Michael Augustine Lukindo

Michael Augustine Lukindo

Ngoja kwanza, kwamba mambo yamemuelemea ndo maana anawatafuta ndugu au kaelemewa (overwhelmed) na majonzi ya kumpoteza mumewe? Maana hayo ni mambo mawili tofauti kabisa.



Sawa, lakini hatujui kama sababu ya yeye kutafuta hao ndugu ni kuelemewa. Huenda akawa anatimiza takwa la marehemu, sisi tutajuaje?

Kilichopo hapa ni speculations tu.

Hata kama anatimiza matakwa ya marehemu kuita ndugu, ukweli kwamba anahangaika kutafuta ndugu ndiyo kuelemewa kwenyewe huko.

Kilichopo hapa ni speculations nyingi, all the more reason to look into some documented things.Kama will hivi.
 
Hata kama anatimiza matakwa ya marehemu kuita ndugu, ukweli kwamba anahangaika kutafuta ndugu ndiyo kuelemewa kwenyewe huko.

Kilichopo hapa ni speculations nyingi, all the more reason to look into some documented things.Kama will hivi.

Kuhangaika kutafuta ndugu ndo kuelemewa? Sidhani hata kidogo!
 
Nadhani mke wake anatimiza wajibu kama mjane. hata kama hakuna will nafsi ya huyo mjane imeanza kumsuta kuwa why all these years without relatives?
 
Duh, hiyo ya pili ina maana walitegemea angeishi milele?
Nilimaanisha si kama walivyotegemea/tarajia

Unajua sisi binaadamu tunaishi kwa imani(hapa simaanishi dini), kwahiyo walikuwa wanaamini marehemu bado angekuwa yupo yupo kwanza sisi binaadamu ikitokea ametangulia(ametutoka hapa ulimwenguni) tunayempenda/tunaowapenda wakitutoka siku zote tunakua na hii dhana "gone too soon" hata kama umri wa marehemu ukiwa/ulikuwa umeenda

Mfano wewe mwenyewe hujui lini utamaliza mkataba wako hapa duniani

Lakini nina hakika una mipango yako hata kwa miaka kumi ijayo pamoja uanafahamu kuwa hautowepo hapa ulimwenguni milele
 
Nilimaanisha si kama walivyotegemea/tarajia

Unajua sisi binaadamu tunaishi kwa imani(hapa simaanishi dini), kwahiyo walikuwa wanaamini marehemu bado angekuwa yupo yupo kwanza si unajua yale mambo ya "gone too soon" hata umri ukiwa umeenda

Mfano wewe mwenyewe hujui lini utamaliza mkataba wako hapa duniani

Lakini nina hakika una mipango yako hata kwa miaka kumi ijayo pamoja uanafahamu kuwa hautowepo hapa ulimwenguni milele

Soon or not is a matter of timing. Wenyewe wanyamwezi alikolowea huyu wakitaka kukuonesha kitu hakikwepeki wanakwambia "sooner or later...".

So, hawakutegemea kwamba angefariki?
 
Nadhani mke wake anatimiza wajibu kama mjane. hata kama hakuna will nafsi ya huyo mjane imeanza kumsuta kuwa why all these years without relatives?

Kama hakuna wosia (wa maandishi au wa maneno) basi hakuna ubaya katika anachotaka kufanya.
 
Soon or not is a matter of timing. Wenyewe wanyamwezi alikolowea huyu wakitaka kukuonesha kitu hakikwepeki wanakwambia "sooner or later...".

So, hawakutegemea kwamba angefariki?
Ingawa sina uhakika lakini kwa kudhania naweza sema walikuwa wana imani muda wa marehemu kuondoka ulimwenguni bado, pamoja na ugonjwa walikuwa na imani atapona tu(atarudi katika hali yake ya kawaida)

Mfano hai kunaweza kuwa na mgonjwa yupo mahututi lakini kwa sisi tuliye nae karibu tunajipa imani atapona tu, atapona tu hata awe anapumilia gesi
 
Ni taarifa ya kuhuzunisha,nitumie nafasi hii kuwataja waliofariki kwa mtindo huo na sijui kama ndugu zao wanajua au bado wanaamini kuwa wako hai: Kuna Jaffert Kiboyi na bwana mmoja aliyefahamika kama Fataki.wote wamefia Poland.Kiboyi ni wa kigoma na Fataki wa Tanga.
 
Ingawa sina uhakika lakini kwa kudhania naweza sema walikuwa wana imani muda wa marehemu kuondoka ulimwenguni bado, pamoja na ugonjwa walikuwa na imani atapona tu(atarudi katika hali yake ya kawaida)

Mfano hai kunaweza kuwa na mgonjwa yupo mahututi lakini kwa sisi tuliye nae karibu tunajipa imani atapona tu, atapona tu hata awe anapumilia gesi

Once again, such imani is the realm of the unthinking.

The thinking make plans, backup plans, contingencies plans, regularly updated wills etc, even when not sick.
 
Ni taarifa ya kuhuzunisha,nitumie nafasi hii kuwataja waliofariki kwa mtindo huo na sijui kama ndugu zao wanajua au bado wanaamini kuwa wako hai: Kuna Jaffert Kiboyi na bwana mmoja aliyefahamika kama Fataki.wote wamefia Poland.Kiboyi ni wa kigoma na Fataki wa Tanga.
Samahani wenyeji wa TANGA naomba msinifikirie vibaya hapa nasema mifano hai

Watu wa TANGA wanaotoka nje ya TZ inaelekea hii ni kwaida yao kutofanya mawasilano nyumbani wanapokuwa nje

Kuna mmoja nilisikia mwaka wa juzi nae ni mtu wa TANGA alifariki UGIRIKI na hawakuweza kumpata hata ndugu yake mmoja TZ, ikabidi wanaoishi UGIRIKI wamalize taratibu zote za mazishi

Mazingira yanafanana kama haya ya mkuu LUKINDO
 
Once again, such imani is the realm of the unthinking.

The thinking make plans, backup plans, contingencies plans, regularly updated wills etc, even when not sick.
Noted mkuu
 
Samahani wenyeji wa TANGA naomba msinifikirie vibaya hapa nasema mifano hai

Watu wa TANGA wanaotoka nje ya TZ inaelekea hii ni kwaida yao kutofanya mawasilano nyumbani wanapokuwa nje

Kuna mmoja nilisikia mwaka wa juzi nae ni mtu wa TANGA alifariki UGIRIKI na hawakuweza kumpata hata ndugu yake mmoja TZ, ikabidi wanaoishi UGIRIKI wamalize taratibu zote za mazishi

Mazingira yanafanana kama haya ya mkuu LUKINDO


Si peke yao mkuu tunakutana na kesi nyingi za aina hiyo toka kwa diaspora wetu waliopo nje....

Inatia aibu kwakweli
 
Basi sawa!!
Nimepwaya wapi?

Hata wajinga wana miungu yao....

Hata vichaa wana watu wao wanaowaona wanawafaa miongoni mwao....

Wakati mwingine ana point hilo sikatai ila kusema nina pwaya kwake kivipi?

Logic za kitoto kwako unaona za maana? Ndo maana kwa kauli yako nimekudharau kwa kukufananisha na mtoto....

Mtu anaetumia nguvu kujenga hoja kwako ndo unamuona hero?

Ganda la muwa la Jana kwa chungu huwa kivuno huyo kwako labda ndo atakuwa wa maana...

Hoja zinamshinda anajichanganya na misamiati chakavu anayowaandikia kwenu mnamuona genius kwa sababu ya ukilaza wenu...

Huyo mjanja kwenu kwetu ametushindwa mpaka katuweka kwa ignore list hahahahah ama kweli uchungu wa pakanga kwa nyoka ni asali....
 
Si peke yao mkuu tunakutana na kesi nyingi za aina hiyo toka kwa diaspora wetu waliopo nje....

Inatia aibu kwakweli

Wamejaa tele wabongo watu wazima walioondoka bongo in 1960s and 70s hasa kule Brazil esp Porto Alegre, Rio na Recife. Wameshasahau bongo na kutupa jongoo na mti wake.
 
Wamejaa tele wabongo watu wazima walioondoka bongo in 1960s and 70s hasa kule Brazil esp Porto Alegre, Rio na Recife. Wameshasahau bongo na kutupa jongoo na mti wake.

Wengi hujisikia vibaya pale wanaporudi nyumbani na kukuta waliowaacha wamefanikiwa sana kimaisha hilo huwaumiza sana
 
Wabongo wanavyopenda udugu na kutafutana there is a snowball's chance in hell mbongo ataumwa na kutafuta ndugu zake asiwapate.

Kwanza sasa hivi watu wameanza kusafiri safiri huhitaji hata kurudi bongo ili kumpata ndugu. Jamaa alikuwa na ndugu DC I am told, sasa hata huyo alishindwa kuunganisha network hata kama wa bongo walikuwa ndani ndani huko?

hahaaaaa! Lolest! Eti wabongo tunapenda sana undugu! You hit the point!

huo mstari wa kwanza utakuwa signature yangu!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom