtu pengine kujisahaulisha uchungu wa kufiwa na watu wa karibu aliamua kutokuwa na chochote kitachomkumbusha hilo....najua sio sahihi lakini watu tuna react tofauti ktk situation kama hizi hivyo msimlaumu. Pamoja na hayo ya kwake, niambie angesafirishwa na mkewe kuja kuzikwa huku apokewe na angezikwa na nani? kwa gharama ya nani? Hebu mnaobeza mtuambie maiti ngapi za watu wa kwenu zinazikwa na halmshauri kwenye kaburi moja, kwanini hamsikitiki hilo? Na nani aliyesema aliomba akifa aje zikwa huku? Mimi siko upande wowote lakini kuishi kwingi nimekutana na watu wa aina hii mmoja alikuwa meneja wa shirika kubwa yeye alikuwa yatima aliyelelewa Msimbazi alizikwa na majirani na mke na watoto msiba mdogo lakini ndani ya upendo. Kuna yatima mmoja toka Tanga alinisimulia jinsi yeye na marehemu mama yake walivyorudi toka Kenya na alipofariki mamaye ndugu walimwambia na yeye arudi Kenya akatafute ndugu zake aondoke na rafiki wa mama yake ambaye alimsindikiza mgonjwa huyu alikuwa na miaka 4 hadi leo hatafuti ndugu za mamaake! Acheni marehemu wa watu apumzike, miaka 30 aliyoishi huko huwezi kumrudisha kwenye mila za vyama vya kuzikana wakati alikuwa na familia yake inamsubiri. Ndio maana wenzetu wakenya wameanzisha biashara ya wanaolia kwenye misiba ili kuepukana na huu ujima.
Kumbe yeye mwenyewe alikuwa hana taim na ndugu zake sasa kwa nini watu waling'ang'ania apelekwe home?

Ikiwa familia yake haijui ndugu zake sisi yanatuhusu nini
 
Acha achomwe kama baniani.
Nyie mkifika huko hata mungu hamumjui.Maana inaonekana hataKanisani alikuwa ahudhurii.
Maana mie najua makanisa mengi ya huko waumini wake wanafahamika na ni rahisi kuzikw Kiimani.
Anachomwa hapa na Mungu anamsubir,atajua Faid ya kula bta na kumsaha Mungu.

Na Mbaya zaidi,watu wanaona kwamba wakifika huko hakuna kufa,na hata kusaidia ndugu zake angalau hata mmoja kumtoa kwa kumpeleka huko,kwa mika yote 30 aliyokaa huko eti hana ndugu.Nyambaafffffff huko ulipo
.Na kizazi chake ndio kimepotea kabisaa.Maana hao watoto ni wa mama.

Na nyie mnashindwa hata na baadhi ya makabila yana umoja wao katika mikoa ya hapa Bongo.Nyie mmekaa tu huko hata umoja wenu wa wa Tanzania hamna,mana lazima mngejua ndugu zake.

Wakati anakula maisha hakuwatafute,huo mzoga ndio ndugu watafutwe,mitoto mikubwa hiyo hata kwa baba yao haipajui.

Waambie kwa miaka hiyo 30 na huku ndugu zake wote wameishakufa.

Halafu naomba kesho kabla hajachomwa nenda kamfunue Umzabe kibao kimoja kwanza cha adabu.
Duh
We mkarii!,,
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom